ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997

Ubisoft ประกาศ Ghost Recon:Future Soldier ไม่ลงPC เพราะแผ่นผีเยอะ!!!

โอว ชาวเกมเมอร์บน PC เห็นพาดหัวข่าวแล้วคงแทบทรุดกันหมดแน่นอน
    Ubisoft ขอถอย 1 ก้าวจากวงการเกม PC เริ่มด้วยซีรีส์ Ghost Recon ภาคล่าสุดที่กำลังจะออกจำหน่าย
    Ghost Recon: Future Soldier ในตอนแรกนั้น Ubisoft มีกำหนดจะนำเกมนี้ลงใน PC ด้วย แต่หากว่าพวกเขาจำเป็นต้องยอมสละแพล็ตฟอร์มนี้ ด้วยเหตุผลที่ว่า “มีการละเมิดลิขสิทธิ์สูง”

Sebastien Arnoult แห่ง Ubisoft ได้ให้สัมภาษณ์กับทาง PC Gamer ว่า
    ไหนๆ พวกเธอก็คงต้องการของฟรีกันอยู่แล้ว ได้เลย ต่อจากนี้เราจะให้พวกเธอได้เล่นกันฟรีๆ และสำหรับใครที่ไปตามโหลดเกมจากเว็บบิทอย่าง Pirate Bay เราขอบอกเลยว่า ‘ได้เลยพวกเธอ เรารับฟังพวกเธออยู่เสมอล่ะ ต่อจากนี้ไปก็จะไม่มีระบบป้องกันแผ่นผีอย่าง DRM มากวนใจเธออีกแล้ว’ “
    ในขณะที่พวกเครื่องคอนโซลได้เล่น Ghost Recon: Future Soldier กันอย่างสนุกสนาน ชาว PC อย่างเราก็ได้เพียงแค่… เอ่อ… Ghost Recon Online แทน เป็นไงล่ะ ฟรี ไม่มี DRM ด้วย ดาวน์โหลดก็ง่าย! — นี่ล่ะ สิ่งที่คุณ Sebastien กล่าวถึงในบทสัมภาษณ์ด้านบน

เมื่อถามถึงเหตุผลที่ไม่เอา Ghost Recon: Future Soldier ลง PC แล้ว คุณ Arnoult ก็ตอบมาว่า

“แรกเริ่มที่ทำ Ghost Recon Online เนี่ย เราก็นึกถึง Ghost Recon: Future Soldier นะ ส่วนใหญ่เราก็พอร์ตลงมาใส่ใน Ghost Recon Online แบบแทบไม่ต้องพัฒนาอะไรเพิ่มเลย เพราะเรารู้ ยังไง 95% ของเกมเมอร์ส่วนมากก็โหลดเถื่อนมาทั้งนั้นแหละ เราก็เลยเปลี่ยนใจมาืทำแบบนี้กัน”

นั่นแหละ Ubisoft เขารู้ว่า เมื่อนำเกมลงบน PC มันจะต้องกลายเป็นเกมให้โหลดเล่นเถื่อนอย่างแน่นอน ชอบของฟรีนัก? เขาก็เลยสนองให้แบบนี้เลยไงล่ะ… คนที่ซื้อแผ่นแท้อยู่แล้วก็รับกรรมตามกันไป เหมือนสุภาษิตที่ว่า “ปลาเน่าตัวเดียว เหม็นหมดทั้งข้อง”

ส่วนตัวผมคิดว่า Ubisoft เขาจะมองแบบนี้ก็ไม่ผิดนะ แต่อย่าลืมว่าไม่ใช่แค่ฝั่ง PC อย่างเดียวที่มีการละเมิดลิขสิทธิ์… ฝั่ง Xbox 360 ก็มี แถมง่ายกว่าอีกแน่ะ!

ตอนนี้ผมรู้สึกว่าเป็นการตัดอนาคตเกมบน PC ไปมากอย่างไรก็ไม่รู้สิ (หรือเพราะอยากลดต้นทุนในการพอร์ตเกมกันแน่นะ?)

เครดิต:www.noob.in.th
    ปล.ถ้าข่าวเก่าหรือผิดผลาดประการใหดต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะว่ามันเป็นครั้งแรก
    ที่ผมโพสกระทู้ข่าว ^ ^

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ยังไม่เคยเล่นซักภาคเลย มีพี่แนะนำมาว่าสนุก ><

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ข่าวสลดมากสำหรับชาวPC ผมรอเกมนี้นานมากกกกก สุดท้ายไม่ลง สงสัยคงลงXBOXอย่างเดียว ฮ่วย!

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    เซ็งเลยงานนี้ แต่ไม่เป็นไรเขาคงจะมีเหตุผลของเขา [เล่นผีมาเยอะแล้วเรา ]

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    PC อดตามเคย เซ็งเป็ด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ไม่ลงก็เรื่องของคุณ ไม่ลงกูก็ไม่ง้อร้อก ยังมีเกมดีๆน่าเล่นกว่าเกมดากๆของคุณอีกเยอะ!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เกมส์นี้ไม่เคยสนใจอยู่ละ 555 เรื่องละเมิดลิขสิทธิ์อยู่ที่จิตสำนึกทั้งนั้นแหละ จริงๆ ระบบ DRM ถ้าพัฒนาต่อไปอาจจะเวิคกว่านี้ก็ได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    นั้นสิรอตั้งแต่มันออกตัวอย่างแรกมาเลยอ่ะ เข้าไปหน้าเฟส Ubi เพื่อตามให้กำลังใจ ....... สุดท้ายไม่ลง เหอะๆ ไม่เป็นไร EA , ยังอยู่ และยังมีอีกหลายๆค่ายที่ทำผลงานได้ดีก็ยังอยู่ ถึงอนาคตจะไม่อยู่ก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องเล่นมันจบ 555+

ผมว่าอนาคตถ้า เกมไม่ลง PC ก็คงมีแต่เกมออนไลน์ล่ะผมว่าน่ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    xbox ก็มีเถื่อนมังงง

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    PC มันจะตกยุคเพราะ ต้นสังกัดคิดแบบนี้แหล่ะ แก้เผ็ดแผ่นผีก็จริง

แต่อย่าลืมว่าชนิดอื่นก็มีเหอะ แล้วถ้าคิดไปกินบนตลาด สมาทโฟน

ขอบอก ว่ายากที่จะไม่มีแผ่นผี

สรุป ก็เหมือนเดิม ก็แค่บริษัทเกม อยากจะเกรียนอยากจะเหวี่ยงแค่นั้นเอง

เดี๋ยวพอยอดไม่ถึงเป้าก็แห่มาออก PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย millomew : 30th November 2011 เมื่อ 03:24

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    จุกไปดิ สมควรละ 555

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    โหลดกันเข้าไปครับ โหลดกันเข้าไป ^^ ผมไม่แคร์อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ก็เรื่องของเขา แล้วแต่เขาว่าจะขายแค่ช่องทางไหน ก็เอาเงินแค่ช่องทางนั้นไป

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    Fuck !!

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    3 คำสั้นๆ
    "สม น้ำ หน้า"
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    โลกนี้มันมืด...คิดว่าหนี PC จะหนี Xbox Ps3 ได้หรา~!

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อยากเตะตูดคนคิดสักปาบจัง
    ..:::/[ I3reaker Svv0rd ]\:::..

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    อ่านคอมเม้นแล้วฮา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    95% โหลด... อืมก็อาจจะจริงนะ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณไปเอาสถิติมาจากไหน

แต่ทำไมที่เหลืออีก 5% มันเยอะจัง ลองดูเกมอื่นๆที่ขายได้สิ เป็นล้านแผ่นเนี้ยนะ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    PC เอ๋ยย ย TT

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    มันไม่ใช่ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งเข่งหรอก

ที่จริงมันปลาเน่าเกือบทั้งเข่งแล้ว คนโหลดเล่นกับคนซื้อแท้บน PC อะไรมากกว่ากันล่ะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    PC มันจะตกยุคเพราะ ต้นสังกัดคิดแบบนี้แหล่ะ แก้เผ็ดแผ่นผีก็จริง

แต่อย่าลืมว่าชนิดอื่นก็มีเหอะ แล้วถ้าคิดไปกินบนตลาด สมาทโฟน

ขอบอก ว่ายากที่จะไม่มีแผ่นผี

สรุป ก็เหมือนเดิม ก็แค่บริษัทเกม อยากจะเกรียนอยากจะเหวี่ยงแค่นั้นเอง

เดี๋ยวพอยอดไม่ถึงเป้าก็แห่มาออก PC
    ลองนึกกลับกันว่าคุณเป็นคนทำเกมส์เองบ้างล่ะครับ? ในใจคุณจะคิดอะไร? ขาดทุนไม่เกี่ยง? ขอให้ชาว PC ได้เล่นพอ? เกมส์น่ะครับไม่ใช่กล้วยทอด ต้นทุนมันต่างกันเยอะนะครับ บนโลกนี้ไม่มีใครที่ผลิตอะไรออกมาแล้วอยากขาดทุนหรอกครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เเฮ่ๆ ตลอดอ่ะ ระวังคนซื้อ หมั่นไส้

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    พวกที่มาว่าอย่างงู้นอย่างงี้อ่า ว่าไม่งงไม่ง้อ ลองคิดกลับกันว่าเราเป็นผู้ผลิต นั่งเล่นเน็ตหาโหลดหนังชมพูมาดูแล้วเกิดมาเจอเกมตัวเองอยู่ในเว็บบิท จะคิดยังไงครับ ใครทำอะไรเขาก็อยากได้ ต้นทุน-กำไร กันอยู่แล้ว คงไม่มีค่ายไหนทำเกมแล้วมานั่งดู คน Seed บิทเกมตูเยอะ เว้ย!! ไม่มีทางหรอก

แต่ผมก็ว่า Ubi ทำก็ไม่ถูกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazaa : 30th November 2011 เมื่อ 07:29

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ต้องยอมรับความจริงว่า Console มีผีจริงแต่ผีน้อยกว่า PC ถึง 40-50 % ได้ล่ะครับ เรียกได้ว่าโดนไปก็ไม่ค่อยเน่าเท่าไหร่ เราต้องมองมุมมองฝรั่งครับไม่ใช่มุมมองบ้านเราเท่านั้น

อเมริกานี่ เขาเฉลี่ยออกมาว่า ครอบครัวนึงจะมีคอนโซลบ้านละเครื่องถึง 2 เครื่องทีเดียวนะครับ เพราะฉะนั้นด้านนี่มันนิยมมากๆยังไงถ้ามีผีก็ตามคนซื้อแท้มันก็เยอะกว่าอยู่แล้ว