ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

ข้องใจว่าทำถูกรึว่าผิด -*-

ประมาณ อาทิตย์ที่แล้ว ละนะ (ว่าจะมาตั้งกระทู้หลายครั้งละลืม) ผมเลิกงานกลับบ้านเวลา 23.30 น. เชียงใหม่กลับเส้น ร.ร. เรยีนาเห็นเด็กวัยรุ่นชายคนนึง เดินเข็นรถมอไซ์มา ไอ้เราด้วยความลังเลจะช่วยดีไหมก็เลยขับเลยไปนิดนึง จึงตัดสินใจย้อนกลับไปช่วย ถามน้องเ้ขาว่ามีไรให้ช่วยป่ะ น้ำมันหมดเหรอ น้องเค้าก็บอก รถสตาร์ทไม่ติดครับ ไอ้เราก็อารมณ์หวังดี ก็อาสายันรถไป แต่ดันยันไม่เป็นเลยให้น้องเค้ามายันเอง แล้วผมจะขี่รถน้องเค้าให้ น้องเ้ขาบอกมขับรถ****ไม่เป็น(พอดีรถผม Honda S1) อ้าว งั้นก็เป็นผมเองที่ยันให้อย่างทุลักทุเล พอยันมาได้ซักพัก ผมชัก อะใจ ว่า เทน่าคันนี้มันก็มี****นี่หว่า ทำไมน้องเค้าขับรถเราไม่ได้ว้า เลยรู้สึกไม่ชอบมาพากล ก็เลยแกล้งยันรถน้องเค้าไปไกล ๆ แล้วแอบูดูทะเบียนรถ แล้วก็เข้าไปยันต่อ ด้วยความที่ผมไม่ไว้ใจเลยถามว่าเลขทะเบียนรถน้องอะไรนะ มันก็ตอบถูกนะ (ผมลืมเลขทะเบียนไปแล้วอ่ะ) ก็เลยถามว่า รถดับที่ไหน บ้านอยู่ไหน ลองสตาร์ทดูมั้ย น้องเค้าก็ไม่ขัดนะ ทำตามหมด ผมก็งง ๆ ว่ามันเข้าข่ายรึเปล่า จะมาถึงหมู่บ้านสันป่าเลียง เข้าซอยไปอีกลึกเป็นกิโล เปลี่ยวก็เปลี่ยว ผมเลยโทรบอกที่บ้านว่าช่วยยันรถมาส่งที่สันป่าเลียง ว่าแล้วก็ถึงปากซอยบ้านน้องเค้า ก็ส่งแค่นั้นน้องเค้าหันมายกมือไหว้ขอบคุณ ผมก็ว่าไปว่า ดีละจะได้ไม่หลับดึก น้องเค้าตอบทันทีเลยว่า ผม กลับอย่างนี้ทุกวันล่ะครับพี่ -*- ยิ่งขุ่นเคืองใจยังไงไม่รู้อ่ะ ว่าละผมก็โกยแนบออกมาอย่างเร็วเลย เพราะกลัว จะโดนทุบเอารถเอาของไปรึเปล่า อีกอย่าง ถนนเปลี่ยวมาก กลัวทั้งผีทั้งคน พอมาถึงบ้านคืนนั้นนอนไม่หลับเลยครับ กลัวว่าน้องคนนั้นจะเป็นโจรขโมยรถมารึเปล่า แต่ผ่านมาอาทตย์กว่า ๆ ละนะ ผมยังคาใจอยู่เลย ถ้าผมจะตามเรื่องนี่ควรจะทำยังไงดี ลองผ่านเข้าไปในซอยนั้นดูก็ไม่เห็นนะ

คาใจ จริง จริง
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ตายละเข้าข่ายช่วยเหลือโจร แจ้งจำรวจก่อน ล้อเล่นครับ 555 บางทีการช่วยเหลือคนเราก็ติดได้ว่าเราทำผิดหรือถูก แต่ที่จริงผิดหรือถูกอยู่ที่ใจเราเท่านั้นบางทีเขาอาจจะรถเสียจริงก็ได้ครับคิดในแง่ดีไว้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    น้องเขาอาจขับรถมี****ไม่เป็นจิงๆก็ได้ เขาเลยไม่ขับใช้เข็นเอา ฮ่าๆ

ปล.แล้ว จขกท ลองสตาร์ทให้รึยังครับ ว่าติดจริงรึป่าว

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [26TH]OisHiZ อ่านกระทู้
    น้องเขาอาจขับรถมี****ไม่เป็นจิงๆก็ได้ เขาเลยไม่ขับใช้เข็นเอา ฮ่าๆ

ปล.แล้ว จขกท ลองสตาร์ทให้รึยังครับ ว่าติดจริงรึป่าว
    ลองแล้วครับ ไม่ติดจริง ๆ ตอนนี้ไม่มีอะไรติดใจแล้วครับ ไปหามาละ รถน้องเขาจริง ๆ น้องเขายังถามผมกลับว่า พี่คิดว่าผมขโมยมาเหรอครับ 55+ ผมฮาแตกเลย
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    คนดีของสังคม ทำดีเยอะๆครับผม

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ถ้าเป็นผม ผมคง กุเจอผี ถ้าเป็นท่านก็คงเป้นโจรสินะหลักฐานไม่เพียงพอชั่งมันเถิดไว้ค่อยดูว่า มีแจ้งความไรไหมก็ค่อยไปแจ้งเบาะแส

ท่านเป็นคนที่เล่าเรื่องได้น่าตื่นเต้นมาก