ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455

แนะนำซีรี่ย์อเมริกาหน่อยครับ ^^

ผมยังไม่เคยดูซีรี่ย์เรื่องไหนมาก่อนเลย เพราะพี่ผมชอบดูแต่ซีรี่ย์เกาหลี - -"

ก็เลยดูตามไปด้วย(แค่บางเรื่องที่สนุกนะไม่ใช่ทั้งหมด) และผมก็เริ่มเบื่อซีรี่ย์เกาหลีและ

เลยอยากดูซีรี่ย์อเมริกาบ้าง ตอนนี้พี่ผมยืม prison break ของเพื่อนมาให้ 3 season และ

ว่าจะนั่งดูให้หมด แล้วก็มองหาเรื่องอื่นๆที่ผมอยากดูไว้เหมือนกันคือ Games of Thrones เพราะเห็นหลายคนบอกสนุก

และผมก็ชอบแนวนี้ด้วย หนังที่ทำให้ผมชอบหนังแนวนี้คือ a knight's tale คิดว่าใครหลายคนคงเคยดูแล้ว ^^

ก็ขอให้เพื่อนๆเข้ามาแนะนำเรื่องที่สนุกๆหน่อยนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอแนะนำซีรี่ย์

HEROES 1-4

ซีซั่นแรกมันมาก

Smallville 1-10

ซี่ซั่นแรกๆ จะออกแนวใส่วัยรุ่น หลังๆเริ่มออกทะเลไปหน่อย (ส่วนตัวดูแค่ถึง ss6 ไม่มีเวลาดูต่อ)

แถมๆ อันนี้ซี่รี่ย์ญี่ปุ่นแต่อยากแนะนำ สนุกมากเรื่องนี้ อยากให้ลองดู ในyoutubeไปหาได้เลย จิน หมอทะลุมิติ

ส่วนss2 sub thai ไปหาเอาในmthai ค้นหาว่า จิน หมอทะลุศตวรรษ season 2 เนื้อหาดีเลยอยากแนะนำ

มีคนนี้ในเรื่อง ทำให้ดูแล้วอิ่มมากเลยย
    Ars Longa Vita Brevis

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    Heroes อย่าเลยครับ เสียความรู้สึกเปล่าๆ เสียเวลาดูด้วย

ถ้าแนว แอ๊คชั่น หักมุม ผมยกให้ 24 ชั่วโมงวันอันตรายแล้วกัน มันส์และอึ้ง ซึ่งมันจะทำให้คุณไม่อยากลุกไปไหนจากเก้าอี้เลยต้องดูให้จบ

แล้วก็ผมว่า Game of throne ก็ดีแล้วครับ หนังดีมากเลยแนะนำให้ดูนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Hustle เป็นแก็งค์นักต้มตุ๋น ใช้แท็กต่างๆ แผนซ้อนแผนหลากหลายขั้นตอน

Leverage อันนี้เป้นการปล้นคนรวยที่ขี้โกง แอ๊คชั่น นิดๆ คอมเมดี้ หน่อยๆ

Chuck สายลับสมองล้น ออกแนวแอ๊คชั่นคอมเมดี้ เรื่องนี้ชอบมาก ตลกปนมัน

NCIS สืบสวนคดีทีเกี่ยวข้องกับกองทัพเรือ ถ้าชอบCsi ก็ไม่ควรพลาดเรื่องนี้

Breakout Kings ต่อยอดความสำเร็จของ Prison Break เลยละ

แค่นี้ก็ดูได้เป็นเดือนละ ...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    The Office ฮาตลก (ฉายจบแล้ว มี 8 Season)
    Dexter ฆาตกรรมลึกลับ ตัวเอกเป็นคนโรคจิต (มี 6 Season แล้ว กำลังฉายต่อเรื่อยๆ)
    Firefly แนว sci-fi ฉายจบแล้ว (มี 1 Season 14 ตอนเท่านั้น) ขอบอกว่าสนุกมาก
    House M.D. เกี่ยวกับหมอ ที่โครตฉลาดแถมตลก เก่งดูแล้วสนุกมากๆ ถึงเราจะไม่เข้าใจศัพท์แพทย์บางคำก็เหอะ (มี 8 Season กำลังฉายต่อเรื่อยๆ)
    The X Files สืบสวนเรื่องลึกลับเหนือยธรรมชาติ ที่วิทยาศาสตร์ไม่มีคำตอบ มีทั้งผี มนุษย์ต่างดาว สัตว์ประหลาดตำนานต่างๆของอเมริกา (ฉายจบแล้ว มี 9 Season)
    Spartacus: Blood and Sand ฆ่าฟัน แอคชั่น แบบมหาโหดสุดๆ เลือดสาดเนื้อเน้นๆ (มี 1 Season ฉายจบไปแล้ว S02 กำลังจะมาปีหน้า)
    The Vampire Diaries ดราม่า วัยรุ่นที่เป็นผีดูดเลือดถ้าชอบแวมไพร์ก็น่าจะชอบดูเรื่องนี้ (มี 3 Season ฉายต่อเรื่อยๆ)
    Bones ไขคดีด้วยการตรวจหาตามชิ้นส่วนกระดูก โครตฉลาดเลย ใครดูนี้เก่งขึ้นมาทันที ได้สาระเยอะเพี้ยบ (มี 7 Season ฉายต่อเรื่อยๆ)
    Fringe เรื่องนี้ออกไปทาง Sci-fi เช่นกันไล่ล่าฆ่ากัน ดราม่า เรตติ้งมาแรงมากช่วงนี้ (มี 4 Season ฉายต่อเรื่อยๆ)
    Rome แอคชั่นดราม่า สนุกมากๆเรื่องนี้ อยู่ในชช่วงยุค Rome ถ้าชอบแนวนี้แนะนำ (มี 2 Season จบไปแล้ว)

ดูกันตาแฉะแน่นอน อิอิ

มาอยู่ห้องซีรี่ส์ก็ได้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=36932 มีคนแนะนำไปหลายเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARiSKY : 29th November 2011 เมื่อ 19:14

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลืม The Unit ถ้าชอบแนวหน่วยทหาร ไล่ล่าผู้ร้ายเนื้อเรื่องเข้มข้น คล้ายๆ 24, prison break (มี 4 Season ฉายจบไปแล้ว)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ขอบคุณทุกคนที่แนะนำมากครับ ตอนนี้ผมลองดู Teen Wolf อยู่

ดูไป 3 ตอนละสนุกดีครับ นางเอกสวย พระเอกหล่อ(กรามเบี้ยวหรือเปล่าพระเอกเนี่ย 55)

เพื่อนพระเอกก็นัสัยดีครับ ถึงจะรู้ว่าเพื่อนเป็นมนุษย์หมาป่าแต่ก็ยังคอยช่วยเหลือ อยากได้เพื่อนแบบนี้จัง ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย best19939 : 1st December 2011 เมื่อ 05:28

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best19939 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคนที่แนะนำมากครับ ตอนนี้ผมลองดู Teen Wolf อยู่

ดูไป 3 ตอนละสนุกดีครับ นางเอกสวย พระเอกหล่อ(กรามเบี้ยวหรือเปล่าพระเอกเนี่ย 55)

เพื่อนพระเอกก็นัสัยดีครับ ถึงจะรู้ว่าเพื่อนเป็นมนุษย์หมาป่าแต่ก็ยังคอยช่วยเหลือ อยากได้เพื่อนแบบนี้จัง ^^
    ดูไปเรื่อยๆครับหลังๆคุณจะร้องว้ากกก!!

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Bones คับ ผมชอบม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ลองดู LOST ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    NCIS ครับ

มีมุกตลกด้วย คล้ายCSI แต่ผมว่าNCISดูง่ายกว่าCSIเยอะเลย (Season 9 จะมาแล้ว รอดู อิอิ)

Criminal Minds

แนวสืบสวนสอบสวน ฆาตกรรม
    แต่ดูโหดและติดเรทหน่อย แต่ก็สนุกดีครับ มันส์ด้วย

The Good Guys

เรื่องนี้ผมชอบมาก ดูแล้วทั้งฮาทั้งมันส์ สนุกสุดยอดเลย พระเอกมรสองคน คนหนึ่งติดผู้หญิง อีกคนเป็นห่วงแต่ชีวิตตัวเองทำตามกรอบ
    แต่เสียดายมีแค่20ตอน เพราะโดนCancelledจากทางอเมริกาเพราะคนดูRatingในอเมริกาไม่ค่อยดี

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตอนนี้ติด Hawaii Five-0 S2 พึ่งออกมา
    ดูทุกวันจันทร์ในช่อง AXN ซีรี่ย์สืบสวนบู๊ๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: