ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1

5 ประเทศที่โดนโหวต อาหารอร่อยที่สุดในโลก

อันดับ 5 New York - Pluralism Food

ถ้าพูดถึงมหานครนิวยอร์กในอเมริกาล่ะก็ บอกได้เลยว่าเป็นเมืองที่มีการผสมผสานของหลาย
    วัฒนธรรม มีคนต่างชาติเข้ามาอาศัยอยู่เป็นสิบเป็นร้อยเชื้อชาติ ดังนั้นร้านอาหารในเมืองนี้จึง
    เรียกได้ว่าเป็นร้านอาหารนานาชาติเพราะมี อาหารของแทบทุกชาติขายอยู่ที่นี่ ไม่ว่าจะเป็นร้าน
    อาหารไทย ร้านพิซซ่า ร้านอาหารจีน ร้านบุฟเฟต์ญี่ปุ่น ร้านบุฟเฟต์ช็อกโกแล็ต ร้านอาหาร
    ฝรั่งเศส เป็นต้น เรียกได้ว่าแค่ที่นิวยอร์กที่เดียว สามารถทัวร์ชิมอาหารครบจากทั่วโลกเลยก็ว่าได้

อันดับ 4
    Hong Kong - Simple but Delicious

อาหารฮ่องกงนั้น เรียกได้ว่าแทบจะเหมือนอาหารจีน 100% เลยก็ว่าได้ แต่เท่าที่รู้สึก อาหาร
    ฮ่องกงจะมีรสชาติ และไม่จืดชืดเหมือนอาหารจีน สำหรับเมนูฮิตๆ ก็ไม่ใช่เมนูแปลกใหม่อะไร
    มากค่ะ ส่วนมากก็จะเป็นพวกโจ๊ก(หมูชิ้นใหญ่มากกก) บะหมี่เกี๊ยว(เกี๊ยวอันใหญ่เกือบเท่ากำปั้น)
    ติ่มซำ(เนื้อแน่นมาก) จะเห็นได้ว่าเป็นเมนูธรรมดามากๆ แต่มันต้องลอง

อันดับ 3 Paris - Original French

ไม่น่าแปลกใจที่ปารีสจะติดอันดับเข้ามา เพราะฝรั่งเศสเป็นแหล่งกำเนิด โรงเรียนสอนทำอาหาร
    ระดับโลกหลายแห่ง เชฟมือทองระดับโลกหลายคนต่างก็มีบ้านเกิดอยู่ที่นี่ เมนูฝรั่งเศสแบบ
    ออริจินัลที่ห้ามพลาด เช่น Cog au vin (ไก่อบซอสไวน์แดง) Soupe a l'Oignon au Fromage
    (ซุปหัวหอม) Pâté de Foie Gras (ตับบดเครื่องเทศ) รวมไปถึงของหวานจำพวกเบเกอรี่ต่างๆ
    ครัวซองต์ เครป ที่นี่เค้าก็ขึ้นชื่อระดับโลกทีเดียว

อันดับ 2 Rome-Meat Lover

ถ้าอาหารอิตาเลียนไม่ติดอันดับก็คงจะแปลกๆ สิเนาะ เมนูหลักขึ้นชื่อคงไม่พ้นสปาเก็ตตี้
    (หอมเนย ชีสเยิ้ม) แต่จริงๆ แล้ว ถ้าเป็นอาหารโรมแท้ๆ ส่วนมากจะเน้น "เนื้อ" เป็นหลักค่ะ เช่น
    Saltimbocca (เนื้อม้วน) Stufatino (สตูว์เนื้อ) Coda alla vaccinara (ซุปหางวัว) เรียกได้ว่าใคร
    ชอบกินเนื้อล่ะก็ ห้ามพลาด !

อันดับ 1. Bangkok - Thai food is The Best

ตอนเห็นผลโพลนี้นี่ยิ้มแก้มจะ
    แตก ดีใจสุดๆ แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าของเค้าดีจริงอะเนาะ 555555 ซึ่งเมนูของไทยที่ชาวต่างชาติ
    เค้าเทใจให้ก็ไม่พ้นต้มยำ ส้มตำ ไก่ย่าง แกงเขียวหวาน ผัดไท หรือแม้แต่เมนูที่พวกเรามองว่าธร
    รมดาๆ อย่างข้าวผัดทั่วไป เค้าก็บอกว่าอร่อยค่ะ ! แต่ก็ว่าจริงนะคะ คือกินอาหารชาติอื่นยังไง
    สุดท้ายก็รู้สึกว่าอาหารบ้านเราอร่อยที่สุดจริงๆ นะ (อวยสุดฤทธิ์)

Credit :
    http://www.fwdder.com/topic/3428995

ปรบมือให้ ไทยเราหน่อยครับ ^ ^ ซ้ำขออภัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodd39 : 29th November 2011 เมื่อ 10:40
    Be long to CFC

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    จัดไหม่ก็ดีนะครับ 5 4 3 2 1 ดีกว่า เปิดมา 1 มันก็ไม่อยากดู 5แล้ว

เรปล่าง บ้านเรามีข้าวแดงมั้ง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    เค้าก็เหมือนเราแหละครับ กินข้าวบ้านตัวเองไม่อร่อย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    จัดไหม่ก็ดีนะครับ 5 4 3 2 1 ดีกว่า เปิดมา 1 มันก็ไม่อยากดู 5แล้ว

เรปล่าง บ้านเรามีข้าวแดงมั้ง
    อ่า จัดใหม่เเล้วครับ ^ ^
    Be long to CFC

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    TheWiner Thailand!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อันดับ 1 นำสูงมากอะชนิดทิ้งห่างกันเลย
    99% ที่อ่านข้อความนี้เป็นคนหน้าตาดี แน่นอนคุณคือ 1% ที่เหลือ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

(ภูมิใจเราชอบอาหารพื้นบ้าน)

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    ผมชอบกินแกง ไตปลา และแกงมัสมั่นและแกงเขียวหวานมาก^^

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เป้าหมาย ให้ชื่อตัวเอง"สีน้ำตาล"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อร้อยจริงคับบ้านเรา ผมเคยไปห้องกง ก็สู้อาหารไทยไม่ได้สักนิดมันจืดๆ -*-

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    thailand only

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อาหารไทยอร่อยอยู่แล้ว

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ทิ้งห่างเป็นกิโลเลยทีเดียว
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของมันแน่ครับ ลองไปกินของประเทศอื่นที่ว่าอร่อยนักอร่อยหนายังคิดว่า นี่อร่อยแล้วหรอวะ(ไม่ได้ว่าอาหารประเทศอื่นเค้าไม่อร่อยนะ)

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อาหารไทย อร่อย รสชาติดีทุกอย่างครับ

เราจึงอยากลองชิมอาหารแปลกๆของต่างประเทศดู เพราะไม่รู้รสชาติจะเป็นไง >_<

ผมเคยกินอาหารของอินเดีย ที่มันมีแผ่นแป้ง กินร่วมกับแกงต่างๆ รสชาติเผ็ด อร่อย แปลกหูแปลกตาดี มาเป็นถาดเล็กๆ >_< ณ ปัจจุบันยังไม่รู้เลยมันคืออะไร 555+
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    แอบซึ้ง ประเทศไทยได้ที่ 1 อาหารเราอร่อยจริง

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    โว้ว อาหารไทย ที่1ในโลก อิอิ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อาหารญี่ปุ่นไม่มีหรอครับ 555 เห็นหลายๆคนเค้าชอบกินกัน แต่ผมว่ามันจืดมากอะ เคยไปกินที่ฟูจิ จืดหมดแม้กระทั่งพริกก็จืด (พริกป่นอะขวดที่เค้าวางบนโต๊ะคู่กับโชยุ)

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    แค่ข้าวคลุกน้ำปลาก็อร่อยสุดยอดแล้ว