ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

To come back !!
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    Blog Entries
    3

Arrow [PC] Diablo II + Lord of Destruction + Patch ย้อนความหลัง [FULL][MF][FS]

Genre: Third-Person Action RPG
    Publisher: Blizzard Entertainment
    Developer: Blizzard Entertainment Diablo II
    Release Date: June 30, 2001

Windowsฎ 2000*, ME, XP, 95, 98 or NT 4.0 Service Pack 5
    Pentium 233 or equivalent
    64 MB RAM
    800MB available hard drive space (in addition to original Diablo II Multiplayer install).
    4X CD-ROM drive
    DirectX(tm) compatible video card

- Mount Image Install Disc
    - รัน Setup.exe
    - ช่องบนใส่ชื่ออะไรก็ได้
    - ช่องล่างใส่ CD-key B7C8-7F7D-BE22-N824

- Mount Image Expansion Disc
    - รัน Setup.exe
    - CD-Key G8DV-V9PN-B2BF-MEKR
    - เปลี่ยน Disc ตามที่เกมสั่ง
    - ลง Patch 1.13c

- Mount Image Expansion Disc
    - Copy d2exp.mpq,D2xmusic.mpq,D2xtalk.mpq,D2xvideo.mpq ไปไว้ใน Folder ของเกม

l Part 01 l Part 02 l Part 03 l Part 04 l Part 05 l Part 06 l Part 07 l Part 08 l Part 09 l Part 10 l
    l Part 11 l Part 12 l Part 13 l Part 14 l

Pass

Uploading ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ADDA อ่านกระทู้
    ขอบคุณนะค้าบ เล่นได้ครับ ขอโทษด้วยที่ไม่มีรูปมายืนยัน แต่เล่นได้จริงๆ

ขอเพิ่มเติมเกี่ยวกับการลงเกมหน่อยนะครับ ซึ่งในNotepadอธิบายไม่ละเอียด

หลังจากเม้า Install Disc แล้วเราต้องเตรียมอีกslotนึงของช่องเม้าแผ่น

ถ้าลงแบบFull เราจะต้องเม้่าPlay Disc ด้วย(ส่วน Install Disc อย่าไปยกเลิกมัน)

แล้วCinematics Disc ตามลำดับ(เม้าต่อจากPlay Discเสร็จ)

แล้วมันจะให้Test Video ก็ให้มันTestไป(ใครเล่นWin7ถ้าไม่Testสีเพี้ยนแน่)เสร็จแผ่นนึง

ส่วนภาคเสริมคล้ายๆขั้นตอนแรกมีPlay Discแต่ไม่ต้องเม้าCinematics Disc

หลังจากลงภาคเสริมเสร็จอย่าพึ่งเม้าแผ่นออก ให้อัฟเกรดMutiplayerด้วย(อยู่ข้างล่างถัดจากPlay Game)

ลง Patch 1.13ก่อน

และCopy d2exp.mpq ,D2xmusic.mpq ,D2xtalk.mpq ,D2xvideo.mpq ในแผ่นภาคเสริมไปไว้ใน Folder ของเกมเป็นอันเสร็จพิธี

และอีกอย่างเกมเป็นตัวเต็ม100%ไม่ต้องCrack อัฟเดทได้ตลอดเวลาแต่เล่นBattle.Netไม่ได้เพราะCDซ้ำ แต่เล่นเซิฟไทยได้:P http://likebattle.net/

หวังว่าไม่ยากจนเกินไปนะครับ ขอให้สนุกกับเกม บะบาย
    อ่านซักหน่อยนะครับ
    *เล่นได้ ไม่ได้กลับมายืนยันด้วยนะครับ*
    *ไฟล์ใหนเสีย PM มานะครับ เผื่อผมติดตามกระทู้ตัวเองไม่ทัน*
    *ไม่กด Thank ก็ไม่เป็นรัยนะครับ ขอเเค่มายืนยันว่าเล่นได้หรือปล่าวก็พอ*

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Miss_You : 5th February 2012 เมื่อ 19:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ชวนเล่นออนไลน์ครับ ของคนไทย เผื่อมีคนสนใจอยากเล่น กับเพื่อน

http://likebattle.net/

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ลายเซน ของท่าน Winters ....

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ย้อนจนอยากเล่นภาคใหม่แล้วอ่ะครับ
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ขอบคุณนะค้าบ เล่นได้ครับ ขอโทษด้วยที่ไม่มีรูปมายืนยัน แต่เล่นได้จริงๆ

ขอเพิ่มเติมเกี่ยวกับการลงเกมหน่อยนะครับ ซึ่งในNotepadอธิบายไม่ละเอียด

หลังจากเม้า Install Disc แล้วเราต้องเตรียมอีกslotนึงของช่องเม้าแผ่น

ถ้าลงแบบFull เราจะต้องเม้่าPlay Disc ด้วย(ส่วน Install Disc อย่าไปยกเลิกมัน)

แล้วCinematics Disc ตามลำดับ(เม้าต่อจากPlay Discเสร็จ)

แล้วมันจะให้Test Video ก็ให้มันTestไป(ใครเล่นWin7ถ้าไม่Testสีเพี้ยนแน่)เสร็จแผ่นนึง

ส่วนภาคเสริมคล้ายๆขั้นตอนแรกมีPlay Discแต่ไม่ต้องเม้าCinematics Disc

หลังจากลงภาคเสริมเสร็จอย่าพึ่งเม้าแผ่นออก ให้อัฟเกรดMutiplayerด้วย(อยู่ข้างล่างถัดจากPlay Game)

ลง Patch 1.13ก่อน

และCopy d2exp.mpq ,D2xmusic.mpq ,D2xtalk.mpq ,D2xvideo.mpq ในแผ่นภาคเสริมไปไว้ใน Folder ของเกมเป็นอันเสร็จพิธี

และอีกอย่างเกมเป็นตัวเต็ม100%ไม่ต้องCrack อัฟเดทได้ตลอดเวลาแต่เล่นBattle.Netไม่ได้เพราะCD Keyซ้ำ แต่เล่นเซิฟไทยได้:P http://likebattle.net/

ตอนนี้เกมมีแพทล่าสุด1.13d http://games.softpedia.com/get/Patch...12-Patch.shtml ลงอันนี้ก็ยังเล่นได้ไม่ต้องCrack

หวังว่าไม่ยากจนเกินไปนะครับ ขอให้สนุกกับเกม บะบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ADDA : 11th February 2012 เมื่อ 21:53

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พอผมจะเข้ play game diablo II มันก็ขึ้นว่าPlease make sure your Diablo II Play Disc is in your CD-ROM drive, then click on 'Retre'
    จะต้องทำยังไงคับช่วยบอกผมที TT

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ น่าเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมใช้ Win7 X64 โหลด-ลง-เข้าเล่นได้เรียบร้อยครับ
    แต่สงสัยอยู่นิดหน่อยคือ Patch 1.13d ของคุณ ADDA โหลดมาลงยังไงเหรอครับ
    Patch แล้วต้องลากไฟล์จากแผ่นเสริมมาทับอีกทีหรือเปล่า
    แล้ว V1.13 นี่มันมันโปรแกรมปรับ Resolution สูง ๆ ไหมครับ
    ผมหาได้แต่โปรแกรม D2multires แต่มันใช้ได้กับ V1.12 เอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมจะปรับ resolution ให้ละเอียดกว่านี้ได้มั้ยเนี่ย?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ หาเล่นมานานแล้ว โหลดไปแล้วเล่นได้นะครับ ผมยืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    หาเกมเล่นแก้เบื่อพอดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ไฟล์ถูกลบไปแล้วครับ รีอัพได้ไหมครับ แล้วผม PM ไปช่องคุณเต็มนะ จขกท. - -

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วยแก้ให้หน่อยครับผม หาไม่ค่อยได้ละ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    @Winters อยากจะรู้สภาพ ของคนในลายเซ็นจริงๆว่าหลังจากนั้นเป็นยังไงบ้าง = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ลิงค์เสียคับ ขอบคุณมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    252
    ขออณุญาติ ดันครับ อยากเล่นมากครับ -/\- มาเช็กไวๆหน่อยคร้าบบ จขกท. T^T

กล่าวขอบคุณ
    252
    จขกท. กลับมาดูหน่อยคร้าบบ ดันๆ อยากเล่นมาก