ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    ปลงชะเถอะ - -

การHack ถ้ามีหลักฐานมายืนยันก็อาจจะพอเชื่ออยู่แต่พอหลักฐานมี (มีแต่ไม่ละเอียด)

คนที่ปกป้องอากงผมก็ไม่ได้ว่าเขาทำผิดหรอก เพียงแต่คิดว่าการที่อากงทำอะไรแบบนี้ก็น่าจะแจ้งได้แต่ไม่น่าจะถึงขั้นรุนแรงมากนัก (20ปี......เกือบครึ่งชีวิตเยอะไปหน่อยนะ - -*)

ถ้าหมิ่นจริงๆก็ให้เป็นเรื่องของกฏหมายน่าจะดีกว่า โดยส่วนตัวแล้วผมก็คิดว่า อากงเขาก็ไม่ได้ทำผิดมากนักนะ แต่ถ้าเขาพ้นโทษแต่ก็ทำอีกก็ให้เขาทำไป

ถือว่าเขาใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ไม่คิดฟุ้งช่าน - -

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เกือบแล้วเหมือนกัน(รอดตาย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ในเคสนี้ ผมมองว่า falcon พิรุธเยอะครับ เวลาไปเจอของจริงไปไม่เป็นเลยทีเดียว
    แต่คำพิพากษาแม้แต่นักกฎหมายด้วยกันยังบอกเลยว่าแปลกเพราะหากมีข้อสงสัยในข้อเท็จจริงทำให้สงสัยว่าจำเลยกระทำผิดจริงหรือไม่ กฎหมายวิธีพิจารณาความอาญาวางหลักห้ามมิให้ศาลลงโทษจำเลย
    ผมเองรออ่านคำพิพากษาตัวเต็มอยู่ครับยังไม่ขอออกความเห็น
    สมาชิกหลายคนออกตัวล้อฟรี กลับลำกันไม่ทัน การแสดงความเห็นบางอย่างผมแนะนำให้ระวังนะครับ ไปด่าไปอะไร บางทีเรื่องมันพลิกขึ้นมา แล้วตกเป็นจำเลยเสียเองได้ไม่คุ้มเสียนะครับ
    ในบางเรื่อง ยิ่งเป็นพวกคดีสังเกตดีๆว่าพวกทนายจะระมัดระวังในการแสดงความคิดเห็นเป็นอย่างมาก
    ในบางเว็บคดีแบบนี้ เขาห้ามตั้งกระทู้กันเลยเพราะอะไรเพราะมันจะลากเอา WM ไปขึ้นศาลกับเขาด้วยนะครับเวลาเจอสมาชิกบางคน hard core มากๆ
    ที่ๆผมเคยเล่นกระทู้แบบนี้ตั้งปุ๊บลบปั๊บ ผมว่าผู้ดูแลใจดีไปหน่อยมั้งกระทู้เก่าที่ปิดเนี่ย รู้รึเปล่าว่ามันเป็นกระทู้ระเบิดเวลาพังเว็บได้ด้วยซ้ำ
    ถ้าเป็นเว็บที่ผมดูแลผมเจอกระทู้นั้นผมลบครับผิดกฎชัดเจน

ส่วน Mac address เนี่ยจำไม่ผิดมันติดคากับอุปกรณ์ network เลยครับ อย่างเครื่องผมมี network หลายชุดเปลี่ยนอุปกรณ์ network เฉยๆ windows เดิม mac ดันเปลี่ยน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 13th December 2011 เมื่อ 16:38
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เรื่องหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจในแถลงการของเค้านะครับคือ
    เค้าไม่รู้จริงๆเหรอว่ารูปนั้นมันตัดต่อ
    แล้วเค้าไม่รู้จริงๆเหรอว่าหน้านั้นมันหน้า มาร์ก ผู้ก่อตั้งเฟสบุค
    (ขนาดผมไม่ได้เก่งแถมไม่ได้เล่นเฟสบุคผมยังดูออกเลย)
    หรือเค้าจะตั้งใจหาหลักฐานอะไรมากเกินไปหรือเปล่า
    นอกนั้นก็นอกเหนือความสามารถผมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าเป็น PDF ของ falcon คนที่มีความรู้ด้านคอมเขาพูดตรงกันว่าขำ
    รูปในดราม่าลองเข้าไปอ่านแล้ว ไม่ได้ใส่ความ falc0n แต่เป็นการล้อเลียนมากกว่า คือเอารูปมาให้ดูประมาณว่า คนก่อตั้งเฟสบุ๊คโดนขังคุก
    แต่คดีนี้เป็นเรื่องของ SMS ที่ส่งไปหาเลขาอดีตนายก เกี่ยวอะไรกับ FB
    สิ่งที่ falc0n ชี้แจงนอกจะไม่ได้ทำให้พิสูจน์ความบริสุทธิ์ของตนเองยังทำให้คนอื่นดูถูกไปด้วย ไปหาว่าดราม่าอ้างว่าตนเองติดคุก ดราม่ามันทำรูปล้อเลียน คนก่อตั้ง FB ต่างหาก ไม่ใช่ falc0n
    เพราะที่โต้แย้งมาเนี่ย คนละประเด็นเลยกับที่เว็บดราม่าหยิบมานำเสนอ เหมือนถามว่า ไปไหนมา ดันตอบว่า สามวาสองศอก ที่ชี้แจงมาใน PDF เนี่ยไม่มีประโยชน์เลยครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ได้ลงเว็บจ่าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    http://www.falconhacker.thde.com/%E0...B8%89Drama.pdf

ไปเจอมาจ้า ไม่ได้อะไร แค่เอามาให้ดูนะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เอาแล้ว!!! หลังจากที่มีข่าว ก็ได้มีการแฉเกิดขึ้นฮ่าๆๆ โอ้ยฮาจริงวันนีั

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เหตเกิดเพราะบ้า การ์ตูน ฺBloody Monday ฉายา ฟอลคอนมากไปหน่อย

Amen

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    /\
    l
    ผมก็ว่างั้นแหละ
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Bloody Monday มันเป็นการ์ตูนอะไรอ่ะ เกี่ยวอะไรไกับ falcon หรอ

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ทำดี แล้ว ด่า ไม่ทำ ห่า แล้วด่าคน

ผมว่า 50-50 ล่ะมั้ง - -

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ล่าสุดจากจ่าสุดรักสุดหวง ^_^

ภาพที่แอดมินดราม่าเอาไปใช้ทำพาดหัวน่ะ เป็นภาพที่ตัดต่อขึ้นมาเพื่อใส่ร้ายนาย Falcon!!

ไม่เชื่อก็ลองดูภาพข้างล่างสิ จะเห็นว่าตำแหน่งใบหน้าของนายตำรวจทั้งสองภาพมันตรงกันเด๊ะๆ

มีแต่หน้าชายในชุดนักโทษเท่านั้นที่ต่างกัน แล้วไอ้จ่าแอดมินมันไปเอาภาพนี้มาจากไหนฟะ!!

จากนั้นนาย Falcon ก็เกทับแอดมินว่าเป็นไงล่ะสาด รู้รึยังว่าใครเก๋าจริงและใครที่เกรียนจริง!!

แล้วนายฟอลคอนก็พูดถึงคนที่มาท้าทายอำนาจมืดของเขา โดยการท้าให้แฮคเกอร์ขั้นเมพอย่างนาย Falcon สืบหา MAC address !!

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

นายฟอลคอนก็ตอบกลับไปว่าทำไมกรูจะไม่รู้วะว่า*** IP อะไร!! นี่ไง IP ของ***ก็คือ 199.192.152.112 ยังไงล่ะ!!

แล้วนาย Falcon ก็โชว์เมพโดยการให้ความรู้เกี่ยวกับ IP address เป็นวิทยาทานแก่ผู้อ่าน แต่แอดมินอยากถามนาย Falcon เหลือเกินว่า..

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    สรุป ผมยังไม่รู้จักเลย Falcon เค้าคือใคร Who is he ?

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    Hacker สมัยนี้เค้าถึงกับบอกตัวตนให้คนอื่นรู้แล้วหรอเนี่ย งั้นอีกไม่นานเราคงรู้ใครสร้างไวรัสอะไร ใครแก้ไวรัสอะไร ฮ่าๆ
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อากงของหยง อ่านกระทู้
    เว็บนี้มีแต่พวกโง่ๆสื่อสารอะไรกันไม่เข้าใจหรอกครับ โง่กันตั้งแต่ระดับ admin ลงมายังสาวก

ก็ต้องให้พ่อพวกนี้โดนจับทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรนอกจากนั่งเกาไข่ย์อยู่บ้านไปวันๆก่อนล่ะครับถึงจะออกมาดิ้นๆ
    โห นายช่างสามารถจังนะครับ 55+กล้าจริงๆ อยู่ถึงพรุ่งนี้เช้ามะเนี่ย
    โหนายนี้ พูดได้สะใจจริงๆ พวกที่อยู๋ในวันนั้นเเล้วโพสเเบบไม่คิด ส่วนมากมันโพสเเบบ โพสทิ้งให้ได้โพสเเล้วก็ไม่ตามดูหรอกครับ พวกไม่คิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenfatys : 13th December 2011 เมื่อ 23:21

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    กระทู้ข้างๆ เพิ่งโดนบัสเตอร์ ไปหยกๆ เดี่ยวกระทู้ก็คงจะตามไปติด 555+ ประเด็นร้อนจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    8% ของคนที่อ่านหนังสือ อ่านแล้วตีความ คิด วิเคระห์ แยกแยะ
    8% นี้ ไม่รวม Falcon
    -*-

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เสียดายอีกกระทู้นึง ไฟกำลังได้ที่เชียว

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    JKG จุกเลยนะเนี่ย
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    บอกแล้ว มะลิ ดีกว่า้เห็นๆ

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    Joker รัยเต็มๆ ครับงานนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ล่าสุด falc0n ดริฟท์แล้วล่ะว่า แฮคเว็บตนเอง
    โกหกไปเถอะใครจะเชื่อ เฮ้อ
    โกหกใครไม่โกหกผมก็วาง server เคยโดน hack มาแล้วโดนยิง packet มาแล้วของแบบนี้โกหกคนที่เขาใช้บริการ CAT ไม่ได้หรอกครับ
    แก้กลับไม่ได้ก็บอกมาเถอะ falc0n ที่ hack น่ะเขาประจานคุณแค่นั้นแหละ ยิ่งโกหกยิ่งเหมือนลิงแก้แหพันกันยุ่งไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Owner Board
    ID :: 51
    13 ธันวาคม 2554
    เวลา : 22:28

ชี้แจงเรื่องที่โดนแฮค

ผมไม่ทราบนะครับว่าเรื่องที่ผมทำไปเพื่อสังคมเนี่ยมันจะเสียหายตรงไหน แล้วที่แอดมินของเว็บ Drama-Addict เอาไปใส่สีตีไข่ ผมคิดว่าเป็นการกระทำเพื่อสนองความสะใจของตัวเองเท่านั้น ไม่ได้มีประโยชน์อะไรต่อสังคมส่วนรวมเลย เมื่อคิดได้ดังนั้นผมเลยคิดว่า ไหนๆก็จะดังแล้ว ก็เอาให้มันยิ่งใหญ่ไปเลยแล้วกัน โดยการทำเหมือนเว็บนี้โดนแฮคโดย Dr.X ซึ่งจริงๆแล้วคือตัวผมเองนี่แหละ ไม่มีหรอกครับใครจะมาลองดีแฮคเว็บผมได้ ถ้าทำได้จริงๆนะ ผมกราบตีนงามๆ พร้อมจ่ายเงินสดให้ 200,000 บาทเลย แสดงหลักฐานว่าคุณแฮคได้จริง เอาบัญชีธนาคารมา เดี๋ยวผมโอนผ่าน i-banking ให้เลยครับ
    =_= ดริฟตกเขาอากินะแล้วยังไม่รู้ตัวอีก

credit : aspireneth

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    =_= ดริฟตกเขาอากินะแล้วยังไม่รู้ตัวอีก

credit : aspireneth
    มีตังจ่ายเค้าเปล่านั้น ตั้ง สองเเสน
    ดูท่า ดริฟไม่มีเสียเงินอีกนะนั้น น่าจะยอมได้เเล้ว