ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    2 เกมส์นี่ควรจะมีติดเครื่องไว้ครับ เกมส์ที่ลงเฉพาะ PS3 แนะนำให้ลองหาซื้อมาเล่นครับเพราะสนุกและดีมากทุกเกมส์ ส่วนเกมส์ที่ผมแนะนำนะครับ

1. ตระกูล Uncharted 1-3 (ภาค 1-2 หาซื้อมือสองได้ครับราคาค่อนข้างถูกมากแล้ว)

2. Metal Gear solid 4 ครับสนุกมากจริงๆ หาซื้อมือสองได้ครับราคาถูกลงเยอะแล้ว

3. God of war 3 ครับเกมส์นี้ไม่ต้องบรรยายสนุกมาก

4.Heavy Rain เกมส์นี้สุดยอดของสุดยอดครับเหมือนดูหนังดีดีเรื่องนึงเลยสนุกมากครับผมรับประกัน

ผมขายMGS4 ฮ่าๆ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงินวาสจะทยอยขายเกมล่ะ หรือใครมีเกมอื่นมาแลกได้นะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    ผมขายMGS4 ฮ่าๆ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงินวาสจะทยอยขายเกมล่ะ หรือใครมีเกมอื่นมาแลกได้นะ
    อ่ะนั่นแน่...MGS4อยากเล่นอยู่พอดีครับ เท่าไหร่ครับลองตั้งราคานิดส์

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nemziedamonkii อ่านกระทู้
    อ่ะนั่นแน่...MGS4อยากเล่นอยู่พอดีครับ เท่าไหร่ครับลองตั้งราคานิดส์
    ผมตั้งไว้600ไม่รวมส่งนะ หรือถ้ามีเกมน่าสนใจๆก็เอามาแลกกันได้ครับผม
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    ผมตั้งไว้600ไม่รวมส่งนะ หรือถ้ามีเกมน่าสนใจๆก็เอามาแลกกันได้ครับผม
    ตั้งราคา โดนใจมากครับ ฮ่าๆๆ FF13 มีแต่ JP แบบ Eng มีแต่เป็นของ Xbox360

ปล.จะว่าไปผมก็ไม่เคยเล่น MGS ซักภาคเลยแหะ เคยแค่เล่นแบบ Demo ภาค PSX อยู่ภาคเดียว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อยากจะบอกว่า คุยกับคุณ sirisuk008 ใน PSN ยากมาก กว่าจะเลื่อนได้แต่ละคำ คุยกันไม่รู้เรื่องเลย ต้องมี หูฟังสินะ อืมๆๆ

เดี่ยวไปหาซื้อมาก่อน เดี่ยวจะมาลอง 555+

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อยากจะบอกว่า คุยกับคุณ sirisuk008 ใน PSN ยากมาก กว่าจะเลื่อนได้แต่ละคำ คุยกันไม่รู้เรื่องเลย ต้องมี หูฟังสินะ อืมๆๆ

เดี่ยวไปหาซื้อมาก่อน เดี่ยวจะมาลอง 555+
    หรือไม่ถ้ายังหาเฮดเซ็ตไม่ได้ก็ลองเอาคีย์บอร์ด USB มาต่อสิ พิมได้เหมือนกันเลย
    เคยลองเม้าส์แล้วก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่แค่ใช้ได้ในหน้าเมนูนะ ใช้เล่นเกมไม่ได้

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

ผมเองก็ยังไม่มีหูฟังเช่นกันครับ ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    หรือไม่ถ้ายังหาเฮดเซ็ตไม่ได้ก็ลองเอาคีย์บอร์ด USB มาต่อสิ พิมได้เหมือนกันเลย
    เคยลองเม้าส์แล้วก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่แค่ใช้ได้ในหน้าเมนูนะ ใช้เล่นเกมไม่ได้
    โอ้วความรู้ใหม่ครับ ไว้ใครชวนเล่นเกมส์ไรทักมาก็ได้ครับ ถ้ามีเกมส์ก็จะไปเล่นด้วย ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 22nd December 2011 เมื่อ 09:06

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    อ่าวจำผิดคนหรอกหรอ เขินวุ้ย 5555+ ไม่โกรธ นะ สรุปใครเป็นใครเนี่ย 555+ ขำตัวเอง ปล่อยไก่

ปล.หรือ ถูกแล้ว อะไรเนี่ย งง อ๊าก!!!!

EDIT

ต้องแอดเพื่อนใหม่ๆแล้ว จะได้มีเพื่อนเยอะๆ งง เยอะๆ ฮ่าๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 22nd December 2011 เมื่อ 09:15

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    อ่าวจำผิดคนหรอกหรอ เขินวุ้ย 5555+ ไม่โกรธ นะ สรุปใครเป็นใครเนี่ย 555+ ขำตัวเอง ปล่อยไก่

ปล.หรือ ถูกแล้ว อะไรเนี่ย งง อ๊าก!!!!

EDIT

ต้องแอดเพื่อนใหม่ๆแล้ว จะได้มีเพื่อนเยอะๆ งง เยอะๆ ฮ่าๆๆๆ
    555+ ที่คุยผ่าน PSN เมื่อเช้าอ่านะ ตอนนั้นไม่รู้เหมือนกัน แนะนำว่าเอาPSN IDใส่ลายเซ็นของตัวเองด้วยนะ จะได้ไม่งง ทำทุกคนเลยก็ดี โฮะๆ

PS3 มีข้อดีอีกอย่างเหนือ XBOX360 คือยังสามารถเอาจอยUSBของปลอมมาเสียบเล่นได้ด้วยนะเออ
    ไม่ต้องไปซื้อจอยแท้ราคา 1000+ ซื้อจอยปลอมราคา150บาทต่อเสียบเป็นจอยสองก็เล่นได้ (แต่รายละเอียดการควบคุมของแกนอนาล็อกจะไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เดียวพักเครื่องก่อนเย็นๆเจอกันครับ

ฝากด้วยนะครับเนื่องจากมีคนไทยส่วนหนึงอยากให้ sony ทำภาษาไทยในเพย3 เพียงกด like นะคับ http://m.facebook.com/thai4ps?_rdr#!...00001799902755
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oomgte : 22nd December 2011 เมื่อ 14:41

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    http://gamercards.playfire.com/_/psn/772095/0/1.png?knFNSOaGAk
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขออยู่ด้วยคนครับผม

= =''ไม่มีใครเล่นด้วยเลยเหงามั๊กๆ

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wichanankittaya อ่านกระทู้
    ขออยู่ด้วยคนครับผม

= =''ไม่มีใครเล่นด้วยเลยเหงามั๊กๆ
    Dynasty Warrios 7 XL ปลดอาวุธสุดยอดของ CHAOS หรือ NIGHTMARE ไม่ได้อันไหนถามเราได้เน้ออ ปลดได้หมดละ ยากเย็นจริงๆ

http://gamercards.playfire.com/_/psn/772095/0/1.png?knFNSOaGAk
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมอัพสกิลหมดแล้วแต่ไม่เข้าใจทำไมบางตัวถึงซื้ออาวุธอันสุดท้ายไม่ได้อะครับ = =

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wichanankittaya อ่านกระทู้
    ผมอัพสกิลหมดแล้วแต่ไม่เข้าใจทำไมบางตัวถึงซื้ออาวุธอันสุดท้ายไม่ได้อะครับ = =
    ตัวที่จะซื้ออาวุธอันสุดท้ายจากร้านได้จะต้องมีสกิล SMITH ลองๆหาดู
    ตัวที่มีสกิลนี้ก็เช่น Zhuge Liang, Lu Meng, Guo Huai ทำนองนี้อ่านะ มีน้อยๆ ส่วนใหญ่จะไม่มีสกิลนี้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ช่วงนี้ออนไม่ได้ยาวเลย~~!! เพราะเน็ต 3BB กากมาก หลุดตลอด เลยเปลี่ยนไปใช้ ทรู 10/1 ไม่รู้ว่าเขาจะมาติดตั่งให้เมื่อไหร่ อยากทดสอบเหมือนกันว่า ทรู 10 MB ออน PS3 ได้ดีอะปล่าว

ตอนนี้ใช้เน็ต มือถือ กากมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลำโพงแบบมีแจ๊ก usb ธรรมดาใช้กับ Ps3 ได้ไหมครับ เห็นของหูฟัง ps3 ราคาประมาณ 3 พัน เป็นแบบจำลอง 7.1 = ='' เจ๋งดีครับแต่เก็บตังไม่ทัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wichanankittaya : 26th December 2011 เมื่อ 13:13
    ID PSN : Wichanan

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ช่วงนี้ออนไม่ได้ยาวเลย~~!! เพราะเน็ต 3BB กากมาก หลุดตลอด เลยเปลี่ยนไปใช้ ทรู 10/1 ไม่รู้ว่าเขาจะมาติดตั่งให้เมื่อไหร่ อยากทดสอบเหมือนกันว่า ทรู 10 MB ออน PS3 ได้ดีอะปล่าว

ตอนนี้ใช้เน็ต มือถือ กากมาก
    ไม่หลุดครับลื่นมากเลยผมใช้อยู๋เน็ตทรู 10 m สบายๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เจ๋ง เพิ่มชื่อผมลงไปด้วยซิ ^ ^"

Pop_PeR ครับ ชื่อ ป๊อปครับ

ตอนนี้เล่นเกม AC ภาคใหม่ + UC3 ครับ เเอ๊ดมาได้ตลอดเวลาเลยนะครับ

กันเอง ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    1
    อัพเดทรายชื่อด้วยนะครับผม ใครตกหล่นแจ้งด้วยเน้อครับ ^^ ช่วงนี้เล่นแต่ killzone 3 กะจะหาเกมใหม่เล่นตัง ไม่มีฮ่าๆ ยาว

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มีใครจะแชร์เกมส์ LA.Noire กับผมบ้างมั้ย? มีแบบ Complete Edition + DLC มาแล้ว ราคา 34 $ ผมจะซื้อบัตร PSN 50$ ราคา 1650 บาท แชร์กันสองคนจะเหลือกันคนละ 825 บาท แล้วซื้อ LA.Noire ไปแล้วยังเหลืออีกประมาณ 15$ เอาไว้ซ์้อได้ต่ออีกครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ลำโพงแบบมีแจ๊ก usb ธรรมดาใช้กับ Ps3 ได้ไหมครับ เห็นของหูฟัง ps3 ราคาประมาณ 3 พัน เป็นแบบจำลอง 7.1 = ='' เจ๋งดีครับแต่เก็บตังไม่ทัน
    ยังไม่เคยเห็นใครลองเลยนะ ลองดูสิๆ ได้ผลยังไงเอามาแชร์ก็ดีนะ โฮ่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

มาอับรูปลงครับ ^ ^" ไม่มีรูปเเล้วปล่าวเปลี่ยว หัวใจ ~ 5 5 5+

จะเอาอันไหนลงให้นี่

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ทรู ก็ไม่มาติดเน็ตให้ซักที ซวยเอง ดันเลือกเปลี่ยนตอน คริสมัส มันเลยเป็นงี้สินะ เอวัง

วันนี้ มีของจาก Play Asia ส่งมา ทีแรกดีใจนึกว่า GOW 3 ที่สั่งไว้มาส่งแล้ว แต่เปิดดูมันกลับเป็น FF 13 - 2 ไปซะนี้ เลยถ่ายมา อวย 555+ เห็นกระทู้มันเงียบอยากสร้าง สีสัน

หน้า - หลัง

เมื่อจับ รวม กับ มิตรต่างแดน(ต่างยี่ห้อ ฮ่าๆๆ) ดูๆ ไปแล้ว ไม ของ PS3 กล่องมันเล็กหว่า

ปล.ไฟนอล ไม่รักจริงไม่ซื้อมานะนิ ผมก็เล่น 2 เครื่อง เพียงแต่ตอนเป็นแฟนบอย PS3 นิดๆ เพราะ หัน มาเล่นแผ่นแท้ เดี่ยวรอ FF 13 - 2 ENG. ออกก่อนจะซื้อมาอีกที คราวนี้เป็นของ PS3 มั่งละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 27th December 2011 เมื่อ 11:54

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทรู ก็ไม่มาติดเน็ตให้ซักที ซวยเอง ดันเลือกเปลี่ยนตอน คริสมัส มันเลยเป็นงี้สินะ เอวัง

วันนี้ มีของจาก Play Asia ส่งมา ทีแรกดีใจนึกว่า GOW 3 ที่สั่งไว้มาส่งแล้ว แต่เปิดดูมันกลับเป็น FF 13 - 2 ไปซะนี้ เลยถ่ายมา อวย 555+ เห็นกระทู้มันเงียบอยากสร้าง สีสัน

หน้า - หลัง

เมื่อจับ รวม กับ มิตรต่างแดน(ต่างยี่ห้อ ฮ่าๆๆ) ดูๆ ไปแล้ว ไม ของ PS3 กล่องมันเล็กหว่า

ปล.ไฟนอล ไม่รักจริงไม่ซื้อมานะนิ ผมก็เล่น 2 เครื่อง เพียงแต่ตอนเป็นแฟนบอย PS3 นิดๆ เพราะ หัน มาเล่นแผ่นแท้ เดี่ยวรอ FF 13 - 2 ENG. ออกก่อนจะซื้อมาอีกที คราวนี้เป็นของ PS3 มั่งละ
    สวยมากครับท่าน อิจฉา เดียว รอ ENG มาก่อนตังพร้อมละ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    PSN Gamercards

พึ่งได้มาช่วงนี้ครับ 555 กิตครับ กำลังบ้า red dead คนไม่ค่อยมี