ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 67891018 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ใครไม่รู้วิธีสร้างบ่อน้ำมัน ลงให้แล้วน่ะครับ .....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    ผมลบเกมแบบลบเซฟด้วยแล้วก็ลงแพทเล่นใหม่ผมถึงเห็นอะครับแบบนายอะ
    ปลดล๊อคโหมดแคมเปฐก่อนนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มันเป็นอย่างไรหรอครับ

มีรูปหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมอัพเดตเป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วเล่นไม่ได้เลยครับ (Offlinee update)ซวยมาก - -
    ลบลงใหม่ก็เล่นไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Blog Entries
    1

Cool

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    =_= บร๊ะเจ้าโจ๊กล่อรีเฟรชไปเงินหมดหาเมล็ดเครื่องเทศทำไมไม่บอกให้เร็วกว่านี้กรี๊ดหมดตัวแล้ว >.< (อย่าซีเรียสเอาขำๆแต่เงินหมดจริง)

แล้วเวลาจะหมุนด้านสิ่งก่อสร้างทำไงอ่ะจะวางพวกเล้าหมูอะไรอย่างนี้ให้มันเป็นระเบียบหน่อย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folk20310 อ่านกระทู้
    พระเจ้า 555+ เหมือนผมแรกๆเลย กดหามันอยู่นั้นล่ะ พอมาอ่านดีๆ อ้าวมันใช้อันเดียวกับเมล็ดผักนี้... 555+ ก็หมดตัวเหมือนกัน ^^

หมุนสิ่งก่อสร้างอันนี้ผมก็ไม่รู้อ่ะครับ รอแปปมันก็หมุน งง เหมือนกันหมุนอย่างไร
    ที่เราใช้ประจำนะ
    กด < (ฒ,ม) หมุนซ้าย
    กด > (ฬ.ใ)หมุนขวา
    กด B เป็นโหมดซื้อ
    กด V เป็นโหมดถอน
    กด N เป็นกอฟปี้
    กด Q เป็นค้นหาเลือกที่ไม่ได้ใช้ขนส่งหรือตามหาเรือ
    กด + เป็นเร่งความเร็ว
    กด - เป็นชะลอความเร็ว
    หมุนจอกด X ไปซ้าย
    หมุนจอกด Y ไปขวา

คราว ๆ ครับ ( เพราะใช้ประจำ )

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ปัญหาใหม่คือหาน้ำมันไม่ได้แหง่วแบบเจาะบนดินน่ะหาที่วางไม่ได้ =_= วางไปก็บอกไม่มีน้ำมันที่จะถามคือเราจะรู้ได้ยังไงว่าตรงไหนมีน้ำมันอ่ะท่านบนน้ำพอจะรู้ว่าจะมีคราบดำๆ
    (ทั้งแมพเปิดหมดแล้วไม่มีซักที่บนดินก็หาไม่เป็น)ลองไปซื้อที่นักวิทยาศาสตร์พอกดๆไม่ได้อีกอ๊ากกกกกกกกเมืองอื่นพัฒนาไปไกลกว่าแล้วผมยังติดว่าหาน้ำมันมาผลิตพลาสติกไม่ได้เลย - -''

กล่าวขอบคุณ
    0

เป็นแบบนี้ใครพอช่วยได้บ้างครับ เป็นเมื่อกี้เอง ไม่น่าอัพเดตเลย ( TT__TT)

กล่าวขอบคุณ
    5
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ploeauer อ่านกระทู้
    ผมอัพเดตเป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้วเล่นไม่ได้เลยครับ (Offlinee update)ซวยมาก - -
    ลบลงใหม่ก็เล่นไม่ได้เลย
    ***ไฟล์ solidcore32 ต้องอยู่ในโฟเดอร์ Anno พร้อมตัวเข้าเกมถ้าไม่มีแสดงว่าถูกลบจากโปรแกรมสแกนไวรัส

กรณีกดเข้าเกมไม่ยอมเข้าละก็น่าจะเป็นที่ไฟล์ solidcore32 เพราะโปรแกรมสแกนไวรัสมันลบอัตโนมัติ
    ฉะนั้นกดปิดโปรแกรมสแกนไวรัสไปก่อน แล้วก็ลงไฟล์ solidcore32 เข้าไป ^^ จากนั้นค่อยเปิดใหม่ก็ได้

^___^

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ได้แล้วครับ เป็นที่ File Solder.dll อีกแล้ว ทุกครั้งเลย ฮ้่ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ตอนหลัง ECO สร้างได้หมดเลยหรอครับสร้างพวกมลพิษได้ด้วย -0-
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากทราบวิธีสร้างสะพานตรงแม่น้ำครับ เห็นเมืองอื่นสร้างได้ผมหาวิธีไม่เจอเลย เป็นทางเชื่อมกันระหว่างป้อมปืนกับที่ซ่อมเรือหนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    1

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ปัญหาใหม่คือหาน้ำมันไม่ได้แหง่วแบบเจาะบนดินน่ะหาที่วางไม่ได้ =_= วางไปก็บอกไม่มีน้ำมันที่จะถามคือเราจะรู้ได้ยังไงว่าตรงไหนมีน้ำมันอ่ะท่านบนน้ำพอจะรู้ว่าจะมีคราบดำๆ
    (ทั้งแมพเปิดหมดแล้วไม่มีซักที่บนดินก็หาไม่เป็น)ลองไปซื้อที่นักวิทยาศาสตร์พอกดๆไม่ได้อีกอ๊ากกกกกกกกเมืองอื่นพัฒนาไปไกลกว่าแล้วผมยังติดว่าหาน้ำมันมาผลิตพลาสติกไม่ได้เลย - -''
    1.จะหาน้ำมันละก็ดูแถบ ที่มีพีชผักนะครับ
    แล้วกดลูกศร >> มันจะโชว์แถบหรือจำนวนพีชผักต่าง ๆ มาให้ จากนั้นก็ลองหาและเลื่อนตามเกาะดู
    2.อีกทางเลือกกดที่ปุ่ม ขนย้ายสินค้าระหว่างเกาะ
    แล้วดูแถบบนๆ จะมีเมนูขวาสุด แล้วกดเลือกสิ่งที่ต้องการหา มันก็จะโชว์เกาะที่มีให้ ครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    ตอนหลัง ECO สร้างได้หมดเลยหรอครับสร้างพวกมลพิษได้ด้วย -0-

ตอนหลัง ๆ จะสร้างได้ 3 แบบเลยสะดวกเหมือนกันแต่ก็... ไม่รู้เหมือนกัน ฮ่าๆ

แบบที่ 1 : พวกรักธรรมชาติ ข้อดีก็ ถ้าธรรมชาติหรือใบไม้เต็ม มันจะผลิตได้เร็ว อัตราการผลิตอาจจะเพิ่มขึ้นในบางกรณี อาจมากกว่า 100+
    แบบที่ 2 : พวกทำลายทำชาติ ข้อดียังไม่ได้สังเกตุ
    แบบที่ 3 : เป็นพวกเทคโนโลยี สามารถสร้างใบพีชผัก ใบเพิ่มผลผลิต และก็เป็นพวกใต้น้ำ ด้วยคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ploeauer อ่านกระทู้
    อยากทราบวิธีสร้างสะพานตรงแม่น้ำครับ เห็นเมืองอื่นสร้างได้ผมหาวิธีไม่เจอเลย เป็นทางเชื่อมกันระหว่างป้อมปืนกับที่ซ่อมเรือหนะครับ
    กด N (คือกอฟปี้) แล้วชี้ไปขอบท่าเรือแล้วก็คลิก (อาจจะต้องลองหลายทีถ้าไม่แม่น ฮ่าๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย In2oh : 4th December 2011 เมื่อ 23:17

กล่าวขอบคุณ
    408
    เอ้ยเมานึกว่ายังไม่ได้กดส่ง
    ---*
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ่าาาาา ว่าแต่ ผมสร้างอาหาร แบบ3 ไม่ได้อะงับ เหงมีกุ้ง แล้ว อะไร อีกอัน นุง รึมันให้ หาไรมาอีก แต่หาจากไหนอะงับ ผมมีแต่ กาแฟ น้ำตาล ข้าว ชา แค่นั้น

น้ำตาลผม ก็ สร้างไม่ได้ องุ่น ด้วย งับ แล้วไปหา เมล็ด จากไหน อะงับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patta001 : 5th December 2011 เมื่อ 00:11

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patta001 อ่านกระทู้
    อ่าาาาา ว่าแต่ ผมสร้างอาหาร แบบ3 ไม่ได้อะงับ เหงมีกุ้ง แล้ว อะไร อีกอัน นุง รึมันให้ หาไรมาอีก แต่หาจากไหนอะงับ ผมมีแต่ กาแฟ น้ำตาล ข้าว ชา แค่นั้น

น้ำตาลผม ก็ สร้างไม่ได้ องุ่น ด้วย งับ แล้วไปหา เมล็ด จากไหน อะงับ
    หาเกาะใหม่ดีกว่าครับผม ^^ ดูดีๆบ้างเกาะมันก็มีองุ่น บางเกาะก็มีน้ำตาล หลังๆนี้จะทำเรางงนิดหน่อยแต่พอทุกอย่างโอเคก็สบายครับ

กล่าวขอบคุณ
    408
    ที่เกาะไม่พอต้องก่อสงคราม 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    1
    อาโห...

ส่งครามมีแต่หมดกับหมด ยิ่งคอมด้วยแล้วนิ สร้างไวมาก ป้อมแหกก็ บินมาซ้อม บินมาสร้างแล้ว เงินน้อยก็ไม่ไหว

ฉะนั้นแล้ว ต้องสร้างเครื่องบินแทนเรือแล้วครับ ฮ่า ๆๆ ถึงจะเชาะมันได้

กล่าวขอบคุณ
    626
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้
    อาโห...

ส่งครามมีแต่หมดกับหมด ยิ่งคอมด้วยแล้วนิ สร้างไวมาก ป้อมแหกก็ บินมาซ้อม บินมาสร้างแล้ว เงินน้อยก็ไม่ไหว

ฉะนั้นแล้ว ต้องสร้างเครื่องบินแทนเรือแล้วครับ ฮ่า ๆๆ ถึงจะเชาะมันได้
    เมื่อคืนภาษีติดลบ 800 กว่ามาไงไม่รู้งงแดร๊กเลยไม่ไหวด้านมืดมันครองร่างล่อเทรนเนอร์ =_= มีเงิน 21 ล้านกับค่าเควส 21 ล้าน แต่ไม่มีวัตถุดิบก็ง่อยเหมือนเดิมตามระเบียบ

อ้อมีเรืองจะถามคือผมมีเกาะอยู่ 2 เกาะตอนนี้คือเกาะนึงมีน้ำมันแล้วผมอยากจะขนไปๆมาๆระหว่าง 2 เกาะให้มันต่อเนื่องไปเรื่อยๆทำยังไงดีผมขี้เกียจมานั่งกดขนไปมาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 5th December 2011 เมื่อ 07:23

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เมื่อคืนภาษีติดลบ 800 กว่ามาไงไม่รู้งงแดร๊กเลยไม่ไหวด้านมืดมันครองร่างล่อเทรนเนอร์ =_= มีเงิน 21 ล้านกับค่าเควส 21 ล้าน แต่ไม่มีวัตถุดิบก็ง่อยเหมือนเดิมตามระเบียบ

อ้อมีเรืองจะถามคือผมมีเกาะอยู่ 2 เกาะตอนนี้คือเกาะนึงมีน้ำมันแล้วผมอยากจะขนไปๆมาๆระหว่าง 2 เกาะให้มันต่อเนื่องไปเรื่อยๆทำยังไงดีผมขี้เกียจมานั่งกดขนไปมาเอง
    ทำเหมือนกับที่สั่งเรือค้าขายหล่ะคับ แค่เปลี่ยนเมืองที่ไปขาย เป็นเมืองเราแค่นั้นเอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ติด ด่าน Chapter 3 Mission 4 ครับ ใครถึงตรงนี้แล้วมั้งครับ ตกลงมันมีกีด่านละเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    1

หน้าแรกมีบอกครับ >> วิธี trade วิธีค้าขายครับผม

กล่าวขอบคุณ
    626
    อย่าหาว่าปั๊มเลยน่ะมันมีปัญหาจริงๆ =_= ช่วงหลังๆนี่น้ำดื่มกับเบอร์เกอร์ไม่ยอมผลิตเป็นกันบ้างไหมเอ่ยตอนนี้ต้องซื้อจากเมืองอื่นเอาพอถูๆไถๆไปอาหารเริ่มไม่พอแล้วตอนนี้
    กองเรือก็เต็มเมืองใต้น้ำก็สร้างไม่ได้ไม่มีเรือดำน้ำแบบในรูปมีแต่เรือดำน้ำรบ - - อ้อพลาสติกด้วยไม่ยอมผลิดเลยปัจจัยก็ครบน่ะ

EDIT สร้างใต้น้ำได้ล่ะลืมดูที่ ARK
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 5th December 2011 เมื่อ 10:17

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อย่าหาว่าปั๊มเลยน่ะมันมีปัญหาจริงๆ =_= ช่วงหลังๆนี่น้ำดื่มกับเบอร์เกอร์ไม่ยอมผลิตเป็นกันบ้างไหมเอ่ยตอนนี้ต้องซื้อจากเมืองอื่นเอาพอถูๆไถๆไปอาหารเริ่มไม่พอแล้วตอนนี้
    กองเรือก็เต็มเมืองใต้น้ำก็สร้างไม่ได้ไม่มีเรือดำน้ำแบบในรูปมีแต่เรือดำน้ำรบ - - อ้อพลาสติกด้วยไม่ยอมผลิดเลยปัจจัยก็ครบน่ะ
    Eco - มากเกินไปหรือปล่าวหว่า ผมไม่ได้เล่นฝัง tycoon ซะด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ In2oh อ่านกระทู้
    อาโห...

คุณนี้เหมือนผมอีกแล้ว 555+ แนวเดียวกันเลยจะทำสงครามเล่นบินรบกันอย่างเดียว 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,369

EDIT สร้างใต้น้ำได้ล่ะลืมดูที่ ARK
    ผลิตไม่ได้น่าจะเกินจาก ECO - เกินไปล่ะครับผมว่า ลบมากๆมันก็ไม่ผลิตก็มีน่ะตามคุณ arm_963 บอกอ่ะครับ ^^