ความฝันผมได้เป็นจริงไปแล้ว ณ วันที่ 8 /11/ 2011 กับ X JAPAN

จนถึง ณ ตอนนี้ ผ่านไปเกือบเดือนแล้วยังคงไม่ลืม ซึ่งในวันนั้นก็ตกใจบูทอะไรสักอย่างในงาน X JAPAN

อ้อ บูทลาร์ค? อะไรหรอ มีอะไร ? เอ้า า า า ๆ L'Arc~en~Ciel World circuit 2012 live in Bangkok พร้อมเปิดสปอตโฆษณา

(ยืมรูปมาจาก bec)

ดีใจมากครับที่ลาร์คจะมาจริงๆ ซึ่งตัวผมก็เรียกว่าไม่ใช่แฟนตัวจริงลาร์คสักเท่าไหร่ ฟังรองๆลงมาจาก X , Luna ในรุ่นๆต่อตามกันมา

ตามมาเรื่อยๆ พักวงแล้วพักวงอีก พยายามจะตามให้มากที่สุด ( แบ่งจากเวลาตามข่าวคราวจากทวิตเตอร์ คุณ โยชิกิ มา ฮ่าๆ )

จนวันนี้ได้ไปเดินเล่น B2S ปรากฏว่าไปเจอ single XXX ซิงเกิ้ลใหม่ของ L'Arc~en~Ciel เลยไม่รอช้ารีบสอยมาเป็นที่ระลึกเรียบร้อย!

จึงเป็นแรงบันดาลใจให้มาตั้งกระทู้ตามหาแฟนลาร์คใน JKG มีใครสนใจไปชมกันบ้างไหม

นี่เพลงที่ผมชอบมากที่สุดของลาร์คครับ