ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้

เอาวิธีโอมาฝากก็แล้วกัน เผื่อจะเข้าใจ ^^
    ตามวีดิโอนี้เลยครับ คุณ xdewboyx ขอบคุณ คุณ In2oh มากๆน่ะครับ ^^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมมีคำถามมากมายเลยครับรบกวนตอบหน่อย

1.เรือขนส่งสินค้าสร้างยังไงครับผมมีแต่มันก็ไม่เห็นขึ้นเลย
    2.บ้านที่จะเปลี่ยน eco engineer มีครบทุกอย่างแต่มันก็ไม่เปลี่ยนเองอ่ะครับ
    3.ตอนนี้เหมือนมันจาตันๆไงไม่รู้อ่าครับสร้างไรก็ไม่ได้แล้ว - -*แต่ผมเห้นในคลิบเค้าก็สร้างกันได้อ่า T^T

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamechino อ่านกระทู้
    ผมมีคำถามมากมายเลยครับรบกวนตอบหน่อย

1.เรือขนส่งสินค้าสร้างยังไงครับผมมีแต่มันก็ไม่เห็นขึ้นเลย
    2.บ้านที่จะเปลี่ยน eco engineer มีครบทุกอย่างแต่มันก็ไม่เปลี่ยนเองอ่ะครับ
    3.ตอนนี้เหมือนมันจาตันๆไงไม่รู้อ่าครับสร้างไรก็ไม่ได้แล้ว - -*แต่ผมเห้นในคลิบเค้าก็สร้างกันได้อ่า T^T
    1. ถ้าจะสร้างเรือสำหรับขนส่งก็ต้องรอคนของคุณเป็น eco engineer ก่อนน่ะครับแล้วถึงจะสร้างได้ครับผม
    2. บางทีถ้าคุณขาดอุปกรณ์หรือ Tools ที่ใช้อัพเกรดบ้านมันก็ไม่สามารถเปลี่ยนได้ครับผม ...
    3. มีให้สร้างอีกเยอะน่ะครับผม เต็มไปหมดล่ะครับ ไปสูงๆอีกหน่อยจะมีอีกเยอะเลยล่ะครับผม

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    หลังๆนี่ต้อง เอาเมืองไว้แค่เกาะเดียวแล้วไปยึดเกาะอื่นทำฐานการผลิตหมดเลยแฮะ

มีเกาะนึง เอาไว้ทำซูชิอย่างเดียว ต่อไปคงมีเกาะทำอาหาร กับเครื่องดื่มแยกเอาไว้เฉพาะซะแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    หลังๆนี่ต้อง เอาเมืองไว้แค่เกาะเดียวแล้วไปยึดเกาะอื่นทำฐานการผลิตหมดเลยแฮะ

มีเกาะนึง เอาไว้ทำซูชิอย่างเดียว ต่อไปคงมีเกาะทำอาหาร กับเครื่องดื่มแยกเอาไว้เฉพาะซะแล้ว
    เหมือนผมเลย เกาะแรกเกาะอยู่อาศัยอย่างเดียวมีเรือนำของมาส่งทุกๆ 15 วิเลย มีเกาะตั้ง 3-4 เกาะยึดและทำเป็นเกาะอาหารกับอุตสาหกรรม ^^

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ขอถามวิธีสร้างแท่นขุดเจาะน้ำมันหน่อยครับเป็นวีดีโอจะขอบคุณมากเลยครับ
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับ ผมเล่นเกมชุดนี้เป็นเกมที่ 2 แล้วก็เลยพอจะเข้าใจบ้าง แต่ตอนแรกที่เข้าทำเอางงเลย เคยเล่นแต่ anno1404

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BentSSRU อ่านกระทู้
    ขอถามวิธีสร้างแท่นขุดเจาะน้ำมันหน่อยครับเป็นวีดีโอจะขอบคุณมากเลยครับ
    ต้องรอสักนิดน่ะครับผม ขนาดภาพยังเก็บไม่หมดเลยครับ ^^ แต่ก็ว่าจะทำวิดีโอด้วยล่ะ เพราะวิดีโอเข้าใจกว่า รอหน่อยน่ะครับถ้าอยากได้แบบวิดีโอ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ขอบคุณมากครับกำลังอยากรู้พอดีเพราะเล่นไม่เป็น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้

เอาวิธีโอมาฝากก็แล้วกัน เผื่อจะเข้าใจ ^^
    ผมทำตามหมดแล้ว แต่มันขึ้นไม่เหมือนกัน

[IMG][/IMG]

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dechopol อ่านกระทู้
    ผมทำตามหมดแล้ว แต่มันขึ้นไม่เหมือนกัน

[IMG][/IMG]
    แสดงว่าคุณต้อง อัพตัว patch ผิดแน่ ๆ ตัวรันแพทตัว anno2070offlinepatcher_1_01 จากโฟเดอร์ crack เท่านั้น

ห้ามรันแพทผ่าน Autopatcher(เพราะมันเป็นภาษาเยอรมัน)

ตามหลักแล้ว ต้องเป็นภาษาอังกฤษครับ ^^ ลบให้เกลี้ยงแล้วหาวิธีลงใหม่

หรือจะตรงนี้ก็ได้ ครับ คลิกเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ตอนนี้สร้าง****อใต้น้ำได้ซักที

เล่นแรกๆ หาปลา แบบชิวๆ แปบเดียวเต็ม พอประชากรเริ่มเยอะ ปลาไม่พอ แถม ตังใกล้จะหมด ดีที่ tax ยังบวกได้หน่อย

เล่นใหม่ก็เสียเวลา ลองใช้ trainer ก็ดันเด้ง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แสดงว่าคุณต้อง อัพตัว patch ผิดแน่ ๆ ตัวรันแพทตัว anno2070offlinepatcher_1_01 จากโฟเดอร์ crack เท่านั้น

ห้ามรันแพทผ่าน Autopatcher(เพราะมันเป็นภาษาเยอรมัน)

ตามหลักแล้ว ต้องเป็นภาษาอังกฤษครับ ^^ ลบให้เกลี้ยงแล้วหาวิธีลงใหม่

หรือจะตรงนี้ก็ได้ ครับ คลิกเลย
    มันมีแพทด้วยหรอ ผมไม่ได้ลงอ่ะเพราะผมโหลดจากเวปบิทมามันไม่เห็นมีให้เลยอ่ะครับ ^^

ปล. ของผมลงตามเวปที่ให้มาเลยครับ แล้วหาแพท anno2070offlinepatcher_1_01 จากที่ไหนอ่ะครับ << ตรง update 1 ใช่ป่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xdewboyx : 2nd December 2011 เมื่อ 21:52

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    ตอนนี้สร้าง****อใต้น้ำได้ซักที

เล่นแรกๆ หาปลา แบบชิวๆ แปบเดียวเต็ม พอประชากรเริ่มเยอะ ปลาไม่พอ แถม ตังใกล้จะหมด ดีที่ tax ยังบวกได้หน่อย

เล่นใหม่ก็เสียเวลา ลองใช้ trainer ก็ดันเด้ง
    แบบเดียวกันเป๊ะ ทุกประโยคครับ ห้าห้า
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมเล่นใหม่ตั้งแต่แรกเลยครับ ทีนี้ทำอะไร วางแผนไว้ล่วงหน้าหมดทุกอย่างฮ่าาาๆๆๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dechopol อ่านกระทู้

[IMG][/IMG]
    ลงแพท update 1 อ่ะครับ เล่นได้ชัวร์ ผมทำได้แล้ว ย้ำ! ต้องลงแพทตามที่คุณIn2oh บอกอ่ะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ที่สร้างปลาอ่ะครับ จากตอนแรก 100% แต่ตอนนี้เหลือ 33% จะทำไงให้มันเต็มหรอครับ

ปล. ecos กับ tycoons มันคืออะไรหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xdewboyx : 3rd December 2011 เมื่อ 00:00

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xdewboyx อ่านกระทู้
    ที่สร้างปลาอ่ะครับ จากตอนแรก 100% แต่ตอนนี้เหลือ 33% จะทำไงให้มันเต็มหรอครับ

ปล. ecos กับ tycoons มันคืออะไรหรอ
    ลองดูว่าที่จับปลามันเยอะไปไหม ไม่ก็ไฟฟ้าน้อย เกาะนึงเราสร้างท่าเรือได้เยอะลองสร้างมุมอื่นแล้วจะสร้างที่จับปลาได้

ecos เป็นพวกรักธรรมชาติ ทำอะไรอย่าให้ที่เป็นรูปใบไม้ติดลบ ไม่งั้นประชาชนไม่พอใจ

tycoons เป็นพวกธุระกิจ สร้างอย่างเดียวไม่ต้องสนใจอย่างอื่น อันนี้เล่นง่าย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ทำไงให้มันเป็นภาษาอังกฤษอ่ะ อัพแพทแล้วก็ไม่เป็น ตอนลงก็เลิกอังกฤษแล้วนะ แต่มันเป็นภาษาเยอรมันได้ไงงง ใครทำได้บอกหน่อย งงภาษา

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไงถึงจะสร้างเรือได้หลายๆลำหรอครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1
    ทำไงให้มันเป็นภาษาอังกฤษอ่ะ อัพแพทแล้วก็ไม่เป็น ตอนลงก็เลิกอังกฤษแล้วนะ แต่มันเป็นภาษาเยอรมันได้ไงงง ใครทำได้บอกหน่อย งงภาษา
    ลบให้เกลี้ยงพร้อมทั้งโฟเดอร์ให้หมดเสร็จแล้วก็ อัพแพทผ่านตัว anno2070offlinepatcher_1_01 และห้ามคลิกตัว Autopatcher (เพราะเป็นภาษาเยอรมัน)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimmoom อ่านกระทู้
    ทำไงถึงจะสร้างเรือได้หลายๆลำหรอครับ
    [แก้ใหม่ ๆ]
    ทำความทำใจก่อนว่า มันมี 3 ฐานทัพ
    1เกาะสามารถสร้างท่าเรือผลิตเรือ ได้อย่างละ 1ที่มี3ฐานก็=3ท่าเรือ
    แต่ท่าเรือผลิตมี 2 แบบ แบบละ2ท่าเรือ
    แบบที่1 รักธรรมชาติจะมี[1]ท่าเรือที่ลอยบนน้ำกับ
    แบบที่2 เป็นไม่สนใจธรรมชาติ[2]ท่าเรือที่ลอยบนน้ำกับ
    แบบที่3 เทคโนโลยีจะมี[3]

สรุปได้ว่า 1เกาะสร้างได้ 3 ท่าเรือ

อยากสร้างเยอะ ๆ ก็ต้องมีมากกว่า 1 เกาะและก็สร้างตามเกาะ << ตอนแรกก็เพิ่มนะ ^^
    ตอนหลังมันไม่เพิ่มให้ งง มาก

ตอนนี้ยังไม่รู้เลยครับว่า สร้างอะไรแล้วจะได้เพิ่ม จำนวนเรือ - - สับสนระบบ

มิสชั่น 3 เล่นนาน สร้างเยอะ สุดยอดเลยละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย In2oh : 4th December 2011 เมื่อ 03:52

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    กล่าวขอบคุณ
    74
    หลังๆ มั่วมาก มี 5 เกาะ + ใต้น้ำอีก 1 เริ่่มเบลอๆแล้ว

ไฟฟ้าแทบไม่พอ ดีที่มี Tyloon มา ผลิตไฟฟ้าได้เยอะหน่อย แต่ eco -15

หลังๆ อุปกรณ์เพิ่ม Eco มาเยอะหน่อย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    หลังๆ มั่วมาก มี 5 เกาะ + ใต้น้ำอีก 1 เริ่่มเบลอๆแล้ว

ไฟฟ้าแทบไม่พอ ดีที่มี Tyloon มา ผลิตไฟฟ้าได้เยอะหน่อย แต่ eco -15

หลังๆ อุปกรณ์เพิ่ม Eco มาเยอะหน่อย
    เหมือนผมล่ะ ..... หลังๆนี้เริ่มงง ยิ่งถ้าไม่ได้เล่นติดต่อกัน อีกวันมาเล่นต่อนี้ยิ่ง งง เข้าไปอีก 555+ ลืมว่าจะทำไงต่อดี....

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ขอบคุณ คุณ In2oh มากๆน่ะครับที่ช่วยตอบ ^^ พอดีตอนนี้ยุ่งๆนิดหนึ่ง บวกกับมีแคลนใน DC ต้องดูแลอีก อิอิ..... ขอบคุณทุกคนด้วยน่ะครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1เกาะสามารถสร้างท่าเรือผลิตเรือ ได้ 4ที่เท่านั้น
    แต่ท่าเรือผลิตมี 2 แบบ แบบละ2ท่าเรือ
    แบบที่1 รักธรรมชาติจะมี[1]ท่าเรือที่ลอยบนน้ำกับ[2]ท่าเรือเรือดำน้ำ=2
    แบบที่2 ไม่สนใจธรรมชาติจะมี[1]ท่าเรือที่ลอยบนน้ำกับ[2]ท่าเรือเรือดำน้ำ=2
    สรุปได้ว่า 1เกาะสร้างได้ 4 ท่าเรือ

อยากสร้างเยอะ ๆ ก็ต้องมีมากกว่า 1 เกาะและก็สร้างตามเกาะ ^^

มิสชั่น 3 เล่นนาน สร้างเยอะ สุดยอดเลยละ
    ขอบคุณที่ช่วยตอบน่ะครับผม ป.ล จะตี 5 แล้วยังไม่นอนอีกหรอครับ ^^