ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    [QUOTE]
    จับแมลงไม่เป็นอะ ทำไงหรอครับ พอเข้าเกมแล้วที่มฉากมังกรน้ำแข็งมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ
    คุยกับ Rebecca แล้วเลือก Claim Gather Box มันจะให้วันละครั้งครั้งละ500อันมั้งแล้วก็คุยอีกทีเลือก Collecting site แล้วเลือกเลเวลที่เก็บได้โดยเริ่มจะ 1 อยู่แล้ว

แล้วเวลาเก็บให้เก็บกองที่มีเลข 1 อยู่ข้างหลังจากนั้นพอเก็บได้ 30 หรือ กี่ point ก็ตามก็เปลี่ยนกองเก็บตามของที่มีในกองได้

วิธีดูคือกด F6 แล้วดูที่ Life Skills

Mine Master : point สะลม การขุดแร่

Gather Master : point สะลม การเก็บเกี่ยว

Insect Master : point สะลม การจับแมลงการสำรวจ

Mix Master : point สะลม การผสม

Account or password error

ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ
    ลองใช้ Hotspotshield ดูครับ ทำตามขั้นตอนที่บอก *ถ้ามั่นใจว่าอีเมล,พาสถูกแล้ว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครที่เล่นอยู่แอดMSNผมมาหน่อยนะครับมีอะไรจจะได้ฃ่วยๆกัน^^ตอนนี้ผมเวล31แล้วพึ่งเล่นวันนี้เอง

นี่อีเมล์ผม paezahomeza@hotmail.com แอดมาด้วยนะครับเล่นคนเดียวเหงามาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    จขกท. แอดเอมผมมาหน่อยนะครับอยากมีเพื่อนเยอะๆอะ^^

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    จขกท. แอดเอมผมมาหน่อยนะครับอยากมีเพื่อนเยอะๆอะ^^
    เรียบร้อย

ใครรูิมั่งหา EX MossBoar Skin จากไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tortortor : 13th December 2011 เมื่อ 23:28

กล่าวขอบคุณ
    4

โอ๊ยๆ

วุ้ยไม่มีคนลงดัันด้วยเลย เวลหลังๆบอสดันโหดมาก ใครทำเควสcoloured shellแล้วมั้งอะ ผมงงกะเควสนี้มาก ค้างเควสไว้นานละ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    แอดชื่อผมด้วยนะชื่อ

GooPae

ผมอยากจะถามว่า ขีด FTG ที่อยู๋ข้างล่างมันคือขีดอะไรครับเอาไว้ทำอะไร

เห็นมันลดลงเรื่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 13th December 2011 เมื่อ 23:54

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tortortor อ่านกระทู้
    เรียบร้อย

ใครรูิมั่งหา EX MossBoar Skin จากไหน
    ตี mossboar ในแม๊พเลเวล 30 ขึ้นไปครับ อาจไม่ได้ดรอปทุกตัวน๊า
    !GET BACKERS!-koLa

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kolorock อ่านกระทู้
    สำหรับนักเวทย์ ในเกมนี้ อาวุธคือไม้เท้าครับ

สกิลที่มีให้อัพก็จะมีท่าโจมตีหมู่เป็นธาตุต่าง ๆ ซึ่งเบาหวิวเลย ฮ่า ๆ

แล้วจะมีสกิลซึ่งติดมากับอาวุธ อีก 3 สกิล ดูได้ที่ตัวอาวุธเลย วิธีใช้สกิลในอาวุธก็ตามที่ตั้งไว้อ่ะ คลิกขวา กด e อีกปุ่มจำม่ะได้ ไม่แน่ว่า space bar หรือ กด shift พอดีไม่ได้เล่น

สกิลติดมากับอาวุธที่เห็นบ่อย ๆ คือ เพิ่ม att เป็น % ให้ทั้งตี้ def เป็น % ให้ทั้งตี้ กับอีกสกิลอีก ลดเลือดตัวเอง จำนวนนึง แล้วไปเพิ่มเลือดให้ทุกคนในตี้ (เพิ่มเยอะกว่าลด)

ไม้เท้าไม่ค่อยมีคนเล่นอ่ะ เวทย์เบา solo บอสลำบาก ถ้าใจรักและมีเพื่อนให้เกาะไปด้วยตลอดก็อีกเรื่อง แต่โดยส่วนตัวไม่แนะนำเลย เด๋วจะเบื่อแล้วเลิกเล่นไปสะก่อน :]
    จริงอย่างท่านว่าแหละครับเล่นไปเรื่อยๆชักเบื่อ เวทย์เบาชิบเป๋ง มีไว้สกิดแท้ๆ -*- กลับมาเล่นดาบยาวดีฝ่า

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    กำลังโหลดอยู่เลยครับ 5555
    เด่วจะมาแจ้งชื่อนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นแล้วคับ
    แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจอะคับ
    มันต้องทำอะไรก่อนหรอคับถึงจะได้ดาบใหญ่มาใช้อะ
    อยากเล่นดาบใหญ่มากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

เพิ่งเห็นกำลังอยากแบบคอมเคยแต่ PS2

เพิงจะกำลังเข้านะครับ แจมด้วยคนเดียวตั้งชื่อ ArThurWar นะคับฝากด้วยคับ
    WeWill Never WalkAlone

กล่าวขอบคุณ
    212
    เล่นแล้วครับบ ชื่อ 2PMz นะครับ อยู่ เซิฟ 7 ตลอด
    karn_dugdig@hotmail.co.th หาเพื่อนครับบบ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    น่าเล่นดีเดี๋ยวไว้ลองโหลดมาเล่นดู

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เล่นแล้วครับผม ชื่อในเกมส์ Kanoktuch2 อยู่แนล 7 ตลอดเหมือนกันครับผม

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    คุณ kolorock ถ้าผมจะเล่นดาบคุ่ แต่ไม่เน้น PVP มันจะได้มั้ยครับ ชอบ ล่าบอสมากกว่า เน้น PVP แต่ผมรักในดาบคู่ พอดีผมชวน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ แถวบ้านมาเล่นด้วยกัน อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allzeninezsa อ่านกระทู้
    คุณ kolorock ถ้าผมจะเล่นดาบคุ่ แต่ไม่เน้น PVP มันจะได้มั้ยครับ ชอบ ล่าบอสมากกว่า เน้น PVP แต่ผมรักในดาบคู่ พอดีผมชวน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ แถวบ้านมาเล่นด้วยกัน อ่ะครับ
    ชอบก็จัดเลยครับผมม ผมก็อยากเล่นดาบคู่แต่ตอนสร้างตัวมันเลือกไม่ได้อะ -0-

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ถ้าเราไม่เติมเงินมันจะต่างกับคนที่เติมมากไม๊อะ เห็นมีสกิล = =

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    ชอบก็จัดเลยครับผมม ผมก็อยากเล่นดาบคู่แต่ตอนสร้างตัวมันเลือกไม่ได้อะ -0-
    เล่นได้ตอนเวล 30 ครับ ผมเพิ่งรู้ ไปกดเรียน ดาบโล่ ซะงั้น 5 5 5+ เล่นใหม่จร้าาา

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อยากเล่นเหมือนกันแหะ แต่คงต้องหลังสอบ > <
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อะกดเรียนโล้ไปเหมือนกันอะเซง 21 เองแต่ดูง่ายกว่าPS2นะ มีบอกเลือดบอส PS2 ไม่มีแถมมันหนีไปเพิมเลือดได้อีกเซงมากกะPS2 MH2
    เออผมดาบคู่ด้วยคนนะชอบตั้งแต่MH1
    WeWill Never WalkAlone

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    มันเซิฟเถื่อนอะป่าวเล่นแปปเดีนว lv 17 ละ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ตอนนี้ เซิฟ ปิด เหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมเจอคุณแล้วอะผมชื่อPanice แต่ซิบไปคุณไม่ตอบ555 คุณGoopae อะ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ดาบยาว กับ ดาบใหญ่ ต่างกันยังไง

มีข้อดี-ข้อเสีย กันยังไงหรอครับ บอกหน่อย
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    ดาบยาว กับ ดาบใหญ่ ต่างกันยังไง

มีข้อดี-ข้อเสีย กันยังไงหรอครับ บอกหน่อย
    ถ้าให้ผมตอบตามความรู้สึกนะครับ

ดาบใหญ่ : ตีแรงมาก ใช้ป้องกันการโจมตีได้ รัศมีโจมตีสั้นกว่าดาบยาว
    ดาบยาว : ตีแรงกลางๆ รัศมีการโจมตีกว้าง เหมาะเวลาหวดศัตรูที่อยู่ห่างๆ หรือรวมกันเป็นกลุ่ม