ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ของผมเป็นแบบนี้ ทำไงดี

java ลงแล้ว

ยังเหมือนเดิม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ๋อที่ให้โหลดอันแรกมันเวอชั่นเก่าถึงว่าไม่เหมือน แต่เวอชันใหม่ โหลดมาแล้วคับ เปิดโปรแกรมไม่ได้ โหลด ผมโหลด JRE มาแล้วก็ไม่ได้
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    35
    จขกท อย่าหายสิคับ ทำให้ยากแล้วก็จากไป อยากเล่น ตอนนี้อยากเล่นแค่เกมเดียวเท่านั้น final fantasy type-0
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันสมบูรณ์แล้วหรอไอ้ psp on pc นี่ ขนาด PCSX2 ยังมีปัญหาบ้างเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    เย้ๆๆ

เล่น naruto ได้แล้ว เหมือนในคลิปเลย

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronney009 อ่านกระทู้
    เย้ๆๆ

เล่น naruto ได้แล้ว เหมือนในคลิปเลย
    ผมอยากพูดแบบนี้ มากๆ เลยฮ่ะ 555+

คุณ ronney009 ทำไงอ่าคับ อยากเล่น Naruto จิงๆเลย T____________T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tmw007 : 22nd January 2012 เมื่อ 23:04

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tmw007 อ่านกระทู้
    ผมอยากพูดแบบนี้ มากๆ เลยฮ่ะ 555+

คุณ ronney009 ทำไงอ่าคับ อยากเล่น Naruto จิงๆเลย T____________T
    ก็ทำตามที่พี่เขาบอกน่ะ

ไปโหลด Emu มา อัพล่าสุด

24xx

ของเราพึ่งได้ตอนเที่ยงนะ

ต้องโหลดตามรุ่นด้วยนะ

ของเรา32bit win7

นะ

http://www.thaigaming.com/emulators-and-roms/106263.htm

ลองทำตามลิงค์ดู
    ของเราตามนี้เลย
    ลองดูคับ
    ไม่ได้ยังไงก็ถามได้
    ตอนเซตทำเหมือนเจ้าของกระทู้นะ
    ละลองโปรแกรมเสริมด้วยลื่นมากมาย

https://1073226486035042886-a-180274...attredirects=0

https://1073226486035042886-a-180274...attredirects=0

เล่นได้แล้ววววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ronney009 : 22nd January 2012 เมื่อ 23:24

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ขอแนะนำอีกอย่างนะครับ

ตัว Emu เลือกเวอชั่นใหม่ๆนะครับ และตาม OS ที่เราใช้อยู่
    โหลได้ที่ >> http://buildbot.orphis.net/jpcsp/index.php

JPCSP Launcher v1.6.0.4 ใช้ตัวนี้ช่วยด้วยจะดีมากๆ
    โหลได้ที่นี่ http://www.mediafire.com/?29k538cby63jkmu

ก๊อปลงไปในโฟลเดอร์ JPCSP เลยครับ มันมีออฟชั่นเสริมเยอะแยะเลย
    แนะนำให้ปรับตามความเหมาะสมของเครื่องเรานะครับ จะว่าไปการปรับก็จะคล้ายๆกับ Emu PS2

ผมใช้เล่น FF7 Crisis Core ลื่นหัวแตก FPS ไม่แกว่งมาก
    ดูตามเว็ปนี้ http://www.emunewz.net/forum/printthread.php?tid=977

แล้วปรับออฟชั่นตามเค้า(บางออฟชั่น) แต่บางอันก็ต้องเหมาะกับเครื่องเราด้วยนะครับ
    ตรงหมวด Basic ช่อง System Profile (Optional) ปรับตาม CPU ของเราครับ ของผมจะเป็น SSE4(ตามCPU) 2GB ram(ตาม Ram)

อ้อเกือบลืม Spec ผม เน่าๆยังลื่นเลย ลองใช้สเปคผมเป็นแนวทางดูน่ะ
    Core2 duo 2.66
    Ram 2GB
    VGA 8500GT

ส่วนใน JPCSP ใส่ค่าคร่าวๆตามนี้ (อาจจะยุ่งยากไปหน่อย แต่คุ้ม)
    ส่วนอื่นๆก็ปรับตาม จขกท. ลองดูครับ เพราะเครื่องแต่ละคนจะเซ็ตค่าไม่เหมือนกัน

video::
    Only GE graphics
    Use Shaders
    Enable Saving GE Screen to Textures instead of Memory(ถ้า CPU AMD)
    Enable dynamic shader generation

Memory::
    Ignore invalid memory access

Media::
    Use Media Engine
    Decode Audio Files with Sonic Stage **(ต้องมีโปรแกรม SonicStage)เพื่อเสียงที่ชัดเจน

Compiler::
    Use Compiler
    และเลือก 50 for Maximum method size

ปล.แนะนำ จขกท. Edit หน้าแรกก็ดีนะครับ
    ปล2. จากการเซ็ตค่าของผม นำไปใช้เล่น FF7 CC ได้ลื่นมาก แต่เกมส์อื่นๆคงจะต้องตั้งค่าใหม่

ม่ะบอกเหมือนกัล
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    จขกท อย่าหายสิคับ ทำให้ยากแล้วก็จากไป อยากเล่น ตอนนี้อยากเล่นแค่เกมเดียวเท่านั้น final fantasy type-0
    จริงอ่ะน่ะก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกแต่ว่า ไม่รู้ว่าจะบอกวิธีแก้ยังไงนี่สิถ้าว่างๆก็โพสรูปมาล่ะกัน เพราะบางทีมันอาจจะอยู่ที่ windows อ่ะน่ะ มันก็แล้วแต่ด้วยอย่างโหลดผิด windows อ่ะไรประมานนี้ถ้าผมว่างๆ ก็จะหาวิธีมาแก้ให้ล่ะกัน

ผมเคยใช้ Jpcsp มาก่อนโดยขึ้นปัญหาแบบ Tmw007 พอลองโหลดมาใหม่ก็ใช้ได้น่ะ ( windows Xp ) ต้องตรวจสอบให้แน่ก่อนว่าเราใช้ windows อ่ะไร แล้วก็โหลดมา 32บิท หรือ 64บิท
    A Sound Mind Make a Sound Body

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    JPCSP Launcher v1.6.0.4
    ถ้าใช้ตัวนี้ปัญหาประมาณ 80% จะหมดไปครับถ้าจะว่า

เพราะตัวโปรแกรมเดิมต้องมา run คำสั่งแบบ .bat
    เอา .exe มันไปลง ปัญหาก็จบ เพราะเครื่องแต่ละคน cmd ใช้ dos ของ windows มันชักไม่ค่อยจะเหมือนกันนี่สิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    คือ ผมเปิด start-windows-x86 แล้วใช่ไหมคับ แล้วมันก็ขึ้น กลอบ4เหลี่มcmdอะคับ มันถามหา jreให้ไปโหลดในwww.java.sun.com ทั้งที่ผมลงไปแล้ว เปนอะไรหรือ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ผมวิวัฒนาการแล้วครับ!!!! ตอนนี้ สามารถเข้าเกมได้ เหมือน จขกท และ คุณ ronney009 ขอขอบคุณทั้งสองคน รวมไปถึง คุณ torzar ด้วยครับ ทุกอย่างดูจะราบรื่นไปได้ดี
    จนกระทั่ง...ผมจะกดเข้าด่านแรก แต่มันดันค้างงงงงง T_____T เป็นงี้ประมาณ 4-5 รอบ ผมจึงต้องกลับมาขอคำแนะนำอีกสักครั้ง ว่า จะทำไงดี ตั้ง spect ให้ต่ำกว่านี้ได้หรือป่าว???
    และรบกวนถาม จขกท หน่อยครับว่า โปรฯ xuggle เนี่ย แค่ลงในเครื่องมันก็ช่วยให้เล่นดีขึ้นได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องรันขึ้นมาเวลาเล่นใช่หรือป่าว??

คือ ผมก็ไม่ค่อยถนัดด้านคอม สเปคเครื่องที่รู้คร่าวๆ ก็ตามที่มันอยู่ใน properties ของ My computer ที่ปรากฏดังนี้
    Processor: Intel(R) Core i3-2310M CPU@2.1GHz
    Ram: 2GB (1.85 usable)
    ส่วนการ์ดจอนี่ ดูไงอ่ะครับ ใครแนะนำที ตั้งแต่ผมซื้อมา ก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนหรืออะไรเลย (แต่เพื่อนเคยแพลมๆให้ฟัง ตอนดูคอมผมว่า การ์ดจอ ค่อนข้างห่วย)

ยังไงก็รบกวน ผู้รู้ทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ ฝันใกล้จะเป็นจริงแล้ว ^/\^

^ ดูจากสเปคแล้ว เทียบกับหน้าแรกของ จขกท สเปคผมก็พอไหวนี่นาาาา น่าจะพอมีลุ้น 55+ ยังไม่ยอมแพ้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tmw007 : 24th January 2012 เมื่อ 19:58

กล่าวขอบคุณ
    14
    มายืนยันว่าเล่นได้ครับ

ลองชมดูครับ

http://youtu.be/4sTTF4aHKQk

กล่าวขอบคุณ
    14
    เอาไปชมอีกสักอัน

http://www.youtube.com/watch?v=RE8Pm-Oupgg

จขกท คืออยากทราบว่าใช้จอย ps2 ได้ป่าวคับ

ยังไงก็ตอบให้ด้วยคับ

ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tmw007 อ่านกระทู้
    ผมวิวัฒนาการแล้วครับ!!!! ตอนนี้ สามารถเข้าเกมได้ เหมือน จขกท และ คุณ ronney009 ขอขอบคุณทั้งสองคน รวมไปถึง คุณ torzar ด้วยครับ ทุกอย่างดูจะราบรื่นไปได้ดี
    จนกระทั่ง...ผมจะกดเข้าด่านแรก แต่มันดันค้างงงงงง T_____T เป็นงี้ประมาณ 4-5 รอบ ผมจึงต้องกลับมาขอคำแนะนำอีกสักครั้ง ว่า จะทำไงดี ตั้ง spect ให้ต่ำกว่านี้ได้หรือป่าว???
    และรบกวนถาม จขกท หน่อยครับว่า โปรฯ xuggle เนี่ย แค่ลงในเครื่องมันก็ช่วยให้เล่นดีขึ้นได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้องรันขึ้นมาเวลาเล่นใช่หรือป่าว??

คือ ผมก็ไม่ค่อยถนัดด้านคอม สเปคเครื่องที่รู้คร่าวๆ ก็ตามที่มันอยู่ใน properties ของ My computer ที่ปรากฏดังนี้
    Processor: Intel(R) Core i3-2310M CPU@2.1GHz
    ส่วนการ์ดจอนี่ ดูไงอ่ะครับ ใครแนะนำที ตั้งแต่ผมซื้อมา ก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนหรืออะไรเลย (แต่เพื่อนเคยแพลมๆให้ฟัง ตอนดูคอมผมว่า การ์ดจอ ค่อนข้างห่วย)

ยังไงก็รบกวน ผู้รู้ทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ ฝันใกล้จะเป็นจริงแล้ว ^/\^

^ ดูจากสเปคแล้ว เทียบกับหน้าแรกของ จขกท สเปคผมก็พอไหวนี่นาาาา น่าจะพอมีลุ้น 55+ ยังไม่ยอมแพ้
    ปัญหาของคุณ น่าจะเป็นที่ การ์ดจอนะครับ เพราะ เกมส์ของ psp ใช้ การทำงาน VGA สูงมาก ถ้าไม่เร็วจริง เฉื่อยแน่ๆ หรือค้างไปเลย
    การดู VGA ใส่คำสั่ง dxdiag ในช่อง Run ครับ ส่วน win7 น่าจะคล้ายๆกัน

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronney009 อ่านกระทู้
    เอาไปชมอีกสักอัน

http://www.youtube.com/watch?v=RE8Pm-Oupgg

จขกท คืออยากทราบว่าใช้จอย ps2 ได้ป่าวคับ

ยังไงก็ตอบให้ด้วยคับ

ขอบคุณคับ
    อืมก็เล่นได้ครับ โปรแกรม joy to key ง่ายมากๆ ถ้าปุ่มพอ น่ะลองหาวิธีเซ็ตเอาเอง
    หรือให้ทำให้ก็ได้ถ้าจะเอาน่ะจะอัพให้วันที่ 28 นี้ล่ะ- -
    A Sound Mind Make a Sound Body

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5

ขอถาม 2 อย่างครับ เกมที่เล่นแล้วก็ fps สามารถดูได้ที่ตรงแถบด้านบนตอนเข้าเกม ถ้า 0~10 อันนั้นก็เป็นแลคไปหรือเล่นไม่ได้
    ก็อาจจะการ์ดจอครับ เพราะมัมดูดเยอะ haha - -

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ดูท่าจะต้องไปเปลี่ยน การ์ดจอก่อน แต่จะไม่ลบทิ้งแน่นอน ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำตอบดีๆ และ โปรฯดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ดูท่าจะต้องไปเปลี่ยน การ์ดจอก่อน แต่จะไม่ลบทิ้งแน่นอน ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำตอบดีๆ และ โปรฯดีๆ
    555 สู้เพื่อการ์ดจอ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    จขกท. ครับ ช่วยผมด้วย Test Kingdom Hearts birth by sleep final mix + english patch

ใน JPCSP หน่อยสิครับ เอาแบบลิ่นๆเลยนะ+ภาพไม่หายด้วย

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrDiNoRawR อ่านกระทู้
    อืมก็เล่นได้ครับ โปรแกรม joy to key ง่ายมากๆ ถ้าปุ่มพอ น่ะลองหาวิธีเซ็ตเอาเอง
    หรือให้ทำให้ก็ได้ถ้าจะเอาน่ะจะอัพให้วันที่ 28 นี้ล่ะ- -
    คับๆ
    จะรอนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    เล่นลื่นคับ

แต่เวลาเจอศัตรูมากๆจะหน่วง

มีวิธีแก้ไหมคับ

ถ้ามีจัดให้ผมสะหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ช่วยดูให้หน่อยครับ เสียงพากษ์ตอนโจมตีมันหาย

อันนี้คือปกติที่ควรจะเป็น มีเสียง http://www.youtube.com/watch?v=i7DtxO3kons

แต่ของผมเสียงไม่มี http://www.youtube.com/watch?v=wjWBt...ature=youtu.be

ปรับจนไม่รู้จะปรับยังไงแล้วฮะ มันไม่ยอมพูดสักที - -"

ลงโปรแกรม 2 ตัวในหน้าแรกครบแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ช่วยดูให้หน่อยครับ เสียงพากษ์ตอนโจมตีมันหาย

อันนี้คือปกติที่ควรจะเป็น มีเสียง http://www.youtube.com/watch?v=i7DtxO3kons

แต่ของผมเสียงไม่มี http://www.youtube.com/watch?v=wjWBt...ature=youtu.be

ปรับจนไม่รู้จะปรับยังไงแล้วฮะ มันไม่ยอมพูดสักที - -"

ลงโปรแกรม 2 ตัวในหน้าแรกครบแล้วนะ
    555 อันนี้ผมก็เคยเล่นน่ะครับพยายามให้มีเสียงแต่ก็ไม่มาสักทีหาเท่าไรก็ไม่ได้ = =' ผมเองก็เลยเล่นไปโดยไม่มีเสียง ผมชอบเกมนี้มากครับ 555 หัวอกเดียวกันอยากฟังเสียง เล่นจนตัวละครแรกเวล 50 กว่าล่ะฮ่าๆ ถ้าจะหาคุณคงต้องไปหาในเว็บของอังกฤษครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    เล่นลื่นคับ

แต่เวลาเจอศัตรูมากๆจะหน่วง

มีวิธีแก้ไหมคับ

ถ้ามีจัดให้ผมสะหน่อยคับ

ขอบคุณคับ
    คงบอกให้ไม่ได้เพราะไม่รู้ครับมันขึ้นอยู่กับ Fps (Frame per second) ลองปรับที่ option ดูครับ = ='

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread