ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking เลื่อนเปิดเทอม 91 รร.ใน กทม. เป็น 13 ธ.ค.นี้

91 รร.ใน กทม. เลื่อนเปิดเรียน เป็น 13 ธ.ค.นี้

กทม. เผย 91 โรงเรียนในสังกัด น้ำยังคงท่วมสูง เลื่อนเปิดภาคเรียนจาก 6 ธ.ค. เป็น 13 ธ.ค. นี้ ขณะสอนชดเชยมีทั้งเสาร์-อาทิตย์

นางทยา ทีปสุวรรณ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เปิดเผยว่า ขณะนี้ยังมีโรงเรียนในสังกัดกรุงเทพมหานคร ที่ยังมีน้ำท่วมขังสูงอีก91 โรงเรียน ในพื้นที่ 10 เขต ซึ่งยังไม่สามารถเปิดเรียนได้ ในวันที่ 6 ธ.ค. จะเลื่อนไปเปิดเรียน วันที่ 13 ธ.ค. อาทิ สายไหม บางบอน ดอนเมือง หลักสี่

ส่วนกรณีการสอนชดเชย เนื่องจากมีการปิดภาคเรียนเป็นเวลานาน จากเหตุการณ์น้ำท่วมนั้น จะเปิดทำการเรียนการสอนชดเชยในช่วงเย็นวันธรรมดา ตั้งแต่เวลา 15.00 น. - 16.00 น. ตั้งแต่วันเปิดภาคเรียน จนถึงวันที่ 27 ก.พ. ปีหน้า สำหรับโรงเรียนที่เปิดภาคเรียน วันที่ 6 ธ.ค. กทม. โดยจะสอนชดเชยวันละ 5 ชั่วโมง ในวันเสาร์ เริ่มตั้งแต่วันที่ 10 ธ.ค. นี้ - 3 มี.ค. ปีหน้า ส่วนโรงเรียนที่เปิดภาคเรียน วันที่ 13 ธ.ค. จะสอนชดเชยวันละ 5 ชั่วโมง ในวันเสาร์ เริ่มตั้งแต่วันที่ 10 ธ.ค. - 3 มี.ค. ปีหน้า และวันอาทิตย์ ตั้งแต่วันที่ 18 ธ.ค. - 15 ม.ค.ปีหน้า (ยกเว้นวันอาทิตย์ที่ 1 ม.ค.)

เครดิส postjung.com

แล้ว ผม จะ ลอง ค้น หา อีกที่ ว่า Fake รึ ป่าว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมเปิดวันที่ 6 ก็เศร้า พออยู่แล้ว เทอม 2 เรียนวัน เสาร์ทั้งเทอมเลยย TT^TT

ปล. ผมสอบ 5-10 มีนา อะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    เอาเข้าไปเลือนไป ปีหน้าเลยดีกว่าไหม
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    เขาจะงอกเเล้ว!!!

ปล. สตรีวิทย์2 เปิด6ธ.ค.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrkak อ่านกระทู้
    ใคร สว2ครับ
    ผม สว2 ม1/11 เลขที่สุดท้าย
    ครูอุบลประจำชั้นครับ
    บอก
    อยากไปictม ปลาย
    เเอร์เย็นเล่นเกมได้ เเต่เดินไกล
    น้องเอ๋ย โรงเรียนนี้มีอะไรให้ทำมากกว่านั่งเล่นเกมเเอร์เย็นอีกเยอะ

ปล.คอมม.ปลาย เน่ามากอย่าเล่นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 30th November 2011 เมื่อ 19:46

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ร.ร. ผมจะเลื่อนรึเปล่าน่ะ ครูประกาศบอกวันที่ 6
    โอ้ปลาไหล~~!

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ไม่เอาโรงเรียนผมนะ T T
    ถ้าหยุดเเล้วไม่ต้องชดเชยก็ดี นี่ต้องชดเชยด้วยดิ อย่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เซงเหมือนกัน - -อยากเปิดเทอมโคตรๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6

Wink

ขอพูดประโยคสั้นๆว่า

"What the hell is this?"

แถม

คำแปล

โค้ด:
    กราบเท้าคุณแม่ที่เคารพผมได้ทำการเข้ารับการศึกษาต่อที่ร.ร.Cromatie High school ได้แล้วครับ ผมหวังว่าตอนนี้ผมจะต้องปรับตัวให้เข้ากับโรงเรียนนี้ให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้
    แต่...รอบๆตัวผมมีแต่คนน่าขนลุก,น่ากลัวและผมจึงสติแตก

แก๊ก~....เฮือก! แก๊กๆ....

โอ๊ะโอ เอ่อ...ขอบใจนะ (อืมบางทีหมอนี่ก็ไม่แย่เท่าไหร่แฮะ) แก๊ก~ ปัง!! จ๊าก!!

เขา...กิน...ดินสอ....ตรู เขากินดินสอตรูเรอะ? (ทำหน้าเท่) 

นั้น...นั้นมันไม่ปกติแล้วหมอนี่มันกระเพาะเหล็กหรือไงกัน?
    ป.ล. อยากให้ มีร.ร.แบบนี้มากมาย = ="

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ผมขอเปิดวันที่6เถอะครับไม่อยากเรียนชดวันอาทิตย์

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ผมทำงานอยู่วิทยาลัยแห่งหนึ่ง

ชดเชยวันเสาร์ เป็นเวลา 5เสาร์(5อาทิตย์)

ซึ่งผมต้องอยู่เวรเฝ้าห้อง วันอาทิตย์ด้วย (Support นักศึกษาภาควันอาทิตย์)

อาทิตย์ไหนอยู่เวร ก็เท่ากับว่า ทำงานติดต่อกันไม่ได้หยุดเป็นเวลา 13 วันเลยทีเดียว !!

เหนื่อย เพลีย

แทบจะลืมเกมไปเลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สำหรับใครบางคน

ที่คิดว่า "เลื่อนไปเหอะ กูจะได้หยุดเยอะๆ"

จงอย่าดีใจไป

เพราะคุณต้องเจอ

"ชดเชยมหาโหด"

5 5 5+

เรียนกันแบบแทบจะไม่มีวันหยุดกันเลยทีเดียว . . .

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    พระโขนงพิทยาลัย เลื่อนไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คิดถึง T^T !!!

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ใคร สว2ครับ
    บอก
    เเอร์เย็นเล่นเกมได้ เเต่เดินไกล

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    145ร.ร.จมน้ำ6ธ.ค.เปิดเทอมไม่ได้
    สพฐ.ประกาศรายชื่อ ร.ร.ใน 5 จังหวัดถูกน้ำท่วมขังสูงเปิดเทอม 6 ธ.ค.ไม่ได้ เบื้องต้นมี 145 ร.ร. ด้าน “ สุรพงษ์ “ รมช.ศธ. เผย ร.ร.ใน ปทุมธานี เสียหายเกือบ 500 ล้านบาท
    30พ.ย.2554 นายพิษณุ ตุลสุข รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (รอง กพฐ.) เปิดเผยว่า สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั้ง 12 เขต ใน 5 จังหวัดที่ยังมีน้ำท่วมขัง คือ กทม. นนทบุรี ปทุมธานี นสครปฐม และสมุทรสาคร
    ได้ทยอยส่งรายชื่อร.ร.ที่ไม่สามารถเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2554 ได้ในวันที่ 6 ธ.ค. มาแล้ว เบื้องต้นมีจำนวน 145 โรง อย่างไรก็ตาม ยังเหลือเขตพื้นที่การศึกษาอีก 5 เขต ยังไม่ได้ข้อมูลมา ส่วนรายชื่อ ร.ร.ทั้ง 145

[ข่าวจากคมชัดลึก กดไปดูรายชื่อโรงเรียนได้เลยครับ

ถึงจะไม่มีโรงเรียนผม แต่กาญจนาศาลายาท่วม แสดงว่า น้ำยังไม่แห้ง ผมก็เข้าไปเรียน กทม.ไม่ได้ อำเภอนครชัยศรี ก็ยังท่วมทางอยู่ ไปไม่ได้อีก

ทางบางแค บางบอนก็ยังท่วม ก็ไปไม่ได้ เห็นคนขับรถตู้บอกต้องอ้อมไปทางพระราม 2 ไกลมาก - -* ค่ารถตู้ประจำทางจากเดิม35 บาท ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 150บาทเท่ากับว่า ไปกลับค่ารถ 150*2+ค่าข้าว+ค่ารถเมล์เล็กน้อย=400+ ตาย...
    ไปโรงเรียนวันละ400 พ่อแม่จนกันพ่อดี ไม่ไหว ถ้าน้ำแห้งก็ไปทางประหยัดได้ แต่น้ำมันท่วมก็ไปทางประหยัดไม่ได้ ทางประหยัดค่ารถ 100ไปกลับยังเหลือ - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun_ : 30th November 2011 เมื่อ 18:45
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    กทม. มีแค่นี้เองครับไหน 91ร.ร.

ร.ร.ราชวินิตบางแคปานขำ ร.ร.นวลนรดิศวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก ร.ร.ทีปังกรวิทยาพัฒน์(ทวีวัฒนา) ร.ร.ไทยรัฐวิทยาเฉลิมพระเกียรติ และ ร.ร.ราชวินิตประถมบางแค

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrkak อ่านกระทู้
    ใคร สว2ครับ
    บอก
    ถ้ามีเกมไปลงเองอ่ะนะ
    จะว่าไปรุ่นผมก็ลงDotAไว้แล้วแหละ
    (ทำไมถึงแน่ใจน่ะเหรอว่ารุ่นผม เพราะผมเป็นรุ่นแรกที่ได้ใช้ ICT ม.ปลาย แต่จบมาแล้ว)

โอ้ทะเลแสนงาม

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    ร.ร. ศรีอยุธยา ของจขกท. เลื่อนไหมครับ
    Be long to CFC

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อยากเลื่อนมั้งแต่โณงเรียนดันเป็นปากเกร็ด

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เสา อาทิตย์ หรอ อย่างงี้ก็ได้มีเวลากับแฟนมากขึ้นสิ 555555