ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ช่วยทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

ช่วยทีครับ

พอผมเข้า วินโดว์ ตามปกติแล้วพอจะเข้าหน้า Welcome มันก็มี บลูสกีนขึ้นมา

ข้อความยาวมากกกก

ขอสรุปนะครับมันว่า

*** STOP 0x0000007E (0xc0000005, 0x9103106D, 0x8BB5F894, 0x8BB5F590)

พร้อม

Disable BIOS Memory

แก้ยังไงครับ

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2
    ขอถามนะครับ ว่ามีไวรัสหรือเปล่า ถ้าคุณแน่ใจว่าอัพเดทบ่อยๆและ Anti-Virus ของคุณแน่พอก็ตัดปัญหานี้ออกไป และกลับมาดูอาการที่วินโดวน์ ว่าวินโดวน์มีปัญหาหรือเปล่า? ลองเข้า Safe Mode ดูครับ

และถ้ายังสงสัยอะไรอีก ลองดูที่เคสของท่านดู การ์ดจอที่ท่านใช้เป็นออนบอร์ดหรือ GPU และท่านใช่วินโดวน์อะไรด้วย ถ้ามันฟ้าไม่ซ้ำจุดอาจเป็นที่เมนบอร์ด แต่ถ้าฟ้าจุดเดิมให้ดูที่วินโดวน์เอานะครับ

ไวรัสน่ะ! อัพเดทก็ไม่ได้ สแกนไปก็ไม่หาย ทำไงดี! <<< ผมมีวิธีแก้ครับ เอาไว้ถ้าเจอปัญหานี้ก็ PM มาบอกผมละกัน

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Apem 5-5
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dart12345 อ่านกระทู้
    เช็คแรมลองดูครับ ของผมเคยเป็น ถ้าของคุณ ใส่แรม 2ตัวให้เช็คดูบางทีอาจจะเสียตัวใดตัวหนึ่งลองถอดดูใส่แล้วลองเปิดเครื่องทีละตัวว่าผ่านไหม ลองดูนะครับ
    เสริมๆ ตอนถอดออกมาเอายางลบ ลบ ตรง ขั่วทองแดงด้วย จะดีมากครับ