ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628

ระหว่าง ''แฟน'' กับ ''DOTA'' จะเลือกอะไร

ตามหัวข้อเลยครับ

ท่าเป็นผม ผมเลือก dotaน่ะ เพราะว่าเราสามารถอยู่กับมันได้เรื่อยๆ

ไม่เหมือนแฟนอยู่ไปสักพักก็เบื่อ

ลืกบอก ... เพราะไม่มีแฟนแหละครับ ถึงเลือกดอทเอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PKbiw : 9th December 2011 เมื่อ 13:23

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    จขกท สุดยอดเลยครับ

แต่ผมเลือกแฟนดีกว่า เกมส์เล่นไปก็เบื่อ

ไม่ใช่สิ่งที่จะอยู่ ดูแลเราตลอดไป

แฟนที่ดีดูแลเราได้นะครับ ^^

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basara69 อ่านกระทู้
    จขกท สุดยอดเลยครับ

แต่ผมเลือกแฟนดีกว่า เกมส์เล่นไปก็เบื่อ

ไม่ใช่สิ่งที่จะอยู่ ดูแลเราตลอดไป

แฟนที่ดีดูแลเราได้นะครับ ^^
    เห็นด้วยครับ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ชวนแฟนมาเล่น DotA ด้วยเลยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมไม่เลือก เลยทั้ง 2 น่าเบื่อเกิน 555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เลือกแฟนครับ Dota มันดูแลเราไม่ได้ มีแต่ทำให้เราเสียสุขภาพ

แต่แฟนดูแลเราได้ตลอด บางครั้งก็ชวนเราออกกำลังกาย ทำให้เราสุขภาพดีโดยเฉพาะตรงเอว

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเลือกแฟนครับ
    เพราะ Dota นี้แหละทำผมเสียแฟน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ผมเลือกแฟนครับ
    เพราะ Dota นี้แหละทำผมเสียแฟน
    จริงครับ ดอมเอเนี่ยแหละทำให้ผมเสียแฟนที่ดีที่สุดในชีวิตผม T^T แต่ปัจจุบันก็ยังเล่นมันอยู่ --*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชีวิตจริงนะครับ เกมส์ก็เป็นแค่เกมส์ มีไว้เพื่อความบันเทิง ยามเราเหนื่อยล้าหรือเครียด(หรือยิ่งเล่นยิ่งเครียดก็ไม่รู้)ไม่ใช้เล่นกันแบบเอาเป็นเอาตาย
    แฟน คือ สิ่งมีชีวตชนิดหนึ่งที่ จู้จี้ ขี้บ่น บางที่ก็ลำคาน แต่เมื่อยามเรามีทุกข์คนที่เราจะคุยด้วยคนแรกจริงๆ คือใคร เพื่อนหรือ ไม่ใช่ เราจะกดโทรหา แฟน เราก่อนเลย และเมื่อเราอยู่ด้วยเราก็มีความสุข
    ฉะนั้น คนที่รู้ดีที่สุดว่าจะเลือกอะไรคือตัวของคุณเอง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,628
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ likuku2526 อ่านกระทู้
    ชีวิตจริงนะครับ เกมส์ก็เป็นแค่เกมส์ มีไว้เพื่อความบันเทิง ยามเราเหนื่อยล้าหรือเครียด(หรือยิ่งเล่นยิ่งเครียดก็ไม่รู้)ไม่ใช้เล่นกันแบบเอาเป็นเอาตาย
    แฟน คือ สิ่งมีชีวตชนิดหนึ่งที่ จู้จี้ ขี้บ่น บางที่ก็ลำคาน แต่เมื่อยามเรามีทุกข์คนที่เราจะคุยด้วยคนแรกจริงๆ คือใคร เพื่อนหรือ ไม่ใช่ เราจะกดโทรหา แฟน เราก่อนเลย และเมื่อเราอยู่ด้วยเราก็มีความสุข
    ฉะนั้น คนที่รู้ดีที่สุดว่าจะเลือกอะไรคือตัวของคุณเอง
    ทำไมผมถึงเลือกดอทเอ เพราะว่าผมน่ะ คิดว่า

คิดเหมือนในเกม ''ตอนเริ่มเกมจะเป็นยังไง แต่ตอนจบก็ยังเหมือนเดิมอยู่ดี''

ง่ายๆรักไปยังไง แต่สุดท้ายมันก็ต้องเลิกกัน ผมเสียใจกับความรักมาหลายครั้ง มีแผลในใจเลย ไม่กล้าที่จะรักใคร

กลัวเค้าจะหลอก หรืออะไรเรา เราเลยไม่กล้าที่จะรักใคร เลยอยากหาเวลาให้ตัวเองอยากอยู่กับตัวเองบ้างอะไรบ้าง

ผมถึงเลือก DOTA ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PKbiw อ่านกระทู้
    ทำไมผมถึงเลือกดอทเอ เพราะว่าผมน่ะ คิดว่า

คิดเหมือนในเกม ''ตอนเริ่มเกมจะเป็นยังไง แต่ตอนจบก็ยังเหมือนเดิมอยู่ดี''

ง่ายๆรักไปยังไง แต่สุดท้ายมันก็ต้องเลิกกัน ผมเสียใจกับความรักมาหลายครั้ง มีแผลในใจเลย ไม่กล้าที่จะรักใคร

กลัวเค้าจะหลอก หรืออะไรเรา เราเลยไม่กล้าที่จะรักใคร เลยอยากหาเวลาให้ตัวเองอยากอยู่กับตัวเองบ้างอะไรบ้าง

ผมถึงเลือก DOTA ไงครับ
    เป็นผมขอเลือกแฟนนะถึงจะรักกันแปบเดียวแต่เราก็มีความสุขDOTAนะมันให้ความสุขได้ไม่เท่าความรักหรอก

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เลือกแฟนครับ เพราะว่ามันสนุก ไปเที่ยวแล้วก็โรงแรม หึ หึ !!

เล่นเกมไปอาจทำให้สมองไม่พัฒนาเรื่องการเรียนน่ะ เพื่ออนาคตไว้ก่อน
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมเลือกแฟนดีกว่านะครับ
    เพราะว่า Dota พอเล่นไปซักพักก็เบื่อ
    แต่แฟนเีนี่ย ไม่มีทางเบื่อได้หรอกครับ ถ้ายังรักกันอยู่
    ห่วงอนาคตไว้ก่อนจะดีกว่านะฮะ
    เพราะ Dota ไม่ได้ทำให้คุณมีอนาคต
    เอาไว้แค่เล่นแก้เครีียด (หรือจะัเครียดหนักกว่าเก่า 555 :P)
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เลือกแฟนครับ พอแฟนไม่อยู่ก็แอบเล่น DotA

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เลือกเเฟนฮ่ะ : ) ดอทเอมันไม่หนีเราไปไหนหรอก -..- เเฟนนี่สิจะหายไป ถ้าสนเเต่ดอทเอ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    คนเลือกDotAระวังยะจร้าาา

มีข่าวว่าแฟนหึงที่เล่นDotA ฆ่าตายคาร้านเกมมาแล้วนะจร้าา อย่าลืม =w=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อย่าเรียกว่า "เลือก" ดีกว่า ผมขอแบ่งเวลาเอาครับ,,

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    มันคนละอย่างกัน แทนกันไม่ได้หรอก

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    เลือกทั้ง 2 อย่างครับ

ให้แฟนมาเล่น Dota ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    แบ่งเวลาเอาัคับ ถ้าคุณมีแฟนแล้วเลือก DOTA คุณจะรู้สึกคับ

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    เอาแฟนครับ เพราะผมไม่ได้เล่น DotA เล่นแต่ HON

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    เอาแฟนครับ เพราะผมไม่ได้เล่น DotA เล่นแต่ HON
    เหมือนกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    สงสัย มี จขกท แปลก อยู๋คนเดียวมั้ง = w=

ผมว่าไม่มีใครเลือก Dota หรอกครับสงสัย จขกท จะมองโลกอีกแบบก็ได้ >.<

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ช่างกล้า คุณมีคนรู้ใจหรือเปล่ามาเลือก Dot เกมไรไม่รู้ผมเล่นไม่เป็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 9th December 2011 เมื่อ 19:37

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    จขกท บ้าคนเดียวมั้งเอาคนไปเทียบกับเกม