ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    Blog Entries
    2

Cool 10 ภาพยนตร์ที่ชมแล้วงงที่สุดในโลก !!

วันนี้จะพาทุกท่านไปพบกับ 10 ภาพยนตร์ที่ชมแล้วงงที่สุดในโลก !! จะงงขนาดไหน จะมีเรื่องอะไรบ้าง เชิญทุกท่านชมด้วยตาของท่านเอง ไม่ควรพลาดด้วยเหตุผลทุกประการ อิอิ

อันดับ10 Clockwork Orange

ภาพยนตร์แนวไซ-ไฟ อีกแล้วที่ติดโผ กำกับโดย สแตนลีย์ คูบริก ซึ่งเมื่อตอนฉายใหม่ ๆ ถูกวิจารณ์อย่างหนักถึงความรุนแรงเรื่องเพศ และการส่งเสริมความเลวร้ายต่อสังคม จนต้องมีการปรับบท และแม้จะเป็นภาพยนตร์เก่าสุด ๆ เพราะฉายตั้งแต่ปี พ.ศ.2514 แต่ก็ทำให้คนดูงงงวยได้ จนติดโผภาพยนตร์ที่ดูแล้วปวดหัวมากับเขาด้วย

อันดับ9 Revolver (เกมปล้นโกง)

นำแสดงโดย เจสัน สเต็ทแธม, เรย์ ลีอ็อตตา, เบนจามิน อังเดร เขียนบทและกำกับโดย กาย ริชชี่ แต่ ต้องบอกว่า เป็นหนึ่งในภาพยนตร์ที่ชาวเน็ตวิจารณ์เละอีกเรื่อง ว่าดูแล้วไม่รู้เรื่องจริง ๆ ไหนใครที่เคยชมแล้วมายืนยันหน่อยจ้าว่าจริงไหม

อันดับ8ื 2001: A Space Odyssey (ชีวิตเหนือโลก)

เป็นภาพยนตร์ที่สร้างจากอมตะนวนิยายวิทยาศาสตร์คลาสสิค ของ Arthur C. Clarke แถมยังเป็นภาพยนตร์ที่สตีเว่น สปีลเบิร์ก และ จอร์จ ลูคัส ต่าง ยกย่องว่าเป็นสุดยอดภาพยนตร์แนวไซ-ไฟที่ดีที่สุดเรื่องหนึ่งเลยทีเดียว แต่สงสัยว่าภาพยนตร์เรื่องนี้จะเทพเกินไป ต้องให้ระดับผู้กำกับเขาดูเท่านั้นหรือไม่ จึงทำให้คนดูโหวตให้เรื่องนี้ดูแล้วไม่เข้าใจซะงั้น

อันดับ7 Eternal Sunshine Of The Spotless Mind (ลบเธอ...ให้ไม่ลืม)

เป็นภาพยนตร์แนวดรามา คอมมาดี้ หนึ่งเดียวที่ติดโผภาพยนตร์ที่ดูไม่รู้เรื่องมาท่ามกลางภาพยนตร์ไซ-ไฟเขย่า ขวัญกับเขาด้วยซะงั้น แถมนักแสดงนำก็ไม่กระจอก อย่างเช่น จิม แคร์รี่, เคท วินสเล็ต, ทอม วิลคินสัน งานนี้คงต้องไปหาชมกันเองว่าเพราะอะไร

อันดับ6 Twelve Monkeys (12 ลิงมฤตยูล้างโลก)

แม้จะเก่าไปสักหน่อย เพราะเป็นภาพยนตร์ที่สร้างตั้งแต่ปี ค.ศ.1995 (พ.ศ.2538) แต่ความงงก็ยังตรึงติดในความทรงจำของผู้ชม จึงถูกเลือกให้เป็นภาพยนตร์ที่ดูแล้วงงแสนงงเป็นอันดับที่ 6 แต่ก็เป็นภาพยนตร์ในดวงใจของใครหลายคนเหมือนกันนะ เพราะเรื่องนี้ได้เข้าชิงรางวัลออสการ์ในปีเดียวกันนั้นด้วย

อันดับ5 Memento (ภาพหลอนซ่อนรอยมรณะ)

เป็นภาพยนตร์แนวเขย่าขวัญฆาตกรรมอีกหนึ่งเรื่องที่ได้รับการโหวตว่า ดูแล้วสับสนเสียจริง ๆ สำหรับ Momento ที่นำแสดงโดย กาย เพียร์ซ ด้วยการเล่าเรื่องแนวใหม่ที่ใช้รูปถ่าย แผนผัง การจดบันทึก และรอยสัก อาจจะทำให้คนดูมึน ๆ ได้เล็กน้อย

อันดับ4 The Matrix Revolutions (ปฏิวัติมนุษย์เหนือโลก)

บทอวสานอันระทึกใจของภาพยนตร์ไตรภาค The Matrix ภาพยนตร์แนวแอ็คชั่น ผจญภัย ที่โด่งดัง และผ่านสายตาคอหนังทั่วโลกมามากมายแล้ว เพราะฉะนั้น ดูรู้เรื่องหรือไม่อย่างไร ผู้ชมตัดสินกันได้เลย ไม่ต้องอธิบาย

อันดับ3 Donnie Darko (ดอนนี่ ดาร์โก)

ชาวเน็ตวิเคราะห์กันว่าที่ภาพยนตร์เรื่องนี้โด่งดัง เป็นเพราะดูแล้วมึนสุด ๆ กับภาพยนตร์แนวเขย่าขวัญ แฟนตาซี ที่นำแสดงโดย เจค จิลเลนฮอล , เจน่า มาโลน, แมรี่ แมคดอนเนล จะงงขนาดไหน ไปหาชมกันเอาเองนะจ๊ะ

อันดับ2 Mulholland Drive

ภาพยนตร์เมื่อปี ค.ศ.2001 ดำเนินเรื่องด้วยหญิงสาวสวย 2 คน อย่าง "นาโอมิ วัตต์" และ "ลอร่า อีเลน่า แฮร์ริ่ง" ซึ่งสุดท้ายความสัมพันธ์ของพวกเธอ มาจบด้วยฉากอีโรติกบนเตียง แน่นอนว่าเป็นภาพยนตร์ที่อาจจะถูกใจชาวเลสเบี้ยน แต่สำหรับคนดูทั่วไป ขอโหวตให้ไม่ผ่านด้วยประการทั้งปวง

อันดับ1 Vanilla Sky (วานิลลา สกาย....ปมรัก ปมมรณะ)

ภาพยนตร์ไซ-ไฟเขย่าขวัญของอเมริกา ที่สร้างเมื่อปี ค.ศ.2001 แม้ว่าจะนำแสดงโดยเหล่าดาราแม่เหล็กชื่อดังอย่าง ทอม ครูซ, คาเมรอน ดิแอช, เพเนโลเป้ ครูซ แต่ก็ไม่มีผล จึงทำให้ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้รับผลโหวตที่ดูแล้วไม่รู้เรื่องที่สุด

เคดิต toptenthailand

กดขอบคุณกันซักนิดจะได้มีกำลังใจให้ผมเอาสิ่งดีๆมาแบ่งปัญต่อไปครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongtee852 : 3rd August 2011 เมื่อ 18:29

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    The Matrix ทุกภาค ผมดู ซ้ำตั้ง 4-5 รอบกว่าจะ ร้อง อ๋อ ....... - -

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ฮู้ว วว Inception นึกว่าจะติด 5 5555
    เกือบจะไม่เข้าใจ ประมาณว่า อีกนิดอีกนิดสิ เอ้ยยย ยย เกือบแล้ว โอ่เว้ย !

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ถ้าเป็นปัจจุบัน ผมยกให้ Inception อะไรของมันหว่า??

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    อ่าว พี่ ทอม ตรู อันดับ 1 เลย -0-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โห Inception ดูรอบเดียวก็เข้าใจแล้วอ่ะผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมว่าเรื่อง Vanilla Sky ไม่งงนะถ้าดูจนจบ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    the shutter island เคยดูกันไหมครับ

เป็นหนังที่ดีมากมายอ่ะ งง กว่าTheMartixอีกนะ

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    Clockwork Orange /A Space Odyssey ผู้กำกับคนนี้ติดสองเรื่องเลยแหะ หนังเค้าเน้นความล่ำ ลองไปดูใน youtube แล้วคิดว่ามันสร้างขึ้นเมื่อ 40 ปีที่แล้วพูดได้คำเดียวว่าสุดยอด ทั้งการออกแบบ และการดีไซนืสิ่งต่างในหนัง มันทำให้หนังสองเรื่องนี้สามารถเรียกได้ว่า ตำนานนนนนนน
    ถึง Incetion จะไม่ติดแต่เรื่อง memento(ข้อ5) เป็นของผู้กำกับคนเดียวกัน(กำกับเรื่องที่สอง) ใครเป็นแฟนหนัง the darkknight ขอให้ไปดูเรื่องนี้เล่าเรื่องได้แปลกและงงได้สุดๆ แต่จะมาแตกฉานในตอนจบที่ต้องร้องว่า อ้อ
    ขอบคุณสำหรับบทความ
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AodPDS711 อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นปัจจุบัน ผมยกให้ Inception อะไรของมันหว่า??
    Inception ผมดูรู้เรื่องนะสนุกด้วยเเต่ The Matrix นิสมัยประถมตอนมันออกมาใหม่ๆ โคตรงงเลย พอมาดูอีกทีหลังจากผ่านไปเกือบสิบปีดูอยู่ 2-3 รอบค่อยรู้เรื่อง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    the matrix ต้องดูหลายๆรอบจริงๆกว่าจะเข้าใจ แต่ถ้าถามผมว่าหนังงงเรื่องไหนประทับใจมากที่สุดเวลาดูเข้าใจก็ต้องเรื่อง inception เรื่องนี้ดีจริงๆแต่ต้องดู 2 รอบ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ถูกครับ Vanilla Sky ดุไม่รู้เรื่องจริงๆ

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    Inception ผมเข้าใจน้า -..-

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    Inception ดูงงยังไงหว่า หรือผมไม่อินกับหนังนี่
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    The Matrix

งงสุดละ ที่ผมเคยดูหนังทั้งหมด ไม่รู้ อ่ะ ไร ของเขาเดี๋ยวโลกเดี๋ยวยาน เหอะ ไปกันใหญ่ ละ 55+
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ไม่ใช่อะไรทั้งนั้นครับ Inception มันแบบ... คือจะซ้อนกันไปไหน
    กว่าจะปลูกฝัง จิตสำนึกมันยากขนาดน้ันเลยหร... อุ๊บ... สปอยล์ป่าวครับเนี่ย

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    12 monkey สนุกมาก แต่ก็เก่ามาก - -''

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AodPDS711 อ่านกระทู้
    เเต่ Inception ผมยกให้เป็นหนังดีอีกเรื่องนึงเลยนะ เนื้อเรื่องลำลึกมาก ดุเเล้วรู้สึกประทับใจ เผอิญผมคอหนังนะครับ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    แต่ละเรื่อง มาแนวเดียวกันเกือบหมด

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมยกให้ Inception ครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    Inception ดูสองรอบครับ พอรู้เรื่อง
    "The only man who never makes mistakes is the man who never does anything."

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ไม่เคยดูสักเรื่อง ขนาดปลาบู่ทองดูแล้วผมยังงงเลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่า Inception สนุกนะ ดูกี่รอบก็สนุก

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    10เรื่องที่ว่ามาดูเเค่The Matrix แล้ว..... มันก็ไม่รู้เรื่องจริงๆอะเเหละ5555

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    Twelve Monkeys ไม่งง นะครับ สนุกด้วย แต่ The Matrix Revolutions งง สุดๆ อะ