ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เกลียดตรงหัวเกรียนเนี้ยแหละ
    .:: หลงรักสาว 2 D ::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    เหอะๆ สิ่งที่ผมคิดว่าการศึกษาไทยตอนนี้ตกต่ำลงไปเพราะ .......(สาระ)

1.งดไม้เรียว ทำให้นักเรียนไม่ค่อยกลัวครูกันแล้ว

2.ครูดูท่าทางใจดีเกินไป ใจดีจนเด็กเล่นหัวได้

3.ข้อนี่ที่ทำให้ผมไม่อยากเรียนมากที่สุด มีตั้งแต่ประถม ถึง มหาลัย

"อ่านหนังสือสอน" คงจะงง ก็แบบว่า เอาหนังสือไปถ่ายเอกสารเป็นชุด แล้วแจกนักเรียน เก็บตังคนละ 10-20 บาท

พอถึงชั่วโมงเรียนก็อ่านในนั้น ให้ฟังบนหน้าห้อง และ ให้นักเรียนอ่านตามไปเลื่อยๆ โดยไม่เพิ่มสา่ระเพิ่มเติมอะไรไปเลย

ผมพึ่งมาเจอตอนมหาลัยนะ เพราะ ช่วงเป็นนักเรียน ผมโดนไม้เรียวประจำ เอาง่ายๆ ขาประจำครับ

บอกตรงๆ ถ้าเด็กไทยไม่มีไม้เรียว ....... ****ก็ไม่เจริญหลอก!!!!!!!

ป.ล.เกลียดมาก พวกลูกคุณหนู โดนไม้เรียว ทีสองที ร้องไห้ ให้ผู้ปกครองแจ้งความจนเป็นเรื่องเนี่ย

โดนไม้เรียวไม่ได้เดี๋ยวตาย แต่เวลาไปต่อยแย่งผู้หญิงไม่ยักกะเจ็บ เวลากินเหล้ามีเรื่องไม่ยักกะแจ้งความ

(เห็นมากลับตัวครับ เด็กข้างห้องนี้เอง ไม่ถูกกัน) มันมีจริงๆ
    งั้นหรอครับแล้วทำไมต่างประเทศงดไม้เรียวเขาเมพกว่าเราละครับฉลาดกว่าแถมยังเจริญกว่าเราละครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    โดนจารย์บังคับให้ตัดเกรียนอยู่ม.ปลายเเล้ว เบอร์1 ยังเเทบไม่ไ่ด้

ยาวนิด ยาวหน่อย หาว่าตัดผิดเบอร์ ผิดทรง ผิดระเบียบ

ยอมรับว่าผมใช้หัวเรียน เเต่ ไม่ได้ใช้รากผมเรียนว้อย!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    จะรับไว้พิจารณาครับ ในฐานะที่ต้องออกไปสอนเด็กน้อยแล้ว คงต้องระวังตัวจะสั่งอะไรเด็กก็เก็บกดกันไปหมด(ไม่ได้ว่าคุณนะ)น่าเห็นใจ
    ปล.บ้างเรื่องเห็นด้วยบ้างเรื่องก็แย้งๆกับความรู้สึกนิดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เห็นด้วยอย่างเเรง!! ทุกประการ

เรปล่างว่าไง
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gap Season : 29th November 2011 เมื่อ 01:18

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เรียนไปก็เท่านั้นตายห่าก็ลืมหมด
    Macintosh

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    มีใครเรียนปากเกร็ดไหมผมตั้งกระทู้เพื่อออกเสียงละไปดูได้นะครับช่วยกันผมรับผิดชอบเอง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมไง ปากเกร็ด ม.1

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gap Season อ่านกระทู้
    ผมไง ปากเกร็ด ม.1
    ไปอ่านกระทู้ผมและโพสช่วยกันสนับสนุนเปลี่ยนแปลงโรงเรียนอันเน่าเฟะของประเทศเรากันครับ
    http://www.pk.ac.th/index.asp?conten...C7%C2&keyword=

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    จะทำอะไร ก็ดูตัวเองก่อนนะครับ ไม่ใช่สักจะเอาแต่ความสะใจ ต้องมองคนรอบข้างด้วย เอาบทความไปอ้างอิง ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ต้องระวังให้มันพอเหมาะพอควร เดี๋ยวจะโดนดีดออกจาก รร. ไม่รู้ตัวนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    คิดได้เยอะมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ครูสมัยนี้ชอบด่าแล้วไม่ดูตัวเอง

ด่าๆๆ ยิ่งด่านักเรียน****ยิ่งเครียด ยิ่งเครียดนักเรียน****ยิ่งไม่อยากเรียน นักเรียนยิ่งไม่อยากเรียน ****ก็วนอยู่อย่างนี้อะ เรื่อยๆอะ โคตรเบื่อ

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ขอ เพิ่ม นิด หนึ่ง เขา บอก ที่ ตัด หัว เกรียน จะได้ มี ระ เบียบ แล้ว ทำ ไม ไม่ ตัด กัน ทั้ง ประ เทศ เลย ละ เพราะ ที่ เห็นๆๆ อยู่ ทุก วัน ก็ ไม่ ได้ ดี ไป กว่า เด็ก เหอะๆๆ
    ปล.อารมณ์ล้วนๆๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    1
    จริง ๆ เลย 555 ผมว่า เนื้อหาบางอย่างก็น่าจะไว้เรียนใน มหาลัย มั้ง ม.4 เรียนหนักโคตร ๆ

ยิ่งสังคม ประวัติศาสตร์ ภาษาไทย เรียนกันเเบบชนิดที่ กรูเรียนที่นี่จบ นี่กูไม่ต้องเรียนมหาลัยเลยอ่ะ กระจ่างเลยสาส !

สงสัย จริง ๆ เเค่ มัธยม ประวัติศาสตร์ฺนี่กรูเรียนเเมร่งหมดทั่วประเทศเเล้ว ถ้ากรูลง มหาลัยคณะด้านประวัติศาสตร์ อยากรู้จริง มันจะสอน ห่า(น) อ่ะไรกรู - -

เวน กำ ใหกรูเรียนเเบบ ชนิดที่ว่า กรูไม่ต้องเรียนมหาลัยกันอ่ะ เวนกำ!''

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้ามีไลค์ กระทืบครับ กระทืบไลค์เลย ให้มันจมดิน พี่ได้ใจผมไปเลย เต็ม 100

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมไม่ได้เจอทุกข้อหรอกนะ แต่ชอบ เจ็บดี ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันเป็นเรื่องธรรมดาของการศึกษาไทย....

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ในฐานะ ม.ปลายครับ

ถูก ของ พี่

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สมัยนี้ ไม่ค่อยเรียนเอาความรู้อะไรหรอกครับ มันเรียนให้พอจบๆ ไปแค่นั้นแหละ ไปโรงเรียนมันไม่คิดเรื่องเรียนกันหรอก ที่ครูสอนๆมา ก็ใช้มันในคาบเรียนนั้นแหละ พอถึงคาบเรียนอื่น ก็ลืม (จากที่เคยพบเห็น และเคยเป็นมา) -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครก็ได้ เรียนเก่งๆ แล้วโตไปเป็น กระทรวงศึกษา ปฏิวัติการศึกษาใหม่มันซะเลย ไม่ใช่เพื่อใคร ก็เพื่อลูกหลานของเราเอง จะได้ไม่ต้องมาเจอเรื่องแย่ๆ เหมือนกับรุ่นเรา สงสารลูกหลาน สงสารประเทศไทย

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    -ครูใหม่โดนตำหนิ โดนอิจฉา โดนบังคับสอนห้องบ๊วย ไปหาดูได้เลย ครูใหม่ส่วนใหญ่โดนด่าก่อนใคร ไม่รู้เป็นห่านอะไร ครูหน้าย่นทำผิดเหมือนกัน ไม่โดนดด่า ครูใหม่ทำไรหน่อยโดนกดดัน โดนแบน โดนด่า โดนตัดเงินเดือน อย่างงี้ใครจะไปมี อารมณ์สอนเด็กวะ หน้าตาดีเกินไปยังโดนด่า ไม่รู้ห่านอะไรนักหนา

รู้ไหมครับ พี่สาวผมเขาเล่าให้ฟังว่า "วันเปิดเรียนวันแรก เขากินเหล้ากับเพื่อน แล้วเมามา้้เรียน ซึ่งมีครูใหม่เขาพึ่งมาสอนวันแรก พี่ก็เมาแล้วไปอ๊วกในห้อง ทาง ร.ร นี่แม่มไล่ ครูใหม่คนนั้นออกเลย" ส่วนพี่ผมก็โดนตำหนิแล้วก็ให้เข้าเรียนต่อ
    ที่พวก ครูเก่าๆ แม่มกินเหล้าแล้วเมาโชว์เด็ก ไม่เห็นมีใครจะมาทำอะไร เขากันเลย เห้ิอ....

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ตรงๆ +1 ไปเลย น่าไปโพส์ในเว็บ รร. เนอะ เขาจะได้รู้ว่าเด็กอย่างเราคิดอะไรมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอหกคำ สั้นๆคครับ

เพราะ นี่ คือ ประ เทศ ไทย

จบ.....

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    โดนดีเหมือนกัน จขกท เหมือนเพื่อนผมคนนึงที่คอยบ่นเกี่ยวกับการศึกษาไทยเหมือนกัน
    ส่วนมากจะบ่นเรื่องการเรียนไปสู่อาชีพ สิ่งที่เราเรียนไปวันข้างหน้ามันจะได้ใช้ไหม ?
    เช่นจำพวก อยากเป็นนักเขียนการ์ตูน แต่ดันมานั่งเรียน ฟิสิกส์ ประวัติศาสตร์ไทย ฯลฯ lol

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สมัยที่ยังเรียนนี่แบบพูดมาข้างต้นเลยนะเนี่ยย!!

555+ ยืนเข้าแถวตากฝนนี่เหมือนเป๊ะ! แต่อาจารย์****ยืนใต้ต้นก้ามปูนะ 555