ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1

iNews : เผยวิดีโอตัวอย่าง Jailbreak Untethered สำหรับ iOS 5!!!

: iNews :

เผยวิดีโอตัวอย่าง Jailbreak Untethered สำหรับ iOS 5!!!

หลังจากที่ iOS 5 ได้ปล่อยออกมา ตอนนี้ก็ได้มีเครื่องมือ Jailbreak ออกมามากมาย ไม่ว่าจะเป็น Sn0wbreeze หรือ Redsn0w ที่ใช้สำหรับ Jailbreak iOS 5 ได้แต่ก็ยังมีข้อเสียอยู่ที่เป็นการ Jailbreak แบบ Tethered นั่นคือ ต้องใช้คอมพิวเตอร์ช่วยเปิดเครื่องเรียกว่าถ้าเราปิดเปิดเครื่อง แล้วไม่ได้ใช้คอมช่วยเปิดก็จะไม่สามารถใช้งาน App ได้ครับ ล่าสุดได้มีวิดีโอที่ถูกปล่อยออกมาจาก @pod2g ซึ่งภายในก็จะเป็นการสาธิตการปิดเปิดเครื่องโดยสามารถใช้งาน Cydia ได้ครับ

สำหรับวิดีโอนี้ทำให้เราได้เห็นกันว่าได้ใช้กันชัวร์ๆแน่ครับสำหรับเครื่องมือ Jailbreak ที่เป็นแบบ Untethered แต่ว่าทาง @pod2g ยังคงไม่ระบุวันที่จะปล่อยออกมา แต่ว่าคงเป็น และส่วนคนที่ใช้ iPad 2 กับ iPhone 4S ตอนนี้ยังคงไม่มีรายละเอียดครับอาจจะอีกนาน = =" ล่าสุดมีการยืนยันมาว่าสามารถใช้กับ iOS 5.0.1 ได้ด้วยครับ

Credit : Redmondpie.com
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    รอเป็นชาติแล้วครับพี่น้อง
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    มาซะทีเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมเพิ่ง restore เครื่อง Ipad2

แล้วจะ Jailbreak ต้องทำไงบ้างอะคับ

ทำไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ผมเพิ่ง restore เครื่อง Ipad2

แล้วจะ Jailbreak ต้องทำไงบ้างอะคับ

ทำไม่เป็น
    ipad2 เจลได้เฉพาะ 4.3.3 ios5 ยังเจลไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    สักวันนะสักวัน!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มาซะทีน้ะขอร้องอยากเล่น infinity blade 2 แล้ว T^T