ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295

Angry ผู้สร้างบ่น "The Witcher 2" มียอดโหลดบิตกว่า 4.5 ล้านครั้ง

::: ผู้สร้างบ่น "The Witcher 2" มียอดโหลดบิตกว่า 4.5 ล้านครั้ง :::

ประธานสตูดิโอ CD Projekt ผู้ต่อต้านระบบ DRM ออกมาแสดงความไม่พอใจที่ตัวเกมแอ็คชั่นอาร์พีจีภาคต่อ "The Witcher 2: Assassins of Kings" ทำยอดขายไปได้เพียงแค่ 1 ล้านชุด แต่กลับมียอดดาวน์โหลดแบบผิดกฏหมายสูงกว่า 4.5 ล้านครั้ง

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ก่อนหน้านี้สตูดิโอ CD Projekt เคยออกมาแสดงความเห็นเกี่ยวกับระบบการจัดการสิทธิ์ของผู้ใช้ข้อมูลที่อยู่ในรูปแบบดิจิตอล (Digital Rights Management หรือ DRM) ว่ามันเป็นเรื่องง่ายที่จะหลบเลี่ยงการละเมิดลิขสิทธิ์แล้วท้ายที่สุดผลเสียก็ตกไปอยู่ที่เหล่าผู้บริโภคแผ่นถูกกฏหมาย ระบบนี้มันอาจทำให้เหล่าผู้จัดจำหน่ายเกมรู้สึกอุ่นใจ แต่มันจะส่งผลตรงกันข้ามกับเหล่าผู้บริโภค มันเหมือนกับขับไล่พวกเขาให้หันไปหาแผ่นละเมิดลิขสิทธิ์แทน และยังได้แนะค่ายเกมต่างๆให้หาวิธีอื่นที่ดีกว่าในการดึงดูดความสนใจเหล่าเกมเมอร์ให้มาซื้อแผ่นถูกลิขสิทธิ์

ซึ่งหลังจากที่เกมแอคชันอาร์พีจีภาคล่าสุดของสตูดิโอ "The Witcher 2: Assassins of Kings" ออกวางจำหน่ายลงบนเครื่องพีซีไปเมื่อวันที่ 17 พฤษภาคมที่ผ่านมา และได้รับเสียงตอบรับที่ดีกว่าภาคแรกมากทั้งจากคอเกมและสื่อวิจารณ์ แต่ทว่ากลับมียอดขายจนถึงตอนนี้เพียงแค่ 1 ล้านชุดเท่านั้น

ล่าสุดวันนี้ทาง "มาร์ซิน ไอวินสกี้" (Marcin Iwinski) ซีอีโอและผู้ร่วมก่อตั้งสตูดิโอ CD Projekt ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านเว็บไซต์ PC Gamer ระบุว่าเขาได้จับตาดูตัวเลขยอดดาวน์โหลดบิตทอเรนท์ และได้ประมาณการว่าตัวเกมแอคชันอาร์พีจีภาคล่าสุดของบริษัท "The Witcher 2" ถูกดาวน์โหลดแบบผิดกฏหมายไปเป็นจำนวนมากกว่า 4.5 ล้านครั้ง แถมยังบอกด้วยว่าตัวเลขยอดดาวน์โหลดจริงอาจสูงกว่านี้มากนัก อย่างไรก็ตาม ไอวินสกี้ ยังคงยืนกรานไม่ยอมใช้ระบบ DRM เหมือนกับค่ายเกมใหญ่ๆ

"ยังไงซะระบบ DRM มันก็ไม่เวิร์ค ถึงแม้คุณจะพยายามป้องกันมันแค่ไหนไม่นานมันก็จะถูกแคร็กอยู่ดี อีกทั้งตัวระบบ DRM เองก็สร้างปัญหาแก่เหล่าผู้เล่นแผ่นลิขสิทธิ์ที่ซื่อสัตย์ ผู้คิดว่าเกมของคุณคุ้มค่ากับเงินทุกบาททุกสตางค์ที่เสียไป แล้วทำไมคุณต้องไปทำให้ชีวิตของพวกเขาเหล่านี้ต้องลำบากมากไปกว่าเดิมด้วย มันฟังดูตลกที่ระบบ DRM เป็นวิธีแก้ปัญหาที่ค่ายเกมใหญ่ๆนิยมใช้กัน ผมเชื่อมั่นว่าเหตุผลหลักที่อุตสาหกรรมเกมได้ละเลยมองข้ามสิ่งที่ผมพยายามบอกจนถึงวันนี้นั้นเนื่องจากพวกเขาไม่ยอมฟังเพราะพวกเขาไม่สนใจอะไรทั้งสิ้นตราบใดที่ตัวเลขรายได้ของบริษัทยังคงเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ พวกเขาก็จะไม่เปลี่ยนแปลงอะไร" ไอวินสกี้ กล่าว

เกม "The Witcher 2: Assassins of Kings" จะวางจำหน่ายบนเครื่อง Xbox360 ในช่วงไตรมาสแรกของปี 2012 อีกทั้งตอนนี้สตูดิโอ CD Projekt ก็กำลังอยู่ในช่วงของการพัฒนาโปรเจกต์เกมใหม่ระดับ AAA ถึงสองเกมด้วยกันโดยมีกำหนดวางจำหน่ายในปี 2014 และ 2015

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมทีมงานจาก GAMER UNLEASHED [TH] น้องใหม่ครับ
    ติดต่อผมได้ที่ Email : dnk_dnk_23@hotmail.com

Credits:http://www.manager.co.th/game/viewne...=9540000153138

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manthai : 2nd December 2011 เมื่อ 00:34

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    เป็ดเซ็งมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    โหลดบิต4.5ล้าน
    โหลดมีเดียไฟร์ คง 10 ล้าน

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ช่วยๆซื้อของแท้กันมั้งเน้อ สงสารคนที่เขาพัฒนาเกมมาให้เราได้เล่นๆอยู่ทุกวันนี้ ^^

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมซื้อเเท้ครับ พี่ CD Projekt ครับ ใครที่ไม่ซื้อเเท้ เเล้วจะมาบ่นทีหลัง ว่าทำไมเกมส์ไม่ลง PC หรือทำไมยกเลิก การผลิต ไม่ดีนะครับ สนับสนุนเเท้หน่อย ถ้าคุณถูกใจ

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    ใช่ โหลดนานซะด้วย!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ่านแล้วรู้สึกผิดเลยกรู ใครมีรายละเอียดสถานที่ขาย ราคาให้หน่อยจิ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    นี่ยังไม่นับพวกเว็ปฝากไฟล์ที upload ไฟล์ไว้อีกมากมายมหาศาลอีกนะครับ แต่ละไฟล์จะมียอดคน Download กี่ครั้งอีก อีกหน่อยถ้าเถื่อนเยอะๆแบบนี้ค่ายเกมส์ส่วนใหญ่คงหันไปทำให้กับเครื่อง console ดีกว่ามาเสียเวลากับ PC ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงเหลือแต่เกมส์แนว RTS ละมั้งครับที่จะอยู่คู่กับ PC ปัจจุบันเกมส์ platform PC ก็น้อยลงเรื่อยๆเพราะสาเหตุของการละเมิดลิขสิทธิ์เมื่อนั้นชาว PC gamer คงเศร้าไปตามๆกัน อุปกรณ์ Hardware ต่างๆก็ขายออกได้น้อยลงเพราะไม่มีเกมส์ที่ต้องการทรัพยากรเครื่องสูงมากนักเนื่องจากไม่มีเกมส์พอร์ทลงให้กับ PC นอกซะจากว่าจะมีเทคโนโลยีการจัดการตัวไฟล์ข้อมูลที่มีการป้องกันการคัดลอกข้อมูลระดับสูง โดยส่วนตัวผมคิดว่าอีกหน่อยคงมีเทคโนโลยีตัวนี้ออกมาแน่นอนแต่ก็คงต้องใช้เวลาในการวิจัยและพัฒนาอยู่พอสมควรเลยทีเดียว แตยังไงซะเชื่อว่า PC ก็ยังมีเกมส์ดีๆใหม่ๆมาป้อนให้กับตลาดอยู่อย่างไม่ขาดสายละครับ เพราะบางเกมส์เล่นในเครือง console ไม่สนุกเท่าใน PC ยัไงซะก็ก็สนับสนุนแผ่นแท้ให้กับผู้ผลิตเค้าบางก็ดีนะครับ ไม่ใช่ว่าโหลดเถื่อนมันไปซะทุกเกมส์

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    โอ๋ๆๆๆ น่าสางสารจัง เกมส์PCก็แบบนี้ละทำใจเถอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    นี่ยังไม่นับพวกเว็ปฝากไฟล์ที upload ไฟล์ไว้อีกมากมายมหาศาลอีกนะครับ แต่ละไฟล์จะมียอดคน Download กี่ครั้งอีก อีกหน่อยถ้าเถื่อนเยอะๆแบบนี้ค่ายเกมส์ส่วนใหญ่คงหันไปทำให้กับเครื่อง console ดีกว่ามาเสียเวลากับ PC ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงเหลือแต่เกมส์แนว RTS ละมั้งครับที่จะอยู่คู่กับ PC ปัจจุบันเกมส์ platform PC ก็น้อยลงเรื่อยๆเพราะสาเหตุของการละเมิดลิขสิทธิ์เมื่อนั้นชาว PC gamer คงเศร้าไปตามๆกัน อุปกรณ์ Hardware ต่างๆก็ขายออกได้น้อยลงเพราะไม่มีเกมส์ที่ต้องการทรัพยากรเครื่องสูงมากนักเนื่องจากไม่มีเกมส์พอร์ทลงให้กับ PC นอกซะจากว่าจะมีเทคโนโลยีการจัดการตัวไฟล์ข้อมูลที่มีการป้องกันการคัดลอกข้อมูลระดับสูง โดยส่วนตัวผมคิดว่าอีกหน่อยคงมีเทคโนโลยีตัวนี้ออกมาแน่นอนแต่ก็คงต้องใช้เวลาในการวิจัยและพัฒนาอยู่พอสมควรเลยทีเดียว แตยังไงซะเชื่อว่า PC ก็ยังมีเกมส์ดีๆใหม่ๆมาป้อนให้กับตลาดอยู่อย่างไม่ขาดสายละครับ เพราะบางเกมส์เล่นในเครือง console ไม่สนุกเท่าใน PC ยัไงซะก็ก็สนับสนุนแผ่นแท้ให้กับผู้ผลิตเค้าบางก็ดีนะครับ ไม่ใช่ว่าโหลดเถื่อนมันไปซะทุกเกมส์
    ต้องลอง ให้ไม่มีเกมลง PC ซัก5ปี พวกโหลดจะได้รู้สึก!!!

ปล. PC เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่น เล่นเเค่เฟส ส่วนตัวผมอุดหนุนเเท้ 3DS

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    น่าสงสาร =_= โหลดกัขนาดนั้นเลยเรอะแท้จะถึงร้อยล้านแผ่นไหมนั่น(หรือถึงหว่า)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ต้องลอง ให้ไม่มีเกมลง PC ซัก5ปี พวกโหลดจะได้รู้สึก!!!

ปล. PC เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่น เล่นเเค่เฟส ส่วนตัวผมอุดหนุนเเท้ 3DS
    ผมเห้นด้วยครับ อีกหน่อย คนเล่นpcจะไม่มีเกมส์เล่น ละจะมาบ่นว่า pcลูกเมียน้อย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เดี๋ยวจะเหมือน Ubisoft กับเกมส์ ghost recon future soldier ที่ไม่ลงให้กับ PC เพราะสาเหตุ เกมส์ copy บน PC มีเยอะ หุหุ น่ากลัว เด๋วจะพาลไป Far Cry 3 กับ Rainbow 6 Patriots เอาล่ะก็ยุ่งเลยล่ะ หุหุ ^^

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ยอดน่าจะมาจาก thepiratebay แหงๆ

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ก็ว่าทำไมเกมส์ดีๆไม่ยอมเอามาลง PC 5555555+
    Rock and roll Fuxk กระแส

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ลองไม่ลง พีซี ซักปีสองปีดูซิ.....เดี๋ยวคอนโซลก็มียอดดาว์นโหลดสูงกว่าขายแผ่นเองแหละ....ต่อให้ระบบป้องกันดีแค่ไหนก็ไม่รอดหรอก

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ลองไม่ลง พีซี ซักปีสองปีดูซิ.....เดี๋ยวคอนโซลก็มียอดดาว์นโหลดสูงกว่าขายแผ่นเองแหละ....ต่อให้ระบบป้องกันดีแค่ไหนก็ไม่รอดหรอก
    ตอนนี้ก็โหลดเยอะเหมือนกันนั่นละ คอนโซน

แต่ยอดขายก็ได้มาจาก คอนโซน มากกว่า พีซี นิ..~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ต่อไปคอมคงมีแต่เกมส์ออนไลน์ 5 5 5 +

นานๆเข้า ผมว่ามันจะไม่มีเกมส์กล่อง(หรือจะ digital download ก็แล้วแต่)ลง PC จริงๆแน่นอน

พอเกมส์ออกใหม่ที หานักอัพโหลดเดอร์เลย 5 5 5 + รอเค้าอัพ ก็เป็นกันซะอย่างเงี้ย กดลิ้งค์โฆษณากันมันมือไป

ยิ่งเดี๋ยวนี้เกมส์ไฟล์ใหญ่ด้วย แบ่งได้หลายไฟล์ uploader ก็รวยกันไป 5 5 5 +

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้าว ซะงั้น - -*
    ผมเองก็ซื้อแท้เหมือนกันนะ (เล่นแบบกระเป๋าฉีก)
    เจอแบบนี้ก็รู้สึกดีอยู่บ้างที่ผมเป็นหนึ่นในล้านที่ซื้อของแท้ (ของแถมคุ้มจริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    มันผิดที่คนอัพเดียวถ้าไม่มีใครสักคนอัพบนโลกนี้ก็ไม่มีของเถื่อน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    รู้สึกผิดนิดๆเพราะเล่นได้ 20 นาทีก็ลบทิ้ง

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    มันผิดที่คนอัพเดียวถ้าไม่มีใครสักคนอัพบนโลกนี้ก็ไม่มีของเถื่อน
    อย่าไปอ้างปัดสวะแบบนั้นครับ มันก็ผิดทั้งคนอัพ - คนโหลดน่ะแหล่ะ แต่กฎหมายหลายๆประเทศมันเอาผิดทางนี้มันไม่ค่อยได้ไง

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เลิกลง PC ปุ๊บนะ
    อะไหล่คอมก็จะขายไม่ออกล่ะทีนี้ เพราะไม่รู้จะอัพคอมไปทำไม เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    เลิกลง PC ปุ๊บนะ
    อะไหล่คอมก็จะขายไม่ออกล่ะทีนี้ เพราะไม่รู้จะอัพคอมไปทำไม เหอะๆ
    เดี๋ยวคนทำการ์ดจอ ชิ้นส่วนpc ก็ออกมาบ่นไม่มีคนซื้อเลย 555+ (ขำน่ะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    บ่นไปเหอะ ไม่เห็นผู้สร้างCOD มันออกมาบ่นบ้าง ถ้าเกมส์ดีจริง สนุกจริง คนซื้อมันรอซื้ออยู่แล้วแหละ แต่เกมส์นี้ผมไม่ได้โหลดนะ ผมเล่นแต่ps3 แผ่นแท้ 555