ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

1/2 down to Eb คืออะไรหรอครับ

1/2 down to Eb คืออะไรหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ลดคีย์ลงไปครึ่งเสียงครับ จาก E เป็น Eb

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลดหมดทุกสายนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตามนั้น ดรอปสายลงทุกสายลงไปครึ่งเสียง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ตามนั้นครับ ดรอปครึ่งเสียงทุกสาย
    1 - Eb
    2 - Bb
    3 - Gb
    4 - Db
    5 - Ab
    6 - Eb

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ูู^
    ^
    ^

ดรอบสา่ยทุกสายลงอย่างละครึ่งเสียงตามเรบบนเรยครับ
    Hoolywood Undead

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ปรกติแล้ว ถ้าเป็นเสียงแบบ Standard จะเป็น

6 = E
    5 = A
    4 = D
    3 = G
    2 = B
    1 = E

ถ้าการเทียบเสียงทั่วไปที่ผมใช้ประจำคือ การกดช่องที่ 5 ของสาย 6 แล้วดีด สายที่ 6 กับสายที่ 5 ถ้าเสียงตรงกันเสียงจะไม่สั่นหรือแกว่ง แสดงว่าก็คือเสียงตรงกัน
    ในกรณี ดรอป Eb เราก็สามารถเทียบเสียงได้ง่าย ๆ โดยการ ตั้งสายแบบ Standard ก่อน จากนั้นก็ทำการกดช่องที่ 6 ของสายที่ 6 จากนั้น
    ดีดสายที่ 6 กับ 5 พร้อมกัน จากการฟัง จะได้ยินเสียงที่ต่างกันอย่างชัดเจน จากนั้นเราก็ทำการ บิดสายที่ 6 ลงนิดนึง แล้วทำตามวิธีการแรก ทำจนให้เสียงมันตรงกัน
    แล้วก็ทำไป เรื่อย ๆ จนถึงสายที่ 4 พอถึงสายที่ 3 แทนที่เราจะกดช่องที่ 6 แต่เรากลับต้อง กดช่องที่ 5 แทน แล้วเทียบเสียงให้ตรง แล้วก็ทำสายที่ 2 กับ 1 ตามปรกติ

ปล.ผิดถูกขออภัย
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    แนะนำให้ใช้เครื่องตั้งสายครับ จะ Tune ได้ตรงที่สุด

อีกอย่างเรื่องของที่ตั้งสาย (ไม่รู้คนอื่นเป็นแบบของผมหรือเปล่านะ) คือถ้า Tune เป็นคีย์ Eb มันจะไม่ขึ้นโน๊ต b แต่ขึ้นเป็น # แทน

อย่าง Eb = D# , Bb = A# , Gb = F# , Db = C# , Ab = G#

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Scrubb~ อ่านกระทู้
    แนะนำให้ใช้เครื่องตั้งสายครับ จะ Tune ได้ตรงที่สุด

อีกอย่างเรื่องของที่ตั้งสาย (ไม่รู้คนอื่นเป็นแบบของผมหรือเปล่านะ) คือถ้า Tune เป็นคีย์ Eb มันจะไม่ขึ้นโน๊ต b แต่ขึ้นเป็น # แทน

อย่าง Eb = D# , Bb = A# , Gb = F# , Db = C# , Ab = G#
    แล้วแต่รุ่นครับ

บางรุ่นจะตั้งเป็น คู่ 5 บางรุ่น จะตั้งเป็น คู่ 4 เลยจะถูกตั้งเป็น ทาง # ทาง b ต่างกันในแต่ละรุ่น
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: