ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

ความไหลลื่นของ VIDEO HD "Splash PRO"

คือว่าความแตกต่างของการดูหนังในคอมเช่นไฟล์ .kmv ไม่ว่าจะ Fps 23.97 มันแตกต่างจากที่ดูในทีวีพลาสม่า HD ที่เล่นวีดีโอ Fps 23.97เหมือนๆกันแต่มากจากเครื่องบูลเรย์นะไม่ใช่คอม

จึงทำให้เกิดความแตกต่างขึ้น แต่ในคอมเนี่ยสิ อาการหนัก ไม่เหมือนดูในบูลเรย์+จอทีวีใหญ่ๆเลย ง่ายๆภาพไม่ไหลลื่น

ใครพอจะอธิบายได้บ้าง หรือว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรดูถึงลื่นตาครับ

-CoreAVC 2.5.5 ทดลองแล้ว ดีขึ้นแต่ไม่เหมือน..
    -KM Player แจ่มดูง่ายแต่ไม่เหมือน
    -Powerdvd11 แจ่มกว่าเดิม ลื่นมาก แต่ก็ไม่เหมือน - -

หน้าจอผม 21.5 LED ของ PC ครับ

*ใครพอจะอธิบายได้บ้าง หรือว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรดูถึงลื่นตาครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พอดีว่าลอง Splash PRO ไปที่เรียบร้อย ขอบอกได้ว่า ลื่นสุดๆๆไม่มีโปรแกรมที่เคยดูมาลื่นได้้เท่านี้

ไม่ว่าจะ KM Player หรือ PowerDVD ชิดซ้ายตกขอบไปเลย..

โปรแกรมนี้ เสมือนคุณดูหนังHD blu-ray กับหน้าจอ Full-HD ที่ผมถามหาก่อนหน้านั้นในข้อความข้างต้นครับ

ใครอยากได้
    จิ้มเอาเลย..

ลองดูแล้วจะติดใจ ต้องปรับSetting นิดหนึ่งด้วยครับเพื่อความสวยงามและความไหลลื่น จะมีแถบเมนูด้านบนเอาเมาส์เลื่อนไปจะเจอเมนู playback.opt

แล้วลองตามภาพ..

ปล. ดูหนังพลินเลยคราวนี้ .Kmv หรือไฟล์ต่างๆ เพิ่มอารมณ์ดูหนังขึ้นเยอะเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DkTaP82 : 19th July 2011 เมื่อ 20:45
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ไม่รู้อ่ะครับ ของผม CY-DVD 11 Ultra ก็ OK ลื่นตอนที่คนมันน้อยน้อยอ่ะ ตอนไหนที่ชุลมุนอ่ะ ก็ปกติไม่ลื่นอ่ะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28601451

ทำตามในนี้ดู ผมใช้อยู่ลื่นดีภาพสวย

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    splash pro จัดไป
    แต่ปัจจัย ลื่น นั้นไม่ได้อยู่ที่โปรแกรมเท่านั้นครับ

อยู่ที่ Hardware เราด้วย
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ลองเปิด MKV ใน PowerDVD สิครับ แล้วเอาไปเทียบกับ KMplayer มันต่างกันยังไง ครับ ลองดูแล้วจะรู้สึก !! สุโก่ย

ภาพไหลลื่นดูสะอาดตา มากๆ
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    Splash PRO สุดยอครับ......... ใครอยากดูหนังลื่นๆเอาเลย..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"