ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

ถามผู้รู้เรื่อง Mouse Gaming ทั้งหลายครับ ช่วยผมเลือกเมาส์ที่ว่าอันไหนดีกว่ากันครับ

พอดีว่ากำลังเก็บเงินซื้อเมาส์เพื่อมาเล่นเกม อยากได้ 2ตัวนี้มากไม่รู้จะเอารุ่นไหนดีช่วยเลือกทีครับ
    1.Razer Abyssus ปรับค่า DPI ได้ถึง 3500 DPI และเซนเซอร์ 3.5G

2.Logitech G300 ออกใหม่
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fames14 : 10th December 2011 เมื่อ 22:00

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ถ้ามีกะตังจัดหนักไปเลยครับ คนมีกะตังส่วนมากซื้อไม่ค่อยคิดไร

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    Razer Abyssus เด่นที่ความถี่DPIของเมาส์ของยี่ห้อเรเซอร์มันสำหรับนักเล่นเกมโดยเฉพาะอยู่แล้วครับ แม้ว่ารูปทรงจะออกแบบมาไม่ค่อยสวยและไม่มีhotkeyสะดวกๆก็ตามทีอ่ะนะ
    Logitech G300 นี้จะมีDPIแค่2500(แต่สำหรับผมแค่นี้ก็พอนะ)แต่เพียบด้วยHotkeyไว้ใช้งาน

สรุปผมว่าเอา Razer Abyssus เลยครับตัวเลือกนี้ดีที่สุดครับผม

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    kinzu !! 990

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เขียร์ Razer อีกเสียงจ้ะ

ไม่ก็มีอีกตัวมาแนะนำนะ

เรียบๆ แต่บาดใจ ถ้างบมีนิดๆนะ

https://www.zest.co.th/content/view/id/9110

โอเคนะ =w=

ถ้างบน้อยจริงๆ แนะนำตัวนี้เลย ใช้อยู่ โอเคมาก ได้ใจ

SIGNO DASHER -PRO-SERIES-

รีวิวจ้า http://tlj.gamemun.com/board/viewtopic.php?f=14&t=90

ตัวนี้ราคาเบาๆครับ ร้อยสองร้อยกว่าบาทเอง คุ้มเม็ดเงินสุดๆ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    เล่นงูสามหัว Razer Abyssus ไปเลยคับ เท่าที่เคยเล่นมามันดีกว่า Logitech G300 หลายเท่าเลยนะ

หรือจะหันมาเล่น Tt' อย่างผมก็ได้นะ
    Tt eSPORTS Black Element Gaming Mouse

ของแถมในกล่องอิอิ

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 2,230-2,300บ. ในงาน Thailand Game show 2012 ปีนี้จะมีลดพิเศษด้วยนะ(ไม่บอกว่าลดเท่าไรอิอิ อย่ากรู้ไปที่งาน (จะได้เจอผมด้วย))

ค่า DPI สูงสุด 6,500 DPI
    มีปุ่มมาโครคีย์ 9 ปุ่ม สะใจคือ MMORPG และ RTS
    ปรับน้ำหนักของเม้าส์ได้ และถอดใส่ง่าย
    Driver ใช้งานง่าย สะดวกในการปรับแต่งเม้าส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 10th December 2011 เมื่อ 22:53

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้าตั้งใจจะซื้อจริงๆก็ Razer ไม่ก็ Steelseries เมพครับ ปัจจุบันผมใช้ Razer Imprerator อยู่
    ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเชียร์ SENSEI

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    Logitech G300 ผมว่ามันลกไปหน่อยปุ่มข้างๆ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    เมาส์เล่นเกมส์ที่ดี คือจับแล้วถนัดมือก็เอาตัวนั้นเลยครับ ^^แล้วเราจะคุมเมาส์ได้ดี