ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    เอาอะไรมาพูดครับว่าลอก อยูหลังเขาหรอครับ

Samsunggalaxynote เปรียบเหมือน รุ่นหนึ่งของโน้ตบุ้ครุ่นหรึ่งของยี่ห้กอหนึ่งอะเช่น เอซุสและได้ลงวินโดวเอ้กพี กับเช่น
    Spherical xperianeov เปรียบกับโน้ตบุคร่นหนึ่งของอีกค่่ายหนึ่งและลงวอนโดวเอ้กพีเหมือนกันย้อนไปที่โทรศัพ
    ทั้งสองรุ่นนี้ได้ลงระบบปฏิบัติการเดียวกันที่เรียกว่า แอนดรอยด์ .
    ซึ่งพัฒนามาโดยกุเกิ้ล และซัมซุงมันจะไปลอกกะผีสิครับมันใช้โอเอส แอนดรอยด์ .หรือว่าไม่รุ้ .ถามจริง
    อย่างงสิครับ ถ้าไม่รุ้ก็เงียบไว้เดี๋ยวคนที่รุ้หาว่าเสร่อ

ขออภัยหากพิทผิดบ้างรีบพิมในโทรศัพ
    และที่เค้าว่าแอนดรอยนั้นอิสระนั้นก็อย่างเช่นเหมือนคอมพิวเตอเครื่องหนึ่งอะครับยิ่งถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะรุ้ว่ามันอิสระมากแค่ใหนมันได้หลุดออกจากคำว่าโทรศัพหรือสมาทโฟนอย่างไอโฟนและบีบีไปแล้ว .ยิ่งเป็นโอเพนซอสด้วยเลยพัฒนาไปไวมาก
    ผมก็ไม่ได้อวดรู้หรือเสร่ออะไรหรอกนะครับ ลองเข้ายูทูปแล้วเซิทไปว่า ญี่ปุ่นตกอยู่ในอันตราย จะเป็นคลิปร้อยเรียงประวัติของเกาหลีกับญี่ปุ่น ดูไปเรื่อยๆจะตาสว่างเองครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retrosperm อ่านกระทู้
    เอาอะไรมาพูดครับว่าลอก อยูหลังเขาหรอครับ

Samsunggalaxynote เปรียบเหมือน รุ่นหนึ่งของโน้ตบุ้ครุ่นหรึ่งของยี่ห้กอหนึ่งอะเช่น เอซุสและได้ลงวินโดวเอ้กพี กับเช่น
    Spherical xperianeov เปรียบกับโน้ตบุคร่นหนึ่งของอีกค่่ายหนึ่งและลงวอนโดวเอ้กพีเหมือนกันย้อนไปที่โทรศัพ
    ทั้งสองรุ่นนี้ได้ลงระบบปฏิบัติการเดียวกันที่เรียกว่า แอนดรอยด์ .
    ซึ่งพัฒนามาโดยกุเกิ้ล และซัมซุงมันจะไปลอกกะผีสิครับมันใช้โอเอส แอนดรอยด์ .หรือว่าไม่รุ้ .ถามจริง
    อย่างงสิครับ ถ้าไม่รุ้ก็เงียบไว้เดี๋ยวคนที่รุ้หาว่าเสร่อ

ขออภัยหากพิทผิดบ้างรีบพิมในโทรศัพ
    และที่เค้าว่าแอนดรอยนั้นอิสระนั้นก็อย่างเช่นเหมือนคอมพิวเตอเครื่องหนึ่งอะครับยิ่งถ้าเล่นไปเรื่อยๆจะรุ้ว่ามันอิสระมากแค่ใหนมันได้หลุดออกจากคำว่าโทรศัพหรือสมาทโฟนอย่างไอโฟนและบีบีไปแล้ว .ยิ่งเป็นโอเพนซอสด้วยเลยพัฒนาไปไวมาก

ต้องยอมรับหล่ะครับ
    Samsung โดน Apple ฟ้องครับ ฐานหลอกเลียนแบบ

หาข้อมูลมาก่อนดีกว่า แล้วค่อยมาแย้งครับผม
    http://www.techxcite.com/topic/6742

วันนี้ iTunes for mac ของผม update software แล้วไม่รู้ปรับปรุงอะไร ( คาดว่าเล็ก ๆ น้อย ๆ )
    Microsoft Windows for PC ก็ Update เหมือนกันนะครับ

และขอโทษ
    อีก 26 ประเทศทั่วโลกทางฝั่งยูโรป ไมมีการซื้อขาย Samsung ฉนั้นศูนย์มันก็ไม่มีว่างั้นเถอะครับ
    เพราะ โดนแบน
    (ชอบหลอกเลียนแบบ แอปเปิ้ลลลลลลลล.........!!!!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyeless69 : 14th December 2011 เมื่อ 08:58

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ผมขอยืนยันว่า IPhone ดีสุดละครับ

ตอนนั้นผมซื้อ Galaxy S2 มา appไม่ได้เรื่องเลย appไม่มีการอัพเดท (ของIphone ไปver.ไหนก็ไม่รู้แล้ว andriodยังหลังเขาอยู่เลย)

และตอนนี้ผมขาย Galaxyแล้ว มาซื้อiphoneแทนครับ ตอนนี้ก็พอใจละครับ

ปล. ถึงจะสเปคสูงกว่าiphone แต่iphoneก็ยังดีกว่า os กากๆอะไรนั้นแหละ (sumsung มันลอกเลียนแบบไปซะหมด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jonutty508 : 14th December 2011 เมื่อ 20:14

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้ของนานจงเลือก Iphone 4-5 (5 จะออกปีไหนไม่รู้ว่ะ แต่ที่แน่ๆ 4s ในไทยเครื่องศูนย์ยังไม่มีขาย) แต่ถ้าคุณเป็นพวกกระแสนิยมจงเลือก SS ซะ+ SS แบตใช้ไป 1 ปีแบตเสื่อมหมดคุณภาพไม่ดี แถมคนที่ไม่เคยเตะ Iphone เลยจะดูเหมือนใช้ยาก แต่ที่จริงแล้วใช้ง่ายมาก แต่ผมไม่มีนะ ใช้ของเพื่อน ผมเล่นตั้งแต่ Itouch ,Ipad2,I3, I4 ใช้เป็นหมดใช้งานเหมือนกันหมดเลยใช้แปปเดียวได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เกือบลืม คอมผมใช้ Itune 2 เลยไม่ใช้ WMP เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Iphone 4S ยังงัยก็เทพกว่าแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ซื้อ Apple แล้ว jailbreak รีบซื้อรีบเจลนะครับก่อนมันจะ update แล้วจะต้องรอเจลแบบ Untethered กันอีกซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่จะมาจากนั้นเข้า cydia ลง appsync แล้วเปิดคอมลง iTunes เข้าเวป http://apptrackr.org โหลด game โหลด app ลงจนกว่าจะสาแก่ใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 24linkinpark : 14th December 2011 เมื่อ 22:09

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    iPhone 4s ดีสุดแล้วครับ ทั้งเรื่องเกม การใช้งานต่างๆ
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เบื่อพวกอวย แบบไม่ลืมหูลืมตา

ได้ดูข่าวบ้างไหมว่า ss ก็ฟ้องกลับ apple ไปกี่รายการ แล้ว ss มันโดนแบนได้ไงหว่า ขนาด galaxy nexus ยังมีขายทั่วโลกเลย

ลองคิดเป็นกลางใช่ ss ก๋เหมือนลอกมา แต่เคยกลับไปดูรายละเอียดอื่นๆหรือไม่ว่า apple ก็ไปเลียนแบบอะไรมาบ้าง ใช่จะตาบอด เปิดตาดูบ้าง

ุถ้า Apple แน่จริงทำไมไม่ผลิต จอ,Nand Flash Memory,CPU a4 a5 เองหล่ะจ๊ะ

ผมเคยใช้มาทั้งสองเครื่องแหล่ะ ข้อดีข้อเสียมันต่างกัน

iphone ก็สบายดีอุปกรณ์เสริมหาง่าย os ค่อนข้างเสถียรดี ใช้งานง่ายไม่ซํบซ้อนดี รื้อแงะแก้ไขดัดแปลงลำบาก

android ส่วนมากรอมศูนย์มันจะไม่ค่อยเสถียรแต่ถ้าได้ลองรอมโมแล้ว สุดยอดมาก รื้อแงะแก้ไขดัดแปลงได้หมดอิสระดี

ส่วนเรื่อง App ตอนนี้ App store ยังนำ Market อยู่เพราะมีการทดสอบ App อยู่บ่อยทำให้ App ขยะยังน้อยไม่ค่อยมีปัญหา ส่วน Android มันมีหลายรุ่นแล้วก็นักพัฒนาแอปเยอะทำให้มีแอปบางตัวไม่ได้รับการตรวจสอบ

ส่วนเรื่องการลงแอป การเชื่อมต่อผมยกให้ Android แทบไม่ต้องมีตัวกลางเลย อีกอย่างบางรุ่นยังเอา flash drive มาเสียบต่อได้เลย

อยากให้เจ้าของกระทู้ไปลองเองดีกว่าว่าชอบแบบไหน จะซื้อแบบไหนตังของเรา

ไม่ได้มีอคติอะไรก็ Apple เพราะผมก็ใช้ แต่หมันไส้พวก อวยแบบไม่ลืมหูลืมตา ผมโพสไปเด๋วก็โดนด่าอยู่แล้ว

ปล.ขนาดอดีตผู้ก่อตั้ง Apple ยังอยากได้ Galaxy nexus เลย ไม่เห็นเขาต้องมาใช้ของแต่ Apple อย่างเดียวเลย

http://www.thaimacupdate.com/2011/11...-galaxy-nexus/

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เอิ่มจะขุดกระทู้ ขึ้นมาทำไมครับเนี่ย มันนานมากแล้วนะ ผมว่า จขกท. คงตัดสินใจซื้อไปแล้วแหละ

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    หลับตาจิ้มครับ ฮิฮิ ล้อเล่นๆ
    ปล. ชอบ HTC sense มาก อิอิส์

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    อดีตวิศวะกรของ Android ออกมาบอกว่า Android ไม่มีวันลื่นเท่า iOS

- แฟนๆ Android ถึงกับอ่านข่าวแล้วอ้าปากค้าง เมื่ออดีตวิศวะกรของ Android (รู้สึกวิศวะกรจะชอบมีอดีตที่เลวร้าย = =") ออกมาบอกว่า ชาตินี้ยังไงซะ Android ไม่มีวันที่จะมี UI ลื่นๆได้เท่ากับ iOS หลอก นอกซะจากจะยัดโค-ตะ-ระ สเปคเครื่องลงไป เนื่องจากมันเป็นมาตั้งแต่การวางรากฐานของ Kernel และอีกส่วนหนึ่งก็คือการใช้ภาษา Java ในการพัฒนา ซึ่งมันจะมีตัวเก็บกวาดข้อมูลใน cache ตามระยะเวลาที่กำหนด มันจึงต้อง refresh หน้าจอตลอดเวลาที่มีการเคลื่อนไหว บลาๆๆๆ อะไรยาวเหยียด แต่เอาง่ายๆก็คือสรุปว่ายังไงก็ไม่ลื่นเท่าแน่นอน นอกจากจะรื้อระบบและทำกันใหม่ O_o!!
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Samsung Galaxy S II ดีกว่าครับ ถูกกว่า และดีกว่า iPhone4S
    เชียร์แมนยู หมายถึง เชียร์ทีมแมนยู ทีมแมนยู หมายถึง ผู้เล่นและสตาฟโค้ชทุกคน ดังนั้นแมนยูไม่ใช่ของใครคนหนึ่งแต่แมนยู หมายถึง "เรา"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    iPhone ผมว่ามันลุ้นดีนะ มันหลากหลายตรง Cydia อะ ลุ้นดี เครื่องกุจะเป็นยังไง อะไรงี้
    Love the life you live
    Live the love you life

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    นี่หล่ะคนไทย ทะเลาะมันได้ทุกที่