ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35

อีกแล้ว ! รถชนทับร่างหนูน้อยชาวจีน พลเมืองดี เร่งยกรถช่วยไว้ทัน

อีกแล้ว! รถชนทับร่างหนูน้อยชาวจีน พลเมืองดี เร่งยกรถช่วยไว้ทัน

เกิดอุบัติเหตุ ขึ้นกับหนูน้อยชาวจีนอีกครั้ง โดยล่าสุดสำนักข่าวไชน่าสแม็ค รายงานว่า เมื่อช่วงเช้าของวันที่ 9 ธันวาคมที่ผ่านมา ที่มุมถนนแห่งหนึ่งในเมืองเวินโจว (Wenzhou) มณฑลเจ้อเจียง

ขณะที่หนูน้อยรายนี้ถูกผู้ปกครองปล่อยให้เด็กอยู่ตามลำพังบนถนน เนื่องจากเด็กงอแง และไม่ยอมเดินตาม ทันใดนั้นรถยนต์แบบสี่ประตู (SUV) เลี้ยวรถทางด้านซ้าย แล้วเกิดชนกับเด็กน้อยรายนี้ จนผู้เห็นเหตุการณ์ต้องรีบเข้ามาหยุดรถ และรีบช่วยเหลือ ขณะที่คนขับซึ่งเป็นผู้หญิงก็ตกใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่รู้ว่าจะขับไปข้างหน้า หรือถอยหลังกลับ เพื่อไม่ให้ล้อทับร่างหนูน้อยดังกล่าว จึงรีบวิ่งออกมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น

มีคนตะโกนขึ้นมาทันทีว่า ยกรถขึ้น ทันใดนั้นผู้คนมากกว่า 10 คน ที่อยู่ในเหตุการณ์ รวบรวมกำลังยกรถคันเกิดเหตุขึ้น ท่ามกลางความตกใจของผู้ปกครอง และความเป็นห่วงว่าเด็กจะได้รับบาดเจ็บ และสุดท้ายก็สามารถช่วยเหลือนำร่างของเด็กที่ติดในรถออกมาได้อย่างปลอดภัย โดยมีบาดแผลเล็กน้อย

อย่างไรก็ตาม ผู้คนที่เข้ามาช่วยเหลือ พวกเขาไม่ได้รู้จักกันมาก่อน แต่ความช่วยเหลือนี้ ก็เพื่อชีวิตของเด็กตัวเล็กๆคนหนึ่ง ซึ่งเหตุการณ์ดังกล่าวต่างเป็นที่ชื่นชมจากผู้ที่ชมคลิปว่า ยังมีเรื่องดีๆ เกิดขึ้นในสังคม และคลิปวีดิโอดังกล่าว ถูกส่งต่อและเผยแพร่ไปยังผู้ใช้อินเตอร์เน็ตคนอื่นๆอย่างแพร่หลาย

หลายคนชื่นชมในความมีน้ำใจของพลเมืองดีเหล่านี้ โดยเฉพาะคนขับรถที่มีความรับผิดชอบรีบเข้ามาดูเหตุการณ์ทันที แต่ในขณะที่บางส่วนมองว่า ผู้ปกครองไม่ควรปล่อยให้เด็กอยู่บนถนนโดยลำพังแบบนี้ แม้จะโมโหที่เด็กงอแงไม่ยอมเดินตามก็ตาม

เครดิต:mthai

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าจีนเองก็ยังไม่สิ้นคนดีนะ ^ ^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 13th December 2011 เมื่อ 14:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    933
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    โชคดีไม่เป็นไรมาก

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    คนขับรถมันตา บอด หรอมองไม่เห็นเด็กอ่ะ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    พูดถึงแล้ว ผู้ปกครอง ไม่น่าปล่อยให้เด็ก อยู่กลางถนน นะครับ
    อีกทั้งคนขับรถ เอ่อ ความคิดผมว่า อาจจะมองไม่เห็นมั้ง เพราะรถยกสูง บวกกับคนขับเป็นผู้หญิงอีก

แต่ก็ดีที่คนขับ รับผิดชอบรึบลงจากรถ น้ำใจงาม ไม่เหมือนข่าว ก่อนๆ หน้า ขับรถทับเด็กแล้วหนี ยังจะมีคนขับมาทับซ้ำอีก นี่แย่ ตายคาที่อีก ผมละ.. . . . เฮ้อออ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    คนขับรถมันตา บอด หรอมองไม่เห็นเด็กอ่ะ
    ผมว่า ถ้ามองจากในรถมันก็คงไม่เห็นอ่ะครับ เพราะเด็กมันตัวนิดเดียวเองแล้วเด็กนั่งอยู่กับพื้นด้วย

แล้วอีกอย่าง ใครมันจะไปคิดว่าจะมีเด็กไปนั่งอยู่กลางถนนอ่ะ จริงมั้ย ถ้าเห็นคงบีบแตไล่ไปแล้วล่ะ

- -

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ต้องโทษผู้ปกครองแล้วล่ะ ลูกทั้งคนปล่อยให้ไปอยู่กลางถนนได้ไง ?

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    จีนจะโชว์เหนืออีกข่าวหนึงแล้วฮ่าๆๆ

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ดีแล้วที่ลงมาช่วยทันที แต่ที่สำคัญ เด็กไม่เป็นไรด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เห็นแล้วอยากด่าเด็กแบบน้าเน็กมาก ฮ่าๆๆๆ

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    ผมว่า ถ้ามองจากในรถมันก็คงไม่เห็นอ่ะครับ เพราะเด็กมันตัวนิดเดียวเองแล้วเด็กนั่งอยู่กับพื้นด้วย

แล้วอีกอย่าง ใครมันจะไปคิดว่าจะมีเด็กไปนั่งอยู่กลางถนนอ่ะ จริงมั้ย ถ้าเห็นคงบีบแตไล่ไปแล้วล่ะ

- -
    ผมว่าอย่างนี้นะ

คราวนี้ทำให้เห็นถึงน้ำใจของชาวจีนที่เปี่ยมล้น
    I NEED A GIRL

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    พึ่งดูข่าวเมื่อกี้เองครับ
    RB26

Tags for this Thread