ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ทำไมเล่น Assassin's Creed แล้วกระตุก

เดิมทีนั้นผมเล่นได้ ไม่กระตุกอะไรเลย แต่พอเปลื่ยนวินโดจาก7 32บิทเป็น 7 64บิท แล้ว พอจะเล่นเกมที่ไรมันก็กระตุกตลอดเลยอ่าครับ แม้แต่ฉากเมนูยังกระตุกเลย - -*
    และ เป็น กับ เกมนี้ ทุกภาค เลย อ่า ครับ เกมอื่น เล่น ได้ ไม่มี ปัญหา อะไร เลย
    ผมจึงอยากจะทราบว่า ปัญหานี้จะ แก้ ได้ อย่าง ไร ครับ คือว่าอยากเล่นมากๆ เลย

ส่วนสเปคคอมผมคือ
    Intel Core i5-560M processor 2.67GHz
    4096MB DDR3 1066MHz SDRAM
    NVIDIA GeForce GT330M with 1GB up to 1786MB
    แต่เป็นโน๊ตบุ๊คนะครับ

ปล.มือใหม่หัดตั้งกระทู้ถามนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบล่วงหน้าด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ไม่ครับ ที่ ผมสงสัย ก็ คือ ก่อนที่ จะ ลง วินโด 7 64บิท(ตอนเป็นวินโด 7 32บิท) ยังเล่นได้ลื่นสุดๆอยู่เลย แต่ พอ เปลื่ยนวินโดเป็น7 64บิท มัน กลับ กลายเป็นกระตุกเป็นอย่างมากเลย(คล้ายๆกับหน้ามือกลายเป็นหลังมือไปเลย) นิ คือ สิ่งที่ผมสงสัยว่ามันเป็นสาเหตุมาจากอะไรอ่าครับ

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมทำตามวิธีนี้ครับ

นีเลย ลงยัง ครับ

http://www.rlslog.net/assassins-cree...pdate-skidrow/

วิธีเข้าเกมส์ หลังจากลง Crack 1.01 แล้ว
    แครกนี้แก้ตัว Desmond Journey แล้ว
    1.โหลด Update crack 1.01 แล้วแตกไฟล์ให้เรียบร้อย จะได้ ac_revelations_1.01_eu.exe และ โฟลเดอร์ SKIDROW
    2.install ตัว ac_revelations_1.01_eu.exe
    3.ก็อบใน โฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางทับ ในที่ลงตัวเกมส์
    4.เข้าไปที่ X: \ Assassins Creed Revelations \ orbit \ 40 แล้วก็อบไฟล์นั้น ให้หมด(ไฟล์ save games)
    5.นำไปวางที่ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    6.กดเริ่มเกมส์
    7.Username : SKIDROW ( ปล่อยไว้ ไม่ต้องแก้)
    8.พิมพ์ Password อะไรก็ได้ แล้วกด Remember me
    9.กด ปุ่ม play
    10.และสุดท้าย สามารถเล่น save games เดิมได้

ผมลงแล้วหายกระตุกเลย
    .::: Jokergame th.com :::.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ การแนะนำวิธีในภาคrevelations แล้ว ถ้าเป็นภาค2กับBROTHERHOODละครับ ผมจะต้องทำยังไง

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    กราฟฟิคนี่ปรับเหมือนกันรึเปล่าครับ 32 กับ 64 หรือถ้าอีกปัจจัยที่ทำให้กระตุกคือเครื่องร้อนครับ เป็นปัญหาสามัญประจำเครื่องเลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oNiChoLaZo อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ การแนะนำวิธีในภาคrevelations แล้ว ถ้าเป็นภาค2กับBROTHERHOODละครับ ผมจะต้องทำยังไง
    ภาค2นี่เล่นลื่นดี ครับ

แต่ภาคBROTHERHOOD ยังกระตุกนิดหน่อย

ต้องหาพาส Update แบบภาคrevelations นี้ ครับ

เพราะว่าตัวเกมบอกกินสเปคแค่ 512gb เรามีการจอ 1gb

ก็หน้าจะเล่นได้แบบลื่นหัวแตกตายไปเลย

ตัวเกมมีปัญหาแน่ ต้องพาสUpdateแก้ไข ตัวเกมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    หรือว่ามันเป็นเพราะ ผม ลง วินโด7 64บิท มันก็เลยมีปัญหาอาการ กระตุก อ่าครับ ส่วนแก้ไข ผม พยายามแก้ไขมานานแล้วนะครับ สำหรับ 2 ภาค นี้ แต่ สุดท้าย ผล ก็ คือ ยังกระตุกเหมือนเดิม อ่า ครับ

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ไม่เกียวนะครับ ลง วินโด7 64บิท จะทำให้เครื่องดีกว่าลง 32bit แน่นอนครับ

ลงวินโดเองหรือลงร้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    ไม่เกียวนะครับ ลง วินโด7 64บิท จะทำให้เครื่องดีกว่าลง 32bit แน่นอนครับ

ลงวินโดเองหรือลงร้านครับ
    ลงเองครับ พอดี ไม่ค่อยมีเวลาว่างไปลงร้าน อ่า ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดูจากอาการแล้ว น่าจะเป็นที่การ์ดจอน่ะครับ
    เพราะว่าเป็นหลายเกมส์

ลอง UPDATE Physx กับ Driver การ์ดจอดูครับ
    น่าจะได้

แล้วก็อย่าลืมลง Update crack skidrow v1.01 ด้วยน่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ลองปิดโปรแกรมเบื้องหลังให้หมดดูครับ รวมถึงพวกของตกแต่งหน้าจอด้วย ให้ ram เหลือให้มากที่สุด เกมนี่กิน ramเครื่อง ram การ์ดจอพอควร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lagoon5566 อ่านกระทู้
    ผมทำตามวิธีนี้ครับ

นีเลย ลงยัง ครับ

http://www.rlslog.net/assassins-cree...pdate-skidrow/

วิธีเข้าเกมส์ หลังจากลง Crack 1.01 แล้ว
    แครกนี้แก้ตัว Desmond Journey แล้ว
    1.โหลด Update crack 1.01 แล้วแตกไฟล์ให้เรียบร้อย จะได้ ac_revelations_1.01_eu.exe และ โฟลเดอร์ SKIDROW
    2.install ตัว ac_revelations_1.01_eu.exe
    3.ก็อบใน โฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางทับ ในที่ลงตัวเกมส์
    4.เข้าไปที่ X: \ Assassins Creed Revelations \ orbit \ 40 แล้วก็อบไฟล์นั้น ให้หมด(ไฟล์ save games)
    5.นำไปวางที่ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    6.กดเริ่มเกมส์
    7.Username : SKIDROW ( ปล่อยไว้ ไม่ต้องแก้)
    8.พิมพ์ Password อะไรก็ได้ แล้วกด Remember me
    9.กด ปุ่ม play
    10.และสุดท้าย สามารถเล่น save games เดิมได้

ผมลงแล้วหายกระตุกเลย
    ผมโหลดไม่ได้อะคับ