ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    นี้ใครเรียนปากเกร็ดไปสนับสนุนการเปลี่ยนแปลงกับผมบ้างมา
    http://www.pk.ac.th/index.asp?conten...C7%C2&keyword=
    ถ้าท่านเม้นกันเยอะผมว่าพวกอาจาร์ยเขาคงรับฟังกันมั้งแหละอย่าให้ผมทำคนเดียว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    เมื่อคืนผมนอนดึก(มัวดูลพครและข่าว) นักข่าวเขาถามกระทรวงศึกษา เขาบอกว่าไม่มีเรียนวันอาทิตย์แน่นอนแต่วันเสาร์ไม่แน่
    แต่ที่แน่ๆคือ+1ชัวโมงหลังเลิกเรียนครับ เซงๆๆๆๆๆ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ ส่วน มหาลัยผม ก็ยุบสอบมิดเทอมไปรวมปลายภาค ตายแน่ๆครับ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    แล้วถ้ารัฐบาลเขาไม่แก้ปัญหาอย่างนี้แล้วจะเขาจะแก้กันยังไงว่ะ พูดอย่างกับมีเวลาให้มีทางเลือกแก้ปัญหานักหนา อย่าเห็นแกสบายไปหน่อยเลย ตั้งใจเรียนมันก็จบ
    ลดเวลาปิดเทอมเเทนไม่ดีเหรอครับ จะให้เรียน 7 วันเลยเหรอครับ

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    โห เค้าไม่ได้พักผ่อนะครับ บ้าเเล้วนี่มันไม่ใช่คนคิดนะเนี่ย

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผู้ใหญ่เขาทำให้หนะดีแล้ว.. เราเป็นเด็กก็คิดได้แค่ว่า มันรบกวนวันหยุด.. เดี๋ยวจะไม่มีเวลาเที่ยว เล่นเกมส์ ดูหนัง ช็อปปิง วุฒิภาวะแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยิ่งเด็กวัยเรียนก็ยิ่งแล้วเลย..

เพราะอย่างนี้ การศีกษาไทยถึงด้อยพัฒนา คิดแต่วันนี้ แต่ไม่เผื่อถึงอนาคต หากลองลดมุมมองของตัวเองลง จะมองเห็นอะไรได้ชัดกว่านี้... เพราะเด็กไทยคิดกันแบบนี้ ผมละเป็นห่วงอนาคตข้างหน้าจริง!
    +1 ให้เลย กลัวกันแต่ จะไม่มีเวลา เที่ยวไม่มีเวลา เล่นกันอ่ะดิ พอสอบที่นั่นที่นี่ไม่ติดก็มาคลั่ง ไปโรงเรียน สนุกจะตาย เบื่อเรียน ก็นอนสิ ผมยังชอบนอนในห้องเรียนเลยสบายดีออก เกรดออกมา ก็ไม่ได้แย่มากมาย
    2.5 ขึ้น ก็น่าพอใจแล้ว เสาร์-อาทิตย์ เรียนเบื่อๆ ก็หาไรมาเล่นฆ่าเวลา ดิ ลองคิดว่าตัวเองเป็น ครูดู ต้องมาสอนเรา ทุกวันนะ ต้องตื่นเช้ากว่าเราอีก เตรียมเนื้อหาที่จะมาสอนเราทุกวันๆครูยังไม่บ่นเลย มั้ง

แค่เรียนเพิ่มแค่นี้ ก็บ่นกันละ ที่เรียนๆ อ่ะ สนใจกัน 100% หรือเปล่าถึงบ่นอ่ะ ถ้าไม่ได้สนใจ 100% ก็ทำแบบที่ทำๆ อยู่ทุกวันไปสิ เรียนบ้าง เล่นบ้าง มันจะไปหนักอะไร

โรงเรียนผม เรียน จัน-เสาร์ นะ เลิก 4 โมงทุกวัน ถ้าเขาชดเชย ผมก็ไม่ได้เครียดอะไร คุยกับเพื่อน เฮฮาปาตี้ ชวนครูคุย บ้างเล่นบ้าง สนุกดีออก

ครูอ่ะ สอนทุกๆวัน เขาก็เบือเหมือนเรา อ่ะแหละ ไม่มีใคร สอนเต็มที่หรอก เชื่อดิ เดี๋ยวก็ ให้งานนักเรียนนิดๆหน่อยๆ พอทำเสร็จ เวลาเหลือๆ ก็นั่งเล่น นอนเล่นสบายกันแล้ว

แค่นี้ ก็บ่นกันละ เด็กไทย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 587
    ขอมีเวลา.......เล่นเกมส์บ้างเต๊อะ !!!!
    ดูกระทู้ให้มาก อย่ามองแต่ "ลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    นักเรียน : ครูครับ ทำไมครูคนนึงถึงสอนแค่วิชาเดียวล่ะครับ?
    ครู : ก็มันยากนะเธอ! จะให้ครูสอนทุกวิชาเลยเหรอไง?
    นักเรียน : แล้วทำไมครูให้นักเรียนคนเดียวเรียนทุกวิชาเลยล่ะครับ
    ครู :...

credit:matv

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มันน่าจะเลื่อนการปิดเทอมใหญ่นะครับบางคนเขาเลิกเรียนต้องไปทํางานกันอะ - -*

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ locketeer อ่านกระทู้
    +1 ให้เลย กลัวกันแต่ จะไม่มีเวลา เที่ยวไม่มีเวลา เล่นกันอ่ะดิ พอสอบที่นั่นที่นี่ไม่ติดก็มาคลั่ง ไปโรงเรียน สนุกจะตาย เบื่อเรียน ก็นอนสิ ผมยังชอบนอนในห้องเรียนเลยสบายดีออก เกรดออกมา ก็ไม่ได้แย่มากมาย
    2.5 ขึ้น ก็น่าพอใจแล้ว เสาร์-อาทิตย์ เรียนเบื่อๆ ก็หาไรมาเล่นฆ่าเวลา ดิ ลองคิดว่าตัวเองเป็น ครูดู ต้องมาสอนเรา ทุกวันนะ ต้องตื่นเช้ากว่าเราอีก เตรียมเนื้อหาที่จะมาสอนเราทุกวันๆครูยังไม่บ่นเลย มั้ง

แค่เรียนเพิ่มแค่นี้ ก็บ่นกันละ ที่เรียนๆ อ่ะ สนใจกัน 100% หรือเปล่าถึงบ่นอ่ะ ถ้าไม่ได้สนใจ 100% ก็ทำแบบที่ทำๆ อยู่ทุกวันไปสิ เรียนบ้าง เล่นบ้าง มันจะไปหนักอะไร

โรงเรียนผม เรียน จัน-เสาร์ นะ เลิก 4 โมงทุกวัน ถ้าเขาชดเชย ผมก็ไม่ได้เครียดอะไร คุยกับเพื่อน เฮฮาปาตี้ ชวนครูคุย บ้างเล่นบ้าง สนุกดีออก

ครูอ่ะ สอนทุกๆวัน เขาก็เบือเหมือนเรา อ่ะแหละ ไม่มีใคร สอนเต็มที่หรอก เชื่อดิ เดี๋ยวก็ ให้งานนักเรียนนิดๆหน่อยๆ พอทำเสร็จ เวลาเหลือๆ ก็นั่งเล่น นอนเล่นสบายกันแล้ว

แค่นี้ ก็บ่นกันละ เด็กไทย
    นั่นสิ เห็นด้วย..^^~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เบื่อหวะ เซง

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    คนที่เรียนพิเศษวันเสาร์อาทิตย์มีปัญหาแน่นอนครับ เหนื่อยตาย ผมก็คนนึงแหละ
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อย่างี้ต้องประท้วงๆ!!! ผมล้อเล่นนะ ใครเปิดจะได้ตาม = =

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ไอ้คนที่ไปว่าเขาเรื่องมากก็ไม่ไำหวนะ เดี๋ยวนี้เห็นเด็กมันเรียน บางโรงเรียนก็เวอร์ซะ ไม่รู้จะอะไรกับเด็กนักหนา เหมือนเด็กไปโรงเรียนไม่ใช่เพื่อการเรียนรู้ แต่มันเหมือนเด็กไปทำงานที่สำนักงานเสียมากกว่า

อีแบบนี้อย่างน้อยๆให้วันอาทิตย์เด็กไว้พักผ่อนหรือตามงานบ้างก็ยังดี นี่เล่นไม่ให้เด็กมีเวลาเลย ปีนี้เด็กได้สอบตกกันบานเลยมั้งเนี่ย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เปิดเรียนช้ากว่าที่อื่น ถ้าไม่อยากเรียนวันเสาร์-อาทิตย์ ก็อย่าถามหาปิดเทอมละกันครับ บ่นเพื่ออะไร เด็กกรุงเทพมาเที่ยวเชียงใหม่เยอะแยะ กรุเรียน ***แอ่วผับ คุณสบายก่อน ก็ไปเร่งเรียนเอาทีหลังละกัน ขนาดที่อาจารย์บางคนที่มช. สอนไม่ทัน มันยังเมคอัพถึง2-3ทุ่มทุกวันอ่ะ ไม่เรียนก็แล้วแต่คุณสิ โตๆกันละ คิดซะบ้าง ใครใคราไปเรียนก็ไป ใครใคร่ไม่ไปก็ไม่ต้องไป ชีวิตเป็นของเราครับ อย่าไปซีเรียส ถ้าคิดว่าไม่ไปเรียนแล้วสอบได้คะแนนดี หรือว่าเรียนแล้วไม่ติดFอ่ะ แต่เป็นผมไปเรียนดีกว่า เรียนทุกวันก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร เจอเพื่อน เจออาจารย์ เจอสาวๆ คณะบริหาร มช. แจ่มๆ ทั้งนั้น เห็นแล้วอยากไปเรียนทุกวันแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kasama603 : 1st December 2011 เมื่อ 01:31

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ไม่คิดจะุถามเด็กอย่างตูว่าจะเอาแบบไหนเลย พวกผู้ใหญ่นี้จริงๆ ยังกะผู้คุมคุก

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    มันจบแล้วละ ตอนเย็นแห่งการเล่นเกมส์
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    บอกอยากเปลี่ยนวันเปิดภาคเรียนนิ น้ำท่วมมาได้เปลี่ยนสมใจ เลยอยากถามว่า "คุณพอใจรึยัง ได้เปลี่ยนสมใจเนี่ย"

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ปกติก็เรียนเยอะแล้วนะครับ นี่ยังจะเรียนเยอะกว่าเดิมอีก เหนื่อยใจ การศึกษาไทย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จ-ศ จะเรียนถึงสองสามทุ่มไม่มีปัญหาหรอก
    แต่ขอร้องเหอะ ส-อา ให้ได้หยุดพักผ่อน นอนตื่นสาย

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้ามันจริง ดรอปไปเรียนนปีหน้าง่ายกว่าไหม สอนก็ไม่รู้เรื่องยังมายัดอีก ถ้าสอนรู้เรื่อง จะไม่ว่าสักคำ พวกผู้ใหญ่บ้องตื้น

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ดีล่ะ เอาให้ตายไปเลยนักเรียนเนี่ย ดีจะได้ฉลาดๆ เพื่มเวลาเรียนแบบนี้ รร.พิเศษก็เตรียมลงโลง ทำคนตกงานเพิ่มอีกเยอะแยะเลย คนตกงานเพิ่มทีนี้โจรก็เพิ่มขึ้นมาอีก เย้ ! นี่แหละหนอรัฐบาลไทย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: