ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Katanamaru อ่านกระทู้
    ใช้ apple มาก่อนหรือไม่

ถ้าไม่เคยใช้(แบบเป็นของเรานะไม่ใช่ยืมเพื่อนเล่น) แนะนำ Samsung ดีกว่าใช้ง่ายต่อคอมได้เลย

iphone ต้องผ่าน itune ถ้าไม่รู้เรื่องก็ยาก

สำหรับผมเลือก Samsung Galaxy Note เพราะคุณภาพกับความคล่องและคุ้มค่ามากกว่า iphone

ถ้าจะเอา iphone จริงๆ ผมว่าใช้ iMac ก่อนดีกว่า

เพราะ itune ผ่าน windows มันไม่เสถียน

Apple ยังเกมฟรีน้อยกว่าด้วย อิอิ

Android มันมีเกมฟรีตามเว็บด้วยนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beatlmeii2541 อ่านกระทู้
    เอาแบบจุดสำคัญๆเลยนะๆๆ
    ง่ายนะๆๆๆ iPhone 4s : จอแสดงผล Retina Display 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
    - ความละเอียด 960 x 640 พิกเซล กว้าง 3.5 นิ้ว
    หน่วยประมวลผล : Dual-core ARM Cortex-A9™
    - ความเร็ว : 1 GHz
    ที่สำคัญสำหรับน่องท่องเว็บๆๆ ไม่รองรับๆๆ Flash Player นี่แหละจุดด้อยของ Apple แต่รองรับ HTML5
    กล้องดิจิตอล 8 ล้านพิกเซล บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video Recording)- ความละเอียด HD 1920 x 1080 พิกเซล
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Pol 1,420 mAh

Samsung galaxy note: จอแสดงผล Super AMOLED 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
    - ความละเอียด 1280 x 800 พิกเซล กว้าง 5.3 นิ้ว
    มาถึงจุดเด่นของเจ้าตัวนี้ ปากกา Stylus สำหรับวาด, เขียน, ระบาย และรีทัชรูปภาพ
    หน่วยประมวลผล : Dual-core™
    - ความเร็ว : 1.4 GHz แรงกว่า 4s
    รองรับภาษา HTML, XHTML, HTML5, CSS
    รองรับ Javascript
    รองรับ Adobe® Flash® รับชม Flash Video ผ่านบราวเซอร์
    กล้องดิจิตอล 8 ล้านพิกเซล บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video Recording)- ความละเอียด HD 1920 x 1080 พิกเซล
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 2,500 mAh

ถ้าคอดเป็นก็น่าจะรู้นะๆๆ ว่าตัวไหนดีกว่ากันๆๆๆ
    ฟันธงครับ iPhone4, iPhone4s ดีที่สุด ไหน ๆ ก็มี siri ไปหัดฝึกภาษาอังกฤษเป็นสีแก่ตัว / และที่น่าประทับใจ Siri พูดนอกเรื่องได้ทุก ๆ เรื่อง

และอีกอย่างผมจะบอกนะครับ ในอนาคต FLASH PLAYER เข้าจะไม่พัฒนากันแล้วครับ

โทษทีเหอะ 4s "3264 x 2448" ต่างหากหล่ะคุณ

เคยได้ยินคำว่า iCloud ที่แปลว่า "ก้อนเมฆของฉัน" ไหม / อืม ลองอ่านดู http://www.imaicafe.com/2011/06/07/apple-icloud/

นี้หล่ะคือสุดยอดโทรศัพท์มือถือ ที่ไม่ได้กินเงินของผู้ใช้ แล้วไม่ให้อะไรตอบแทนกลับมาเลย

รู้จัก Airport express, extreme, Time capslue บ้างไหม / อืม ลองอ่านดู http://www.apple.com/th/mac/accessories/#airportextreme

รู้จัก Boot Camp ไหม / เครื่อง Macintosh ลง Windows ใช้ได้ด้วย / เครื่องเดียวได้ทั้ง OSX, Windows 32Bit, 64Bit / คุ้มไหม / ที่มา Windows 32Bit, 64Bit มองเห็น Driver เครื่อง Macintosh

มี เว็บ Torrent เมืองนอกปล่อย App ให้โหลดกันฟรี ๆ สปีดแรง ๆ ด้วย / แถมยัง Update Software ได้เท่าที่ต้องการ / โดยไม่คำนึงว่าเป็นของแท้หรือไม่

ระหว่าง เข้า iBeat รัชโยธิน กับ ร้านขายคอมพิวเตอร์ไอทีทั่ว ๆ ไป / เคยสักครั้งไหมที่จะแถมแผ่น ระบบปฏบิติการณ์มาให้เผื่อ Format ลงใหม่ / หลาย ๆ ตัวแทนจำหน่ายแถม เพราะเป็นนโยบายของ Apple Inc. / ทั้งนี้เองเครื่อง Macintosh ที่ Bootcamp Windows ถึงมองเห็น Driver และยอมรับการใช้งานข้ามสายพันธ์

โอ๊ว Windows ต้อง Defragment ตลอด / โอ๊ว Macintosh ไม่ต้อง เพราะ Defragment ให้ในตัวมันเอง

ทุกคำสั่ง ShortCut รวมอยู่ในคีบอร์ด / แต่ Windows แล้วแต่บริษัทผู้ผลิตคอมพิวเตอร์ / Bootcamp windows ก็สามารถใช้คำสั่งได้เหมือนกัน

*** ที่สำคัญ ***
    คุณอย่างลืมว่า Jobs กับ Bill เขาเป็นเพื่อนสนิทกันทางตลาดคอมพิวเตอร์ IT เขาถูกกัน เขาซี้กัน มาตั้งแต่สมัยเรียน High School
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 13th December 2011 เมื่อ 00:32

กล่าวขอบคุณ
    18

Exclamation

ถ้าไม่อยากตกยุค อยากคุ้มทุน ซื้อมือถือเครื่องเดียวใช้ไป 10ปียังทันสมัยมีการ Update ทางการตลาดอยู่ตลอดเวลา คิดใหม่ทำใหม่สะ เก็บเงินเพื่อการลงทุน แล้วคุณจะรู้ว่า "การนำกระดาษแผ่นเก่ามารีไซเคิลใหม่ แล้วโยนข้อมูลใส่ลงไป มันเป็นยังไง"

ยิ่งถ้าคุณทำงานอยู่หน่วยงานราชการ หรือหน่วยงานที่มีเอกสารอยู่เยอะ ๆ ด้วยแล้ว การนำไฟล์ลง Flash Drive อาจยังไม่พอ ที่จะเก็บข้อมูลไม่ให้สูญหายจากการกระทำของตัวเองและไวรัส

บางคนเกรงกลัวไวรัส Macintosh ปลอดภัยจากไวรัส 1,000,000% / ทำไม / ไวรัส Run ในตระกูลไฟล์ Doc
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 13th December 2011 เมื่อ 00:57

กล่าวขอบคุณ
    18
    Iphone & Macintosh : สมัคร Apple id ง่าย ๆ และที่สำคัญ Free พื้นที่ iCloud 5GB คงเพียงพอที่จะเก็บข้อมูล Microsoft Office for mac / สามารถ Edit ข้ามสายพันธ์ เพื่อแก้ไขข้อมูลใน Windows 32Bit, 64Bit ได้โดยไม่มีปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 13th December 2011 เมื่อ 00:55

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    G-net 2ซิม

จบมั้ย?

กล่าวขอบคุณ
    18
    การลบโปรแกรมใดสักโปรแกรมหนึ่ง เพียงแค่ / เข้า Finder (เทียบเท่า My computer -PC) > Applications (เทียบเท่า Program Files) > เลือกเอา ลากลงถังขยะโดยทันที (ไม่ต้องมานั่ง uninstall Program)

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    G-net 2ซิม

จบมั้ย?
    โอ๊ว คำถามนี่โดน อิอิ จบก็จบครับ ไปหาข้อมูลกันเอาเองนะครับ สำหรับใครที่อยากได้โทรศัพท์มือถือ ซุยมามากพอหล่ะครับ ขอโทษจริง ๆ

เพียงแค่ ก่อนตอบกระทู้เปรียบเทียบอะไร น่าจะศึกษาหาข้อมูลมาก่อนแหนะครับ

ปล.เบื่อกับคำพูดที่ว่า แพง ใช้ยาก วุ่นวาย
    (คนเราต้องศึกษาครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    Iphone 4s โลด ฝลั่ง ยังบอกเลย ดีกว่า น้าผมที่เมืองนอกบอก ฝลั่งใช้Iphoneกันหมด
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    Iphone 4s โลด ฝลั่ง ยังบอกเลย ดีกว่า น้าผมที่เมืองนอกบอก ฝลั่งใช้Iphoneกันหมด
    ถูกต้องครับผม Windows Mobile VS OS Siri

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefrontofarmament1098 อ่านกระทู้
    สนับสนุน Samsung

เพราะ ผมใช้ ipad อยู่ เป็นอะไรที่ยุ่งยากมาก
    เวลาลงเพลง ต่อคอม มันจะจำคอมแค่เครื่องเดียว
    ถ้าไปต่อเครื่องอื่น แล้วจะถามให้จดจำคอมเครื่องนั้นหรือไม่ ถ้าคุณกดYes ข้อมูลที่ลงมาจะหายไปกับสายลม (ในเครื่องหายหมดเลย)
    ถ้ากดNo ก็ ต่อได้แต่ลงอะไรไม่ได้เหมือนกัน

Update หน่อยครับ ปัจจุบัน โทรศัพท์เคลื่อนที่ Apple ออก ios 5.0, (5.0.1 - แก้ไขบั๊คแบตเตอรี่ iPad) / เชื่อมต่อกับ iTunes โดยไม่จำกัดเครื่อง (เพลงไม่หาย, app ไม่หาย, ทุก ๆ อย่างอยู่ครบ) / ลบไฟล์เพลงต้นฉบับ เพลงในApple ก็ยังอยู่ครบครับ เขาสำรองไฟล์ไว้ให้เรียบร้อยแล้ว

*** แบบนี้ถ้า เชื่อมต่อคอมเครื่องอื่นแล้วข้อมูลหาย iCloud เขาจะทำออกมาทำไม ***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 13th December 2011 เมื่อ 01:30

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เดี่ยวนี้มือถือก็ทำมาเหมือนกันหมดแหละครับ ยี่ห้อนู้นมีแอปใหม่ เดียวอีกยี่ห้อก็มีแอปออกมาคล้ายๆกัน
    ผมว่าจะเลือก iphone เพราะความอาร์ท ในรูปแบบที่เรียบง่าย (เหมือน rare item) 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    galaxy note ครับ ผมว่าใช่ง่ายกว่าiphone เยอะแยะ แอพถูก(จนถึงเถื่อน 555+) แต่ถ้าชอบของแบรนเนม ไอโฟนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ราคา App Android และ Iphone ส่วนใหญ่ราคาเท่าๆกันมีบ้างที่ Android หรือ Ios ถูกกว่า

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beatlmeii2541 อ่านกระทู้
    เอาแบบจุดสำคัญๆเลยนะๆๆ
    ง่ายนะๆๆๆ iPhone 4s : จอแสดงผล Retina Display 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
    - ความละเอียด 960 x 640 พิกเซล กว้าง 3.5 นิ้ว
    หน่วยประมวลผล : Dual-core ARM Cortex-A9™
    - ความเร็ว : 1 GHz
    ที่สำคัญสำหรับน่องท่องเว็บๆๆ ไม่รองรับๆๆ Flash Player นี่แหละจุดด้อยของ Apple แต่รองรับ HTML5
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Pol 1,420 mAh

Samsung galaxy note: จอแสดงผล Super AMOLED 16 ล้านสี ระบบสัมผัส Multi-Touch
    - ความละเอียด 1280 x 800 พิกเซล กว้าง 5.3 นิ้ว
    มาถึงจุดเด่นของเจ้าตัวนี้ ปากกา Stylus สำหรับวาด, เขียน, ระบาย และรีทัชรูปภาพ
    หน่วยประมวลผล : Dual-core™
    - ความเร็ว : 1.4 GHz แรงกว่า 4s
    รองรับภาษา HTML, XHTML, HTML5, CSS
    รองรับ Javascript
    รองรับ Adobe® Flash® รับชม Flash Video ผ่านบราวเซอร์
    แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-ion 2,500 mAh

ถ้าคอดเป็นก็น่าจะรู้นะๆๆ ว่าตัวไหนดีกว่ากันๆๆๆ
    ถูกแล้วนะครับ เรื่องขนาดหน้าจออะแต่ว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Am~MasterZ อ่านกระทู้
    เพิ่มอีกหน่อย ตรงนี้ Iphone 4s กล้องมันมี ความละเอียด 3264*2448 นะครับ ไม่ใช่ 960*640
    http://www.blognone.com/news/27838/i...B8%AD%E0%B8%87 อันนี้ภาพถ่ายจาก 4S
    ส่วนเรื่อง Flash player ตอนนี้ มันมีแอพฟรี กับ Cydia ที่สามารถใช้ได้แล้วนะครับ

ถ้าให้เลือก(ตามความเห็นส่วนตัว) ผมเลือก Iphone 4s นะ ค่อยๆศึกษาไป ใช้ไม่ยากหรอก App เยอะด้วย
    ส่วนเรื่องภาษา java html ทางApple รับหมดแหละครับ
    เอ่าคุณเค้าก็ถูกแล้วไม่ใช่หรอ หน้าจอที่ใหนตั้ง 3264*2448 หน้าจอคอมผมยังแค่ 1920 *1080 เอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    ข้อมูล iPhone 4s มั่วไปนิดนะครับอผมใช้อยู่ Flash Player ก็ใช้ได้นะครับ แถมมีแอปสำหรับเล่นเกมส์บน Facebook ได้ด้วยครับ
    เอ้าตามเขาไปอีก ข้อมูลผมก็เห็นไม่ได้มั่วนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyeless69 อ่านกระทู้
    ฟันธงครับ iPhone4, iPhone4s ดีที่สุด ไหน ๆ ก็มี siri ไปหัดฝึกภาษาอังกฤษเป็นสีแก่ตัว / และที่น่าประทับใจ Siri พูดนอกเรื่องได้ทุก ๆ เรื่อง

และอีกอย่างผมจะบอกนะครับ ในอนาคต FLASH PLAYER เข้าจะไม่พัฒนากันแล้วครับ

โทษทีเหอะ 4s "3264 x 2448" ต่างหากหล่ะคุณ

เคยได้ยินคำว่า iCloud ที่แปลว่า "ก้อนเมฆของฉัน" ไหม / อืม ลองอ่านดู http://www.imaicafe.com/2011/06/07/apple-icloud/

นี้หล่ะคือสุดยอดโทรศัพท์มือถือ ที่ไม่ได้กินเงินของผู้ใช้ แล้วไม่ให้อะไรตอบแทนกลับมาเลย

รู้จัก Airport express, extreme, Time capslue บ้างไหม / อืม ลองอ่านดู http://www.apple.com/th/mac/accessories/#airportextreme

รู้จัก Boot Camp ไหม / เครื่อง Macintosh ลง Windows ใช้ได้ด้วย / เครื่องเดียวได้ทั้ง OSX, Windows 32Bit, 64Bit / คุ้มไหม / ที่มา Windows 32Bit, 64Bit มองเห็น Driver เครื่อง Macintosh

มี เว็บ Torrent เมืองนอกปล่อย App ให้โหลดกันฟรี ๆ สปีดแรง ๆ ด้วย / แถมยัง Update Software ได้เท่าที่ต้องการ / โดยไม่คำนึงว่าเป็นของแท้หรือไม่

ระหว่าง เข้า iBeat รัชโยธิน กับ ร้านขายคอมพิวเตอร์ไอทีทั่ว ๆ ไป / เคยสักครั้งไหมที่จะแถมแผ่น ระบบปฏบิติการณ์มาให้เผื่อ Format ลงใหม่ / หลาย ๆ ตัวแทนจำหน่ายแถม เพราะเป็นนโยบายของ Apple Inc. / ทั้งนี้เองเครื่อง Macintosh ที่ Bootcamp Windows ถึงมองเห็น Driver และยอมรับการใช้งานข้ามสายพันธ์

โอ๊ว Windows ต้อง Defragment ตลอด / โอ๊ว Macintosh ไม่ต้อง เพราะ Defragment ให้ในตัวมันเอง

ทุกคำสั่ง ShortCut รวมอยู่ในคีบอร์ด / แต่ Windows แล้วแต่บริษัทผู้ผลิตคอมพิวเตอร์ / Bootcamp windows ก็สามารถใช้คำสั่งได้เหมือนกัน

*** ที่สำคัญ ***
    คุณอย่างลืมว่า Jobs กับ Bill เขาเป็นเพื่อนสนิทกันทางตลาดคอมพิวเตอร์ IT เขาถูกกัน เขาซี้กัน มาตั้งแต่สมัยเรียน High School
    โทษทีเหอะ 4s "3264 x 2448" ต่างหากหล่ะคุณ (ที่คุณว่ามาแสดงว่าคุณก็ไม่รูหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    67
    iphone4s ก็เป็น smartphone ที่ดีนะ แต่ราคาสูงเกินเจ้าตัวไป ซึ่งถ้าเราซือเครื่องที่ราคาสมเหตูสมผลกับตัวมันไม่ดีกว่าหรอ

อ้อปิดท้าย คำตอบของกระทู้นี้ที่ดีที่สุด คงต้องให้ผู้ที่เคยใช้ทั้ง ios และ androind เป็นของตัวเองเป็นเวลานาน ในเครื่องที่ราคาเท่ากัน ผมพูดถูกนะครับ
    แค่ไม่อยากให้ บอดนี้เกิดดราม่าเพราะแฟนบอย สังเกตุดีดีลองอ่านมาตังแต่เรปแรก

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ถ้าชอบเล่นเกมส์ Iphone 4s เพราะมีเกมส์ค่าย EA ที่ฝั่งแอนดรอย์ไม่มีหรือป่าวหว่า
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    iphone4s ก็เป็น smartphone ที่ดีนะ แต่ราคาสูงเกินเจ้าตัวไป ซึ่งถ้าเราซือเครื่องที่ราคาสมเหตูสมผลกับตัวมันไม่ดีกว่าหรอ

อ้อปิดท้าย คำตอบของกระทู้นี้ที่ดีที่สุด คงต้องให้ผู้ที่เคยใช้ทั้ง ios และ androind เป็นของตัวเองเป็นเวลานาน ในเครื่องที่ราคาเท่ากัน ผมพูดถูกนะครับ
    แค่ไม่อยากให้ บอดนี้เกิดดราม่าเพราะแฟนบอย สังเกตุดีดีลองอ่านมาตังแต่เรปแรก
    สะกดแบบนี้ android ไม่ใช่ androind

ผมแค่ตอบกระทู้ยาว ๆ เสี่ยงต่อการโดนด่า ก็เพราะ อยากแนะนำผู้ตั้งกระทู้ถามตามประสบการณ์จริงที่เคยสัมผัสมา เพราะ ผมใช้อยู่จริง เล่นอยู่จริง

อยากให้ข้อมูลเยอะ ๆ กับเจ้าของกระทู้ก่อนเดินทางออกไปหาข้อมูลจากศูนย์หรือร้านขายตามห้างทั่วไป แค่นั้นเอง มีอะไรเขาสามารถแย้งเกี่ยวกับ iPhone ได้

แล้วข้อมูลผมผิดตรงไหนครับ ไหนว่ามา...

ตอบดี ๆ นะครับ ไม่ อ้างอิงและกล่าวหาว่าผมมั่วหรอก ถ้าคุณศึกษาข้อมูลมาแน่นพอ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ถ้าชอบเล่นเกมส์ Iphone 4s เพราะมีเกมส์ค่าย EA ที่ฝั่งแอนดรอย์ไม่มีหรือป่าวหว่า
    มีทั้ง 2 ระบบโทรศัพท์เคลื่อนที่หล่ะครับ เผลอ ฝั่ง android ราคาอาจจะถูกกว่าด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 13th December 2011 เมื่อ 23:29

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    ถูกแล้วนะครับ เรื่องขนาดหน้าจออะแต่ว่า

เอ่าคุณเค้าก็ถูกแล้วไม่ใช่หรอ หน้าจอที่ใหนตั้ง 3264*2448 หน้าจอคอมผมยังแค่ 1920 *1080 เอง

เอ้าตามเขาไปอีก ข้อมูลผมก็เห็นไม่ได้มั่วนะ

โทษทีเหอะ 4s "3264 x 2448" ต่างหากหล่ะคุณ (ที่คุณว่ามาแสดงว่าคุณก็ไม่รูหรอ)
    iPhone4s เล่นเกมส์ Facebook ได้นะครับ มีApplication ให้โหลดมาตั้งแต่ iPhone4 แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    ราคา App Android และ Iphone ส่วนใหญ่ราคาเท่าๆกันมีบ้างที่ Android หรือ Ios ถูกกว่า
    ขอเสริมครับ เรื่องราคา จะสูงหรือต่ำกว่ากันนั้น อยู่ที่ผู้พัฒนา Application นั้น ๆ ครับ

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    พูดแบบดราม่านะ เลือก Iphone4s ดีสุดครับ Samsung galaxy มันของลอกเลียนแบบมาจาก Iphone อีกอย่างแอปของ Iphone เยอะกว่าด้วย ไม่เชื่อไปหาดูในยูทูปเอานะว่าไหนจริงไหนหลอก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็ไม่รู้ครับ ไม่มีปัญญาใช้ ไม่ขอแนะนำว่า อันไหนดีกว่า เดี๋ยวกินมาม่ากันอีก

แต่ที่แน่ๆ สาวเกาหลี ที่เห็นทางในทีวีนี่ สวยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ใช้ทำไมแพงครับ คิดว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปเหรอ แต่ถ้าเงินเหลือจากการทำงานก็ซื้อไปเหอะครับ แต่ถ้าเป็นนักเรียน นักศึกษา ที่ขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ ก็อย่าพึ่งเลยครับ เงินมันหายาก ถ้าคุณลองมาหาเงินด้วยตัวเองจะรู้ครับ 55

มือถือแพงขนาดนั้น จริงๆน่าจะกันน้ำ ไม่ไหว ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasama603 อ่านกระทู้
    ใช้ทำไมแพงครับ คิดว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปเหรอ แต่ถ้าเงินเหลือจากการทำงานก็ซื้อไปเหอะครับ แต่ถ้าเป็นนักเรียน นักศึกษา ที่ขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ ก็อย่าพึ่งเลยครับ เงินมันหายาก ถ้าคุณลองมาหาเงินด้วยตัวเองจะรู้ครับ 55

มือถือแพงขนาดนั้น จริงๆน่าจะกันน้ำ ไม่ไหว ๆ ๆ
    ซื้อเคสเฉพาะที่กันน้ำแค่นั้นเองครับ
    http://wowboom.blogspot.com/2011/11/iphone.html
    http://whatsupman.truelife.com/blog2/entry/28173

และ
    http://www.ppdeliver.com/ซองกันน้ำ-เ...สีน้ำเงิน.html

กล่าวขอบคุณ
    18
    ถ้า คุณคิดว่าการลงทุนมีความเสี่ยงต่อคนรอบข้างและตัวคุณเอง ยังไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ รอ iPhone4s ตกรุ่นราคาลดก่อนแล้วค่อยซื้อก็ยังได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    พูดแบบดราม่านะ เลือก Iphone4s ดีสุดครับ Samsung galaxy มันของลอกเลียนแบบมาจาก Iphone อีกอย่างแอปของ Iphone เยอะกว่าด้วย ไม่เชื่อไปหาดูในยูทูปเอานะว่าไหนจริงไหนหลอก
    เอาอะไรมาพูดครับว่าลอก อยูหลังเขาหรอครับ

Samsunggalaxynote เปรียบเหมือน รุ่นหนึ่งของโน้ตบุ้ครุ่นหรึ่งของยี่ห้กอหนึ่งอะเช่น เอซุสและได้ลงวินโดวเอ้กพี กับเช่น
    Spherical xperianeov เปรียบกับโน้ตบุคร่นหนึ่งของอีกค่่ายหนึ่งและลงวอนโดวเอ้กพีเหมือนกันย้อนไปที่โทรศัพ
    ทั้งสองรุ่นนี้ได้ลงระบบปฏิบัติการเดียวกันที่เรียกว่า แอนดรอยด์ .
    ซึ่งพัฒนามาโดยกุเกิ้ล และซัมซุงมันจะไปลอกกะผีสิครับมันใช้โอเอส แอนดรอยด์ .หรือว่าไม่รุ้ .ถามจริง
    อย่างงสิครับ ถ้าไม่รุ้ก็เงียบไว้เดี๋ยวคนที่รุ้หาว่าเสร่อ

ขออภัยหากพิทผิดบ้างรีบพิมในโทรศัพ
    และที่เค้าว่าแอนดรอยนั้นอิสระนั้นก็อย่างเช่นเหมือนคอมพิวเตอเครื่องหนึ่งอะครับยิ่งถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะรุ้ว่ามันอิสระมากแค่ใหนมันได้หลุดออกจากคำว่าโทรศัพหรือสมาทโฟนอย่างไอโฟนและบีบีไปแล้ว .ยิ่งเป็นโอเพนซอสด้วยเลยพัฒนาไปไวมาก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: