ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91718192021 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    คือผม ผมสร้าง ขุดเจาะน้ำมันไม่เป็นช่วยอธิบายอย่างละเอียด ให้ผมหน่อยนะครับ THankล่วงหน้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.O.P อ่านกระทู้
    คือผม ผมสร้าง ขุดเจาะน้ำมันไม่เป็นช่วยอธิบายอย่างละเอียด ให้ผมหน่อยนะครับ THankล่วงหน้า
    ถ้าอย่างเล่น tycoon คุณจะสร้างที่ขุดเจาะน้ำมันบนดินได้ก็เมือคุณได้ ประชากรระัดับสอง(ไม่นับ E.V.E) คุณต้องสร้างพลาสติกต้องใช้น้ำมัน
    ส่วนถ้าเล่น eco คุณต้องวิจัยฝ่าย tech ที่ ark ราคา 10000 จากนั้นคุณจะดำน้ำได้ ซึ้งจะมีตอนคุณผลิตคาร์บอนทูปต้องใช้นำ้มัน จึงจะสร้างแท่นขุดเจาะน้ำมันใต้น้ำได้ครับ(ถึงจะเล่นฝ่ายไหนก็ต้องวิจัย tech เหมือนกันนะครับ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ทำไม ผมเล่นโหมดแบบ Free to play แล้วมันกระตุกอ่ะครับ แต่โหมดอื่นไม่กระตุกเลย! T^T

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมต้องสร้างเส้นทางเดินเรือแล้วสร้างเรือค้าขายแล้วแ่ต่มันใช่เรือไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.O.P อ่านกระทู้
    ทำไม ผมเล่นโหมดแบบ Free to play แล้วมันกระตุกอ่ะครับ แต่โหมดอื่นไม่กระตุกเลย! T^T
    ไม่ทราบว่าเล่นแบบยากรึเปล่าครับ ถ้าเล่นแบบยากจะมี dr.tori เป็นของฝ่าย tech หากไปได้อัปpatchเป็น 1.01 จะกระตุกครับผม
    ถ้านั้นก็ลองอัปpatchดูนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timetwis : 22nd April 2012 เมื่อ 18:12

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lboypccc อ่านกระทู้
    ผมต้องสร้างเส้นทางเดินเรือแล้วสร้างเรือค้าขายแล้วแ่ต่มันใช่เรือไม่ได้ครับ
    อันนี้รู้สึกก็เป็นpatchนะครับ เรือจะไม่ขึ้นให้เลือก ผมเคยเป็นพออัปpatch 1.01 มันจะไม่ขึ้นเรือให้เลือก แล้วก็ถ้าอัปเราจะเห็นเรือที่เรามีอยู่ขึ้นเป็นจุดสีขาวๆบนมินิแมพนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timetwis : 22nd April 2012 เมื่อ 18:14

กล่าวขอบคุณ
    4
    เล่นไม่เป็นเลยครับ บ้านพังตลอด - -"

กล่าวขอบคุณ
    4
    บอกผมที ทำซูชิยังไง ปลาไม่เกิด - -"

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanitinkn อ่านกระทู้
    บอกผมที ทำซูชิยังไง ปลาไม่เกิด - -"
    สร้างโรงผักกับนาข้าว แล้วสร้างโรงทำซูชิก็เสร็จแล้วครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    สร้างโรงผักกับนาข้าว แล้วสร้างโรงทำซูชิก็เสร็จแล้วครับ
    มันบอกว่าดินขาดความอุดมสมบูรณ์ - -"

ปล. เควสแรกที่ได้มันมีรูปสอนชี้ลงไอ้ตัวที่เป็นรูปดนตรีอ่ะครับ มันให้เราทำอะไร

ผมเล่นพวกรักโลก

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanitinkn อ่านกระทู้
    มันบอกว่าดินขาดความอุดมสมบูรณ์ - -"

ปล. เควสแรกที่ได้มันมีรูปสอนชี้ลงไอ้ตัวที่เป็นรูปดนตรีอ่ะครับ มันให้เราทำอะไร

ผมเล่นพวกรักโลก
    เอิ่มม ต้องให้ผมดูรูปน่ะครับ ส่วนเรื่องดิน เอาเมล็ดผักมาปลูกหรือยัง
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    เอิ่มม ต้องให้ผมดูรูปน่ะครับ ส่วนเรื่องดิน เอาเมล็ดผักมาปลูกหรือยัง
    ย้ายเกาะไปปลูกอีกเกาะเลยครับ ผักอ่ะ ค่อยส่งของมาให้อีกเกาะ มั่วกันจริงๆ เดียวจะเอารูปพวกเควสให้ดูนะครับ เล่นแล้วก็เล่นใหม่ บ้านพังไฟไหม้เงินหมด - -"

กล่าวขอบคุณ
    4

เควสตามรูปครับ ทำยังไงเหรอผมไม่เคยผ่านสักเควสเลย อันนี้เควสแรกเลย โดนมันด่าตลอด ฮ่ๅๆ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ย้ายเกาะไปปลูกอีกเกาะเลยครับ ผักอ่ะ ค่อยส่งของมาให้อีกเกาะ มั่วกันจริงๆ เดียวจะเอารูปพวกเควสให้ดูนะครับ เล่นแล้วก็เล่นใหม่ บ้านพังไฟไหม้เงินหมด - -"
    จากรูปนะ สว่านสีเหลืองๆ (ผมจำชื่อไม่ได้ ข้างๆอิฐน่ะครับ) ต้องเพิ่มตลอดนะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าให้มันลดมากๆเพราะจำเป็น ส่วนเรื่องผักให้เอาเมล็ดมาปลูกในเกาะ Carbon City เลยครับ เดี๋ยวจะงงซะก่อนแต่ถ้าคุณจะเอาเมือง Carbon City เป็นเมืองหลักก็ได้ครับ มีแต่ประชากร (แบบนี้บริหารง่าย จัดการง่ายครับสร้างแต่อิฐกับไม้ปล่อยไอเสียน้อย) แล้วก็ถ้าเล่น ECO อย่าให้อากาศมันเสียเกิน -100 นะครับประชากรจะโกรธเอา ถ้าง่ายๆแนะนำแบบอุตสาหกรรมจะดีกว่า (ty... อะไรเนี่ยแหละเวลาเลือกแนวเล่น)

กล่าวขอบคุณ
    4
    จากรูปนะ สว่านสีเหลืองๆ (ผมจำชื่อไม่ได้ ข้างๆอิฐน่ะครับ) ต้องเพิ่มตลอดนะครับ ถ้าเป็นไปได้อย่าให้มันลดมากๆเพราะจำเป็น ส่วนเรื่องผักให้เอาเมล็ดมาปลูกในเกาะ Carbon City เลยครับ เดี๋ยวจะงงซะก่อนแต่ถ้าคุณจะเอาเมือง Carbon City เป็นเมืองหลักก็ได้ครับ มีแต่ประชากร (แบบนี้บริหารง่าย จัดการง่ายครับสร้างแต่อิฐกับไม้ปล่อยไอเสียน้อย) แล้วก็ถ้าเล่น ECO อย่าให้อากาศมันเสียเกิน -100 นะครับประชากรจะโกรธเอา ถ้าง่ายๆแนะนำแบบอุตสาหกรรมจะดีกว่า (ty... อะไรเนี่ยแหละเวลาเลือกแนวเล่น)
    ผักมันปลูกเมือง Carbon City ไม่ได้อ่ะครับ มันบอกดินไม่สมบูรณ์ปลูกได้แต่ข้าว ต้องไปปลูกผักอีกเมืองแล้วย้ายของเอา มีวิธีทำให้ดินสมบูรณ์ไหมครับจะได้ปลูกเมืองเดียวกันไม่ยุ่งยาก
    อีกอย่างเควสตามรูปมันให้ผมเก็บสว่านไว้เยอะๆ เหรอครับ จะได้ดองไว้แต่เนินๆ - -"

ปล.ผมเล่นใหม่ทุกครั้งที่เควสไม่ผ่าน มันเคือง - -"

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผักมันปลูกเมือง Carbon City ไม่ได้อ่ะครับ มันบอกดินไม่สมบูรณ์ปลูกได้แต่ข้าว ต้องไปปลูกผักอีกเมืองแล้วย้ายของเอา มีวิธีทำให้ดินสมบูรณ์ไหมครับจะได้ปลูกเมืองเดียวกันไม่ยุ่งยาก
    อีกอย่างเควสตามรูปมันให้ผมเก็บสว่านไว้เยอะๆ เหรอครับ จะได้ดองไว้แต่เนินๆ - -"

ปล.ผมเล่นใหม่ทุกครั้งที่เควสไม่ผ่าน มันเคือง - -"
    เมืองcarbon city ไม่สามารถปลูกผักได้ครับ เพราะมันไม่มีเมล็ดผัก carboncity สามารถปลูกได้ 3 อย่างในตอนนี้ คือ ข้าว ชา และ กาแฟครับ ส่วนอีกอันนึงที่เป็นปริศนาคือสามารถเพิ่มเมล็ดได้
    แต่ผมแนะนำถ้ามีเรือ commanddo ship อยู่ให้เอา modul tool wood ไปหาเกาะใหม่ที่มีผัก คุณจึงจะสามารถปลูกได้ครับ ยิ่งประชากรสูงยิ่งเรื่องมากน่ะครับ บอกไว้ก่อน 555

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64

เควสมันบอกต้องการซูชิ 8 ตันครับ แต่สว่านนะเก็บไว้ตั้งแต่เนิ่นๆแล้วจะดีตอนหลังครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    เควสมันบอกต้องการซูชิ 8 ตันครับ แต่สว่านนะเก็บไว้ตั้งแต่เนิ่นๆแล้วจะดีตอนหลังครับ
    อ๊ากกว่าจะเก็บได้ - -" ย้ายเกาะไปปลูกผัก มาถึงเก็บไม่ทันถึง 8 มันชอบลดเองเรื่อยๆ ประชากรกินไม่อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    มีวิธีหมุนสิ่งก่อสร้างไหมครับ แบบว่าอยากให้มันหันด้านนี้ๆ รู้สึกว่าบ้านผมหันคนละทิศละทางกันเลย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    อ๊ากกว่าจะเก็บได้ - -" ย้ายเกาะไปปลูกผัก มาถึงเก็บไม่ทันถึง 8 มันชอบลดเองเรื่อยๆ ประชากรกินไม่อยู่เลย
    โอเค ทำให้ Ecobalance สูงๆไว้ครับเกาะที่ปลูกผักไม่ก็ย้ายไปปลูกเกาะเพื่อน Eco เป็นร้อยครับ ที่มีพื้นที่เขียวๆ จะได้สร้างเร็ว แต่ต้องเอาเมล็ดไปใส่เกาะเพื่อนด้วยนะ มันไม่ต้องสร้างอะไรเลย Center City เพิ่ม Eco 90 - -

มีวิธีหมุนสิ่งก่อสร้างไหมครับ แบบว่าอยากให้มันหันด้านนี้ๆ รู้สึกว่าบ้านผมหันคนละทิศละทางกันเลย
    หมุนไม่ได้ครับ แต่มันจะหมุนเองตอนบ้านขึ้นระดับ 3 ครับ ตึกจะเชื่อมกัน

กล่าวขอบคุณ
    4
    เวลาเรือเราเลือดลด ทำไงให้มันเพิ่มครับ สร้างท่าเรือที่ไว้ซ่อมไม่เห็นเลือดมันจะเพิ่มเลย

อีกอย่างมีวิธีทำให้ผักกับข้าวปลูกในเกาะเดียวกันไหมครับ เห็นคลิปทำได้ แต่ไม่รู้วิธี

ปล.ผมไปซื้อ item อะไรไม่รู้ กดใช้แล้วมันวิ่งไปเองแล้วก็จมน้ำ รอนานๆ มันก็โผล่มาพร้อมกับเลือดหายโบก - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanitinkn : 26th May 2012 เมื่อ 11:16

กล่าวขอบคุณ
    11
    เวลาเรือเราเลือดลด ทำไงให้มันเพิ่มครับ สร้างท่าเรือที่ไว้ซ่อมไม่เห็นเลือดมันจะเพิ่มเลย

อีกอย่างมีวิธีทำให้ผักกับข้าวปลูกในเกาะเดียวกันไหมครับ เห็นคลิปทำได้ แต่ไม่รู้วิธี

ปล.ผมไปซื้อ item อะไรไม่รู้ กดใช้แล้วมันวิ่งไปเองแล้วก็จมน้ำ รอนานๆ มันก็โผล่มาพร้อมกับเลือดหายโบก - -"
    ถ้าเราไปซื้อเมล็ดจาก ark ลำอื่นหรือเพื่อนบ้านแล้วเอามาใส่ใน slot wearhouse ครับ เราจะสามารถปลูกได้ ถ้ายังงง อยู่ลองเล่นพวก
    โหมด ภารกิจก่อนน่ะครับ มันจะแนะนำเราเกี่ยวกับวิธีเล่นดีๆ ทั้งหมดเลยครับ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64

เอาเรือไปใกล้ๆจุดซ่อมมันจะส่งโดรนออกมาซ่อมเองเลยครับตามรูป (แต่อันนี้ไม่มีโดรนเพราะผมไม่รู้จะทำยังไงให้เรือโดนโจมตี)

นี่เป็นเกาะเพื่อนที่ผมไปจิ๊กพื้นที่สำหรับสร้างซูชิโดยเฉพาะครับ สร้าง Depot ให้คลุมพื้นที่มากที่สุด

สังเกตนะครับบ้านระดับ 1 กับ 2 ของผมจะหันหน้าไปคนละทางแต่พอเป็นตึกมันหันมาเชื่อมกัน

ใส่เมล็ดแล้วกดครับ ทำให้สามารถปลูกผักในเกาะได้

ผมไม่ได้จะอวดว่าผมเทพหรืออะไรนะครับ แค่เป็นตัวอย่างเพราะผมมีเซฟนี้เซฟเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 26th May 2012 เมื่อ 22:35

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timetwis อ่านกระทู้
    ถ้าเราไปซื้อเมล็ดจาก ark ลำอื่นหรือเพื่อนบ้านแล้วเอามาใส่ใน slot wearhouse ครับ เราจะสามารถปลูกได้ ถ้ายังงง อยู่ลองเล่นพวก
    โหมด ภารกิจก่อนน่ะครับ มันจะแนะนำเราเกี่ยวกับวิธีเล่นดีๆ ทั้งหมดเลยครับ
    โอเคครับ จะลองเล่นแบบผ่านด่านก่อน ตั้งแต่เล่นเกมมาไม่เคยงมเกมนานขนาดนี้มาก่อน สามวันยังงงไม่หาย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ขอบคุณคุณ Mercury นะครับที่แนะนำ จะได้สร้างซูชิแบบไม่ต้องคลิกเรือไปคลิกเรือมาขนของคนละเกาะ พอดีทำแบบ จขกท ไม่เป็นที่ทำให้เรือมัน trade ของเอง

อ่านที่ จขกท บอกว่าเป็นการ trade ขายของ แต่ของผมมันไม่ได้ขายมันแค่ย้ายของเฉยๆ ลองทำแล้วไม่เห็นได้ -_-"

ต้องเอาเรืออะไรเป็นเรือขนส่งครับ มันบอกไม่มีที่จะขนส่ง ผมสร้างได้สองเรือเอง แต่เรือที่สองมันเหมือนเรือขนส่งนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanitinkn : 27th May 2012 เมื่อ 18:44