ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ชื่อเซิฟเวอร์มีแค่ West / East / EU ส่วนพวกชื่อที่บางท่านอ่านไม่ออกที่ให้เลือกกันเพียบนั่น เป็นชื่อแชแนลครับ ย้ายไปย้ายมาได้ -.-

เรื่อง ping ถ้าเล่นเซิฟ West จะ ping น้อยสุด เล่นแล้วแลคน้อยสุด (เน็ตทรูไม่น่าจะแลคเลยนะ บริษัทนี้ขึ้นชื่อเรื่องออกนอกไหลลื่น)

ส่วนเรื่องคนเดินในเมืองนั้น คิดว่าเมืองแรกไม่น่าจะมีคนนะ เจอ4คนนี่เยอะแล้วละ =[]=

แชแนลผมเล่นไม่ตายตัว ขึ้นอยู่กับว่าช่วงเลเวลประมาณนี้อยู่แชแนลไหนแล้วมันได้โบนัส EXP 555+

กด P แล้วหาปาร์ตี้ แต่ส่วนมากเค้าจะมีตี้ประจำกันช่วงเลเวล30+แล้ว มันก็เลยไม่ค่อยจะมีตี้สาธารณะเท่าไรนะครับ
    ยิ่งเลเวลน้อยๆที่มัน solo Very Hard ได้ rank SSS สบายๆนี่ คนเค้ายิ่งไม่อยากหาตี้กันเท่าไร
    จะเริ่มเห็นคนหน้าดันตอนเวลาที่ฝรั่งเค้าเล่นกันในเมืองโซนโบสถ์ละมั้ง ทำเควสเนื้อเรื่องครบแล้วมีเลเวล20+ น่าจะไปแถวนั้นได้ ถ้าจำไม่ผิด

ตัวเกมเลยมีปรับให้ใช้จอยรึเปล่านี่ผมไม่มั่นใจ แต่ใช้ Joy to Key เซ็ตเอาก็ได้นะ
    ขอบคุณนะครับ กำลังโหลดตัวเกม ตี 2 น่าจะเสร็จ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดูไงว่าแนลไหนได้โบนัสครับ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    สรุป ส่วนใหญ่ ชาว JKG เล่น server west ใช่ไหมครับเดี๋ยวได้เล่นมั่ง

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ตัวเกมส์เปิดพรีทุกอย่างป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    จขกท. ไม่ได้หายไปไหนเน้อหลานๆ แค่อินเทอร์เน็ตมันมีประสิทธิภาพน้อยลงน่ะจ้ะ(3BB จาก 6 Mb เหลือ 3 Mb งงเลย)

+ แนะนำคนที่ถามเรื่องเซิร์ฟเวอร์นะจ้ะ ให้เล่นเซิฟ WEST จ้ะ เพราะจะมีค่า Ping น้อยที่สุด แลคน้อยที่สุด(สังเกตุตอนเลือกเซิร์ฟเวอร์ก่อนเข้าเกม)

+ ส่วนเรื่องจอย อ่ะนะ ลุงขอบอกว่าเกมนี้มันทำมาให้เล่นจอยได้ แต่มันทำมาเฉพาะจอย XBOX ฉะนั้นก็ลองใช้โปรแกรม Joy to Key แบบที่คุณ GeminiIcey แนะนำก็ได้นะจ้ะ

+ ส่วนเรื่องปาร์ตี้ ถ้าจะหาปาร์ตี้เข้า ให้กด P จ้ะ แล้วเลือกปาร์ตี้เลย แต่ว่าเกมนี้ตอน เลเวลแรกๆ นี้แทบจะไม่ต้องพึ่งปาร์ตี้เลยล่ะจ้ะ ลุยเดี่ยว สบายๆ

+ เรื่องคน ถ้าเล่นตอนดึกๆถึงเช้าๆจะเจอคนอยู่จ้ะ แต่จะเจอเยอะๆที่เมือง 2 นู่นนะจ้ะ เมืองแรกจะค่อยมีคน เพราะแค่เวลประมาณ 7+ ก็ไปเมือง 2 ได้แล้ว แถมมีเมือง 3(เมืองโบสถ์)อีก คนเลเวลสูงๆยิ่งไปอยู่เมืองนั้นเยอะขึ้น

+ ส่วนเรื่องที่ว่า "เล่นเกมนี้ฟรีตลอดชาติเลยได้ไหม" คำตอบคือ ได้จ้ะ ถ้าไม่ซื้อชุด Costume หรูๆ กับตัวละคร Bonus(อย่าง Meilin) เพราะ Cash Shop ในเกมนี้ขอบอกว่า ไม่จำเป็นต้องไปดูเลยจ้ะ เล่นฟรีก็เทพได้ ถ้ามีสเต็ปดีๆ

ใครมีเรื่องสงสัยอะไรก็สอบถามมาได้อีกนะจ้ะ ถึงแม้ลุงจะไม่ค่อยว่างแต่จะพยายามมาเล่าแจ้งแถลงไข ให้ได้ดูได้ฟังกันจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 25th December 2011 เมื่อ 10:14

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมเข้าเกมส์ไม่ได้โหลดผ่าน สตรีม พอกดเลือกเซิอฟกด ok เสร็จไม่มีไรขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อยากรู้ว่าเล่นแชแนลไรกันอะครับ

มันมีหลายแชแนลเหลือเกินT T แต่ตอนนี้ผมอยู่GORGON

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfnaney อ่านกระทู้
    ดูไงว่าแนลไหนได้โบนัสครับ
    เอาเมาส์จิ้มชื่อแชแนลในอินเตอร์เฟสในเกมทางขวาบน ถ้ามีมันจะบอกเลยว่ามี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuuBOYz อ่านกระทู้
    ตัวเกมส์เปิดพรีทุกอย่างป่าวครับ
    เกมสไตล์ไอเทมมอลน่ะครับ ไม่ใช่แบบซื้อกล่อง อัพเกรดไอดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jiklopsokelo อ่านกระทู้
    ผมเข้าเกมส์ไม่ได้โหลดผ่าน สตรีม พอกดเลือกเซิอฟกด ok เสร็จไม่มีไรขึ้นเลย
    เหมือนเคยได้ยินว่าโหลดสตีมจะมีปัญหาเรื่องตัวเกมไม่สมบูรณ์นี่ครับ -.-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าเล่นแชแนลไรกันอะครับ

มันมีหลายแชแนลเหลือเกินT T แต่ตอนนี้ผมอยู่GORGON
    แชแนลผมไม่ตายตัวอะ อยู่ที่ว่าอยู่แนลไหนช่วงเลเวลไหนแล้วมันได้โบนัส exp

ปล. ถ้าอยากซื้อมอลจริงๆ (ซึ่งมันก็ไม่เห็นจะมีอะไรน่าซื้อ ยกเว้นตัวละครสวยๆ) พอเลเวลสูงๆมีเงินแล้ว เอาเงินในเกมซื้อพ้อยเลยครับ มีคนขายอยู่ในเกมนะ ช่วงเวลาประมาณเที่ยงคืนก็เห็นมีบ้าง เยอะหน่อยก็ช่วงเช้าๆอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    เกมมันดูขัดๆ ยังไงไม่รู้เหมือนบังคับให้เล่นตามสเตปของมัน แล้วเกมนี้มันมีเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนตา สีผม ไหมอะ พอดีสร้างแล้ว****ให้เล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    เกมมันดูขัดๆ ยังไงไม่รู้เหมือนบังคับให้เล่นตามสเตปของมัน แล้วเกมนี้มันมีเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนตา สีผม ไหมอะ พอดีสร้างแล้ว****ให้เล่นเลย
    ไม่มีนะถ้าจะเปลี่ยนเลยอะ

มีแต่คอสตูมอะ ต้องเติมบัตร แต่แรกๆทำเควสไปมันก็ให้คอสตูมแค่รองเท้ากับเสื้อมาเท้านั้นเอง คอสตูมมันไม่มีสีหน้าตาคิ้วจมูกปากหรอกนะ มีแต่ผมกับชุดอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    หนีจาก Vindictus มาเล่นเกมนี้แล้วเหรอครับ คุณ cable

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    สเต้ปที่ว่าหมายถึงอะไรละเธอว์
    ตอนเลเวล20เลือกสายนะ ว่าเราเลือกที่จะถนัดอาวุธไหน (ตัวละครนึงใช้ได้2อาวุธ) แล้วจะมีสกิลโผล่ขึ้นมาอีกเพียบตามสายที่เลือก
    แล้วในสายที่เลือกก็ยังมีสกิลหลายประเภทอีก ตอนนั้นก็เลือกอัพสกิลที่ตรงกับสเต้ปของตัวเองครับ

เรื่องหน้าตาผมไม่มั่นใจ เพราะไม่ค่อยได้สำรวจเมืองเท่าไร
    แต่สีผม ทรงผม ช่วงเลเวล20ไปโซนโบสถ์มันจะมี npc ที่คราฟได้อยู่
    ส่วนวัตถุดิบเห็นว่าเลเวล30 40 นู่นกว่าจะเริ่มหาดรอบได้ แต่ถ้าใจร้อนก็มีในไอเทมมอลแน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อัพแพทช้าหน่อยตัวเกมเกือบ7 GB *-*

กล่าวขอบคุณ
    7
    เพิ่มช่องเก็บของยังไงครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfnaney อ่านกระทู้
    เพิ่มช่องเก็บของยังไงครับ
    ไม่มีครับ ^^" นอกจากจะเสียทรัพย์
    แต่เล่นยังไงให้ช่องเต็มอะ ผมยังไม่เต็มเลยนะ =[]=

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ซ่อมไอเท็มยังไงครับผม
    P u a D T o n G z ป ว ด ท้ อ ง ` คุ ง

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    โหลดใหม่เลยเป็นไรไม่รู้ *-*

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ไม่มีครับ ^^" นอกจากจะเสียทรัพย์
    แต่เล่นยังไงให้ช่องเต็มอะ ผมยังไม่เต็มเลยนะ =[]=

เก็บไอเท็มไว้สร้างอาวุธกับชุดอ่าครับ
    ช่องมันมีนิดเดียวเอง

กล่าวขอบคุณ
    81
    ซ่อมไอเท็มยังไงครับ
    P u a D T o n G z ป ว ด ท้ อ ง ` คุ ง

กล่าวขอบคุณ
    7
    กลับมาเล่นที่บ้าน
    ทำไมหลุดบ่อยจัง

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    โหลดแพชนานมากครับ ใครมี manual patch รบกวนส่งลิ้งให้ทีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โอ้ววว เล่นเกมนี้อยู่พอดี
    ชื่อในเกมก็ RAVENtino แหละครับ
    เล่น west ด้วยเพราะว่า ping น้อยดี ^^
    เล่น Frantz อยู่ เว่ล 23 แล้วมั้ง
    ไม่ได้เล่น มา 3-4 วันแล้ว เมาตลอด = =
    เจอกันในเกมก็ทักทายมาได้เลยครับ
    インフィニティ シリンダ-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puadtongz อ่านกระทู้
    Blacksmith กด Weapon Store

ถ้าเป็น Gina กด Armor Store ครับ

แล้วจะมีหน้าต่างการซื้อขายขึ้นมา ตรงมุมซ้ายล่างของหน้าต่างจะมีคำสั่ง Repair ครับ

สามารถเลือกซ่อมเป็นอย่างๆได้ หรือไม่ก็ ซ่อมแบบ ALL ไปโลดด
    インフィニティ シリンダ-

กล่าวขอบคุณ
    81
    จะดูยังไงว่าอันไหนเป็นไอเท็มขยะที่ไม่ต้องเก็บไว้อะคับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puadtongz อ่านกระทู้
    หน้าต่างค้าขายของ npc แทบทุกตัวจะมีปุ่ม repair อยู่
    จะดูยังไงว่าอันไหนเป็นไอเท็มขยะที่ไม่ต้องเก็บไว้อะคับ
    สำหรับผมนะ
    1. ไอเทมสวมใส่ประเภทเดียวกันกับของเรา หรือที่มาจากวัตถุิดิบเดียวกัน ผมจะเอาไปทุบเป็นวัตถุดิบเก็บไว้ นอกนั้นขายทิ้ง npc ยกเว้นไอเทมระดับ unique (กรอบทอง) ขึ้นไปจะเอาไปประมูลขาย
    1.1 วัตถุดิบที่ได้จากการทุบยังไม่ต้องรีบร้อนเอาไปสร้างของ เพราะของจากเควสเนื้อเรื่องดีกว่ามาก แถมเลเวลต้นๆมันอัพไว เก็บไว้หลอมเป็นวัตถุดิบขั้นสูงต่อไปจะเวิร์คกว่า
    1.2 ไอเทมตีบวกให้เก็บไว้ เพราะจะไอเทมระดับไหนก็ใช้ไอ้นี่ในการตีบวกทั้งนั้น
    1.3 ไอเทมเสริมพลัง (ลูกแก้วสีแดงๆ) โยนรวมกันเองไปเลย มันจะ+ได้ทีล่ะเยอะขึ้น เช่นแต่ล่ะก้อน +1 ถ้าลากรวมกัน มันจะเหลือก้อนเดียวแต่ +2 ผมชอบสะสมไว้สัก +15 ขึ้นไปแล้วค่อยยัด ถ้าติดก็ทีเดียว +15ไปเลย ถ้าจะแหกก็ให้มันแหกทีเดียวไปเลย ง่ายดี ประหยัดช่องด้วย

2. ไอเทมประเภทวัตถุดิบในการปรุงอาหาร ก็เอาไปปรุงอาหารซะ แล้วกดใช้ในดันที่ลงไปเลย ~o~ ช่วยให้เคลียร์ดันได้เร็วขึ้น และได้ SSS ง่ายขึ้น

3. ไอเทมประเภทที่เอาไปแลกของ (จำไม่ได้แล้วดิ ที่มันเป็น voucher อะไรสักอย่างเนี่ย) ก็สะสมไว้แล้วเอาไปแลกก็ได้ แต่ถ้าให้พูดล่ะก็ ของจากเควสเนื้อเรื่องมันจะดีกว่ามาก โยนทิ้งไปเลยก็ได้ 5555+

4. ไอเทมเควส ถ้าว่างๆก็นั่งเช็คๆดูหน่อยก็ได้ บางเควสเราเก็บไอเทมมาเกินแล้วมันก็ไม่ได้หายไปด้วยตอนส่งเควสหรอกนะ เศษที่เกินมันก็ยังค้างอยู่ในกระเป๋าให้เกะกะเล่นนั่นแหละ

5. ไอเทมประเภทยา ถ้าคุณมีเยอะมากเพราะสเต้ปเทพ เล่นแล้วไม่เคยต้องกดยาก็ได้ very hard rank SSS ผมแนะนำให้เอายาไปผลาญในโหมด Blood ครับ ลง solo ไปเลย ของแรร์ออกจะได้ไม่ต้องแบ่งใคร นอกจากจะได้ไอเทมระดับ unique ขึ้นไปมาขายเอาเงินแล้ว ยังช่วยผลาญยาที่เกะกะช่องเก็บของไปในตัว 555+

แค่นี้กระเป๋าก็น่าจะโล่งกันทุกคนแล้วนะครับ -.- ผมแทบไม่เคยเปิดหีบเก็บของในบ้านตัวเองเลยนะ เพราะกระเป๋าไม่เคยเต็ม

ปล. ถ้ามีเงินเยอะเกินไปจนไม่รู้จะเอาไปใช้ทำอะไร แนะนำให้ตี+ของเล่น โดยเฉพาะช่วงเลเวล30+ น่าจะเริ่มบวกกันได้แล้ว (เงินเป็นแสนก็ละลายไปโดยไม่ได้อะไรกลับมาเลยกะไอ้ตี+นี่แหละ 5555+) รับรองกระเป๋าตังคุณจะโล่งโจ้งเบาสบายเหมือนช่องเก็บของเลยทีเดียวเชียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 2nd January 2012 เมื่อ 21:52