ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question ลง windows7 แล้วต้องลงอะไรเพิ่ม

ลง windows7 แล้วต้องลงไรเพิ่ม ถึงจะเล่นได้เหมือนปกติอ่ะครับ
    พวกไดรฟเวอร์อะไรพวกนี้ต้องหามาก่อนใหม ดูอย่างไร
    แล้วเล่นเน็ตได้เลยหรือเปล่า ต้องเตรียมโปรแกรมพื้นฐานใดบ้าง

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    แค่เตรียม Driver เครื่องของท่าน ที่ลง Windows 7 ให้พร้อม แค่นั้นก็เล่นได้แล้วครับ
    เรื่องเน็ทเข้าได้อยู่แล้ว ถ้าชอบใช้ Chome ก็ไปโหลดผ่าน IE ก็เรียบร้อยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ดูยังไงอ่ะครับ ว่าเครื่องเราต้องเตรียม ไดรฟเวอร์อะไร
    มีชื่อบอกไหมครับว่า ไดรฟเวอร์อะไร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ส่วนใหญ่ ตัว windows จะหา driver ให้เอง แต่มันไม่ค่อยจะตกเท่าไร อย่างผม ทีเจอคือตัวเดียวที่ผมต้องหาเองคือ diver vga เท่านั้น เพราะมันหาให้ไม่ตรงรุ่น ส่วน Utility อืนๆ( หากเป็น notebook ) ก็หาโหลดตามเว็ปไซค์ ของผู้ผลิตนั้นๆ ได้ครับ
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    เราจะดูยังไงว่าเราต้องโหลด driver ตัวไหนอ่ะครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    คิดว่าลง Windows ใหม่แล้ว ทำอะไรไม่เป็น อย่าลงเลยทีหลังน่ะ - -
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไปที่ start >> คลิ๊กขวาที่ My computer >> properties >> Device manager แล้วไล่ดูเลยครับ ว่าเราขนาดอันไหน ถ้าขนาดมันจะขึ้นเครื่องหมาย สามเหลี่ยม ! สีเหลือง เราก็ไล่หาได้เลยครับ
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    คิดว่าลง Windows ใหม่แล้ว ทำอะไรไม่เป็น อย่าลงเลยทีหลังน่ะ - -
    ก็ถ้าผมไม่ลองผมก็ไม่รู้ใช่ไหมล่ะ
    อย่างนาย นายเคยคิดจะลองอะไร แต่ต้อง ปลอดภัยไว้ก่อนไหมอ่ะ
    เราก็แบบนั้นแหละ