ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458

เกาหลีใต้แชมป์เน็ตเร็วที่สุดในโลก-ไทยต่ำกว่าเกณฑ์

เกาหลีใต้แชมป์เน็ตเร็วที่สุดในโลก-ไทยต่ำกว่าเกณฑ์

จากผลการศึกษาเผยเกาหลีมีความเร็วดาวน์โหลดอินเทอร์เน็ตเร็วสุดในโลกแซงหน้าประเทศที่พัฒนาแล้ว ขณะที่ไทยต่ำกว่าค่าเฉลี่ย
    สำนักข่าวเอเอฟพี รายงานผลการศึกษาความเร็วอินเทอร์เน็ตในประเทศต่าง ๆ ทั่วโลก โดยการสำรวจของแพนโด เน็ตเวิร์กส์ บริษัทผู้ให้บริการด้านเน็ตเวิร์คในสหรัฐอเมริกา ซึ่งสำรวจจากฐานการดาวน์โหลด 27 ล้านครั้ง ของคอมพิวเตอร์ 20 ล้านเครื่อง ใน 224 ประเทศตั้งแต่เดือน มกราคม-มิถุนายน ปี 2554โดยพบว่า ค่าเฉลี่ยของความเร็วในการดาวน์โหลดของอินเทอร์เน็ตทั่วโลกอยู่ที่ 580 กิโลไบต์/วินาที ซึ่งการจัดอันดับประเทศที่มีความเร็วในการดาวน์โหลดสูงที่สุด มีดังนี้

อันดับ 1 เกาหลีใต้ ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 2,202 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 2 โรมาเนีย ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,909 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 3 บัลแกเรีย ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,611 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 4 ลิทัวเนีย ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,462 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 5 ลัตเวีย ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,377 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 6 ญี่ปุ่น ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,364 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 7 สวีเดน ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,234 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 8 ยูเครน ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,190 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 9 เดนมาร์ก ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 1,020 กิโลไบต์/วินาที

อันดับ 10 ฮ่องกง ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 992 กิโลไบต์/วินาที

ทั้งนี้ โรเบิร์ต เลวิตัน ประธานบริหารของแพนโด ระบุว่า จากผลสำรวจดังกล่าวเป็นที่น่าประหลาดใจอย่างยิ่ง เนื่องจากประเทศหลัก ๆ ที่มีความก้าวหน้าในการพัฒนาทางเศรษฐกิจ อย่างเช่น สหรัฐอเมริกา อังกฤษ ฝรั่งเศส จีน แคนาดา กลับไม่ติดอันดับต้น ๆ ของประเทศที่มีความเร็วสูงสุดในการดาวน์โหลดจากอินเทอร์เน็ต ซึ่งค่าเฉลี่ยของประเทศกลุ่มดังกล่าว มีดังนี้

สหรัฐอเมริกา ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 606 กิโลไบต์/วินาที
    ฝรั่งเศส ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 604 กิโลไบต์/วินาที
    สหราชอาณาจักร ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 599 กิโลไบต์/วินาที
    แคนาดา ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 579 กิโลไบต์/วินาที
    จีน ความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 245 กิโลไบต์/วินาที

ขณะที่ประเทศไทยมีความเร็วเฉลี่ยในการดาวน์โหลดที่ 268 กิโลไบต์/วินาที ซึ่งต่ำกว่าค่าความเร็วเฉลี่ยทั่วโลก ส่วนประเทศที่มีความเร็วอินเทอร์เน็ตต่ำสุด คือ คองโก มีค่าเฉลี่ยอยู่ที่ 13 กิโลไบต์/วินาที, แอฟริกากลางมีค่าเฉลี่ยอยู่ที่ 14 กิโลไบต์/วินาที และโคโมรอส 23 กิโลไบต์/วินาที

5 เหตุผลเกาหลีเน็ตเร็วที่สุดในโลก

เหตุใดประเทศเกาหลีใต้จึงมีระบบอินเทอร์เน็ตที่เร็วที่สุดในโลก ทั้ง ๆ ที่สหรัฐอเมริกาเป็นผู้คิดค้นประดิษฐ์ระบบอินเทอร์เน็ตในโลก
    มีการเปรียบเทียบว่าความเร็วบรอดแบรนด์ของสหรัฐอเมริกาเป็นแค่หนึ่งในสี่ของเกาหลี และค่าบริการแพงกว่าคือ อเมริกา 1,500 บาทต่อเดือน ส่วนเกาหลี 970 บาทต่อเดือน

มีการวิเคราะห์พบเหตุผล 5 ประการ ดังนี้คือ

1) เกาหลีมีการแข่งขันทางธุรกิจสูงมาก มีบริษัทที่ให้บริการบรอดแบรนด์ จำนวนมากแข่งขันเพื่อแย่งลูกค้า

2) วัฒนธรรมและการเมือง ประชาชนพลเมืองเกาหลีนิยมใช้อินเทอร์เน็ตสูงมาก มากกว่า 94% คือ ทั้งเด็กอายุน้อย ๆ จนกระทั่งแก่มาก ๆ แต่สหรัฐอเมริกามีผู้ใช้อินเทอร์เน็ต 65% นอกจากนี้รัฐบาลเกาหลียังมีการส่งเสริมให้ประชาชนใช้อินเทอร์เน็ตในราคาถูก เช่น แม่บ้านสามารถใช้อินเทอร์เน็ตได้ราคาถูกแถมมีโปรแกรมการเรียนการสอนให้แม่บ้านด้วย โดยเฉพาะประชาชนคนเกาหลีให้คุณค่าเรื่องการศึกษาสูงที่สุดและรัฐบาลก็ส่งเสริมให้ประชาชนตื่นตัว เรื่องการเรียนรู้ตลอดเวลา ส่วนสหรัฐอเมริกาเป็นประเทศที่มีวัฒนธรรมเป็นกฎหมายชอบฟ้องร้องคดี

3) เครือข่ายเปิด คือ เกาหลี ญี่ปุ่นและประเทศยุโรป นิยมใช้เครือข่ายร่วมกัน ทำให้เครือข่ายพื้นฐาน ราคาไม่แพง แต่สหรัฐอเมริกาเครือข่ายถนนหนทางอินเทอร์เน็ตมักจะของใครของเขาไม่แบ่งกันใช้

4) ความหนาแน่นของประชากรในเกาหลีนับว่าสูงมากคือ ประมาณ 470 คนต่อตารางกิโลเมตร ส่วนสหรัฐอเมริกาแค่ 34 คน ต่อตารางกิโลเมตร จึงทำให้การสร้างเครือข่ายพื้นฐานทางโทรคมนาคมของเกาหลีมีราคาถูกกว่ามาก ส่วนสหรัฐอเมริกามีพื้นที่กว้างใหญ่โตมาก

5) เกาหลีมีแผนเรื่องไฮเทคมานาน โดยเฉพาะตั้งแต่ปี ค.ศ. 1990 เป็นต้นมา ประเทศเกาหลีได้ตั้งเป้าที่จะให้ประชากรมีความรู้ด้านอินเทอร์เน็ตและไอที โดยมีแผนการที่ชัดเจนรองรับและมีการปฏิบัติที่เป็นไปตามแผนจึงทำให้เกาหลีมีความก้าวหน้ากว่าสหรัฐอเมริกาถึง 5 ปี โดยเฉพาะเรื่องนโย บายบรอดแบรนด์ ฟารีสซึ่งเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านนโยบายบรอดแบรนด์ได้กล่าวว่า เกาหลีมีนโยบายที่ชัดเจนมากเพื่อนำสู่ความเร็วด้านบรอดแบรนด์ และรัฐบาลก็ให้การสนับสนุน อย่างเต็มที่ด้านงบประมาณ

ส่วนรัฐบาลสหรัฐมักจะให้ภาคเอกชนทำกันเองมากกว่า และช่วยเหลือด้านงบประมาณเพื่อนโยบายนี้ไม่มากนัก เมื่อเทียบเป็นเงินต่อหัวของประชากรถือว่าน้อยกว่าเกาหลีมาก

อ่านเพิ่มเติมที่นี้ http://y29.wikidot.com/5

credit http://hilight.kapook.com/view/63089
    Post By : Boss11330./

ของแถม : มีบางคนในฝ่ายค้านเสนอให้ปิด Google Youtube Facebook เพื่อให้ประเทศเราเป็นแบบจีน ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นความคิดที่ไม่เข้าท่า เพราะต่อให้ไม่มี สื่อ 3 อย่างนี่ยังไงมันก็ต้องมีคนคิดไม่ดีหาช่องทางอื่นอยู่ดี ถ้าจะป้องกันการหมิ่นทางอินเตอร์เน็ต ผมว่าประเทศไทยคงได้เลิกใช้อินเตอร์เน็ตกันหล่ะครับ กลับไปใช้จดหมายแทน หุ หุ

MonsterCat

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ไทยไม่มีเร็ว ๆมั่งเล้ยยยย เเม่งขัดผลประโยชน์ กันอยุได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ในไทย มันแย่งกันครับ

คนมีตังค์ก็ใช้ไวๆไป อยากแรงต้องแพงถึงไปได้

แน่จริง ลองมีสักบริษัทที่ทำให้เร็วเท่าเกาหลีแล้วยังเก็บแค่590บาทดูสิ ชนะแน่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    โหลดวิละ 2MB นี่คงสุดยอดน่าดูเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    2,202 กิโลไบต์ มันเท่าไหร่อะครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เกาหลี เคยเหนข่าวผ่านๆ เนตน่าจะเกิน 100 mb มั้ง นี่คือตามบ้านนะไม่ใช่ บริษัท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Famous : 2nd December 2011 เมื่อ 16:54

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ดูบ้านผมสิ 2MB โหลดที่ละ 250 kbps/sec
    วันไหนวันดีก็เต็มสปีด วันไหนร้ายก็เอาไปแค่ 50kbps
    วันนึงหลุดแบบไม่ต้องทำอะไรกันพอดี
    ห่วยแตกบรม อภิมหามหึมามโหราฬ
    โถ่ทั้ง อนิจจา T^T

ถ้าโคโลมันเอามาเล่นบ้านได้ก็คงจะดี T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk อ่านกระทู้
    2Mbps มันก็ต้องได้ประมาณ 250KB/s ถูกแล้วคับ ที่เขาออกตามโฆษณาอ่ะ ดูด้วยนะคับ 2 เม็กกะบิท ไม่ใช่ 2 เม็กกะไบต์

2MB = 2 เม็กกะไบต์
    2Mb = 2 เม็กกะบิท
    ก็ถูกแล้วนี้ครับ ?????
    คิดมากไปหรือเปล่า แค่ Bใหญ่กับ bเล็ก เซงจิต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun_ : 2nd December 2011 เมื่อ 22:47
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เออ ของสาขาผม 300Mb ครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ประเทศที่เป็นต้นกำเนิด internet อย่าง usa ไหงไม่ติดอันดับเลยวะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เน็ตขนาดนี้โหลด เกม เพลง นี้จะไวขนาดไหนกัน

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ของไทย ถ้าจะเอาเร็วๆาคามันแพง แค่ 7 mb บางคนยังไม่มีปัญญาจ่าย ดูจากข่าวนี่ เกาหลี 20mb 970 บาทใช่ปะ แบบนั้นก็น่าจะเป็นประเทศที่เน็ตเร็วอยู่หรอก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    2,202 กิโลไบต์ มันเท่าไหร่อะครับ
    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
    2,202 kB/s หมายถึง 2,202 หารด้วย 1,024 ได้ 2.15 จะเท่ากับ 1 วิ โหลดได้ 2.15 MB/s
    นึกภาพคร่าว ๆ ว่า 2 วิ โหลด MP3 เสร็จ 1 เพลง โหลดการ์ตูน 200MB ได้ใน 1 นาทีครึ่ง โหลด DVD เต็มแผ่นได้ใน 40 นาที

นี่มันโคโลย่อม ๆ นี่เอง

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ชนะจีน

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้
    ประเทศที่เป็นต้นกำเนิด internet อย่าง usa ไหงไม่ติดอันดับเลยวะเนี้ย
    เป็นเพราะว่า ...

คนอเมริกาไม่ได้ใช้เน็ตมาไว้โหลดเกมดูหนังหรือฟังเพลง อินเตอร์เน็ตมีไว้ทำงานในประเทศอเมริกา เขานิยมนำอินเตอร์เน็ตมาไว้เพื่องาน การหาความรู้ หรือกระทั่งเพื่อความบันเทิงก็เถอะ เขาไม่ต้องการความเร็วครับ
    จึงเป็นเหตุผลที่เขาใช้ตอบ ตอน Time ถามครับผม ว่าอเมริกาใช้ในการติดต่อกันมากกว่า ไม่ใช่เพื่อโหลดจึงไม่จำเป็นต้องให้เร็วเกินความจำเป็น อเมริกาเป็นพวกติดต่องานผ่านเน็ตกันก็จริงความเร็วที่ไม่ได้ใช่ก็ไม่มีเหตุผลครับผม
    อย่างเกาหลีนี้มีอัตราดาว์นโหลดสูงไงครับ ข้างบนที่เขาสรุปคือจากการดาว์นโหลดต่อตารางใช่ไหมครับผม... อเมริกาเขาใช้ทำงานก็ลองคิดดูครับ เขาคงไม่มีเวลามาโหลดนู้นนี้ตลอดจริงๆไหม เพราะเขาใช้ครั้งหนึ่งติดต่อกันเท่านั้น แต่ข้างบนนี้นี้ใช้แบบโหลดตลอดไงครับเดี๋ยวโหลดนู้นนี้ อเมริกาจึงเป็นอันดับ 2 ที่ชั่วโมงทำงานมากที่สุดไงครับ .....

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    คน อเมริกาใช้4G คับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ในความคิดผมอยากให้เน็ตบ้านเราทั้งใน และ ออกนอก ให้ Down 1mb/s. Up 1mb/.s ราคาไม่เกิน 1000 บาท จะดีมากๆ ผมว่าแค่ 1mb/s. ใช้ตามบ้านก็โอเคแล้วผมว่านะ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ส่วน 2MB/s มันแค่ 20 mb เองไม่ใช่เหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
    2,202 kB/s หมายถึง 2,202 หารด้วย 1,024 ได้ 2.15 จะเท่ากับ 1 วิ โหลดได้ 2.15 MB/s
    นึกภาพคร่าว ๆ ว่า 2 วิ โหลด MP3 เสร็จ 1 เพลง โหลดการ์ตูน 200MB ได้ใน 1 นาทีครึ่ง โหลด DVD เต็มแผ่นได้ใน 40 นาที

นี่มันโคโลย่อม ๆ นี่เอง

เน็ต 20 mb แต่ผมได้ 2.65 MB/s 555

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ไทยกากครับ กินกันอยุ่นั่นแหละ กินไม่หวาดไม่หวั่น

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ก้ในไทยมี คนให้บริการอินเตอร์อยู่แค่ 3-4 ตัวแทนเอง ลองสัก 20-30 ตัวแทน ยังไงบ้านเราได้ใช้ 10MB+ แน่นอน

อย่างตอนแรกค่าย อาตี๋ ดันขึ้นไป 2MB เจ้าอื่นๆ ก็ต้องดันตามเพราะกลัวเสียลูกค้า ทรูก็เลยจัดไป 3MB เจ้าอื่นๆก็ดันตาม ต่อมาทรูเพิ่ม 4MB อาตี๋เห็นท่าไม่ดีเลยจัด 6MB แม่มเลย ถ้ามีค่ายน้องใหม่ โนเนม ดัน 10MB ค่ายอื่นก็ยังคงที่ตามคู่แข่ง แบรนเนม เลยมีการเสริมการติดตั้งฟรี สายใน สายนอกฟรี โมเดม เก่าๆ ฟรี 1 ตัว ดึงดูดลูกค้า ในไทยก็ต้องยอมรับว่า TOT เยอะสุด แต่ถ้า TOT กระดิกเมื่อไหร่ คู่แข่งก็ต้องกระดิกตามทันที แต่ยังไง TOT ไม่กระดิกแน่นอน เพราะกิน 2Gมามากหลาย พอ 3G เข้าละโวยวาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cablenumber1 : 2nd December 2011 เมื่อ 17:41

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าจำไม่ผิดนะ ประเทศเกาหลีใช้ระบบอินเตอร์เน็ตแบบไม่ต้องผ่านแม่เครือข่ายทำให้ ความเร็วในการส่งและรับข้อมูลนั้นเร็วมากขึ้นแต่ก็แลกค่ากับค่าใช้จ่ายในการติดตั้งที่สูงมากเช่นกัน!

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ผมเคยใช้เน็ตใน โรงแรม ที่กรุงโซล น่ะ 100 mb แต่ download ขึ้น 2 mb พอ สักพัก เหลือ 100 kb 55555
    Jizz In My Pants

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    โหลดได้ตั้ง2 MBต่อวินาที โอ้โห เร็วกว่าของเราเยอะเลย
    มีบางสิ่งที่ไม่อาจถ่ายทอดออกมาโดยใช้แค่ตัวหนังสืออย่างเดียว...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ก้ในไทยมี คนให้บริการอินเตอร์อยู่แค่ 3-4 ตัวแทนเอง ลองสัก 20-30 ตัวแทน ยังไงบ้านเราได้ใช้ 10MB+ แน่นอน

อย่างตอนแรกค่าย อาตี๋ ดันขึ้นไป 2MB เจ้าอื่นๆ ก็ต้องดันตามเพราะกลัวเสียลูกค้า ทรูก็เลยจัดไป 3MB เจ้าอื่นๆก็ดันตาม ต่อมาทรูเพิ่ม 4MB อาตี๋เห็นท่าไม่ดีเลยจัด 6MB แม่มเลย ถ้ามีค่ายน้องใหม่ โนเนม ดัน 10MB ค่ายอื่นก็ยังคงที่ตามคู่แข่ง แบรนเนม เลยมีการเสริมการติดตั้งฟรี สายใน สายนอกฟรี โมเดม เก่าๆ ฟรี 1 ตัว ดึงดูดลูกค้า ในไทยก็ต้องยอมรับว่า TOT เยอะสุด แต่ถ้า TOT กระดิกเมื่อไหร่ คู่แข่งก็ต้องกระดิกตามทันที แต่ยังไง TOT ไม่กระดิกแน่นอน เพราะกิน 2Gมามากหลาย พอ 3G เข้าละโวยวาย
    ผมใช้ maxnet มาตั้งแต่มัน 1MB นะครับ มันอัพขึ้นทีละ เมกนะ - -!

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    บ้านเราอ่ะ เเพ็กเกจอินเตอร์เน็ต ขอความเร็วให้ใกล้เคียงกับที่ซื้อมาก็พอใจเเล้ว!! ผมใช้ 6 mb true วิ่งเเค่ 700kb มากสุด กากบรม

ปล. เคยไปไต้หวัน เน็ตที่นั่นก็เร็วใช้ได้อยู่ มีทุกที่ ฟรีทุกที่ ในป่าในเขายังมี ดีตรงนี้แหละ 555