ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    คือผมใช้ทรูนะครับเมื้อก่อนก่อนลงวินโดร์ใหม่วิ่ง16ช่องตลอดเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เป็นทุกครั้งที่โหลดเลยหรอครับผมเป็นบางทีแต่พอทิ้งไว้ซักพักก็โหลด16ช่องเต็มอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ใช้ Premium เหรอครับ บางที server ก็มีปัญหาผมโหลด premium แล้วมันขึ้นโหลดต่อไม่ได้วิ่งไม่เต็มสปปีดผมก็ไม่โหลดแล้วก็รอโหลดวันอื่นปรากฎว่ามันโหลดต่อได้เต็มสปีด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รอฟังครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าเป็นบางช่วงเวลาแล้ว ใครเป็นมั่งครับ โหลด PUTLOCKER ลิ้งเดียวได้ 99%แล้วหลุดค้างแค่นั้นไม่ยอมไปต่อ ทั้งๆที่ก็วิ่งมาเต็มสปีดสม่ำเสมอพอได้ 99%ไม่ยอมไปต่อ เป็นประจำเลย
    ใครรู้มั่งว่าเป็นเพราะอะไร ผมใช้ IDM download win7/64
    AMD A8-3850 Gigabyte's GA-A75M-UD2H His 6670 ice G.SKILLRipjawsX1600 2G*2 Scythe GOURIKI-III 700W V8 Coolermaster

บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ครับเป็นตลอดเลยครับรอยังไงก็ไม่หาย

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ฺ3BB อย่าใช้เลยใช้true + ToT ดีกว่าครับค่าย3BB คนไม่นิยมเน่าขนาดสัญญาญอยุ่ใกล้บ้านยังเน่าเลยผมใช้ToT มาตลอดศูนย์อยุ่หน้าบ้านแรงตลอด 7 mb วิ่ง800-900าkbs 16ช่องทั้ง2ค่าย
    ถ้าไม่มีโทรศัพท์ต่อได้มะ ตอนนี้ใช้3BBอยู่

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuiduidui อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีโทรศัพท์ต่อได้มะ ตอนนี้ใช้3BBอยู่
    เดียวนี้เค้าแยกแล้วนะคับ จะมีหรือไม่มี ลงได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไปติดต่อที้3bbมาแล้ว ช่างบอกว่ามันเป็นเรื่องปรกติ ขึ้นอยู่กับทางเว็บไซ้ที่ปล่อยมา ถ้าโหลดบิทต่างประเทศกลางวันมันจะช้าเพราะไม่มีคนปล่อย เวลามันต่างกัน แล้วก็ไปลองเล่น TOT ขณะที่ 3bb กำลังมีปัญหา สรุป เหมือนกัน กะว่าจะเปลี่ยนเป็น TOT เปลี่ยนใจแล้วเปลี่ยนไปก็ไม่ดีขึ้น
    AMD A8-3850 Gigabyte's GA-A75M-UD2H His 6670 ice G.SKILLRipjawsX1600 2G*2 Scythe GOURIKI-III 700W V8 Coolermaster

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าใช้เน็ตทรูเวลาโหลดไฟล์จากfilseonicให้ใช้ proxy true ครับรับรองหาย เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนกัน(ผมก็ใช้ทรูนะ)แต่ถ้าเวลาโหลดไฟล์จาก mediafire ให้ปิด proxy ไว้นะครับไม่งั้นจะเหลือช่องเดียว ส่วนใส่ตรงไหนให้ใส่ที่ option ของ IDM ได้เลยครับ

ส่วนProxyของทรูก็ตามนี้นะครับ

proxy.trueinternet.co.th

Port : 8080

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ที่ผมเคยใช้ Premium ของ filesonic มันก็โหลดได้แค่ช่องเดียว แก้ยังไงก็ไม่ได้
    จนตอนนี้ใช้ของ Premium ของ fileserve แล้วครับ เต็มสปีดทุกช่อง ไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onepiecetime อ่านกระทู้
    ถ้าใช้เน็ตทรูเวลาโหลดไฟล์จากfilseonicให้ใช้ proxy true ครับรับรองหาย เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนกัน(ผมก็ใช้ทรูนะ)แต่ถ้าเวลาโหลดไฟล์จาก mediafire ให้ปิด proxy ไว้นะครับไม่งั้นจะเหลือช่องเดียว ส่วนใส่ตรงไหนให้ใส่ที่ option ของ IDM ได้เลยครับ

ส่วนProxyของทรูก็ตามนี้นะครับ

proxy.trueinternet.co.th

Port : 8080
    มันใส่ยังไงหรอครับ ผมงงเพราะพอลองใส่ไปเเล้วมันไม่ยอมโหลดอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benz0055za : 18th December 2011 เมื่อ 10:28

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz0055za อ่านกระทู้
    มันใส่ยังไงหรอครับ ผมงงเพราะพอลองใส่ไปเเล้วมันไม่ยอมโหลดอะครับ
    ให้ติกถูกตรงช่องเพื่อเปิดการใส่ Proxy แล้วเราก็ใส่ตามช่องเลยคับ (มีรูปด้วย)
    Proxy จะถูกแบ่งตามค่าต่างๆ ท่านใช้อะไรก็ใส่ตามช่องนั้นนะ
    Proxyดูได้จากใบที่สมัคเน็ตตอนแรกๆอะหาดูมีบอกอยู่ หรือสอบถามไปทาง ผู้ให้บริการ ก็ได้

รูปไม่ขึ้นบอกผมด้วยนะ -.-!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 18th December 2011 เมื่อ 10:44

กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ผมลองทุกช่องเเล้วก็เหมือนเดิม เเต่ถ้าเลือกอันที่หนึ่งพอก็โหลดเเล้วมันไม่ยอมโหลดเลยขึ้นรอการตอบสนองอย่างเดี่ยว

กล่าวขอบคุณ
    1,067
    เย้เเก้ได้เเล้วครับขอบคุณมากครับ (เพราะผมนุกว่าเเค่trueinternet.co.thเเต่มันต้องมีproxy.ด้วย-*-)

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ให้ติกถูกตรงช่องเพื่อเปิดการใส่ Proxy แล้วเราก็ใส่ตามช่องเลยคับ (มีรูปด้วย)
    Proxy จะถูกแบ่งตามค่าต่างๆ ท่านใช้อะไรก็ใส่ตามช่องนั้นนะ
    Proxyดูได้จากใบที่สมัคเน็ตตอนแรกๆอะหาดูมีบอกอยู่ หรือสอบถามไปทาง ผู้ให้บริการ ก็ได้

รูปไม่ขึ้นบอกผมด้วยนะ -.-!
    มีของ 3bb เปล่าครับ