ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เวลาเล่น free play เพิ่มบอทมาเล่นกับเรายังไงอะครับ คือของผมมันเล่นกะบอทแค่ตัวเดียวเอง

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arsira อ่านกระทู้
    เวลาเล่น free play เพิ่มบอทมาเล่นกับเรายังไงอะครับ คือของผมมันเล่นกะบอทแค่ตัวเดียวเอง
    ปรับแต่งได้ครับเวลาเล่น free play ครับผม พอเข้าไปดูทางขวาจะมีให้ตั้งค่าด้านขวาอ่ะครับผม ^^ ถ้าไม่เข้าใจเดียวเอารูปมาก็ได้ครับผม

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้

แล้วก็ช่วยดูให้หน่อยครับทำไมมันไม่ยอมทำงาน

+ขอเทคนิคหาเเงินหน่อยครับ
    คุณต้องการเมล็ดผักครับผม.... ถึงจะสามารถสร้างได้ครับ ^^

ส่วนวิธีหาเงินง่ายๆ ก็ได้จากประชากรครับผม ^^ ภาษีน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ช่วงนี้ไม่ค่อยทำอะไรล่ะปลดอะไรต่ออะไรหมดล่ะยิงนิวเคลียเล่นไป lol

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319

มาอีก1คำถามครับ ทำยังไงให้เรือปลดล็อกแล้วพวกรักธรรมชาติไม่มีเรือดำน้ำหรอครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้

มาอีก1คำถามครับ ทำยังไงให้เรือปลดล็อกแล้วพวกรักธรรมชาติไม่มีเรือดำน้ำหรอครับ
    ระดับ ECO ต้องถึงตามที่กำหนดครับเรื่องเรือนี่คุณต้องเข้าร่วม S.A.A.T ด้วยน่ะแล้วก็พัฒนานักวิทย์ไปเรื่อยๆก็จะปลดอู่ต่อเรื่อดำน้ำมาเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ระดับ ECO ต้องถึงตามที่กำหนดครับเรื่องเรือนี่คุณต้องเข้าร่วม S.A.A.T ด้วยน่ะแล้วก็พัฒนานักวิทย์ไปเรื่อยๆก็จะปลดอู่ต่อเรื่อดำน้ำมาเองครับ
    ผมเพิ่งหัดเล่นอะอยากให้ช่วยบอกทีละขั้นตอนเลยได้ไหมครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ผมเพิ่งหัดเล่นอะอยากให้ช่วยบอกทีละขั้นตอนเลยได้ไหมครับ
    ECO ก็คือประชาชนนั่นแหละครับการจะพัฒนานั้นปัจจัยอาหารหยูกยาสถานบันเทิง บลาๆที่มันต้องการพยายามเติมให้เต็มตลอดเวลาถ้าเต็มแล้วจะอัพให้ให้อัตโนมัติบ้านจะขนาดใหญ่ขึ้นทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนมันตัน
    ช่วงแรกๆพยายามอย่าผิดใจกับเมืองอื่นน่ะครับ = ='' ไม่งั้นเละแหงมๆ(มี trainerก็สบายไปแต่อาจจะไม่สนุก)
    ปล.คร่าวๆน่ะครับเหมือนจะง่ายแต่ยากจริงๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

แล้วก็ช่วยดูให้หน่อยครับทำไมมันไม่ยอมทำงาน

+ขอเทคนิคหาเเงินหน่อยครับ
    วางกังหันติดกันมันจะทำงานช้าลงน่ะ -0-
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    แล้วการเข้า S.A.A.T กับการพัฒนานักวิทยาศาษตร์ทำไงครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แล้วการเข้า S.A.A.T กับการพัฒนานักวิทยาศาษตร์ทำไงครับ
    อย่างแรกต้องหายานของพวกนั้นให้เจอก่อนนะหากว่าเจอแล้วก็พยายามเพิ่มความสัมพันธ์โดยการรับเควสมาแล้วทำให้สำเร็จจะได้ค่าความสัมพันธ์เพิ่มขึ้นแล้วแต่ภารกิจว่าได้เท่าไหร่(ส่วนมากได้มาครั้งละ 10) แล้วเมื่อความสัมพันธ์มากพอเค้าก็จะชวน(หรือว่าเราชวนก็จำไม่ได้)ให้มาอยู่ในกลุ่มโดยเสียค่าเข้ากลุ่ม(คิดว่านะ) 10000 แล้วก็จะได้เทคโนโลยีต่าง ๆ ของพวก Tech มาใช้ครับ

ส่วนการพัฒนาวิทยาศาสตร์นั้นก็เล่นเหมือน ๆ กับพวก ECO นั่นล่ะครับแต่อาหารของพวกนี้ต้องลงไปปลูกในน้ำเท่านั้นถึงแม้ว่าพวกนี้จะกินปลาได้แต่อาหารที่ต้องการก็คือผักหรือสาหร่าและการที่จะลงไปปลูกใต้น้ำได้นั้นเราจะต้องมีเรือดำน้ำซะก่อนซึ่งผมก็บอกไม่ได้จะได้มายังไงเพราะผมเองก็ยังไม่ได้แต่คิดว่าต้องสร้างอู่เรือซะก่อนถึงจะสร้างได้แต่ว่าถึงจะมีอู่แล้วแต่เทคโนโลยีไม่ถึงก็สร้างไม่ได้ฉนั้นต้องเล่นเกมเร็วทำทุกอย่างให้ได้เทคโนโลยีนั้นมาโดยเร็วที่สุดเพราะถ้าหากปล่อยให้นานไปจะทำให้ความพอใจ(ด้านอาหาร)ลดลงไปเรื่อย ๆ จนในที่สุดก็จะไม่พอใจกันแต่ก็นานกว่าจะไม่พอใจและมันจะส่งผลให้พัฒนาต่อได้ยาก(ตามความเข้าใจของผมนะ)ไว้แค่นี้ก่อนแล้วกันนะเพราะเริ่มมั่วแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tctszm9p : 9th December 2011 เมื่อ 09:44

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tctszm9p อ่านกระทู้
    อย่างแรกต้องหายานของพวกนั้นให้เจอก่อนนะหากว่าเจอแล้วก็พยายามเพิ่มความสัมพันธ์โดยการรับเควสมาแล้วทำให้สำเร็จจะได้ค่าความสัมพันธ์เพิ่มขึ้นแล้วแต่ภารกิจว่าได้เท่าไหร่(ส่วนมากได้มาครั้งละ 10) แล้วเมื่อความสัมพันธ์มากพอเค้าก็จะชวน(หรือว่าเราชวนก็จำไม่ได้)ให้มาอยู่ในกลุ่มโดยเสียค่าเข้ากลุ่ม(คิดว่านะ) 10000 แล้วก็จะได้เทคโนโลยีต่าง ๆ ของพวก Tech มาใช้ครับ

ส่วนการพัฒนาวิทยาศาสตร์นั้นก็เล่นเหมือน ๆ กับพวก ECO นั่นล่ะครับแต่อาหารของพวกนี้ต้องลงไปปลูกในน้ำเท่านั้นถึงแม้ว่าพวกนี้จะกินปลาได้แต่อาหารที่ต้องการก็คือผักหรือสาหร่าและการที่จะลงไปปลูกใต้น้ำได้นั้นเราจะต้องมีเรือดำน้ำซะก่อนซึ่งผมก็บอกไม่ได้จะได้มายังไงเพราะผมเองก็ยังไม่ได้แต่คิดว่าต้องสร้างอู่เรือซะก่อนถึงจะสร้างได้แต่ว่าถึงจะมีอู่แล้วแต่เทคโนโลยีไม่ถึงก็สร้างไม่ได้ฉนั้นต้องเล่นเกมเร็วทำทุกอย่างให้ได้เทคโนโลยีนั้นมาโดยเร็วที่สุดเพราะถ้าหากปล่อยให้นานไปจะทำให้ความพอใจ(ด้านอาหาร)ลดลงไปเรื่อย ๆ จนในที่สุดก็จะไม่พอใจกันแต่ก็นานกว่าจะไม่พอใจและมันจะส่งผลให้พัฒนาต่อได้ยาก(ตามความเข้าใจของผมนะ)ไว้แค่นี้ก่อนแล้วกันนะเพราะเริ่มมั่วแล้ว
    ขอบคุณครับได้มาแล้ว แต่ไม่รุ้ว่าเสียตังหรือเปล่าไม่ได้สังเกต

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ช่วงนี้ไม่ค่อยทำอะไรล่ะปลดอะไรต่ออะไรหมดล่ะยิงนิวเคลียเล่นไป lol
    ระดับของประชากรมีกี่ระดับคับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีใครใช้ Trainer อันไหนกันบ้างครับอยากลองใช้ดูบ้าง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ระดับของประชากรมีกี่ระดับคับ
    เอ่อผมเล่นฝ่ายเทคโนโลยีมี 5 ระดับถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ploeauer อ่านกระทู้
    มีใครใช้ Trainer อันไหนกันบ้างครับอยากลองใช้ดูบ้าง
    ผมใช้ของเว็บ gamecopyworld เอาไว้เล่น freeplay

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โหลดมาแล้วแต่ใช้ไม่เป็น Trainer Version ล่าสุด -3-

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีใครอัพเกรดArkได้มั่งมั้ยครับ ผมมีชิว้นส่วนนึงแต่Loadเข้าArkไม่ได้เลย- -5555

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    เอ่อผมเล่นฝ่ายเทคโนโลยีมี 5 ระดับถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ

ผมใช้ของเว็บ gamecopyworld เอาไว้เล่น freeplay
    ทำไมถึงใช้ได้อ่ะผมใช้เด้งออกตลอดเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meistel2 อ่านกระทู้
    มีใครอัพเกรดArkได้มั่งมั้ยครับ ผมมีชิว้นส่วนนึงแต่Loadเข้าArkไม่ได้เลย- -5555

อยากรุ้เหมือนกัน

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ทำไมถึงใช้ได้อ่ะผมใช้เด้งออกตลอดเลย
    ใช้ได้ถูกเวอชั่นหรือเปล่าครับ ?

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ใช้ได้ถูกเวอชั่นหรือเปล่าครับ ?
    งั้นขอลิ้งดาวโลหดตัวที่ท่านใช้อยู่หน่อยได้ไหม

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    งั้นขอลิ้งดาวโลหดตัวที่ท่านใช้อยู่หน่อยได้ไหม
    กดนี่เลยๆ

ผมไม่บอกน่ะว่าอยู่ไหนเอาไว้ไปหัดเองเวลาจะได้หาง่ายๆน่ะครับจะได้ไม่เสียเวลามาถาม lol (หัดไว้ๆ)

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    โหลดมาทุกอันใช้แล้วเด้งหมดเลยอ่ะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    โหลดมาทุกอันใช้แล้วเด้งหมดเลยอ่ะ
    =_= ซวยบรม บอกได้แค่นี้ผใช้ไม่มีเด้งเลยน่ะทรัพยากรนี่ 999999 หมดเลยกับเงิน 21.0 M สร้างเรือไม่จำกัด (เอาไว้เล่นทดสอบทหาร)

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    =_= ซวยบรม บอกได้แค่นี้ผใช้ไม่มีเด้งเลยน่ะทรัพยากรนี่ 999999 หมดเลยกับเงิน 21.0 M สร้างเรือไม่จำกัด (เอาไว้เล่นทดสอบทหาร)
    น่าเสียดายอ่ะ ผมว่าจะสร้างอีกเซฟไว้ทำสงคราม เซงเลย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สร้าง ที่่ ขุดทอง ใต้น้ำไม่ได้ อะงับ
    ที่เปนรุป ปล่องภูเขาไฟ อะงับ