ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    ตัดผมเกรียนได้ที่ 27 เย้..........

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เขาก็บอกอยู่ว่า ระบบการศึกษา ไม่ใช้ คุณภาพ นักศึกษา
    คิดบ้างอะไรบ้าง ติดที่ 27 ก็บุญเท่าไหร่แล้ว ผมเรียน ปวช. บัญชี พอขึ้นปี 3 มามีวิชา ลีลาศ ด้วย
    ไม่รุ้มันจะให้เรียนทำหอยอะไร กระทรวงศึกษาฯ คิดได้แค่เนีย คุณภาพของหลักสูตรก็ สถุนๆ
    เรียนเพื่อสอบ แต่ที่เอาไปใช้ได้จริงๆ มีไม่กี่อย่างหรอก

คุณภาพของบุคลากร ผู้สอนก็ดีเหลือเกิน มานั่งอ่านหนังสือให้ตูฟัง ทำอย่างนี้ ให้ตูไปอ่านเองดีกว่าไหม
    คุณภาพของสถานที่เรียนอะหร๋อไม่ต้องพูดถึง โดยเฉพาะของรัฐบาลนะ แบบเอือมสุดๆ
    คุณภาพของสื่อการสอนละ กระดานดำเขียนทีฝุ่นช๊อคกระจาย ไวท์บอร์ดละ ใช้ปากการาคาถูก สถุนๆ เขียนทีกลิ่นนี้ลอยมาเลย
    หนังสือก็พิมรู้เรื่องมั้งไม่รุ้มั้ง จนต้องไปซื้อหนังสือนอกหลักสูตรมาอ่านเองอีก

คุณภาพดีจริงๆแฮะ ทำไมถึงได้แค่ที่ 27 เองน้อ

ของประเทศที่เจริญแล้วเขา กินพอดี กินแต่ของที่มีประโยชน์
    ของประเทศที่ไม่เจริญก็ กินอะไรก็ได้ ยัดห่ๅเข้าไปเยอะๆ เพราะคิดไปเองว่ากินเยอะๆแล้วจะดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 6th July 2011 เมื่อ 17:20

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อเมริกา 100 ทุกช่องเลยอะ - -

อยากเห็นระบบการเรียนที่นั่นจริงๆ ^^

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    ตัดผมเกรียนได้ที่ 27 เย้..........

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดีแล้วครับที่ไทยเราติดอันดับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ประเทศไทยเป็นประเทศกำลังพัฒนานะครับ

คำว่า "ประเทศกำลังพัฒนา" เป็นคำทางการ มาจากคำพื้นฐานคือ "ประเทศด้อยพัฒนา"

แปลว่า****ยังจมปักอยู่กับการคอรัปชั่นไง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    เกี่ยวกับการสอบเข้า ม. มากกว่า สอบไม่ได้ เด็กก็ไปติว แต่ติวนี่คือติวทำข้อสอบครับ (นี่แหละไทย) ส่วนการวิเคราะห์จะยังไม่ดีมากเท่าไหร่
    พอเจอข้อสอบวิเคราะห์ก็เลยทำไม่ได้ (โทษนู่นโทษนี่บ้างล่ะ > แต่ก็จริงแหละ) เฮ้ออออออ ....

เอ้อ ส่วนไอ้ที่ๆไปแข่งชนะ โอลิมปิคไรนั่นน่ะ มันไม่สามารถบอกได้นะครับ ว่าประเทศไทยเก่ง เพราะมันก็คือคนกลุ่มๆหนึ่งเท่าไหร่ ต้องมองโดยรวมครับ
    ตามชนบท บ้านนอก ไรงี้ ครูสอนก็แทบไม่พอ (ครูคนเดียว สอนได้ทุกวิชา) ที่เก่งๆน่ะ (แบบเวอร์ๆ)
    PS.ไม่ได้ดูถูกคนไทยด้วยกันนะครับ แต่มันคือความจริง !!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ถ้าเป็นการศึกษาที่เยอะเกินจำเป็น ไทยติดอันดับเเน่ 55

ไปถามรุ่นพี่ที่เขามาจากเมืองนอกที่เป็นนักเรียนเเลกเปลี่ยน

เขาบอกยังงี้ พมม่ายเข้าใจ ทามมายที่นี่เรียนเยอะจาง เดินเรียนกันหมุนติ้ว(ฮา เขาจะบอกว่าวุ่นวาย )

ห้องน้ำปะตูกะพัง เข้าม่ายด่ายเลย ไหนยังมีคนมา สโมก(สุบบุรี)อีก

เเต่ตอนจบม.6 รร.เขาให้กล่าวลา

เขาบอก ผมดีใจที่ได้เรียนที่นี่ ได้เจอเพื่อนที่เป็นมิตร(สตอ เห็นๆ)
    เเละคุณครูเเละเพื่อนๆที่ดี (มีชมด้วย 55)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banzsmart : 6th July 2011 เมื่อ 21:17

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ของผมเรียน ประวัติศาสาตร์ และเรียนอีก ก็ประวัติศาสาตร์ไทย คือมันสอนเรื่องมันกันแต่คนละหน่วยกิต คนละวิชาอ่ะ โลกศึกษายังพอทน แต่เจองี้ งง มีเพิ่ม วิชา รักการอ่าน พละ 2 ชั่วโมงดี ><"

ผมงงมากกับการศึกษาไทย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    พอๆกันแหละครับ แต่โรงเรียนผมหนักที่ ม.3เต้นลีลาศแล้ว ม.4ต้องไปเรียน ร.ด. แล้วด้วย แถมโรงเรียนผมมันพิเศษที่มี1วิชาที่เครียดกว่าวิชาหลักอีก(สุขศึกษา)

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    - - คิดในแง่ ดีครับ แค่ 27 ก็ บุญแค่ไหนแล้วครับ สำหรับการศึกษาไทย
    ผมเห็นด้วยนะ กับคำพูดที่ว่า ทุกวันนี้เด็กไทย เรียนหนักขยันไป เพื่อสอบเข้า มหาลัยดีๆ อ่ะ แต่ในชีวิตความเป็นจริงแล้ว สิ่งที่เราเรียนมา ได้ใช้แค่ 10-40% เอง เต็มที่นะ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ประเทศไทยสู้ๆและสู้ต่อไปอย่าท้อถอยต้องมีซักวันที่การศึกษาไทยต้องติดอันดับต้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อเมริกาก็เรียนหนักเหมือนกันครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    นึกว่าไม่มีไทยซะละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    วิทยาลัยผมเรียนแบบสมัยใหม่อิอิ วันละ2-3คาบ ^^

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ดูจากการเล่นละครซีรี่ของเมืองนอกแล้ว พวกมีสาระจเยอะกว่าพวกไร้สาระนะ
    ของไทยมีแต่เดิมๆ คุยไรกันไม่ค่อยมีประโยชน์ ยกตัววอย่าง lie to me(แบบว่าจับโกหกคน ดูจากสีหน้าท่าทางบุคลิก), ncis(สืบสวนคดีเกี่ยวกับทางทหารโดยตรง ความรู้ล้วนๆ), bones(เกียวกับไขคดีกับกระดูก มองดูแล้วรู้เลย เหมือนศพพูดได้), และก็ยังมีอีกมากมายแนวสืบสวน เวลาเขาคุยกันนอกเรื่องนี้มีสาระล้วนๆลองหาดูทางช่อง fox 57 ถ้าคนเคยดูแล้วจะรู้ รายการใหม่กำลังจะมาอาทิตนี้ทุ่มกว่าๆ ดีทรอยต์ 1-8-7 เกี่ยวกับฆ่าตกรรมไล่ล่าอาชญากรทั่วๆไป
    ความรู้ของเขาแน่นจริงๆครับ ละเอียดยิบ แนะนำให้ดูกันถ้าชอบแนวนี้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    กวดวิชาคือโรงเรียนหลัก - -* แน่นอน อาจาร์ย อุ๊ สอนผ่านวีดีโอเกรียน !

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เวอร์ไปปะ ไทยกะสิงคโปร์

!!~{B}{K}{K}~!!
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    1
    เกาหลีใต้ น่าจะติดนะ เพราะเรียนพิเศษถึง 3-4 ทุ่มทุกวัน กันเลยทีเดียว
    ยิ่งใกล้สอบเข้ามหาลัย ถึงตี 2-3 แน่ะ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ดีใจ หรือ เสียใจดีนิ

เรียนไทย ว่าหนักแล้ว

ที่อื่นเขาสุดยอดกว่าหรอครับ"
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ความจริงระบบการศึกษาของไทยไม่น่าติดอันดับด้วยช้ำ เป็นระบบที่ล้าหลังที่สุด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    อ่าวแล้วที่ผมไปเรียนอินเดียมานี่เสียคือไปเรียนกับประเทศที่การศึกษาแย่กว่าซะงั้น
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB