ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้
    มันก็ไม่ได้ยากนะนาย มันให้เราคลิกที่เรือแล้วพาเรือลำนั้นไปท่าเรือ

จากนั้นมันจะให้ของเรามา ก็เสร็จเควสแรกแล้ว
    คือมันไม่ให้ของมาอ่ะครับ จอดนานเป็นนาทีเลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tide36 อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าถ้าจะสร้างเหมืองแต่มันอยู่นอกพื้นที่ของท่าเรือ จะต้องทำยังไรหรอคับ
    สร้าง depot ครับ มันจะต่อพื้นที่ให้เราสร้างกระจายได้ทั่วเกาะเลยครับ

** ใครเคยเล่นเกมฟาโรห์มาก่อน มาเล่นเกมนี้ ท่านจะรู้สึกว่าตัวเองเทพ เลยครับ เพราะเกมนี้มันง่ายกว่าฟาโรห์เยอะ

เอาอย่างง่ายๆ เช่น

ฟาโรห์ จะสร้าง พวกอุสาหกรรม ไกล้กับบ้านคนไม่ได้ บ้านจะไม่เจริญ
    ฟาโรห์ ถ้าบ้านหนึ่งระดับ 2 แล้วบ้านข้างๆ ยังระดับ 1 จะมีการดูถูกกัน และบ้านระดับ 2 จะไม่มีวันเป็นระดับ 2(ถ้าข้างๆยังระดับ1อยู่)

เกมนี้ถ้าเล่นเป็นแล้วจะสนุกมากเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    New Update !! เพิ่มวิธีใหม่ๆมาแล้วน่ะครับผม !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helpmeup อ่านกระทู้
    สร้าง depot ครับ มันจะต่อพื้นที่ให้เราสร้างกระจายได้ทั่วเกาะเลยครับ

** ใครเคยเล่นเกมฟาโรห์มาก่อน มาเล่นเกมนี้ ท่านจะรู้สึกว่าตัวเองเทพ เลยครับ เพราะเกมนี้มันง่ายกว่าฟาโรห์เยอะ

ฟาโรห์ จะสร้าง พวกอุสาหกรรม ไกล้กับบ้านคนไม่ได้ บ้านจะไม่เจริญ
    ฟาโรห์ ถ้าบ้านหนึ่งระดับ 2 แล้วบ้านข้างๆ ยังระดับ 1 จะมีการดูถูกกัน และบ้านระดับ 2 จะไม่มีวันเป็นระดับ 2(ถ้าข้างๆยังระดับ1อยู่)

เกมนี้ถ้าเล่นเป็นแล้วจะสนุกมากเลยครับ
    ใช่ครับมันอาจดูยาก แต่ถ้าเล่นไปหน่อยๆมันจะสนุกแน่นอนครับผม.... เล่นมา 4 วันล่ะ .... ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อัพเดทแล้ววุ่ยย เก็บข้อมูล แต่ผมยังไม่เคยเล่นแบบ free play เลย (เรียกตาม) Chapter ยังไม่จบเลย เล่นไปเรื่อยๆ ห้าห้า
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    นึกว่าจะสร้างฐานมาถล่มกัน เพราะภาคมันสวยดีนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Tools สร้างอย่างไร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้
    มันก็ไม่ได้ยากนะนาย มันให้เราคลิกที่เรือแล้วพาเรือลำนั้นไปท่าเรือ

จากนั้นมันจะให้ของเรามา ก็เสร็จเควสแรกแล้ว
    คือติดตรงปัญหามันไม่ยอมให้ของมาอ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยที

อาจเป็นเพราะเล่นของตู๊ด ป่ะครับ ถึงทำเควสไม่ได้ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xdewboyx : 1st December 2011 เมื่อ 22:52

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamamiyaok อ่านกระทู้
    ลองดูหน้าแรกนะครับ ผมว่า จขกท ลงไว้ให้แล้ว ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helpmeup อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ ^^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xdewboyx อ่านกระทู้
    คือติดตรงปัญหามันไม่ยอมให้ของมาอ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยที

อาจเป็นเพราะเล่นของตู๊ด ป่ะครับ ถึงทำเควสไม่ได้ ?
    อันนี้เราก็ไม่รู้นะ

แต่เท่าเคยที่เจอมันติดจริง ๆ คือ ภาษาฝรั่งเศษ บางครั้งก็เล่นได้บ้าง บ้างก็ไม่ได้ (งงสุดๆ)

แต่ลบแล้วลงใหม่แล้วแพทเป็นภาษาอังกฤษ ก็เล่นได้ปกติ ไม่ค่อยเจอบัค(รึมีแต่ไม่คิด) ไม่มีติดเควส

ตอนนี้ผ่านหมดแล้ว ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมดูบ้านแล้วเห็น Food มันลด แต่ food ใคลังผมเต็ม เป็นเพราะอะไร และจะทำให้มันเต็มยังไงครับ?

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mamamiyaok อ่านกระทู้
    หน้าแรกเลยครับผม ลงให้เรียบร้อยแล้วครับ ^^ สำหรับคุณโดยเฉพาะ อิอิ.....

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xdewboyx อ่านกระทู้

ลองเล่นใหม่ดูน่ะครับผม อาจเป็นปัญหาทีเกมก็ได้บ้างที

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ผมดูบ้านแล้วเห็น Food มันลด แต่ food ใคลังผมเต็ม เป็นเพราะอะไร และจะทำให้มันเต็มยังไงครับ?
    Food ในที่นี้บ้านของประชาชนคุณอยู่ระดับเท่าไรหรอครับ ? ถ้าระดับ 2 ขึ้นไป มันจะกินหลายอย่างน่ะครับผมไม่ใช่อย่างเดียวน่ะครับ ^^ เช่นพวก Eco มันจะกิน ปลากับซูชิ ในระดับ 2 น่ะครับ ถ้าคุณมีแค่ปลา แต่ซูชิคุณหมด Food ก็ลดน่ะครับผม ^^

ลองตรวจสอบดูน่ะครับผม มีปัญหาผมช่วยเต็มที่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folk20310 อ่านกระทู้
    Food ในที่นี้บ้านของประชาชนคุณอยู่ระดับเท่าไรหรอครับ ? ถ้าระดับ 2 ขึ้นไป มันจะกินหลายอย่างน่ะครับผมไม่ใช่อย่างเดียวน่ะครับ ^^ เช่นพวก Eco มันจะกิน ปลากับซูชิ ในระดับ 2 น่ะครับ ถ้าคุณมีแค่ปลา แต่ซูชิคุณหมด Food ก็ลดน่ะครับผม ^^

ลองตรวจสอบดูน่ะครับผม มีปัญหาผมช่วยเต็มที่ครับ
    อ่อ เพิ่มเติมครับ! : ค้าขายอ่ะครับที่บอกว่าเลือกค้าขายเสร็จแล้วให้กดปุ่ม play ตรง ships แต่ผมไม่มีให้กดอ่ะครับเปนเพราะอะไรหรอ << เราต้องสร้างท่าเรือที่ใช้สร้างเรือใช่ป่ะครับ?!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xdewboyx : 2nd December 2011 เมื่อ 00:52

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ่อ เพิ่มเติมครับ! : ข้อ 1. ซื้อเมล็ดพันธ์อ่ะครับต้องซื้อยังไง เช่น เกาะนั้นมีประเทศอื่นอยู่ เราก็ไปซื้อกับประเทศนั้นหรอครับ หรือซื้อจากแหล่งอื่น
    ข้อ 2. ค้าขายอ่ะครับที่บอกว่าเลือกค้าขายเสร็จแล้วให้กดปุ่ม play ตรง ships แต่ผมไม่มีให้กดอ่ะครับเปนเพราะอะไรหรอ
    ข้อ 1. ซื้อเมล็ดได้จาก นักวิทยาศาสตร์เลยครับผม พวกนี้จะเป็นคล้ายๆฐานลอยน้ำใหญ่ๆในแผนที่อ่ะครับผม ไม่ก็ซื้อจากเรือสินค้าใหญ่ๆที่ลอยบนน้ำก็ได้ครับผม พอเอาเรือไปที่ท่าเรือ ก็กดเหมือนค้าขายตามปกติครับแต่ ไปกดช่องข้างล่างตรงที่มีคำว่า Item ครับที่นี้ก็หาเมล็ดที่จะปลูกเลยครับผม.... มันจะเขียนลงท้ายว่า seed พวกนี้คือเมล็ดพันธ์ที่เอาไว้ปลูกครับผม....

ข้อ 2. ถ้าไม่มีปุ่ม play นี้หมายถึงมันไม่มีรูปอะไรให้กดเลย หรือว่ามีแต่เป็นรูปอื่นหรอครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folk20310 อ่านกระทู้
    ข้อ 1. ซื้อเมล็ดได้จาก นักวิทยาศาสตร์เลยครับผม พวกนี้จะเป็นคล้ายๆฐานลอยน้ำใหญ่ๆในแผนที่อ่ะครับผม ไม่ก็ซื้อจากเรือสินค้าใหญ่ๆที่ลอยบนน้ำก็ได้ครับผม พอเอาเรือไปที่ท่าเรือ ก็กดเหมือนค้าขายตามปกติครับแต่ ไปกดช่องข้างล่างตรงที่มีคำว่า Item ครับที่นี้ก็หาเมล็ดที่จะปลูกเลยครับผม.... มันจะเขียนลงท้ายว่า seed พวกนี้คือเมล็ดพันธ์ที่เอาไว้ปลูกครับผม....

ข้อ 2. ถ้าไม่มีปุ่ม play นี้หมายถึงมันไม่มีรูปอะไรให้กดเลย หรือว่ามีแต่เป็นรูปอื่นหรอครับผม
    ตรงที่คุณ folk20310 บอกว่าเลือกเรือเสร็จก็กด play แต่ของผมไม่มีอ่ะครับ ตอนนี้ก็เพิ่งสร้างเรือ Freight ship เสร็จ

ปล. ดูเมล็ดไม่ออกอ่ะครับว่าอันไหนสร้างข้าว << เจอและครับ หาตั้งนาน *-* << แต่มันเอาอะไรแลกไม่รู้อ่ะครับ ผมไม่มีให้มันแลก T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xdewboyx : 2nd December 2011 เมื่อ 01:10

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ตรงที่คุณ folk20310 บอกว่าเลือกเรือเสร็จก็กด play แต่ของผมไม่มีอ่ะครับ ตอนนี้ก็เพิ่งสร้างเรือ Freight ship เสร็จ

ปล. ดูเมล็ดไม่ออกอ่ะครับว่าอันไหนสร้างข้าว << เจอและครับ หาตั้งนาน *-* << แต่มันเอาอะไรแลกไม่รู้อ่ะครับ ผมไม่มีให้มันแลก T_T
    อันนี้ไม่รู้แล้วล่ะครับถ้าไม่มีให้กดอ่ะครับผม... ^^ ส่วนถ้าจะซื้อของพวกเอามาอัพเกรดนี้ต้อง ใช้ค่าเควสครับผม ทำเควสถึงจะได้มาครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dechopol อ่านกระทู้
    เควสนี้ผ่านไง ที่มัน chapter ทำไงบอกหน่อย

[IMG][/IMG]

คือผมยังข้องใจเควสนี้ไม่หาย กับเควสนี้ คือให้เรือเราไปจอดที่ท่าเรือของมัน และคลิก warehouse (แล้วมันจะให้ของมา อย่าง 40 2 อัน และ 10 1อัน) ปัญหาของผมคือในวงเล็บนี้แหละคลิกไปแล้ว มันไม่ยอมให้มา ใครตอบได้บอกทีแล้วใช้แผ่นตู๊ดหรือแผ่นจริง แล้วแผ่นตู๊ด ของ reloaded หรือเปล่า ช่วยทีนะครับ ข้องใจจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1

เอาวิธีโอมาฝากก็แล้วกัน เผื่อจะเข้าใจ ^^

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455

เคยเล่นแต่ Zeus&Posidon แต่รู้สึกอันนี้ยากกว่าหน่อย บางอย่างแปลไม่ค่อยออก

ถามอย่างนึง ปัจจัยที่ใช้อัพเกรดบ้านคืออะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arm_963 : 2nd December 2011 เมื่อ 09:12

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    เคยเล่นแต่ Zeus&Posidon แต่รู้สึกอันนี้ยากกว่าหน่อย บางอย่างแปลไม่ค่อยออก

ถามอย่างนึง ปัจจัยที่ใช้อัพเกรดบ้านคืออะไรครับ
    คลิกที่บ้านครับ

แล้วมุมขวาล่างมันจะบอกว่า ต้องการอะไรบ้าง

เช่น จาก ระดับ 1 ไป ระดับ 2 มันจะต้องการ 4 อย่าง คือ ปลา บ่อนพนัน เครื่องดื่ม และ ปฏิสัมพันธ์(คอมมูนิตี้)

เมื่อทุกอย่างที่ต้องการเป็นสีเขียว แต่บ้านยังไม่มีลูกศร(สีเขียวชี้ขึ่น) ให้กดอัพเดรต ให้ลองลดระดับภาษีดูครับ แต่ถ้ายังไม่ได้ ก็คงต้องรอครับ

ปล.สร้างให้บ้านทุกหลังติดถนนด้วยนะครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้อ ลืมอีกอย่าง การเพิ่มระดับบ้าน ต้องใช้ 1 tool ต่อการเพิ่มระดับ 1 หลังนะครับ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้

แต่ระดับจะมีบอกเมื่อคุณคลิกที่บ้านครับผม ยิ่งสูงขึ้นก็ต้องการมากขึ้นอีกด้วยล่ะ

และก็บ้านจะอัพเกรดโดยใช้ Tools แต่ถ้าระดับสูงขึ้นไปจะใช้มากกว่า Tools ครับ..... ฉะนั้น Tools นี้สำคัญที่สุดล่ะ ^^