ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458

Cool บร๊ะ !! Occupy Flash รณรงค์การเลิกใช้ Adobe Flash

เชื่อว่าปัจจุบัน หน้าเว็บไซต์ต่างๆมักจะมีส่วนประกอบของ Flash กัน ไม่ว่าจะเล็กจะน้อยยังไงก็ตาม เนื่องด้วยความที่เทคโนโลยีมันอยู่มานาน แถมการใช้ประโยชน์ก็กว้างขวางมากๆ ทำให้มันยังเป็นที่นิยมอยู่ ถึงแม้จะมีปัญหาเรื่องการกินสเปกเครื่องมากๆ และบั๊กรวมไปถึงช่องโหว่ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ ก็ตาม แต่ในปัจจุบัน HTML5 ก็เริ่มเข้ามามีบทบาท และอยู่ในช่วงของการพิสูจน์ตนเองอยู่ ทำให้มีหลายๆคนตั้งความหวังว่า Adobe Flash จะตายไปเสียที และยังมีการตั้งเพจเพื่อรวบรวมคนที่ต่อต้านการใช้ Flash ขึ้นมาอีกด้วย อย่างล่าสุดก็มีเพจ Occupy Flash ขึ้นมา มีการประกาศเจตนารมณ์ชัดเจนว่าไม่ต้องการ Adobe Flash อีกต่อไป และยังเชิญชวนให้ผู้ที่มีความเห็นตรงกัน ลบ Adobe Flash ออกจากเครื่องของตัวเองอีกต่างหาก โดยบอกไว้ด้วยว่าอาจจะเกิดความไม่สะดวกในการใช้งานบางเว็บเล็กน้อย ทั้งนี้เพื่ออนาคตที่ดีขึ้นในการใช้งาน บางครั้งก็ต้องมีการเสียสละกันเล็กๆน้อย — เล่นซะอย่างกับจะเรียกร้องอิสรภาพกันเลยทีเดียว

ซึ่งต่อมาไม่นานก็มีเว็บที่ต่อต้าน Occupy Flash ขึ้นมา นั่นคือ Occupy HTML ที่จุดประสงค์หลักคือต้องการให้คนใช้ Adobe Flash กันต่อไป ซึ่งธีมของเว็บทั้งสองเหมือนกันเป๊ะๆ ราวกับว่าทีมที่ทำเป็นทีมเดียวกันเลยก็ไม่ปาน เผลอๆ เขาอาจจะเป็นทีมเดียวก็เป็นได้นะเนี่ย อิอิ

ที่มา : notebookspec

MonsterCat

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ทำไมถึงไม่อยากให้ใช้แฟรชล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    พวกเรียกร้องความสนใจครับ

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ทำซะเวอร์เลยก็แค่โปรแกรมนึง

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เป็นพวกเดียวกันกับแอปเปิ้ลรึเปล่า ไม่ชอบใช้ Flash Player ให้ไปใช้ HTML5 แทน

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จะว่าดีก็ดีนะครับ (สำหรับคนมีคอมรุ่นเก่าเเล้ว) เพราะมันกระตุกจริงๆ คอมผมถ้าเล่นเกมเเฟรช จะดู youtube พร้อมกันไม่ได้ มันจะกระตุก เเต่ข้อเสียก็มีอะนะ ในเรื่องของตัวบริษัทเองนะเเหละ อุตส่าห์อยู่มานาน พัฒนามาจนถึงภาพเป็น 3D ที่สวยพอสมควร เเละผมก็เคยเเข่งทำ Flash ได้ที่ 1 ระดับอำเภอด้วยอะนะ (ไม่ได้อวดหรืออะไรนะ)

เเต่ผมว่าคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ส่วนใหญ่ ไม่งั้นก็ ทั้งหมดทุกเว็บอะ ต้องใช้ Flash ทั้งนั้น รวมทั้ง youtube ด้วย น่าจะเป็นเรื่องยากนะ ที่จะไม่ให้มีอีกอะ (สงสัยคอมคนต่อต้านมันเก่าเเล้ว)

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    แย่ละซิ ยกเลิกมา แล้วโปรเจค ผมจะทำอะไร ยิ่งไม่มีอะไรในหัวด้วย กะว่าจะทำ flash ล๔กเดียว แบบนี้ โดนหนักแน่ คุณ มันยกเลิกไปแล้ว แล้วคุณยังจะทำอีกเหรอ เอ้า กรรมแล้วไง

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว ว่าแต่มันจะยกเลิกได้จริงๆเหรอครับ อย่าพึ่งเลยนะ ขอผมได้ทำโปรเจค ปีหน้าเสร็จก่อนเหอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    Flash ถ้าคอมไม่เเน่จริงกระตุกมาก อีกอย่างช่องโหว่มันเยอะมากครับ

ถ้าHTML5 มันเล่นเกมส์เฟลชเเทนได้ +ไม่กระตุกด้วย ผมว่าพวกเราควรจะไปใช้ HTML5ครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    Flash ถ้าคอมไม่เเน่จริงกระตุกมาก อีกอย่างช่องโหว่มันเยอะมากครับ

ถ้าHTML5 มันเล่นเกมส์เฟลชเเทนได้ +ไม่กระตุกด้วย ผมว่าพวกเราควรจะไปใช้ HTML5ครับ
    ถูกมากๆคับ เครื่องCOLO ผมโดนประจำ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    flash ตอนนี้ก็ใช้กันอยู่เยอะมากๆ ถ้าไม่ได้ลงไว้นี้ตายห่าดูอะไรแทบไม่ได้ แล้วจะไม่ให้ใช้เนี้ยนะ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ถึงจะไม่มีกลุ่มคนพวกนี้ ยังไงในอนาคต Flash มันก็ต้องตายอยู่ดี
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!