ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เเม่ง เอ้ย bf3 ยังไม่ไหวเลย

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เอนจิ้นดีๆ ที่มีเเต่คนชัง... โถ่ DICE ตั้งใจทำเต็มที่เลย เเต่มีเเต่คนไม่พอใจเต็มไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    สุดยอดครับๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่แป็กนะครับ Bf3 ยอดขายดีที่สุดในeaละแล้วก็ได้รางวัลมาเยอะมากๆๆ

แถมมันสนุกตรงที่multiplayerครับอยากบอกว่าสนุกมากๆเลยละครับ

มั่วแล้วละครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    มาขอแก้ความเข้าใจผิดๆของ จขกท หน่อยนะครับ ที่ว่าเกม BF3 ลงทุนไป 100กว่าล้านน่ะ

หลักๆเลยเขาหมดไปกับ Frostbite 2 ครับซึ่งเอ็นจิ้นตัวนี้เขาไม่ได้ใช้แต่กับเกม BF3 เกมเดียวครับ

และเท่าที่ผมเล่น BF3 มันก็ไม่เห็นมันจะด้อยไปกว่า MW2 เลยครับ (mw3ไม่เคยเล่นและไม่คิดว่าจะต่างกัย2มาก)

คำว่าแป๊กหมายถึงเกมนั้นทำออกมาแล้วขายไม่ดี โดนนักวิจารด่ายับไม่ใช่โดนแฟนบอย mw3 ด่ายับ ทำความเข้าใจข้อนี้ด้วยนะ

ถ้า จขกท มาอ่านช่วยเอาข้อความผมขึ้นหน้าแรกหน่อยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papika01 : 18th December 2011 เมื่อ 15:46

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้
    มาขอแก้ความเข้าใจผิดๆของ จขกท หน่อยนะครับ ที่ว่าเกม BF3 ลงทุนไป 100กว่าล้านน่ะ

หลักๆเลยเขาหมดไปกับ Frostbite 2 ครับซึ่งเอ็นจิ้นตัวนี้เขาไม่ได้ใช้แต่กับเกม BF3 เกมเดียวครับ

และเท่าที่ผมเล่น BF3 มันก็ไม่เห็นมันจะด้อยไปกว่า MW2 เลยครับ (mw3ไม่เคยเล่นและไม่คิดว่าจะต่างกัย2มาก)

คำว่าแป๊กหมายถึงเกมนั้นทำออกมาแล้วขายไม่ดี โดนนักวิจารด่ายับไม่ใช่โดนแฟนบอย mw3 ด่ายับ ทำความเข้าใจข้อนี้ด้วยนะ
    555+ คุณว่าต่างเหรอถ้าเรื่องกราฟริก mw3 ดีกว่า mw2 แต่เนื้อเรื่องเทียบไม่ติด mw3 อ่ะนะ และขออธิบายคำเข้าใจเกี่ยวกับเกมทั้งหมดสักนิด เกมมีไว้เล่น ไม่ต้องอะไรกับมันมาก แค่เราสนุกก็พอแล้ว ^^
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    2
    อย่างง้าน ต้องเตรียมใจ มาโหลด (แบบหนักๆ) กันสาแล้ว 5555+

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    โอ้ย.... อย่าใช้เลย Frostbite 2 เนี่ย!

หรือจะต้องให้อัพคอมใหม่ถึงจะเล่นเกมส์จาก EA ได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ต้องเข้าใจนะครับ มีตังซื้อ เกมส์แต่ไม่ตังอัพคอมมันอย่างไงอยู่นะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใช้frostbite 2แล้วความหลอน จะลดไปป่าวครับบ เพราะถ้าลดกว่าภาค2นี่ก่ไม่หลอนแล้วนะเพราะภาค2นี่หลอนน้อยกว่าภาคแรกอีก แต่พูดถึงก่อยากเห็นเอนจิ้นfrostbite 2ในเกมหลอนๆเหมือนกันนะ พูดแล้วไปหยิบ DS2มาเล่นดีฟ่า~
    อะ..ไอถือดาบนั้น dragon ageใช้ม๊ายยยยยยยยยย!

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ชอบมากกกกเล่นทุกภาคคอะ

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    อืม... น่าสนดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    งอล EA คอมกากใช้ XP

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากให้ dead space 3 ใช้เอนจิ้นตัวที่ทำ dead space 2 มากกว่า แค่นั้นก็สวยแล้ว แถมเครื่องผมเล่นลื่นด้วย(bf3 เล่นแล้วกระตุกเรื่อยๆเลยอ่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมว่า Unreal 3.3 ที่ใช้พัฒนา Gears 3 สวยกว่าจม

ขนาด Batman AC ที่ใช้ Unreal 3.1 (ที่ Epic ไม่ยอมขาย Unreal 3.3 ให้) ยังสวยแบบสุดๆเลย

Frostbite 2 ผมว่ามันกินสเปคเกินงามไปหน่อยทั้งๆที่ภาพก็ไม่เท่าไร

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    โอ้วม่ายนะ อยากให้ใช้เอนติ้นตัวเดิมดีแล้ว เล่น dead space 2 ปรับสุดหมด ยังลื่นหัวแตก ขนาดผมยังสเปคกากๆ นี่ frostbite2 สเปคผมปรับ low หมดยังได้เฟรมเรตแค่ 20-30 อนาถ
    "IGNITE THE REVOLUTION"

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodkungzx อ่านกระทู้
    555+ คุณว่าต่างเหรอถ้าเรื่องกราฟริก mw3 ดีกว่า mw2 แต่เนื้อเรื่องเทียบไม่ติด mw3 อ่ะนะ และขออธิบายคำเข้าใจเกี่ยวกับเกมทั้งหมดสักนิด เกมมีไว้เล่น ไม่ต้องอะไรกับมันมาก แค่เราสนุกก็พอแล้ว ^^

MW3 ดีกว่า MW2 หรอ ตรงไหนหว่าผมแยกแยะไม่ออก

แล้วก็ ฟอสไบท์ 2 เป็นเอนจิ้นตัวชูโรงของ EA ไปแล้วล่ะมั้ง เพราะ สามารถใช้สร้างเกมส์ได้ทุกแนว ให้ความสมจริงในทุกๆสภาพ แสง เงา การคำนวนแบบ เรียลไทม์อีก

คนที่บอกว่าเค้าทิ้งสเป็คกากๆ ก็ลองมองว่า ยุคสมัยมันเปลี่ยน คนยังเปลี่ยน นับประสาอะไรกับเครื่องมือ ยอมรับความจริงนิดนุง

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    สุดยอดเลยเอนจิ้นนี้ กินไปหลายเกมแล้ว

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    คอมผมคงดับ ไม่รอดแล้ว T^T

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    กระทู้ขึ้นโจ้งๆ ว่า ลือ เเล้วก็ ข่าวเป็นของ dead space 3 ไม่ใช่ BF3หรือMW3
    เราควรหวังกับเกมต่อไปข้างหน้าเเทนที่จะมา รวมหัวด่า กับเกมที่ออกไปเเล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    MW3 ดีกว่า MW2 หรอ ตรงไหนหว่าผมแยกแยะไม่ออก

แล้วก็ ฟอสไบท์ 2 เป็นเอนจิ้นตัวชูโรงของ EA ไปแล้วล่ะมั้ง เพราะ สามารถใช้สร้างเกมส์ได้ทุกแนว ให้ความสมจริงในทุกๆสภาพ แสง เงา การคำนวนแบบ เรียลไทม์อีก

คนที่บอกว่าเค้าทิ้งสเป็คกากๆ ก็ลองมองว่า ยุคสมัยมันเปลี่ยน คนยังเปลี่ยน นับประสาอะไรกับเครื่องมือ ยอมรับความจริงนิดนุง
    ผมหมายถึงระบบการเล่น อาวุธเสียง กราฟริกแสงสี ที่มีการพัฒนา แต่ด้านอื่น สู้ mw2 ไม่ได้
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ๊ากก !!!! ถ้าไปใช้เอนจิ้นเหมือนของ BattleField 3 แบบนี้ก็อดเล่นสิครับ เพราะสเป็คเครื่องไม่ถึง เศร้าเลย

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    1
    ไปๆมาๆ รู้สึกเหมือน EA กำลังขายเกมด้วยคำว่า Frostbite 2

แต่ไม่ได้ขายที่ตัวเกมของมันจริงๆ เข้าใจว่า BF3 มันเทพในหลายๆด้าน

แต่ก็ยังไม่เห็นความจำเป็นว่าเกมที่กำลังจะออกของ EA จะต้องใช้ Frostbite 2 ซะหมด

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    Dead Space 1 - 2 ภาพก็สวยละนะ เกมส์แบบนี้ผมไม่ขอ กราฟฟิค ผมขอเสพ เนื้อเรื่อง - ฉาก - เสียง ก็พอละ ระทึกแบบเดิมๆ ก็พอละ พ่อ ea

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    ถ้าจริงก็แจ่มเลยดิ เอนจิ้นเมพซะด้วย Frostbite 2 ในธีมของ Dead space ภาพสวยขึ้น สมจริงขึ้นไปอีก ระบบเสียงในเกมนี้ก็แจ่มอยุ่แล้ว

แต่อยากให้มี coop ด้วย 2 หรือ 4 ก็ได้ ถ้ามีมัลติ ก็ต่อยอดจากภาค 2 ขึ้นมาหน่อยก็ดี ไม่งั้นคนร้างไว เหมือนภาค 2 แย่เลย

แอบขำคนบางคน จะหรอกตัวเองกันไปถึงไหน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 18th December 2011 เมื่อ 17:51