ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    check console for details มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

ม่ะบอกเหมือนกัล
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lมwขิJขิJ อ่านกระทู้
    เป็นเเบบนี้แก้ไงคร้าบ T___T

โอ้ๆง่ายๆ อันนี้ทำการ "re-rip UMD ของคุณและก็ไม่มีปัญหานี้อีกแล้วครับ
    A Sound Mind Make a Sound Body

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ looknung อ่านกระทู้
    check console for details มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ
    อืม ปัญหานี้อาจเกิดขึ้นได้เพราะ คุณใช้เวอร์ชั่นที่เก่าไปครับ ผมหมายถึง 6.1xxx วิธีแก้ปัญหาครับ
    1.เซ็ตตามข้างบน หมายถึง หน้าที่1 นะครับ - - (แก้ได้)
    2.โหลด jpcsp ไหม่จากเว็บนี้เลือก r24xx
    http://buildbot.orphis.net/jpcsp/
    A Sound Mind Make a Sound Body

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    โอ้ๆง่ายๆ อันนี้ทำการ "re-rip UMD ของคุณและก็ไม่มีปัญหานี้อีกแล้วครับ
    งืม ไอ่อันนั้นกดตงไหนอะงับ ขอรูปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lมwขิJขิJ อ่านกระทู้
    งืม ไอ่อันนั้นกดตงไหนอะงับ ขอรูปหน่อย

คือ - - ขอโทดครับผมลืม (ลืมอ่านให้หมด) !!! เกมที่ท่านโหลดมามันแพทPrometheus ไว้เล่นกับเครื่องpspครับ อีมูมันต้องการแค่เกมแบบrawครับ - -
    คือเล่นไม่ได้นั้นเอง - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเปนไรไม่รุ มันขึ้นอย่างเนี้ยครับ เกมส์ naruto shippuden ultimate impact

ขึ่นเเบบนี้ Install data is corrupted Use of install data canceled.

If using the UMD vesion reading will..................................

ช่วยทีคราฟ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dando123456789 อ่านกระทู้
    มันเปนไรไม่รุ มันขึ้นอย่างเนี้ยครับ เกมส์ naruto shippuden ultimate impact

ขึ่นเเบบนี้ Install data is corrupted Use of install data canceled.

If using the UMD vesion reading will..................................

ช่วยทีคราฟ

แบบนี้หรือเปล่าครับถ้าใช้ก็ กด tap crypto และก็กด encrypted save data - - ถ้าไม่ได้คุณก็ โหลด jpcsp ไหม่ จากเว็บนี้น่ะครับ
    http://buildbot.orphis.net/jpcsp/

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ปัญหาที่ต้องเล่นบน PSP ของจริงเนี่ย ทำอะไรไม่ได้เลยเหรอครับ T_______T เสียดายจิงๆ อยากเล่นมากๆอ่ะครับ
    แต่ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ สำหรับโปรที่มีประโยชน์ แต่ผมลง jpcsp ของที่ลงให้ แล้วเข้าไม่ได้อ่าครับ มันบอกว่า ต้องไปโหลด JRE มาผมก็ลงแล้ว แต่ก็ใช้ไม่ได้ต้องทำอย่างไรอ่ะครับ

และขออีกคำถามนะครับว่า จะหาเกม PSP ที่เล่นบน PC ได้จากตรงไหนบ้างครับ
    ^/\^ ขอบคุณมากๆคร้าบบบบ เป็นกำลังใจให้อัพโหลดของดีต่อไปนะฮ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tmw007 : 11th January 2012 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tmw007 อ่านกระทู้
    ปัญหาที่ต้องเล่นบน PSP ของจริงเนี่ย ทำอะไรไม่ได้เลยเหรอครับ T_______T เสียดายจิงๆ อยากเล่นมากๆอ่ะครับ
    แต่ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ สำหรับโปรที่มีประโยชน์ แต่ผมลง jpcsp ของที่ลงให้ แล้วเข้าไม่ได้อ่าครับ มันบอกว่า ต้องไปโหลด JRE มาผมก็ลงแล้ว แต่ก็ใช้ไม่ได้ต้องทำอย่างไรอ่ะครับ

และขออีกคำถามนะครับว่า จะหาเกม PSP ที่เล่นบน PC ได้จากตรงไหนบ้างครับ
    ^/\^ ขอบคุณมากๆคร้าบบบบ เป็นกำลังใจให้อัพโหลดของดีต่อไปนะฮ่ะ
    อืมปัญหานี้ไม่สามารถแก้ได้ครับเพราะมันก็บอกไว้แล้วว่าแพทได้เฉพาะ PsP เท่านั้นไม่แน่อนาคตอาจจ่ะมีโปรแกรมแก้ patch ก็ได้

ลองโหลดจากตรงนี้ดูครับ http://buildbot.orphis.net/jpcsp/

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    /\
    /\
    /\
    ต้องขอบคุณ MrDiNoRawR จริงๆ ที่ได้แนะนำเว็บโหลดดีๆอย่าง http://buildbot.orphis.net/jpcsp/

ผมพยายามจะเล่นเกม K-on แต่ก็เล่นไม่ได้สักที แต่พอผมไปโหลดตัวใหม่ล่าสุดใน http://buildbot.orphis.net/jpcsp/

แล้วเล่นเกม K-on ได้อย่างไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    36
    ทำไมของผมมันขึ้นอย่างนี้หล่ะครับ

ผมก็ไปโหลด Java มาแล้วนะครับ แล้วมันต้องการ version ไหนหล่ะเนี่ย รบกวนอีกทีนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tmw007 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมมันขึ้นอย่างนี้หล่ะครับ

ผมก็ไปโหลด Java มาแล้วนะครับ แล้วมันต้องการ version ไหนหล่ะเนี่ย รบกวนอีกทีนะครับ ^^
    - -* ขึ้นแบบไหนล่ะครับ ง งง เอารูปมาหรือว่าบอกว่ามัน error อ่ะไรด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    36

ขึ้นอย่างนี้ครับ ทำนองว่า ไม่พบ JRE แต่ผมก็ไปโหลดมาแล้ว ก็ยังขึ้นอย่างนี้อ่ะครับ

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

ขึ้นอย่างนี้ครับ ทำนองว่า ไม่พบ JRE แต่ผมก็ไปโหลดมาแล้ว ก็ยังขึ้นอย่างนี้อ่ะครับ
    ดูเหมือนว่าคุณจะเลือกตัวโหลดมาใช้ไม่ตรงกับวินโดว์ของคุณนะครับ คุณใช้วินโดว์กี่bitครับ
    ถ้าวินโดว์คุณเป็น 32 bit คุณต้องโหลดตัว 32 bitมา ถ้าวินโดว์คุณเป็น 64 bit คุณก็ต้องโหลดตัวของ 64 bit
    ต้องเลือกใช้ให้ตรงกับวินโดว์ที่คุณใช้ด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะไม่ทำงาน
    เข้าไปโหลดอีมู pspตัวล่าสุด(เลือกอันบนสุด)ได้ในนี้เลยครับ http://buildbot.orphis.net/jpcsp/
    ผมโหลดตัว JRE 32-bit มาใช้ครับ (ผมใช้วินโดว์ 32 bit ฮ่ะ) ส่วนตัวอีมู ก็โหลดตัวบนสุด สำหรับ 32 บิท เช่นกันฮ่ะ T_____T
    งั้นรอคำตอบจากคนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 17th January 2012 เมื่อ 14:49

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ดูเหมือนว่าคุณจะเลือกตัวโหลดมาใช้ไม่ตรงกับวินโดว์ของคุณนะครับ คุณใช้วินโดว์กี่bitครับ
    ถ้าวินโดว์คุณเป็น 32 bit คุณต้องโหลดตัว 32 bitมา ถ้าวินโดว์คุณเป็น 64 bit คุณก็ต้องโหลดตัวของ 64 bit
    ต้องเลือกใช้ให้ตรงกับวินโดว์ที่คุณใช้ด้วยนะครับ ไม่งั้นมันจะไม่ทำงาน
    เข้าไปโหลดอีมู pspตัวล่าสุด(เลือกอันบนสุด)ได้ในนี้เลยครับ http://buildbot.orphis.net/jpcsp/
    ผมโหลดตัว JRE 32-bit มาใช้ครับ (ผมใช้วินโดว์ 32 bit ฮ่ะ) ส่วนตัวอีมู ก็โหลดตัวบนสุด สำหรับ 32 บิท เช่นกันฮ่ะ T_____T

กล่าวขอบคุณ
    36
    เพิ่มเติมหน่อยฮ่ะ คือ ว่า ตัว 1772 รันได้ตามปกติ แต่พอเป็น 2341 2444 .... ขึ้นเหมือนกันหมดเลยฮ่ะ คือ ไม่เจอ JRE

กล่าวขอบคุณ
    5
    เพิ่มเติมหน่อยฮ่ะ คือ ว่า ตัว 1772 รันได้ตามปกติ แต่พอเป็น 2341 2444 .... ขึ้นเหมือนกันหมดเลยฮ่ะ คือ ไม่เจอ JRE
    ต้องขออภัยจริงน่ะครับที่ไม่ได้มาช่วยในเรื่องนี้มานานมาก = = เพราะไม่ได้เข้านานเลยไม่ค่อยได้ดูให้ ดูจากภาพข้างบนเลยน่ะครับ คุณเปิด Jpcsp ด้วยนามสกุลไฟล์ .bat ลองใช้ของ java ดูครับ
    คลิกขวา openwith... แล้วก็ java
    ลองดูครับถ้าไม่ได้ยังไงก็มาบอกด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    36

ใช่ตัวนี้ หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมก็ลองแล้ว แต่มันขึ้นมา แล้วก็หายไปทันทีเลยครับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    5

ใช่ตัวนี้ หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ผมก็ลองแล้ว แต่มันขึ้นมา แล้วก็หายไปทันทีเลยครับ ^^"
    - - เจอแบบนี้ทำเอาไปไม่เป็นเลยสิเนี่ย ลองไปโหลด JRE จากเว็บนี้ http://java.sun.com ให้เป็นเวอร์ชั่นไหม่ล่าสุด
    ถ้าลงแล้วคุณก็ลองนำ Folder ของไอ้ jpcsp ออกมาที่ desktop แล้วลองเข้าให่โดยไม่ต้อง Open with Java ลองครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ติดตั้งยังไงครับ

รบกวนหน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronney009 อ่านกระทู้
    ติดตั้งยังไงครับ

รบกวนหน่อยคับ
    ืคือไม่ต้องลง install หรืออ่ะไรทั้งนั้นครับโหลดล่ะเอาไฟล์ไปไว้ที่ desktop แล้วก็เข้าที่ Jpcsp windowx84

กล่าวขอบคุณ
    14
    คือ เป็นเหมือนคนข้างบนอะคับ

เข้าละหายคับ

ที่ว่าโหลดจาก java.sun.com
    ของผม 32bit

ต้องโหลดตัวไหนคับ

รบกวนทีนะคับ

อยากเล่น
    naruto เหมือนในคลิปคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ronney009 : 21st January 2012 เมื่อ 11:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แนะนำให้ mod ปักหมุดจะแจ่มมาก

กล่าวขอบคุณ
    14
    ยังไงคับ ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไหร่คับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ทำไมตอนเซ็ทในภาพไม่เห็นเหมือนในโปรแกรมเลย เอาให้เหมือนหน่อยสิคับ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

Tags for this Thread