ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75

[PC] SUZUMIYA HARUHI NO HARUGEKI [MediaFire][134MB] เรียกเธอว่าพระเจ้า สึซึมิยะ ฮารูฮิ

Operating System : Windows l XP l Vista
    Cpu : Intel Pentium 2.0GHz
    RAM : 512MB
    Video : 64 MB

l Part 01 l

THANK + COMMENT ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    ดันให้ และแถม มีด้านบนบอกผ่านไม่ได้เน้อ =w=

เนื้อเรื่องเคียว (ผมจะทำทีละโพสนะครับ เป็นวิธีผ่าน)

ปุ่มกด
    z = ตี หยิบของ / x = แดช กระโดด / c = ป้องกัน วางของ / v = ท่าพิเศษ ใช้ได้เรื่อยๆ แต่เก็จที่เป็นตัวเลข % ค่อยๆลด ตีด้วย Z / อาวุธ จะเพิ่มได้ / A + S = หันหน้า หลัง ของตัวละคร
    *z+v = ท่าไม้ตาย มี 2 แบบ คือ ปกติ ก็ ให้เก็จ 50 % และระหว่างที่อยู่สภาวะแปลงร่างพิเศษ (Cosplay) ก็จะเป็นอีกท่านึง ใช้ดูดีๆ ไม่มีล็อคเป้าเน้อ =w=

Stage 1

ง่ายๆ ครับ เริ่มมาก็แย่งลูกบอลสีรุ้ง แนะนำว่าให้ AI ตีกล่องเปิดดีกว่า เพราะจะปลอดภัยจากกับดัก และพยายามซัดศัตรูให้กระเด็นลงไปนอกเขต (คล้ายๆ DON ของ PS2 แหละ เลือดลดไวมาก) ระวังอย่าโดนรุม และพยายามช่วยเพื่อนบ่อยๆ เพราะถ้าเราชิงหลับก่อน ก็ต้องลุ้นอ่ะ =w= (แต่บางที AI ฝั่งเรามันก็ชนะนา)

จบอย่างง่ายดาย =w=

Stage 2

เครือๆ กับด่านแรกครับ แต่ต่างที่มีอาซากุระแหละ หลายคนคงทราบดีครับ =w= ระวังท่าไม้ตายของศัตรูด้วย ถ้าพลาดทีตายเน้อ ~

ลองใช้ท่าพิเศษดูบ้างซิ

จบง่ายๆ อีกแล้ว =w=

Stage 3

เจอกับ สึรึยะซังก็ระวังหน่อยคราวนี้ เพราะหนูคนนี้มีท่าที่ทำเราป่วนแทบตายเลยล่ะ อยู่ห่างๆ อาจใช้อาจวุธสวนกลับก็ได้ ระวังท่าไม้ตาย และ ช่วยเพื่อน เสมอ ก็ง่ายๆอีกล่ะเน้อ

สวนให้หนัก !

ระเบิดท่าได้ทำเลย อย่ารอ แต่ กะจังหวะระยะด้วย =w=

แล้วก็จบอย่างสวยงาม~~ =w=

มีต่อนะคร้าบ + ดันให้เลย เกมแบบนี้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    ต่อล่ะคร้าบ =w= วิธีผ่าน + SS

Stage 4
    เอาล่ะ คราวนี้ 3 ต่อ 3 ก็ไม่ใช่ว่าจะง่ายๆเหมือนเดิม พยายามล่อให้เป้นกลุ่มแล้วซัดด้วยอาวุธพวกค้อน ลุกตุ้ม เพราะจะทำดาเมจง่ายๆมากเล้ย ! =w= ระวังเลือดตัวเองด้วยเน้อ ~~

จัดการไวๆ จะได้ง่ายขึ้น

The end =w=

Final Stage

หลายคนบ่นแน่ๆว่า ปวดหัวกะด่านนี้ ก็ 2 – 4 ใครจะผ่านง่ายๆอ่า T^T
    แต่ง่ายกว่าที่คิด ต้องมีทริคที่เล่นผ่านมาก่อน แล้วมาใช้ให้เกิดผลที่สุด ! ระวังให้มากที่สุด โดยเฉพาะโดนรุมนี่ล่ะห้ามมันอย่าเด็ดขาด ระวัง สึรึยะ ด้วย เพราะ เป็นตัวสำคัญเลยในการช่วยเราชนะ เข้าห้องน้ำให้พร้อม กินข้าวให้เรียบร้อยแล้วลุยเล้ย!

โดนสวนแทบจุก

แดชหลบบ่อยๆ ระวังด้วย =w=

ไล่เก็บทีละคนเรื่อยๆ ใจเย็นๆ

เหลือใครก็ได้คนสุดท้ายแล้วเก็บซะ (เหตุผลที่ให้ช่วยเพื่อนเพราะ ถ้าเหลือเราก็ ลุ้นหนัก หลายคนบางที่เลือดเหลือติ๊ดนึงด้วย =w=)

ก็จะมีฉากคุยแล้วก็ Fin ~~ =w=

จบแล้วยังไงต่อ ?
    แน่นอน ว่าปลดล็อค Story ฮารุฮิ จ้า !!

*ให้รูปของผมเห็นเป็นเลือก Story ฮารุฮิ แต่ยังมีอีก 2 คนเน้อ เดี๋ยวให้ดูว่าใคร ผ่านยังไงอีก =w=

แล้วก็ขอให้คนที่ กด Thk ให้คนอัพโหลดมีความสุขดั่ง พระเจ้าเน้อ ~~ =w=

ผมจะรอดุโพสก่อน ถ้ามาเยอะ จะทำฮารุฮิต่อ ถ้าไม่มี เหอะๆ ความหวังอยู่ที่มือท่านแล้ว =w=
    เอาล่ะจ้า ดันพร้อมต่อ ภาค 2 มาแล้วจ้า By KHR รึ Konata เน้อ =w=

Haruhi Story

Stage 1

ต่อจากเลย รึใครปิดเกมหลังจบเคียวแล้ว ก็กดเลือก ฮารุฮิ Story ได้เลย

เครื่องข้าพเจ้าพออ่าน JP ได้ แต่ก็ยังงงๆแหละ =w=

เริ่มฉากมาก็ง่ายแบบปกติครับ คงไม่มา 2 ต่อ 4 ตั้งแต่แรกหรอก -*-

ลุย!!

ไฟนอล์แอคแทค ไรด์!!

คอสตอนที่เก็บลูกแก้วได้ ฉากตอนงาน ร.ร. เน้อ =w=

จบจ้า

Stage 2
    คราวนี้มาตีกัน 3 ต่อ 3 ระวัง อย่าลืมว่าเราเป้นฮารุฮิแล้ว อย่าเผลอติดจำท่าเคียวล่ะ เดี๋ยวมึน เดี้ยงไม่รู้นา ~ =w=

เคียวลอยได้ !?

ระเบิดท่าใส่เลย นี่เป็นท่าตอนร่างคอส จะเอากีต้าร์ดีดใส่เป็นคลื่นเสียง โดนหมู่จ้า =w=

จบแล้วจ้า

Stage 3
    ด่านนี้มา 2 ต่อ 3 ครับ ระวังเจ๊ซึรึยะกับอาซาคุระไว้ดีๆ แกทั้งสองโกง + โหดหลายแท้ อ่อ ระวังอาซาฮินะไว้ด้วย(ผมน้ำตาล ญ)ระวัง Mikuru Beam กับท่าตอนแรกละกัน One Hit kill เน้อ =w=

นองเลือด -*-

บางทีก็พลาดอ่ะน้า

ระวังหน่อยก็เคลียร์ล่ะ

Final Stage
    เนื่องจากเป็นฉากสุดท้าย คราวที่แล้วมีตัวกวนอยู่ แต่คราวนี้ มันโหดร้ายมาก เพราะ “ไม่มีอาวุธให้ใช้เลยครับ!!” + ทั้งผมไม่ถนัดฮารุฮิด้วย มันทำโหดร้ายมากเลย แถม 2 – 4 ก็รากเลือด เพราะมีโคนาตะอยู่ด้วย ท่าของโคนาตะคือ บอลเกงกิรุ้งครับ เหอะๆ และอีกท่าตอนคอสคือ ฟันทะลวงตรงหน้าเราแล้วเฉียงกลับหลัง 45 องศาครับ ด่านนี้คือ ดวงล้วนๆ !! =w=

ซ่อยข้อยแน่!!

นี่แนะๆ ตายไปทีเซ่

จะตายแล้ว OwO

ข้าพเจ้าก็ตายเลย เศร้าดีแท้ TwT

ตายแล้วเล่นต่อได้เรื่อยๆนะครับ แต่ถ้าออกแล้วก็เล่นเนื้อเรื่องฮารุฮิใหม่แต่ต้นเลยนะ
    ***ฉากนี้ถ้ามีดวงพอควร เคียวจะใช้สุดยอดท่าไม้ตายฟาดกระเป๋าใส่ศัตรูครับ ซึ่งถ้าโดนจังๆคือ ถึงตายครับหรือปางตายครับ วัดดวงพอสมควร ส่วน /me เหอะ เหนื่อยว้อยยย!! TwT

ใครลากบทสรุปจากในนี้ไป ใส่ credit ว่า KHR รึ izumikonota ด้วยเน้อ
    Gotcha!! =w=
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 10th December 2011 เมื่อ 19:16

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    บะ บ้าเอ๋ย ถ้าลายเว้นไม่ใส่แว่นกดปิดไปแล้วนะเนี่ย (ผมไม่ได้โหลดนะ)

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันหน่อยยยยยยยยย ^^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆๆๆๆครับ T^T

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ฮารุฮิ 555 ดันครับ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันก่อนนอน ^^....

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    บร๊ะ คิดว่า 18+ ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมส์นี้ผมชอบคุณอาซาฮินะ มิคุรุ ^^ โคตรชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ขอดันหน่อยนะ ^^

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ช่วยดันให้ครับ T T

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันหน่อยนะครับ ^^

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    เจ้าของกระทู้ "บังคับ" เจิม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เด๋วโดนบีบคอ - -

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆๆหน่อยละกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆอีกๆๆๆๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    โหลดไปเล่น กับ จอย สนุกมากเกมส์ นี้ 55+

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แง่ว ไฟล์เสียโหลด มิ๊ได้

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winner3369 อ่านกระทู้
    แง่ว ไฟล์เสียโหลด มิ๊ได้

โหลดได้นะครับ ^^

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    โว้ว ผมมีอยู่ในเครื่องด้วยแหล่ะ แต่เล่นไม่เป็น -.-' พี่โหลดมา งง มากเลย เลยไม่ได้เล่น

ถ้าเล่่นแล้วสนุกมาบอกผมด้วยน้า เล่นยังไงก็บอกกันด้วยหล่ะ ขอบคุณค๊าบบ

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เคยเล่นหลายรอบเลยสนุกดี แต่ตอนโดน 3-1 อ่ะแพ้ตลอดเลยสู้ไม่ไหวจิงๆ
    ในโลกนี้ยังมีบางอย่างที่ยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อนมันเป็นสิ่งที่อ่อนโยนและหอมหวานบางทีถ้าสามารถมองเห็นมันได้ล่ะก็ทุกคนต้องอยากได้มันแน่นอนดังนั้นแล้วจึงยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อน

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไฟล์มันเสียจิงๆด้วย
    ในโลกนี้ยังมีบางอย่างที่ยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อนมันเป็นสิ่งที่อ่อนโยนและหอมหวานบางทีถ้าสามารถมองเห็นมันได้ล่ะก็ทุกคนต้องอยากได้มันแน่นอนดังนั้นแล้วจึงยังไม่เคยมีใครเห็นมันมาก่อน

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันๆๆครับ ผมก็ลองโหลด ยังได้อยู่เลย ^^

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    เจิมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

กล่าวขอบคุณ
    460
    75
    ดันหน่อยละกันๆๆๆๆๆๆๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ดันให้ และแถม มีด้านบนบอกผ่านไม่ได้เน้อ =w=

เนื้อเรื่องเคียว (ผมจะทำทีละโพสนะครับ เป็นวิธีผ่าน)

ปุ่มกด
    z = ตี หยิบของ / x = แดช กระโดด / c = ป้องกัน วางของ / v = ท่าพิเศษ ใช้ได้เรื่อยๆ แต่เก็จที่เป็นตัวเลข % ค่อยๆลด ตีด้วย Z / อาวุธ จะเพิ่มได้ / A + S = หันหน้า หลัง ของตัวละคร
    *z+v = ท่าไม้ตาย มี 2 แบบ คือ ปกติ ก็ ให้เก็จ 50 % และระหว่างที่อยู่สภาวะแปลงร่างพิเศษ (Cosplay) ก็จะเป็นอีกท่านึง ใช้ดูดีๆ ไม่มีล็อคเป้าเน้อ =w=

Stage 1

ง่ายๆ ครับ เริ่มมาก็แย่งลูกบอลสีรุ้ง แนะนำว่าให้ AI ตีกล่องเปิดดีกว่า เพราะจะปลอดภัยจากกับดัก และพยายามซัดศัตรูให้กระเด็นลงไปนอกเขต (คล้ายๆ DON ของ PS2 แหละ เลือดลดไวมาก) ระวังอย่าโดนรุม และพยายามช่วยเพื่อนบ่อยๆ เพราะถ้าเราชิงหลับก่อน ก็ต้องลุ้นอ่ะ =w= (แต่บางที AI ฝั่งเรามันก็ชนะนา)

จบอย่างง่ายดาย =w=

Stage 2

เครือๆ กับด่านแรกครับ แต่ต่างที่มีอาซากุระแหละ หลายคนคงทราบดีครับ =w= ระวังท่าไม้ตายของศัตรูด้วย ถ้าพลาดทีตายเน้อ ~

ลองใช้ท่าพิเศษดูบ้างซิ

จบง่ายๆ อีกแล้ว =w=

Stage 3

เจอกับ สึรึยะซังก็ระวังหน่อยคราวนี้ เพราะหนูคนนี้มีท่าที่ทำเราป่วนแทบตายเลยล่ะ อยู่ห่างๆ อาจใช้อาจวุธสวนกลับก็ได้ ระวังท่าไม้ตาย และ ช่วยเพื่อน เสมอ ก็ง่ายๆอีกล่ะเน้อ

สวนให้หนัก !

ระเบิดท่าได้ทำเลย อย่ารอ แต่ กะจังหวะระยะด้วย =w=

แล้วก็จบอย่างสวยงาม~~ =w=

มีต่อนะคร้าบ + ดันให้เลย เกมแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย izumikonata : 3rd December 2011 เมื่อ 15:45

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: