ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372

Exclamation ถ้า Xbox360 โดนแบนจะเกิดอะไรขึ้น และอีกหลายคำถามที่อยากรู้คำตอบครับ

เห็นมีคนพูดถึงเรื่องแบนเครื่อง Xbox360 อะครับ ถ้าโดนแบนแล้วจะเกิดอะไรขึ้นกับเครื่องเหรอครับ เล่นเกมไม่ได้หรือ
    และการที่โดนแบนเนี่ย เพราะเราไปทำอะไรเหรอครับ และถ้าโดนแบนแล้ว จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรหรือครับ
    และเครื่อง Xbox ที่บ้านผมเล่น Dead Island ไม่ได้อะครับ พอใส่แผ่นแล้วมันบอก Close Tray เหมือนไม่ได้ใส่แผ่นอะครับ
    อาการนี้เป็นแค่ Dead Island เกมเดียวครับ เกมอื่นเล่นได้ปกติดี และ Frame Ware LT+3.0 จะมาตอนไหนครับ (พอดีผม Update ไป)
    สรุปคำถาม
    1.ทำไม Xbox360 ถึงโดนแบน
    2.ถ้าโดนแบนแล้ว เกิดอะไรขึ้น
    3.ถ้าโดนแบนแล้ว จะมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร
    4.ทำไมเครื่องผมเล่น Dead Island ไม่ได้ ใส่แผ่นแล้วมันเขียน Close Tray
    5.Frameware LT+3.0 มาตอนไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peerawatp : 7th December 2011 เมื่อ 16:47

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    1.เพราะเครื่องที่เราใช้นั้นได้มีการดัดแปลง FW และเมื่อไหร่ที่ Microsoft ตรวจเจอ ก็จะทำการบแนเครื่องนั้นไปทันทีครับ (ขึ้นอยู่กับแผ่นก๊อปปี้ที่เล่นด้วยว่ามีความปลอดภัยหรือปล่าว)

2.จะทำให้เล่น Online กับเพื่อน ๆชาวต่างชาติไม่ได้ครับ แต่ไม่มีผลเสียต่อเครื่องครับ เกมออฟไลน์ธรรมดาก็เล่นได้ปกติ !

3.ไม่มีครับ นอกจากซื้อเครื่องใหม่อย่างเดียว

4.ไม่ทราบครับ (รอท่านอื่นมาตอบ)

5.ข้อนี้ผมก็ไม่สามารถสรุปได้นะครับ คงจะปีหน้าล่ะ (มั้ง)
    Breakeven

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    โดยปกติ เมื่อเราใส่แผ่นอะไรก็แล้วแต่เข้าไปในเครื่อง Xbox360 เมื่อแผ่นอ่านเรียบร้อยแล้ว และมีการตั้งค่า Auto play เป็น Disable (System Setting >> Auto Play >> Disable) ที่ช่อง Disc จะมีข้อความขึ้นมาอยู่หลายลักษณะดังต่อไปนี้

- Play "...ชื่อเกม.."
    หมายถึง ชื่อเกมที่ใส่เข้าไปเป็นแผ่นเกม Xbox360 Firmware ในเครื่อง Xbox นั้นสามารถอ่านได้ และจะเล่นเกมนี้ได้โดยไม่มีปัญฆาอะไร

- Pay "Game" (ชื่อเกมไม่ขึ้นหลังจากใส่ไปเป็นเวลาเกิน 10 วินาที)
    หมายถึง แผ่นเกมที่ใส่เป็นเกมแบบ XGD3 แต่ Firmware ที่อยู่ในเครื่อง Xbox360 เครื่องนั้น ไม่รองรับเกมในรูปแบบนี้ (Firmware ต่ำกว่า LT+2.0) หรือเกมที่ใส่ไปนั้น ไรท์หรือผลิตได้ไม่สมบูรณ์ หากกดปุ่ม A เพื่อเล่นแผ่นเกมนั้น จะไม่สามารถเปิดเล่นได้ (เกมแบบ XGD3 จะกระเด้งกลับไปที่หน้าจอ Dashboard อีกครั้ง ส่วนเกมแบบ XGD2 หรือเกมปกติ จะขึ้นข้อความว่า "Unrecognized Disc" และให้เราพยายามทำความสะอาดแผ่นนั้น

- Play "DVD"
    หมายถึงมีการนำแผ่นหนัง หรือแผ่นอย่างอื่นที่ไม่ใช่แผ่นเกมใส่เข้าไป หากข้อความนี้เกิดขึ้นเมื่อเราใส่แผ่นเกม Copy เข้าไปหลังจาก Update Dashboard เป็นรุ่นใหม่ แสดงว่าเครื่อง Xbox ของเราอ่านแผ่นได้เฉพาะแผ่นแท้เท่านั้น อ่านแผ่น Copy ไม่ได้ (วิธีแก้ไข)

- Open Tray
    หมายถึงเครื่อง Xbox ของเราไม่สามารถ Detect แผ่นเกมที่ใส่เข้าไปได้ ส่วนมากเกิดจากปัญหาที่ตัว DVD drive เอง หรือมีปัญหาเรื่องความสกปรกของหัวอ่าน ที่ไม่สามารถอ่านแผ่นเกมได้ อาการ Open Tray มักเกิดขึ้นกับแผ่นหลายๆแผ่น ไม่ได้เป็นเฉพาะแผ่นใดแผ่นหนึ่งเท่านั้น หากเป็นเฉพาะแผ่นเกมใดแผ่นหนึ่งแสดงว่าแผ่นเกมดังกล่าวเสียหรือมีปัญหาแล้ว

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: