ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kolorock อ่านกระทู้
    แนะนำอย่างนึง

สกิลคำนวนดี ๆ หลัง ๆ มันไม่พออัพนะ อัพเท่าที่ใช้พอ
    พอจะยกตัวอย่างเรื่องสกิลให้ฟังคร่าวๆได้ซักหน่อยมั้ยครับ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kolorock อ่านกระทู้
    แนะนำอย่างนึง

สกิลคำนวนดี ๆ หลัง ๆ มันไม่พออัพนะ อัพเท่าที่ใช้พอ
    พอจะยกตัวอย่างเรื่องสกิลให้ฟังคร่าวๆได้ซักหน่อยมั้ยครับ?
    ขอด้วยครับ จ.ข.ก.ท. ก็มือใหม่ครับยังไม่กล้าอัพกลัวพลาด

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tortortor อ่านกระทู้
    ขอด้วยครับ จ.ข.ก.ท. ก็มือใหม่ครับยังไม่กล้าอัพกลัวพลาด
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนนะครับ

อยากให้ จขกท. ทำเป็น List รายชื่อคนเล่น(ในเกม) + เซิฟหรือแชนที่เล่นไว้จะดีมากเลยครับ เผื่อผู้เล่นคนอื่นที่สนใจเข้ามาจะได้เช็คได้เลย ประมาณนั้นครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    อยากให้ทำตามข้างบนอีก 1 เสียงครับ จะได้เช็คง่ายๆหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้เท่าที่นั่งๆเล่นอยู่ก็โอนะครับ ขัดๆตรงที่เลือกใช้ไอเท็มลำบากนิดหน่อย ฮะๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คร่าว ๆ ก่อนนะครับ เรื่องระบบสกิล ภาษาบ้าน ๆ นะ ปล ผมเล่นดาบใหญ่

mastery & skillpoint จะขึ้นมาให้เลือกสายที่เลเวล 20 40 (ฟรี) และที่เลเวล 60 (เติมเงิน) สกิลแต่ละสายใช้ skill point(ต่อไปย่อ spนะคับ) ในการอัพแยกกันทั้งหมด

sp ที่ได้ตอนเลือก mastery ที่เวล 40 จะได้ sp ตามเลเวลตัวละครเลย ไม่ได้นับใหม่ คือไม่มีข้อแตกต่างว่าเลือกสายไหนก่อน ยังไงก็มี sp ให้อัพเท่ากัน

-สกิลที่เป็นสกิล active ส่วนใหญ่จะมีสกิลเสริม ที่เป็น passive ติดมาด้วยเกือบทุกสกิล ถ้าคิดจะอัพ active ยังไงก็ต้องอัพ passive ที่ติดมาด้วย (เปลือง sp อย่างมาก)

-สกิล passive ตัวละคร ส่วนมากจะเพิ่มค่าสถานะต่าง ๆ อย่างของดาบใหญ่ จะเป็น passive พวกเพิ่มพลังโจมตีเป็น % ของท่าโจมตีต่าง ๆ

**สำหรับคนเคยเล่น mh มาก่อน คงรุ้ว่า ดาบมันหนักกว่าจะง้างแต่ละทีมันนาน แถมวิ่งไม่ได้ ดังนั้น จังหวะโจมตี ส่วนใหญ่จะมีแค่ควักดาบออกมาฟาดเลย (คลิกซ้ายขณะเก็บดาบ)
    **เราก็เลือกอัพ passive เฉพาะที่บวกพลังโจมตีของท่านี้ เพื่อที่ประหยัด sp ไว้ลงสกิลอื่น
    **ดาบโล่ passive คือเพิ่มพลังโจมตีธาตุและสถานะ(สกิลละ 1 ธาตุ) มี 5 ธาตุ + กับสถานะอีก 3 สถานะ รวม 8 สกิล ไม่แนะนำให้อัพ เพราะพลังโจมตีธาตุสำหรับดาบโล่นั้น น้อยนิด อัพไปกะเพิ่มนิดเดียว >..<

-สกิล active โจมตี ถามว่าดีมั้ย ? ตอบคือ ดีเฉพาะตอน pvp และไม่ได้ดีทุกสกิล !! สกิลโจมตีส่วนมากไม่มีผลกับมอนเตอร์ มีแค่ดาเมจที่ไม่ต่างกับตีธรรมดา effect ต่าง ๆ มีผลกับผุ้เล่นเท่านั้น
    **อย่างดาบใหญ่ จะมีสกิล ฟาดดาบลงพื้นรัศมีกว้างมาก และทำให้ศตรูล้ม ความแรงไม่ต่างกับตีธรรมดา ทีเด็ดอยู่ที่ศัตรูล้ม และรัศมีการโจมตีที่กว้าง (มาก)
    **ดาบใหญ่อัพแค่ สกิลฟาด กับสกิลซ้ำคนล้ม ก็พอ ทีเหลือเอา sp ไปอัพ passive ดีกว่า

-สกิล active buff จำพวก วิ่งเร็วของดาบโล่ ดาบคู่ วิ่งแล้วไม่เสีย sp ของดาบคู่ พวกนี้แนะนำให้อัพเต็ม ทั้ง active และ passive เลย มีประโยชน์มาก ถึงมากที่สุด

ไม่รุ้จะอธิบายยังไงหมด ลองเล่นดู แล้วสงสัยตรงไหนเอามาถามละกันนะครับ เรื่องสกิล ถ้าเป็นดาบใหญ่ สงสัยสกิลไหน ลองถามมาดูครับ ถ่ายรูปสกิล กับคำอธิบายมาให้ด้วยก็ดี ผมขี้เกียดเข้าเกมไปดูอ่า

ส่วนเรื่องเควสตีบอส ถ้าติดจริง ๆ แบบ 2 วันยังไม่ผ่าน ลองบ่น ๆ ในนี้ดูครับ ถ้าผมเข้ามาเจอพอดี เด๋วผมไปช่วย

เรื่องของทำอาวุธ ทำชุด ชิ้นไหนหาไม่เจอ ไม่รู้ดรอปตัวไหน ลองบอกชื่อไอเทมไว้ครับ เด๋วมาช่วยตอบให้ :]

เกมนี้เล่นไม่ยาก อาศัยขยัน อดทน และมีเพื่อนเล่นด้วยสักคน 2 คนครับ อะไร ๆ ก็ง่ายไปหมด
    !GET BACKERS!-koLa

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอบคุณ ท่าน kolorock อย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คร่าว ๆ ก่อนนะครับ เรื่องระบบสกิล ภาษาบ้าน ๆ นะ ปล ผมเล่นดาบใหญ่

mastery & skillpoint จะขึ้นมาให้เลือกสายที่เลเวล 20 40 (ฟรี) และที่เลเวล 60 (เติมเงิน) สกิลแต่ละสายใช้ skill point(ต่อไปย่อ spนะคับ) ในการอัพแยกกันทั้งหมด

sp ที่ได้ตอนเลือก mastery ที่เวล 40 จะได้ sp ตามเลเวลตัวละครเลย ไม่ได้นับใหม่ คือไม่มีข้อแตกต่างว่าเลือกสายไหนก่อน ยังไงก็มี sp ให้อัพเท่ากัน

-สกิลที่เป็นสกิล active ส่วนใหญ่จะมีสกิลเสริม ที่เป็น passive ติดมาด้วยเกือบทุกสกิล ถ้าคิดจะอัพ active ยังไงก็ต้องอัพ passive ที่ติดมาด้วย (เปลือง sp อย่างมาก)

-สกิล passive ตัวละคร ส่วนมากจะเพิ่มค่าสถานะต่าง ๆ อย่างของดาบใหญ่ จะเป็น passive พวกเพิ่มพลังโจมตีเป็น % ของท่าโจมตีต่าง ๆ

**สำหรับคนเคยเล่น mh มาก่อน คงรุ้ว่า ดาบมันหนักกว่าจะง้างแต่ละทีมันนาน แถมวิ่งไม่ได้ ดังนั้น จังหวะโจมตี ส่วนใหญ่จะมีแค่ควักดาบออกมาฟาดเลย (คลิกซ้ายขณะเก็บดาบ)
    **เราก็เลือกอัพ passive เฉพาะที่บวกพลังโจมตีของท่านี้ เพื่อที่ประหยัด sp ไว้ลงสกิลอื่น
    **ดาบโล่ passive คือเพิ่มพลังโจมตีธาตุและสถานะ(สกิลละ 1 ธาตุ) มี 5 ธาตุ + กับสถานะอีก 3 สถานะ รวม 8 สกิล ไม่แนะนำให้อัพ เพราะพลังโจมตีธาตุสำหรับดาบโล่นั้น น้อยนิด อัพไปกะเพิ่มนิดเดียว >..<

-สกิล active โจมตี ถามว่าดีมั้ย ? ตอบคือ ดีเฉพาะตอน pvp และไม่ได้ดีทุกสกิล !! สกิลโจมตีส่วนมากไม่มีผลกับมอนเตอร์ มีแค่ดาเมจที่ไม่ต่างกับตีธรรมดา effect ต่าง ๆ มีผลกับผุ้เล่นเท่านั้น
    **อย่างดาบใหญ่ จะมีสกิล ฟาดดาบลงพื้นรัศมีกว้างมาก และทำให้ศตรูล้ม ความแรงไม่ต่างกับตีธรรมดา ทีเด็ดอยู่ที่ศัตรูล้ม และรัศมีการโจมตีที่กว้าง (มาก)
    **ดาบใหญ่อัพแค่ สกิลฟาด กับสกิลซ้ำคนล้ม ก็พอ ทีเหลือเอา sp ไปอัพ passive ดีกว่า

-สกิล active buff จำพวก วิ่งเร็วของดาบโล่ ดาบคู่ วิ่งแล้วไม่เสีย sp ของดาบคู่ พวกนี้แนะนำให้อัพเต็ม ทั้ง active และ passive เลย มีประโยชน์มาก ถึงมากที่สุด

ไม่รุ้จะอธิบายยังไงหมด ลองเล่นดู แล้วสงสัยตรงไหนเอามาถามละกันนะครับ เรื่องสกิล ถ้าเป็นดาบใหญ่ สงสัยสกิลไหน ลองถามมาดูครับ ถ่ายรูปสกิล กับคำอธิบายมาให้ด้วยก็ดี ผมขี้เกียดเข้าเกมไปดูอ่า

ส่วนเรื่องเควสตีบอส ถ้าติดจริง ๆ แบบ 2 วันยังไม่ผ่าน ลองบ่น ๆ ในนี้ดูครับ ถ้าผมเข้ามาเจอพอดี เด๋วผมไปช่วย

เรื่องของทำอาวุธ ทำชุด ชิ้นไหนหาไม่เจอ ไม่รู้ดรอปตัวไหน ลองบอกชื่อไอเทมไว้ครับ เด๋วมาช่วยตอบให้ :]

เกมนี้เล่นไม่ยาก อาศัยขยัน อดทน และมีเพื่อนเล่นด้วยสักคน 2 คนครับ อะไร ๆ ก็ง่ายไปหมด
    ขออีเมลหน่อยได้ไหมครับพอดีจะเล่นด้วยเดี๋ยวไม่มีคนแนะนำ

กล่าวขอบคุณ
    3
    Tip Trick ดาบใหญ่

- ดาบใหญ่ ชาจได้ 3 ขั้น โจมตีได้แรงที่สุดในเกม (หอกได้แค่ขั้นเดียว)

- ดาบหนักมาก ไม่จำเป็นอย่าเอามาถือเล่น เก็บไว้ที่หลังดีแล้ว

- ดาบใหญ่กันการโจมตีได้ทุกรูปแบบ (มอนเตอร์) เพียงแค่ กด shift ค้าง ไม่เสีย sp ด้วยนะเอ้อ แต่ถ้ายกดาบขึนไม่ทัน จะเป็นการบล๊อค (เสีย sp) << ไม่รุ้ว่าบัคหรือตั้งใจ โกงมากเลยนะเนี่ย

- บอสทุกตัวตามเควส solo ไหวหมด สำหรับสายเรา อยู่ที่ว่า บอสตายเร็ว ตายช้าแค่นั้น (+step เข้าไปด้วย)

- step คือ รอบอสโจมตี หลบ แล้ววิ่งเข้าไปฟาด 1 ที กลิ้งหลบข้าง เก็บดาบ :]

- ชุดเกราะช่วงแรก แนะนำชุดสีน้ำเงิน เวล 45 ที่ effect 5 ชิ้นคือ all first strike are critical !! รวมกับ step ข้างบน คือเราจะโจมตี critical ทุกครั้ง

- อาวุธ แนะนำอาวุธพลังโจมตีสูง ๆ ไม่แนะนำอาวุธที่ attack น้อย แต่ attribute เยอะ เพราะมัน สุ้ attack เยอะโล้น ๆ ไม่ได้เลย >..<

- อย่าตีบวกจนกว่าจะคิดว่า ชาตินี้จะไม่เปลี่ยนอาวุธอีกแล้ว เพราะค่าตีบวก มันแพงมหาศาล

- อาวุธ พวก num sleep posion สำหรับสายเรา ตีให้ตาย****ก็ไม่ติด !!

นึกออกเด๋วมาต่อนะ

ปล. ผมไม่เล่นแล้วอ่ะ msn มีไรถามในนี้เลยดีกว่า คนอื่นจะได้รู้ด้วย :]]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ชอบเล่นดาบใหญ่เหมือนกันในเกมMonter Hunter ผมก็เล่นดาบใหญ่นะโจมแรงมากแต่ช้ามากมาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    แต่มาเกมนี้ไม่รุเล่นอาไรดี ดาบคู่หรือใหญ่หรือดาบโล่ดีไม่รู้555

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    โอย ยังอยากเล่นmtht อยู่เลย เกมนี้ ผมไม่พลาด!

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    กลับมาเล่นด้วยคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allzeninezsa : 12th December 2011 เมื่อ 19:00

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เล่น channel ไหน เเจ้งกันมาบ้างนะครับ จะไปเล่นด้วย

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    ตอนนี้ผม อยู่ 7

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ่าน่าสนใจดีครับ
    แต่เหมือนภาพมันแตกๆผมดูผิดรึเปล่าหว่า

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ช้ำใจจากมอนฮันที่ปิดตัวซะงั้น หามานานละครับที่เยียวยาใจกดให้แรงๆเลยครับ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ไม่เคยเล่นมอนฮัน แต่โหลดมาเล่นแล้ว ชอบๆ ตัวละครชื่อว่า LuNaYuNa คร่าาาาเอ้ยคับ เล่นมันทุกแชแนล

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    ผมจะเล่นดาบคู่คุณkolorock แนะนำการเล่น การใส่ของทีครับ เรื่อง SP ผมอ่านของคุณแล้วผมเข้าใจแล้วควรอัพไร

ผมชื่อ Allzeninezsa ครับ เล่นตัวใหม่ ตัวเก่าผมจำไม่ได้แล้ว email ไหนสมัคร เยอะเหลือเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allzeninezsa : 12th December 2011 เมื่อ 23:48

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เหมือนมอนฮันเลยอะน่าเล่นม๊ากครับเดี๋ยวขอโหลดก่อนพรุ่งนี้เลิกงานละจะลองเล่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไม่ได้เล่นนาน อุฮิ อิอิ เข้าไปเล่นบ้าง ละ ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allzeninezsa อ่านกระทู้
    ผมจะเล่นดาบคู่คุณkolorock แนะนำการเล่น การใส่ของทีครับ เรื่อง SP ผมอ่านของคุณแล้วผมเข้าใจแล้วควรอัพไร

ผมชื่อ Allzeninezsa ครับ เล่นตัวใหม่ ตัวเก่าผมจำไม่ได้แล้ว email ไหนสมัคร เยอะเหลือเกิน
    ดาบคู่ผมว่ามันเหมาะกับการ pvp นะ

ระยะสกิล การโจมตี สั้นที่สุด คือต้องยืนติดตัวมอน ถึงตีโดน บอสเกมนี้ชอบฟาดงวงฟาดงา สะด้วยสิ

สายนี้มีสกิลบัพวิ่งไว กับบัพวิ่งแล้วไม่เสีย sp ความคล่องตัวสูงมาก

ของที่ใส่ ผมว่ายังคงเน้นไปที่อาวุธ attack สูง ๆ ตามเลเวลไปดีกว่านะ (ตรงนี้ความคิดส่วนตัวนะ) เพราะเท่าที่เล่นมา ยังไม่เห็นความแรงของธาตุจนทำให้เปลี่ยนใจเรื่องนี้ได้เลย

อีกอย่าง มอนในแม๊พเดียวกันใช่ว่าจะแพ้ธาตุเดียวกันทุกตัว บางทีเอาอาวุธที่บอสแพ้ธาตุไป แต่ตีมอนระหว่างทางไม่เข้าก็บ่อย >..<

เรื่องชุดเวลแรก ๆ มันใส่อะไรก็ได้อ่ะ ช่วงแรกบอสมันยังไม่เก่งมาก ชุดสำคัญจริง ๆ คงเป็นช่วงเวล 60 ให้ทำชุดที่ใช้ของจากบอสหนอนทำ effect 5 ชิ้นคือ เลือดมากกว่า 650 ไม่ตายในการโจมตีครั้งเดียว

เพราะบอสช่วงนั้นโหดจริง ส่วนมากจะตีเราเข้าประมาณ 1200-2000 (ใส่ชุดเวล 55) นั้นคือ ถ้าไม่กินยาเพิ่มเลือดสูงสุดให้เป็น 1500 หรือ 2000 เราจะโดนทีเดียวตายตลอด ทำให้เบื่อจนอยากจะเลิกเล่นเลย

แต่ effect ของชุดนี้ จะทำให้เลือดเราเหลือ 3 มีโอกาศเฮือกสุดท้าย วิ่งหนีไปปั้มยา :]

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เล่นด้วยคนจ้า ตอนแรกก็ไม่ชอบเกมส์นี้เท่าไรเพราะก๊อปเกมส์เทพนักล่าของผม แต่ดูแล้วมันก็ไม่เลวร้ายเท่าไร(มีนักเวทย์ด้วยแหล่มเลย) ตอนนี้เวล 7 เอง -*- นักเวทอัพสกิลไงอ่ะครับบอกที
    ปล.ชื่อในเกมส์ LastCrozZ นะครับ ทักกันเลยพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมชื่อPaniceนะครับเจอทักได้^^

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    พี่ครับผมอยากจะเล่นด้วย ขอวิธีการสมัครหน่อยนะครับ เพราะว่า มันให้กรอกเมลใช่มะรับผมกรอกไปแล้วไำม่ได้รับเมลอะไรเลยครับ เวลาจะสมัครเข้าเล่นเกมต้องทำไงครับ
    ขอขอบคุณครับ