ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทำไมความต้องการของประชาชนครบแล้วมันยังไม่อัพเกรดเป็นระดับ3 หรอครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyzalnw อ่านกระทู้
    ทำไมความต้องการของประชาชนครบแล้วมันยังไม่อัพเกรดเป็นระดับ3 หรอครับ
    1.วัตถุดิบ TOOL พอหรือเปล่า
    2.ลองสร้างบ้านหลังใหม่ๆดูมันจะอัพเองอัตโนมัติ

ถ้าไม่ได้ก็รอท่านอื่นตอบดู

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyzalnw อ่านกระทู้
    ดูภาษีด้วยน่ะครับ

-ใครรู้วิธีเอาน้ำมันบนทะเลออกไปมั้งหรือต้องทิ้งเกาะนั้นไปเลย T_T
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มีใครทดลองใช้นิวเครียรึยังรับ เพิ่งใช้เมื่อกี้อลังการดี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    ดูภาษีด้วยน่ะครับ

-ใครรู้วิธีเอาน้ำมันบนทะเลออกไปมั้งหรือต้องทิ้งเกาะนั้นไปเลย T_T
    ลองใช้หุ่นยนต์ปรับ Eco-balance ที่อยู่ในน้ำรึยังครับ เมื่อกี้บ่อขุดน้ำมันระเบิดเหมือนกันแต่โชคดีมากที่น้ำมันไหลไปโดนเกาะศัตรู ที่เป็นเผ่า Eco ด้วยสนุกเลย 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    -ลองเช็คความต้องการนะครับว่าขาดอะไรบ้างเช่น Tools คาสิโน สื่อโทรทัศน์ ไวท์ อาหารหรู ภาษีอย่าปรับเยอะเกินไปปรับเขียนจะพัฒนาเร็วมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DAZyboyz อ่านกระทู้
    ผมเล่นโหมด freeplay แล้วเลือกเรือไม่ได้อ่ะครับ เหมือนกับที่หลายๆท่านเป็นเวลายุ่งๆยังต้องมานั่งกดเรือที่ละลำบางทีลืมไปว่ากดเอาเรือตัวเองไปไว้ไหน อยากTradeแบบไม่ตั้องมานั่งกดเองอ่าาา
    ตอนนี้แพทเกมอยู่ที่1.01
    ปล.ตอนแรกเล่นEcoฌห็นบอกว่ายากเลยไปเล่นอีกอัน ทำไมรูปใบไม้มันไม่เพิ่มขึ้นเลยอ่ะ สร้างโรงไอ้นั่นแล้วนะ อย่างมากเป้น0อ่าาาา
    ลองสร้างเรือใหม่ดูครับ ถ้าสร้างแล้วเทรดได้ให้พังลำเก่าไปเลย ไม่รู้เกี่ยวกับแพทซ์ด้วยรึเปล่าพออัพเดตแพทซ์ปแล้วสร้างเรือใม่ปรากฏเทรดได้สบายเลยครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ploeauer อ่านกระทู้
    ลองใช้หุ่นยนต์ปรับ Eco-balance ที่อยู่ในน้ำรึยังครับ เมื่อกี้บ่อขุดน้ำมันระเบิดเหมือนกันแต่โชคดีมากที่น้ำมันไหลไปโดนเกาะศัตรู ที่เป็นเผ่า Eco ด้วยสนุกเลย 555
    ของฝ่ายไหนอะครับหุ่นปรับในน้ำ -0-
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ไม่มีใครตอบผมเลยทำไงดีพวก KETO บุกอ่ะ lol ไม่วิกฤติอะไรหรอกแค่อยากจะจมเรือแม่มันทำไงอ่ะเลือดตั้ง 20000 หงายเลยจะจมมันทำไงดีมันส่งลูกน้อง
    มาทำลายเส้นทางขายของหมดตอนนี้ต้องเอาเรือรบไปคุ้มกันอย่างต่ำ 6 ลำล่ะ = =''

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ไม่มีใครตอบผมเลยทำไงดีพวก KETO บุกอ่ะ lol ไม่วิกฤติอะไรหรอกแค่อยากจะจมเรือแม่มันทำไงอ่ะเลือดตั้ง 20000 หงายเลยจะจมมันทำไงดีมันส่งลูกน้อง
    มาทำลายเส้นทางขายของหมดตอนนี้ต้องเอาเรือรบไปคุ้มกันอย่างต่ำ 6 ลำล่ะ = =''
    ไม่เคยเจออะมันยิงเครื่องบินได้ป่าวอะ -0-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    ไม่เคยเจออะมันยิงเครื่องบินได้ป่าวอะ -0-
    ได้หมดเลย = ='' มิสไซล์ ปืนใหญ่ครับรูปแบบต่อต้านทุกอย่างเลือด 20000 เกราะหนาเท่าไหร่ไม่รู้ลืมดูสามารถฟื้นฟูเลือดได้ 0.20 หน่วยต่อวินาที
    ยามไม่ถูกโจมตียังไม่ได้ลองว่าเรือดำน้ำจะโดนไหมว่าจะลองอยู่กำลังจะไปเปิดศึกเลยมาดูคำแนะนำก่อนฮ่าๆ

EDIT ต่อต้านทุกรูปแบบเลย =_= เรือดำน้ำก็ไม่เว้นแรงด้วย

บทสรุปการต่อสู้ผมชนะครับขาดลอย battleship 30 กว่าลำ lolz (ใช้เทรนเนอ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 6th December 2011 เมื่อ 19:24

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tctszm9p อ่านกระทู้
    คราวทค่แล้วผมคงถามคำถามไม่เป็นเลยไม่มีคนตอบเลยสักคนขอพามใหม่นะว่า

ใน chapter 3 mission แรกที่เราต้องฟื้นฟูเกาะที่โดนระเบิดนิวเคลียของ F.A.T.H.E.R. หลังจากเราทำภารกิจได้สักสองภารกิจเราจะได้ item จากยานอีกลำ
    ถ้าทั่วไป item ชิ้นนี้เราสามารถใส่ไว้ในโกดังแล้วสั่งให้มันทำงานได้(นึกถังพวกเมล็ดพืช)แต่ item ชิ้นนี้มันใช้กับโกดังไม่ได้ ใช้กับเรือไม่ได้ ลองไปดูที่ยาน ARK ก็เห็นว่า
    สัญลักษณ์เดียวกันกับยานแต่เอาของขึ้นยานไม่ได้
    ผมต้องทำอย่างไรครับ
    เหมือนจะถูกมองข้ามอีกรอบ แต่รอบนี้ผมตอบให้เองครับ ง่ายๆสั้นๆ “ไม่รู้”(เหมือนกันครับ..ที่วงเล็บไว้เด๋วมันจะไม่สั้น)
    ผมก็แอบซุ้มดูคนมาตอบคำถามของท่านอยู่เหมือนกันนี่แหละ ห้าห้า ^^7
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ปัญหาเลือกเรือไม่ได้ผมทำตามคุณ bababobo แล้วได้ผลคับตอนนี้ค้าขายสบายขึ้นเยอะเลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    อัพเดตเมืองผมฮ่าๆอวกหน่อยมีนิวเคลีย 5-6 ฐานยิงแว้วฮ่าๆเตรียมก่อสงครามแล้วเอิ๊กๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เพิ่งลองเล่นดูเหมือนกันทีแรกนึกว่าคล้ายๆ simcity แต่ไม่ใช่เลย anno 2070 มีสงครามด้วย - - "

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันน่าจะขยายแผนที่ไปอีกได้เนอะครับ ตอนนี้เซงมากไม่มีเพื่อนบ้านให้ค้าขายด้วยแล้ว สงครามก็ชนะแล้ว Y__Y

อยากทราบกดถ่าายรูปแล้วไฟล์เก็บไว้ที่ไหนครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RomeoCoffee อ่านกระทู้
    เหมือนจะถูกมองข้ามอีกรอบ แต่รอบนี้ผมตอบให้เองครับ ง่ายๆสั้นๆ “ไม่รู้”(เหมือนกันครับ..ที่วงเล็บไว้เด๋วมันจะไม่สั้น)
    ผมก็แอบซุ้มดูคนมาตอบคำถามของท่านอยู่เหมือนกันนี่แหละ ห้าห้า ^^7
    เพราะไม่มคใครตอบผมเลยผมเลยตัดสินใจขายมันทิ้งในราคาแปดร้อยกว่า(คะแนนเควส)แล้วคะแนนที่ได้ไปซื้อเมล็ดพืชมาปลูกแทนทำให้ผมมีซูชิให้คนกินแล้วส่งผลให้คนอัพเกรดในรดับต่อไปทำให้เงินที่ติดลบบ้างบางครั้งบวกไปเกือบพันเลยทีเดียว(บ้านโคตรเยอะ) ฝ ต ก ฝ แ ก ฝ จ จ ก ฝ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    แหะๆตอนนี้ผมเพิ่งล้านแตกเอง สินค้าที่ขายให้กับส่วนใหญ่เป็นกำไรเพชรกับอาหารที่เป็นเหมือนสาหร่ายกระป๋อง แปปเดียวจากเงินหลักหมื่นขึ้นหลักแสนแล้วก็หลักล้านเร็วมาก ประชากรมี 11000คน

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ploeauer อ่านกระทู้
    มันน่าจะขยายแผนที่ไปอีกได้เนอะครับ ตอนนี้เซงมากไม่มีเพื่อนบ้านให้ค้าขายด้วยแล้ว สงครามก็ชนะแล้ว Y__Y

อยากทราบกดถ่าายรูปแล้วไฟล์เก็บไว้ที่ไหนครับ
    ที่ Doc เราครับผม ของเกม ANNO 2070 ครับผม มันจะมีอยู่ครับผม ^^

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ขอโทษทุกคนด้วยน่ะ ...... ไม่ได้มาช่วยตอบเลยอ่ะ โทษจริงๆครับพอดีช่วงนี้ไม่ว่าง ไงก็ขอบคุณคุณ RES_PAUL,RomeoCoffee,bababobo และคนอื่นๆที่ช่วยตอบน่ะครับผม .......

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอโทษนะครับทำไมผมใช้เทรนเนอร์ไม่ได้อะครับ ใครพอจะมีลิ้งโหลดบ้างครับขอบคุณมากครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaipathero อ่านกระทู้
    ขอโทษนะครับทำไมผมใช้เทรนเนอร์ไม่ได้อะครับ ใครพอจะมีลิ้งโหลดบ้างครับขอบคุณมากครับ
    ไม่ต้องห่วงครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน ถ้าอยากได้จริงๆลองของ cheathappen ดูครับ (เสียเงิน)
    หรือรอจนกว่าจะมีตัวใหม่ออกมาอ่ะครับ ตอนนี้ก็จัดฝีมือล้วนๆไปก่อน
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ขอวิธีเปลี่ยนภาษาหน่อยครับ ด่วนนะ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    ขอวิธีเปลี่ยนภาษาหน่อยครับ ด่วนนะ
    เท่าที่รึูจะต้องลงเกมใหม่แล้วโหลดแพทของ RELOADED มาลงนะครับถึงจะเป็นภาษาไทย ถ้าหากโหลดโดยใช้ auto patch ของตัวเกมจะไม่เป็นภาษาอังกฤษนะครับ ไ ผ เ ห ร น

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319

แล้วก็ช่วยดูให้หน่อยครับทำไมมันไม่ยอมทำงาน

+ขอเทคนิคหาเเงินหน่อยครับ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: