คือว่าเมื่อไม่กี่วันมานี้ผมเล่น Uncharted 3 จบเกมส์แล้วประทับใจมาก

แต่หลังจากนั้นมันกลับทำให้ผมเซ็ง คือผมเล่นเกมส์อะไรก็ดูไม่สนุกไปเลย

ผมลองกลับมาเล่น XBOX360 เกมส์ Gear of war 3 ทำไมมันรู้สึก กากๆ ยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็ว่าสุดยอดนะ

ลองเปลี่ยนมาเล่นหลายๆเกมส์แล้วก็ยังไม่หาย มีความรู้สึกว่าไม่มีเกมส์ไหนสนุกเลย นั่นมันทำให้ผมรู้สึกแย่

ที่ห้องผมเกมส์เยอะมากๆ ผมก็ลองค้นๆมาเล่น ก็ยังไม่เจอที่ถูกใจเท่า Uncharted 3 เลย

มีที่พอจะใกล้เคียงก็ Uncharted 2 นี่เอง พอสูสีกันหน่อย แต่ผมก็เล่นจบตั้งนานแล้วอ่ะนะ เอามาเล่นซ้ำอีกก็ยังไงอยู่

ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ แบบว่าเจอเกมส์ที่ดีเกินไป จนทำให้เกมส์อื่นกากลงไปเลย

ผมหยิบ Gear of war 3 มาเล่น กะจะเล่นให้ยาวๆซะหน่อย จับจอยได้แป๊บเดียว วางเลย รู้สึกว่ามันสู้ Uncharted ไม่ได้เลย เลยไม่อยากเล่น

ใครพอจะแนะนำเกมส์ที่ดีพอสูสีกับ Uncharted 3 บ้างครับ บางทีอาจทำให้อาการนี้ผมหายไปบ้างก็ได้