ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เจ้าของกระทู้สุดยอดเลยอะอยากได้มานานเเล้ว thank you นะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ภาคนี้จักวรรดิ์เสื่อมลงไปมากจริงๆ =_= สังเกตุได้เลยอ่ะพวก elf นี่แข็งข้อมากๆเดินกันให้ว่อนเลยในบางจุดแบบไม่มีเกรงกลัวกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ภาคนี้จักวรรดิ์เสื่อมลงไปมากจริงๆ =_= สังเกตุได้เลยอ่ะพวก elf นี่แข็งข้อมากๆเดินกันให้ว่อนเลยในบางจุดแบบไม่มีเกรงกลัวกันเลย
    ผมเจอมันนี่ผมไล่สับเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ละเอียดมากๆดีมากครับ พิมพ์ผิดน้อย ชอบ
    ขอแก้ตรง Ulfric นิดนึง ที่ว่า Jarl Ulfric Stormcloak ลอบสังหาร High king Torygg นั้น ไม่ใช่การลอบสังหารครับ แต่เป็นการดวลกันตัวต่อตัว โดย Ulfric เดินทางไปที่ Solitude เพื่อท้าดวลกับ Torygg ตามวิถีทางของชาว Nord เพราะทนไม่ได้ที่High King คนปัจจุบันไปเป็นหุ่นเฉิดของ Thalmor (ตามที่พวก Stormcloak อ้าง) ผลออกมาเป็น High king ถูกสังหาร โดยใครๆก็พูดกันว่า Jarl Ulfric นั้นได้"คำราม"(Shout)ใส่ Torygg จนร่างสลายเป็นเสี่ยงๆ ซึ่งพอไปถามกับ Ulfric จริงๆแล้วUlfric บอกว่า การดวลเกิดขึ้นจริง มันไปท้าดวลจริง แต่ Torygg ไม่ได้ตายเพราะเสียงคำราม...
    -"เสียงคำรามทำให้พระองค์ล้มลงเท่านั้น ที่ท่านสิ้นพระชนย์เพราะข้าแทงดาบทะลุหัวใจของพระองค์ต่างหาก"- Jarl Ulfric Stormcloak -

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    คุณได้สร้างแหล่งอ้างอิงที่สำคัญสำหรับเกมนี้ของคนไทยขึ้นมาแล้ว ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณมากกกครับผม

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ping0853552141 อ่านกระทู้
    ละเอียดมากๆดีมากครับ พิมพ์ผิดน้อย ชอบ
    ขอแก้ตรง Ulfric นิดนึง ที่ว่า Jarl Ulfric Stormcloak ลอบสังหาร High king Torygg นั้น ไม่ใช่การลอบสังหารครับ แต่เป็นการดวลกันตัวต่อตัว โดย Ulfric เดินทางไปที่ Solitude เพื่อท้าดวลกับ Torygg ตามวิถีทางของชาว Nord เพราะทนไม่ได้ที่High King คนปัจจุบันไปเป็นหุ่นเฉิดของ Thalmor (ตามที่พวก Stormcloak อ้าง) ผลออกมาเป็น High king ถูกสังหาร โดยใครๆก็พูดกันว่า Jarl Ulfric นั้นได้"คำราม"(Shout)ใส่ Torygg จนร่างสลายเป็นเสี่ยงๆ ซึ่งพอไปถามกับ Ulfric จริงๆแล้วUlfric บอกว่า การดวลเกิดขึ้นจริง มันไปท้าดวลจริง แต่ Torygg ไม่ได้ตายเพราะเสียงคำราม...
    -"เสียงคำรามทำให้พระองค์ล้มลงเท่านั้น ที่ท่านสิ้นพระชนย์เพราะข้าแทงดาบทะลุหัวใจของพระองค์ต่างหาก"- Jarl Ulfric Stormcloak -
    รับทราบขอรับ งัั้นขอเอาไปอัพเดทหน้าแรกนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MahouKenshi : 12th December 2011 เมื่อ 20:50
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    สุดยอดเลยครับ
    อยากรวยกดมาสมัครได้เลยที่ >>>> Click
    เข้าไปแล้วกด Join Now

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ centseroth อ่านกระทู้
    อยากรู้เรื่องของ Mythic Dawn อะครับ

ผมเจอในภาคนี้ (มันยังอยู่แฮะ)

ก็เลยนึกได้ว่า กลุ่มนี้ ยังไม่ค่อยรู้ความเป็นมาของมันเลย
    อัพเดทเพิ่มเติมให้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอาเรื่อง Alduin ด้วยคร้าบบ
    เท่าที่เล่นในเกม เหมือนมีคนพูดว่า Alduin เป็น "บุตรคนแรกแห่งผู้สร้าง(Akatosh)" ตามตำนาน Nord แล้วเกี่ยวข้องกับ Paarthurnax ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ping0853552141 อ่านกระทู้
    เอาเรื่อง Alduin ด้วยคร้าบบ
    เท่าที่เล่นในเกม เหมือนมีคนพูดว่า Alduin เป็น "บุตรคนแรกแห่งผู้สร้าง(Akatosh)" ตามตำนาน Nord แล้วเกี่ยวข้องกับ Paarthurnax ยังไงครับ
    ลองรวมข้อมูลคร่าวๆแล้วอัพเดทเอาไว้ที่โพสแรกให้แล้วขอรับ

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ทำไมฉากแรกเราถึงโดนจับครับ และเราอยู่ฝ่าย Stormcloaks ตั้งแต่ทีแรกเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    2
    น่านำไปสร้างเป็นหนังนะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    ทำไมฉากแรกเราถึงโดนจับครับ และเราอยู่ฝ่าย Stormcloaks ตั้งแต่ทีแรกเลยหรอ
    ตัวเราไม่ได้เป็นฝ่าย Stormcloaks ครับ แค่เป็นนักเดินทางที่ดันมาอยู่ผิดที่ ผิดเวลา ตอนที่ฝ่ายจักรวรรดิ์ซุ่มโจมตีและเข้าจับกุมฝ่าย Stormcloaks เท่านั้นครับ เราเลยโดนลูกหลงตามไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชอบคับ ช่วยดัน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าจะพิมพ์อออกเป้นหนังสือขายเลยนะเหมือนกะเกมอื่น เอาประวัตืตั้งแต่ภาคแรก+รายระเอียดต่างๆ - ภาคล่าสุด เลยนะ lol

/me โดน จขกท ถีบ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    น่าจะพิมพ์อออกเป้นหนังสือขายเลยนะเหมือนกะเกมอื่น เอาประวัตืตั้งแต่ภาคแรก+รายระเอียดต่างๆ - ภาคล่าสุด เลยนะ lol

/me โดน จขกท ถีบ
    อันนั้นปล่อยมืออาชีพเค้าทำดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    พวก Bandit ในป่าหรือถ้ำคือพวกไหนหรอครับ บางครั้งก็สู้เรา บางครั้งก็ไม่สู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lionhearts : 17th December 2011 เมื่อ 20:11

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอาไปโพสที่หน้า skyrim Thailand ใน facebook เลยครับ ได้เกิดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตอนถึงเควสที่เราลอบเขาไปสืบเรื่องในปาตี้ของพวกThalmor เราจะเจอหนังสือถ้าอ่านแล้วจะรู้ว่าUlfricเป็นสายลับของThalmor การกบฏครั้งนี้เป็นแผนของThalmor ที่จะทำให้อาณาจักรอ่อนแอลงและตัดกำลังเสริมทำให้Cyrodiil ถูกพิชิตง่ายขึ้นหลังจากCyrodiil โดนยึดUlfricก็จะยอมส่งต่อskyrimให้Thalmor ต่อเลยการที่พวกเอลฟ์ยอมสงบศึกเพื่อจะรวบรวมกำลังและใช้แผนนี้เพื่อที่จะทำให้มนุษย์ขัดแย้งกันเองและทำให้พวกnordมีอคติกับเผ่าพันธ์อื่นเพื่อพวกเขาจะได้ไม่ได้ความช่วยเหลือถึงแม้พวกเขาจะคิดกบฏต่อThalmor คงสู้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ^
    ^
    ไม่เชิงครับ แต่ Ulfric ไม่ได้เป็นสายลับของ Thalmor ครับ แต่ก่อน Ulfric เป็นทหารที่ร่วมรบกับฝ่ายจักรวรรดิ์ในช่วงมหาสงครามจนกระทั่งหลังมหาสงครามจบลง มีเหตุการณ์หนึ่งตามมาคือ เหตุการณ์กลุ่ม Forsworn ในเมือง Markarth ครับ ซึ่งเหตุการณ์นี้ถือเป็นจุดเริ่มต้นของสงครามกลางเมืองใน Skyrim ครับ

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เมือง Markarth เป็นเมืองโบราณที่ว่ากันว่าถูกสร้างโดยเผ่า Dwemer ที่หายสาปสูญไปนานตั้งแต่ยุคโบราณโดยไม่มีสาเหตุ (ถ้าใครเล่นภาค 3 จะพอรู้สาเหตุว่าเกิดอะไรขึ้น) เมือง Markarth แต่ดั้งเดิมเคยมีชนเผ่าอาศัยอยู่ซึ่งเป็นพวก Breton ที่เป็นชนพื้นเมืองในแถบนี้ จนภายหลัง Nord ได้เข้ามายึดดินแดนแถบนี้ไปเป็นของ Skyrim ทำให้กลุ่มชนพื้นเมืองไม่ตายก็ต้องหนีไปอยู่ตามป่าตามเขา จนช่วงมหาสงคราม ฝ่ายจักรวรรดิ์ที่อ่อนแอลงเพราะสงครามหลายปี ทำให้กลุ่มชนพื้นเมืองดั้งเดิมแถบนี้พยายามจะแยกตัวออกจาก Skyrim และเป็นอาณาจักรปกครองตนเองอิสระ โดยกลุ่มนี้จะเรียกตัวเองว่า Forsworn ซึ่งพวกนี้สามารถยึดเอาดินแดนแถบนี้รวมถึงเมือง Markarth มาเป็นของตนเองได้ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง จนภายหลังฝ่ายจักรวรรดิ์เลยได้ส่งกองทัพเข้ามาปราบพวก Forsworn เพื่อยึดเอาเมือง Markarth คือ โดยมี Ulfric Stormcloak เป็นผู้นำในการบุกครั้งนี้ โดยจักรวรรดิ์ให้สัญญาว่าถ้าพวก Ulfric ยึดเมืองคืนได้สำเร็จ จะยอมให้ชาว Nord บูชา Talos ได้เหมือนเดิม หลังจาก Ulfric สามารถนำทัพยึดเมืองคืนให้กับจักรวรรดิ์ได้สำเร็จ เรื่องที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อเรื่องนี้รู้ไปถึงหูของฝ่าย Thalmor ทำให้พวก Thalmor ไม่พอใจและสั่งให้จักรวรรดิ์ส่งมอบตัวทหารกลุ่มนี้มาเพื่อให้พวกตนลงโทษซะ ฝ่ายจักรวรรดิ์ที่กำลังอ่อนแอ ไม่อยากที่จะทำสงครามกับฝ่ายเอลฟ์อีกรอบในขณะที่ตนเองยังอ่อนแออยู่ เลยต้องยอมส่งมอบตัว Ulfric และทหารทั้งหมดไปให้ฝ่ายเอลฟ์ลงโทษแทน

หลังจากนั้นฝ่าย Thalmor จึงใช้สารพัดวิธีเพื่อทรมานและทำลายจิตใจของพวกทหารรวมทั้งตัวของ Ulfric และฝ่าย Thalmor เองก็มองเห็นว่า Ulfric นี้สามารถใช้เป็นเครื่องมือในการบ่อนทำลายจักรวรรดิ์ได้ เลยใช้วิธีการค่อยๆฝังรากความคิดให้กับ Ulfric เพื่อให้ Ulfric เกลียดชังจักรวรรดิ์ พอเห็นว่า Ulfric จะต้องตั้งตัวเป็นอริกับฝ่ายจักรวรรดิ์แน่ๆแล้ว พวก Thalmor จึงวางแผนปล่อยให้ Ulfric หนีออกไปจากคุกได้ ซึ่งพอ Ulfric กลับไปถึงเมือง Windhelm ที่เป็นเมืองของเขาเองแล้ว ก็พบว่าเจ้าเมืองคนก่อนพึ่งตายไป Ulfric เลยได้รับตำแหน่งสืบทอดมาทันที มีทั้งกำลังทหารและเสบียงพร้อม Ulfric จึงเริ่มประกาศสงครามกับฝ่ายจักรวรรดิ์ทันที นำไปสู่สงครามกลางเมืองที่เป็นฉากสำคัญของภาคนี้นี่เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MahouKenshi : 19th December 2011 เมื่อ 19:07

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    อยากฆ่ามันหมดเลยแล้วตั้งตัวเป็น king แทน ฮร่า ๆ ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ไม่เชิงครับ แต่ Ulfric ไม่ได้เป็นสายลับของ Thalmor ครับ แต่ก่อน Ulfric เป็นทหารที่ร่วมรบกับฝ่ายจักรวรรดิ์ในช่วงมหาสงครามจนกระทั่งหลังมหาสงครามจบลง มีเหตุการณ์หนึ่งตามมาคือ เหตุการณ์กลุ่ม Forsworn ในเมือง Markarth ครับ ซึ่งเหตุการณ์นี้ถือเป็นจุดเริ่มต้นของสงครามกลางเมืองใน Skyrim ครับ

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เมือง Markarth เป็นเมืองโบราณที่ว่ากันว่าถูกสร้างโดยเผ่า Dwemer ที่หายสาปสูญไปนานตั้งแต่ยุคโบราณโดยไม่มีสาเหตุ (ถ้าใครเล่นภาค 3 จะพอรู้สาเหตุว่าเกิดอะไรขึ้น) เมือง Markarth แต่ดั้งเดิมเคยมีชนเผ่าอาศัยอยู่ซึ่งเป็นพวก Breton ที่เป็นชนพื้นเมืองในแถบนี้ จนภายหลัง Nord ได้เข้ามายึดดินแดนแถบนี้ไปเป็นของ Skyrim ทำให้กลุ่มชนพื้นเมืองไม่ตายก็ต้องหนีไปอยู่ตามป่าตามเขา จนช่วงมหาสงคราม ฝ่ายจักรวรรดิ์ที่อ่อนแอลงเพราะสงครามหลายปี ทำให้กลุ่มชนพื้นเมืองดั้งเดิมแถบนี้พยายามจะแยกตัวออกจาก Skyrim และเป็นอาณาจักรปกครองตนเองอิสระ โดยกลุ่มนี้จะเรียกตัวเองว่า Forsworn ซึ่งพวกนี้สามารถยึดเอาดินแดนแถบนี้รวมถึงเมือง Markarth มาเป็นของตนเองได้ในช่วงระยะเวลาหนึ่ง จนภายหลังฝ่ายจักรวรรดิ์เลยได้ส่งกองทัพเข้ามาปราบพวก Forsworn เพื่อยึดเอาเมือง Markarth คือ โดยมี Ulfric Stormcloak เป็นผู้นำในการบุกครั้งนี้ โดยจักรวรรดิ์ให้สัญญาว่าถ้าพวก Ulfric ยึดเมืองคืนได้สำเร็จ จะยอมให้ชาว Nord บูชา Talos ได้เหมือนเดิม หลังจาก Ulfric สามารถนำทัพยึดเมืองคืนให้กับจักรวรรดิ์ได้สำเร็จ เรื่องที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อเรื่องนี้รู้ไปถึงหูของฝ่าย Thalmor ทำให้พวก Thalmor ไม่พอใจและสั่งให้จักรวรรดิ์ส่งมอบตัวทหารกลุ่มนี้มาเพื่อให้พวกตนลงโทษซะ ฝ่ายจักรวรรดิ์ที่กำลังอ่อนแอ ไม่อยากที่จะทำสงครามกับฝ่ายเอลฟ์อีกรอบในขณะที่ตนเองยังอ่อนแออยู่ เลยต้องยอมส่งมอบตัว Ulfric และทหารทั้งหมดไปให้ฝ่ายเอลฟ์ลงโทษแทน

หลังจากนั้นฝ่าย Thalmor จึงใช้สารพัดวิธีเพื่อทรมานและทำลายจิตใจของพวกทหารรวมทั้งตัวของ Ulfric และฝ่าย Thalmor เองก็มองเห็นว่า Ulfric นี้สามารถใช้เป็นเครื่องมือในการบ่อนทำลายจักรวรรดิ์ได้ เลยใช้วิธีการค่อยๆฝังรากความคิดให้กับ Ulfric เพื่อให้ Ulfric เกลียดชังจักรวรรดิ์ พอเห็นว่า Ulfric จะต้องตั้งตัวเป็นอริกับฝ่ายจักรวรรดิ์แน่ๆแล้ว พวก Thalmor จึงวางแผนปล่อยให้ Ulfric หนีออกไปจากคุกได้ ซึ่งพอ Ulfric กลับไปถึงเมือง Windhelm ที่เป็นเมืองของเขาเองแล้ว ก็พบว่าเจ้าเมืองคนก่อนพึ่งตายไป Ulfric เลยได้รับตำแหน่งสืบทอดมาทันที มีทั้งกำลังทหารและเสบียงพร้อม Ulfric จึงเริ่มประกาศสงครามกับฝ่ายจักรวรรดิ์ทันที นำไปสู่สงครามกลางเมืองที่เป็นฉากสำคัญของภาคนี้นี่เอง
    ถ้าUlfric ปลดปล่อยskyrimได้ก็เป็นไปตามแผนThalmor ใช้ปะครับถ้าCyrodiil ไม่มีกำลังเสริมจากพวกnordก็คงต้องแพ้พวกThalmor แน่ๆเลยแล้วถ้าThalmor บุกskyrim Ulfric ที่มีแค่กำลังจากชาวnordคงจะต้านไม่ไหวหรอก

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ช่วงมหาสงครามถ้าไม่มีกำลังเสริมจาก Skyrim จักรพรรดิ์ Titus Mede ที่ 2 ก็คงขับไล่กองทัพของฝ่าย Aldmeri Dominion ออกจาก Cyrodiil ไม่ได้หรอกครับ

เพราะฉะนั้นไม่แปลกที่ Thalmor จะพยายามหาทางทำลายจักรวรรดิ์จากภายในทุกวิถีทางเท่าที่จะทำได้ โดยเฉพาะ Skyrim ที่ฝ่ายเอลฟ์มองว่ามีกองทัพที่แข็งแกร่งที่สุดในจักรวรรดิ์ ถ้า Skyrim แยกตัวออกจากจักรวรรดิ์เมื่อไหร่ จักรวรรดิ์ก็ไม่เหลืออะไรหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ถ้าผมเลือกช่วยUlfric จะมีผลอะไรบ้างอะแล้วUlfric จะต้านThalmor โดยไม่มีCyrodiil ได้หรอครับเพราะผมว่าชาวCyrodiil น่าจะวางแผนการรบดีกว่าnordแต่ ชาวnordมีฝีมือการรบมากว่า