ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ซะใจคนที่เรียนอยู่จังฮ่าๆๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    1
    ถูกต้องเลย ไม่มีวันหยุดคริสมัสแน่นอน -.-* อยากไปฉลอง ปีใหม่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ขอโทษที่ไม่สุภาพจริงๆครับ ตูไม่ใช่หุ่นยนต์นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ทีหยุด ยาว ๆๆ ไม่เห็นบ่น ทีพอเค้าไห้เรียนชดเชยหน่อยทำงอแง 5555555 เรียน ๆๆๆ ไปเหอะอย่าเรื่องมาก ไม่เรียนเดียวโง่เป็นควาย นะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เสียเวลาทำงานพิเศษผมหมดเลยอะ เเงๆ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ก็เพราะมี คน แบบนี้ดูแล การศึกษาไทยอยู่อย่างไงล่ะครับ การศึกษาไทยถึงได้.....นะ =w=

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    รร.ผมสั่งเรียนถึง3ทุ่มในวันจัน-พุธ-ศุกร์T^Tผมตายแน่
    ปล.รร.ผมเป็นหอพัก

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้ามันไม่มี รายงาน โคลงงาน การบ้าน โปรเจกบ้า ๆ ก็ไม่มีปัญหานะ ผมว่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ไม่เห็นต้องมาเรียนเสาร์อาทิตย์เลย มันไม่มีความจำเป็น
    แค่ลดวันปิดเทอมใหญ่ เป็นความคิดที่เข้าท่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    สิ่งที่ผู้ใหญ่เขาทำให้หนะดีแล้ว.. เราเป็นเด็กก็คิดได้แค่ว่า มันรบกวนวันหยุด.. เดี๋ยวจะไม่มีเวลาเที่ยว เล่นเกมส์ ดูหนัง ช็อปปิง วุฒิภาวะแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยิ่งเด็กวัยเรียนก็ยิ่งแล้วเลย..

เพราะอย่างนี้ การศีกษาไทยถึงด้อยพัฒนา คิดแต่วันนี้ แต่ไม่เผื่อถึงอนาคต หากลองลดมุมมองของตัวเองลง จะมองเห็นอะไรได้ชัดกว่านี้... เพราะเด็กไทยคิดกันแบบนี้ ผมละเป็นห่วงอนาคตข้างหน้าจริง!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    รับรองเรียนเหนื่อย 2 ปี แน่
    การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรเลย เรียนไปก็เท่านั้น ตายไปก็ลืมหมด

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    พูดสั้นๆได้ใจความ พ่อคุณเรียนเหอะครับ จะบ้าหรือเปล่า

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผู้ใหญ่เขาทำให้หนะดีแล้ว.. เราเป็นเด็กก็คิดได้แค่ว่า มันรบกวนวันหยุด.. เดี๋ยวจะไม่มีเวลาเที่ยว เล่นเกมส์ ดูหนัง ช็อปปิง วุฒิภาวะแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยิ่งเด็กวัยเรียนก็ยิ่งแล้วเลย..

เพราะอย่างนี้ การศีกษาไทยถึงด้อยพัฒนา คิดแต่วันนี้ แต่ไม่เผื่อถึงอนาคต หากลองลดมุมมองของตัวเองลง จะมองเห็นอะไรได้ชัดกว่านี้... เพราะเด็กไทยคิดกันแบบนี้ ผมละเป็นห่วงอนาคตข้างหน้าจริง!
    เหอะๆ คุณจะบ้าหรือเปล่าครับเรียนไม่มีวันหยุดการบงการบ้านอีกเอาเวลาไหนทำครับ คุณจะโทษนักเรียนฝ่ายเดียวไม่ได้มันต้องดูด้วยว่านี่เหมาะสมแล้วหรือ

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมว่าเอาเวลาที่หยุดอยู่ตอนนี้ไปชด ปิดเทอมใหญ่ น่าจะดีกว่าเยอะ

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    แค่จันทร์-ศุกร์ ก็พอ นี่ยังจะมี เสาร์อาทิตย์อีกหรอเนี้ย

''ไม่เห็นด้วย'' เพราะ แทนที่นักเรียนจะมีเวลาหยุดพักบ้าง แต่ว่าเรียนต่อเนื่องอย่างนี้ นักเรียนก็ไม่มีเวลาพักเลยสิ ถ้าเรียนต่อเนื่องหลายๆวันเนี้ยคงหัวปวดแย่เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ชาวอุดมศึกษา ไม่ต้องกังวลครับมันจะไม่มีการชดเชยเช่นนี้ เพราะ มหาวิทยาลัยกำลังจะเปลี่ยนระบบการเปิดภาคเรียนเข้ากับระบบสาการอยู่แล้วครบ สากลเอเชียอ่านะ

ดังนั้น เทอมหนึ่งปีถัดไป คุณจะช๊อกยิ่งกว่านี้อีกถ้าไม่มีการเลื่อนเปิดเรียน ตามปกติ เทอมหนึ่งปีหน้าจะต้องหยุดเรียนรวม 6 เดือนครับถึงจะเข้าภาคการศึกษาใหม่

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    มันไม่เกี่ยวกับ จะเอาเวลา ไปเล่นเกม ไปซื้อของ ช้อปปิ้ง ห่านเหวอะไรหรอกครับ อันนั้น หลังเลิกเรียนทำการบ้านเสร็จ เราทำได้

แต่มันไม่มีเวลาหยุดสมองอะ คิดดู พวกที่เรียนจบแล้วก็พูดได้สิ เออ กูเรียนจบแล้ว กูไม่สนใจ ***เรียนไปตามที่เขาบอก ห้ามค้าน ถุ้ย !! นี่นะหรอ ผู้ใหญ่

บ้าตามๆไปกันหมด เพราะพวกคุณเล่นแต่ไปตามเขา การศึกษาไทยถึงไม่เปลี่ยนไงครับ ผู้ใหญ่งี่เง่า ไม่เคยคิดจะออกมาพูดอะไรให้เป็นประโยชน์ เพราะกูไม่เรียนแล้ว กูไม่สนใจ เหอะ ! เอาแต่มาพูดสั่งสอนคนตามเว็บ อ้างแต่ อนาคตๆ อยากรู้พวกที่อ้างอย่างเนี้ย มีสักกี่คนที่ได้เป็นใหญ่เป็นโต สุดท้ายมันก้เหมือนกันหมดละครับ มันอยู่ที่เราเรียนยังไง ดูฝรั่ง อาทิตย์นึง เขาเรียนครึ่งเล่นครึ่ง ทำไมเขาเจริญกว่าเราล่ะ ?

เหอะๆ มันก็เหมือนกับคนที่ทำงานอะแหล่ะครับ อ่ะ มีวันหยุด เราชอบมั๊ย ? ชอบสิ แต่ถ้าเขาให้คุณทำงานทุกวันๆ คุณชอบมั๊ยละ ? ไม่ชอบอยู่แล้ว คนเรามันต้องมีช่วงรีแล็ก ผ่อนคลาย

เรียนไปก็ใช่ว่าจะรู้เรื่อง การศึกษาไทยปกติมันก็ทำให้ เด็กเกรียนขึ้นทุกวันๆ อยู่แล้ว ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอกครับ มันไม่เกี่ยวกับจะเอาเวลาไปทำอะไร แต่พวกผมต้องการเวลาพักผ่อนบ้าง

สักวันก็ยังดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 29th November 2011 เมื่อ 00:13
    Avenged Sevenfold

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ถ้ามันเรียนเสาร์-อาทิตย์ขนาดนี้ผมไปคงไปนั่งเฉยๆรอหมดวัน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    วันเสาร์ยังพอทำเนา แต่วันอาทิตย์นี่สิ ให้เด็กได้พักผ่อนบ้างเถอะครับ
    คุณต้องคิดด้วยว่า แบบนี้ เด็กต้องตื่นเช้าทุกวันเป็นระยะเวลา 12 สัปดาห์ ไม่โหดร้ายไปหน่อยหรอครับ

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    - - ผมว่า เค้าให้ชดเชยอ่ะดีแล้ว ดีกว่าเวลาไม่พอเยอะ คือ ช่วง ม.6 เทอม 2 รร. ผมอ่ะ

มันมีแต่กิจกรรมไง แล้วไหนจะต้องขอหยุดไปเพื่อสอบมหาลัย แล้วก็สอบนู้นนี่นั้นอีกสารพัดพัด แถมพวกวันหยุดปกติอีก

เรียกว่าเทอมนั้น แถบไม่ได้เรียนเลยล่ะ จนเวลาเรียนไม่พอกันอ่ะ ต้องไปให้อาจารย์แกมาชดเชยในวันหยุดเพื่อให้พวกที่

เวลาเรียนไม่พอ มาเอาเวลาเรียนให้ครบ มันจะได้จบพร้อมกันอ่ะ จริงๆอาจารย์จะไม่ทำก็ได้นะ เพราะ เวลาพักผ่อนของแกไง

ไม่จำเป็นต้องมาสอนก็ได้ถูกมั้ย แต่แกอยากให้จบพร้อมกัน แกเลยเสียสละส่วนตัวให้ ที่จบมาได้ก็ต้องขอบคุณอาจารย์เลยล่ะ
    Max - Nine l Power !

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เรียนทุกวันก็ปวดหัวจะตาย ทำให้ไม่มีอารมณ์จะเรียนแล้วแถมไอวิชาที่สอนก็ตรงกับผู้เรียนจะเอาไปใช้เหลือเกิ้น ถ้าจะเป็นนักฟุตบอล เรียนคณิตต้องมาคำนวนแรงที่ใช้เตะลูกให้เข้าโกล์ว่าใช้กี่นิวตันไหมเนียะ

เสาร์ก็เรียน อาทิตย์ก็เรียน วันธรรมดาก็เรียน คนไม่ใช่หุ่นยนตร์ ยัดกันแบบนี้ " มาเรียนเองเหอะ " Oh..Shit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย po0215 : 29th November 2011 เมื่อ 02:33

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ก็ คิด กัน แบบ นี้ ประเทศชาติถึงไม่เจริญสักที่ เดียว ก็ มี เด็กเครียด คิด สั้น แล้ว ก็ เป็นข่าว แล้ว ก็ ทำ ตามๆๆ กัน อยู่ แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaslnosa : 29th November 2011 เมื่อ 02:42

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    แก้ไขบ้างเหอะรัฐบาล

คิดให้ดีกว่านี้แล้วค่อยทำดีกว่านะ นึกถึงลูกๆคุณบ้างเหอะ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    โอ้ย น้ำท่วมมันความผิดนักเรียนหรอว่ะ ที่ไม่ได้ไปโรงเรียนนิความผิดนักเรียนใช่ป่ะ ยัดเข้าไปเถอะความรู้นะถามนักเรียนด้วยนะครับว่าอยากให้้ครูเขายัดใส่หัวหรือเปล่า เรียน 7 วัน แล้วยังเพิ่มชั่วโมงอีก

บ้าไปแล้วไอ้เ-ี้ย <<<อย่าคลุมนะ

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    โหยยย หัวเเตกตาย นี้เเหละโรงเรียนไทยมันจะสบายๆเหมือนที่ประเทศอื่นไม่ได้มั้งไงน่ะ
    Be long to CFC