ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

[:: Review : Samsung Galaxy Nexus หน้าจอแบบ Super AMOLED HD และ Ice Cream Sandwich ::]

[:: Review : Samsung Galaxy Nexus หน้าจอแบบ Super AMOLED HD และ Ice Cream Sandwich ::]

Samsung Galaxy Nexus

นับว่าเป็นสมาร์ทโฟนตระกูลแอนดรอยด์ที่ถูกจับตามองมากที่สุดในเวลานี้เลยก็ว่าได้ สำหรับ Samsung Galaxy Nexus กูเกิลโฟนรุ่นที่ 3 จาก Google บริษัทเสิร์จเอนจิ้นอันดับ 1 ของโลกในขณะนี้ โดยก่อนหน้านั้น สมาร์ทโฟนในเครือ Google วางจำหน่ายไปแล้วทั้งหมด 2 รุ่น ได้แก่ Google Nexus One โดย HTC และ Google Nexus S โดย Samsung จนมาถึงเจเนอเรชั่นปัจจุบัน ที่ทาง Google ได้เลือกที่จะทำงานกับ ซัมซุง อีกครั้ง จนเปิดตัว Samsung Galaxy Nexus ไปเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา

จุดเด่นของ Samsung Galaxy Nexus ที่นอกจากจะมีจอแสดงผลแบบสัมผัสขนาดใหญ่ถึง 4.65 นิ้วแล้ว Samsung Galaxy Nexus ยังใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ เวอร์ชั่นล่าสุด นั่นคือ ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 4.0 Ice Cream Sandwich ที่ได้รับการยอมรับว่า ดีกว่า และเร็วกว่าเวอร์ชั่นก่อนหน้านั้นมากเลยทีเดียว ซึ่งข้อดีของสมาร์ทโฟนที่ Google มีส่วนร่วมในการผลิตนั้น ก็คือ ถ้าหากมีการอัพเดทซอฟท์แวร์ หรือเฟิร์มแวร์ใหม่ๆ สมาร์ทโฟนรุ่นดังกล่าวจะสามารถอัพเดทได้ก่อนรุ่นอื่นนั่นเอง

สเปคของ Samsung Galaxy Nexus อย่างละเอียด คลิ๊กที่นี่

การออกแบบ

Samsung Galaxy Nexus นั้น ให้ความรู้สึกถึงความพัฒนาของสมาร์ทโฟนในตระกูล Nexus ถึงแม้ว่า รูปลักษณ์โดยรวมนั้น จะคล้ายๆกับ Samsung Nexus S นั่นคือ รูปร่างที่โค้งมน แต่ Samsung Galaxy Nexus จะมีรูปร่างที่บางกว่า ยาวกว่า และหน้าจอมีขนาดใหญ๋ขึ้น ส่วนวัสดุภายนอกนั้น ส่วนใหญ่จะทำมาจากพลาสติก ที่เป็นวัสดุที่ทางซัมซุงชอบใช้ผลิตสมาร์ทโฟน ถึงแม้ว่า อาจจะดูด้อยกว่าสมาร์ทโฟนจากค่ายอื่นๆ อย่าง HTC ที่จะเป็นโลหะเสียส่วนใหญ่ แต่ในเรื่องของความแข็งแรง ทนทาน Samsung Galaxy Nexus ก็ไม่เป็นรองใครเช่นกัน

Samsung Galaxy Nexus ประกอบด้วยจอแสดงผลขนาดใหญ่ถึง 4.65 นิ้ว ความละเอียด 1280x720 พิกเซล แบบ Super AMOLED HD Capacitive Touchscreen ซึ่งนอกจากจะสะดวกสบายต่อการใช้งานด้านทัชสกรีนแล้ว ยังให้สีสันที่คมชัด สามารถนำไปใช้งานในที่ๆ มีแสงสว่างจ้าได้อย่างไม่มีปัญหา

ด้านบนของจอแสดงผล ประกอบด้วย ลำโพงสำหรับสนทนาขนาดใหญ่ และระบบเซ็นเซอร์ 2 จุด นั่นคือ Proximity Sensor สำหรับปิดหน้าจออัตโนมัติขณะสนทนา และ Ambient Light Sensor สำหรับปรับความสว่างของหน้าจอให้เหมาะสมตามสภาพแวดล้อม ส่วนมุมขวาสุดนั้น เป็นกล้องดิจิตอลด้านหน้า ความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล สำหรับการใช้งานด้าน video calling

ด้านล่างของตัวเครื่อง ประกอบด้วย ปุ่มกดแบบสัมผัสจำนวน 3 ปุ่ม ได้แก่ ปุ่ม Back, ปุ่ม Menu และปุ่ม Multi-tasking ซึ่งเป็นแบบเดียวกับบนแอนดรอยด์ Honeycomb แต่ไม่มีปุ่มแบบ Hardware ปรากฎอยู่

Samsung Galaxy Nexus ได้เพิ่มฟังก์ชั่น LED Notification area ไว้ตรงด้านท้ายของจอแสดงผล ซึ่งแสงจะปรากฎขึ้น เมื่อมีสายที่ไม่รับ, ข้อความที่ยังไม่ได้อ่าน และแบตเตอรี่อยู่ในระดับต่ำ

ด้านซ้ายของตัวเครื่อง เป็นปุ่มปรับเพิ่ม-ลดเสียง

ด้านขวาของตัวเครื่อง ประกอบด้วย ปุ่มเปิด-ปิดเครื่อง และช่องสำหรับเชื่อมต่อ Docking Station

ด้านบนของตัวเครื่อง ไม่มีปุ่มใดๆ ปรากฏ

ด้านล่างของตัวเครื่อง ประกอบไปด้วย microUSB port, ไมโคโฟน และช่องสำหรับหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตร

ด้านหลังของตัวเครื่อง ประกอบด้วย กล้องดิจิตอลความละเอียด 5 ล้านพิกเซล พร้อม LED Flash

ส่วนถาดลำโพงนั้น อยู่ด้านล่าง ซึ่งฝาหลังนั้น ทำมาจากวัสดุประเภทเดียวกับ Samsung Galaxy S II ซึ่งเป็นพลาสติกที่ป้องกันรอยนิ้วมือ มีความบาง ยืดหยุ่นได้ดี และมีความแข็งแรงสูง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    กล้องน่าจะ 8 ล้านนะตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    สวยงามครับ

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็ถือว่าโอเคนะครับ แตาราคาจะเป็นไงอะ
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ทำไมกล้อง 5 ล้านเอง ทั้งๆที่ราคาไกล้ i4 เเท้ๆ

จขกท. ยังไม่ได้พูดถึงพีเจอร์ 4.0 เลย

อะไรว้าาาา

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ก็ SS กั๊้กไงครับ หากกล้อง 8 ล้าน มันก็จะชนกับ SII ใช่ไหมหล่ะ เพราะฉะนั้นสำหรับตัวนี้ผมคิดว่าคนชอบอัพเฟิร์มแวร์ก่อนใครคงชอบแต่
    รูปทรงและสเปค SII ยังดูดีกว่า แต่เฟิร์มแวร์จะช้ากว่า ที่รุ่นนี้ดูเหมือนไม่ค่อยจัดเต็มเพราะเค้ากลัวชนกับ SII ไงครับ

SII ขายไม่ออกหล่ะยุ่งเลยแบรนตัวเองขายไม่ออก แต่ผลิตให้คนอื่นแล้วขายออก+ขายดี SS แย่แน่ นี่คือกลยุทธการตลาดเค้าครับ

นี่คือรีวิว Galaxy Nexus

ICS 4.0 สวยงาม+เร็วมาก รักเลย (ชอบแต่เฟิร์มแวร์นะ) เหอๆ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    เครดิตวีดีโอ : Droidsans
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konpaku : 18th December 2011 เมื่อ 11:49
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มันเข้าไทยรึยัง.....

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ต่อมกิเลสเริ่มทำงาน -0- เห็นแต่ MOTO RAZR เป็น ICS ตอนนี้ SAMSUNG เป็นมั่งละ

ถ้าตัวนี้เปิดตัวเดี๋ยวอีกไม่เกิน 3 เดือนมีตัวใหม่ ที่ลดสเปคนิดๆหน่อย แล้วก็ขายราคากลางๆ

อยากลองแล้วอ่ะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่ารูปทรงโบราณไปนะ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    ผมชอบเกือบทุกอย่างนะ จะมีปัญหากับเรื่องจอที่เหมือนจะใหญ่ไปสำหรับผมนี่แหละ(อันนี้แล้วแต่คน)
    แถมไอ้ขนาดจอ 4.65" ในอนาคตมันคงกลายเป็นมาตรฐานของ Android ชัวร์ๆเลย
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ท่าทางจะแพงน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ทำไมกล้อง 5 ล้านเอง ทั้งๆที่ราคาไกล้ i4 เเท้ๆ

จขกท. ยังไม่ได้พูดถึงพีเจอร์ 4.0 เลย

อะไรว้าาาา
    อาจจะเรียกว่า กัํก ไว้ก็ไม่เชิง ครับ
    แต่ในความเป็นจริงแล้ว จำนวน pixel มันไม่มีผลต่อภาพเท่าไหร่หรอก .... ในชีวิตจริงๆ แค่ 5 ล้าน ผมว่ามันก็เยอะล่ะ
    ภาพจะสวยไม่สวยมันอยู่ที่ คุณภาพของเลนส์ ครับ !! ><"

ปล. ผมเพิ่งเคยเห็นเว็บ jokergameth มีรีวิว มือถือด้วย ??!!

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากๆครับ

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zForlorNz อ่านกระทู้
    อาจจะเรียกว่า กัํก ไว้ก็ไม่เชิง ครับ
    แต่ในความเป็นจริงแล้ว จำนวน pixel มันไม่มีผลต่อภาพเท่าไหร่หรอก .... ในชีวิตจริงๆ แค่ 5 ล้าน ผมว่ามันก็เยอะล่ะ
    ภาพจะสวยไม่สวยมันอยู่ที่ คุณภาพของเลนส์ ครับ !! ><"

ปล. ผมเพิ่งเคยเห็นเว็บ jokergameth มีรีวิว มือถือด้วย ??!!
    ผมอินดี้