ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

Cool ถามครั้งสุดท้ายครับ

บอร์ดของผมอะ gigabyte z68ma-d2h-b3 มันจะใส่กับ zalman z9 plus ได้อะป่าวครับ คือ หัวต่อพัดลมทั้ง 4 ตัวอะครับเป็นยังไง เท่าที่รู้มานี่ พัดลมด้านหลังเป็นหัวMolex 4 pin แต่พัดลมอีก 3 ตัวนี่เป็นหัวยังไงหรอครับ ถ้าจะต่อ ต้องต่อเข้ากับเมนบอร์ดหรือว่า PSU เลย (ผมไม่มีความรู้ครับบ)

กล่าวขอบคุณ
    150
    ช่วยตอบหน่อยครับ (ผมอาจจะถามเยอะไปนิดนึง) ผมจะสั่งพรุ่งนี้แล้วครับบบ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JOMZaa อ่านกระทู้
    1.บอร์ดของผมอะ gigabyte z68ma-d2h-b3 มันจะใส่กับ zalman z9 plus ได้อะป่าวครับ
    2.คือ หัวต่อพัดลมทั้ง 4 ตัวอะครับเป็นยังไง เท่าที่รู้มานี่ พัดลมด้านหลังเป็นหัวMolex 4 pin แต่พัดลมอีก 3 ตัว
    นี่เป็นหัวยังไงหรอครับ ถ้าจะต่อ ต้องต่อเข้ากับเมนบอร์ดหรือว่า PSU เลย (ผมไม่มีความรู้ครับบ)
    ตอบข้อแรกก่อนใส่ได้แน่นอน(บอร์ดเทพราคาเป็นหมื่นก็ใส่ได้)
    2.(ผมงงกับคำถามเล็กน้อยกับพัดลม4ตัวเนี่ย55+)เอาเป็นว่าถ้าเป็นพัดลมที่จะซื้อมาใส่เพิ่มเติมเองก็ต่อกับ PSU ได้เลยนะครับ
    ส่วนพัดลมของCPU ต้องต่อกับบอร์ดนะครับ รึไม่ก็ดูตามคู่มือของบอร์ดก็ได้มันจะมีมาให้อยู่แล้วนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    พัดลมทั้ง 4 ตัวของเคสอะครับ ด้านหน้า บน หลัง แล้วก็ด้านข้าง แต่ละตัวต่อเข้ารู้ไหนบ้างอะครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    เข้า หัว molex ของ psu ครับ
    - XENON -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JOMZaa อ่านกระทู้
    พัดลมทั้ง 4 ตัวของเคสอะครับ ด้านหน้า บน หลัง แล้วก็ด้านข้าง แต่ละตัวต่อเข้ารู้ไหนบ้างอะครับ
    ต่อเข้ากับ หัวจ่ายไฟ ของ PSU ได้เลยครับ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    คร้าบบบๆ ขอบคุณมากครับบ มันเป็น molex ทุกตัวเลยใช่ป่าวครับ ผมสั่งไปแล้ว ไม่รู้จะได้วันไหน พัสดุแบบลงทะเบียนธรรมดานี่ ค่าขนส่ง 300 เลยหรอครับ
    ผมซื้อ เคส zalman + แรม g-skil 4 GB xl 1600=3000+ค่าขนส่ง 300 ของคงเป็นอีกอาทิตย์มั้งครับ หือๆ รอๆ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    คร้าบบบๆ ขอบคุณมากครับบ มันเป็น molex ทุกตัวเลยใช่ป่าวครับ ผมสั่งไปแล้ว ไม่รู้จะได้วันไหน พัสดุแบบลงทะเบียนธรรมดานี่ ค่าขนส่ง 300 เลยหรอครับ
    ผมซื้อ เคส zalman + แรม g-skil 4 GB xl 1600=3000+ค่าขนส่ง 300 ของคงเป็นอีกอาทิตย์มั้งครับ หือๆ รอๆ
    ค่าส่งนี้มันขึ้นอยู่กับทางคนขายเค้าคับส่วนมากเท่าที่เห็น ปรกติก็ประมาณ 300ธรรมดา กับ 900พิเศษ ในราคาที่จะถูกหักค่าส่งไปรษณี อีก(น้ำนักเท่าไรไปรษณีก็ว่ากันกับคนส่งของไปเราไม่เกี่ยว)
    ต่างจังหวัดไกลๆก็อาทิตย์หรือใกล้กว่าก็เร็วนิดนึง (ขึ้นอยู่กับระยะทาง)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    น่าจะเป็นการส่งแบบโลจิสโพสต์นะครับ ดีแล้วครับกับการส่งแบบนี้เพราะพนง.เค้าจะไม่โยนสินค้าของเรานะครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    Z9 +
    รู้สึกจะเป็น 3pin 3ตัว แล้วก็ 4pin ตัวนึงนะครับ
    ไอ้ 3 pin ก็ต่อลงบอร์ดเลย ส่วน 4pin ก็ต่อจาก PSU
    หรือจะใช้หัวแปลงก็ได้ รู้สึกเค้าจะแถมมาอยู่นะ(หรือปล่าว จำไม่ได้)