ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

[PC][GC] Harvest Moon: A Wonderful Life & Another Wonderful Life

ตอนนี้โหลดEmu จากหน้าเว็บ Dolphin ได้เลยนะครับ เค้าแก้ไขเรียบร้อยร้อยแล้วในเวอร์ชั่นใหม่
    Link Download
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html
    Rom โหลดได้ที่กระทู้คุณ boatkung
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7220

อันนี้สำหรับ Emu เวอร์ชั่นเก่านะครับ

ส่วนที่เป็นเหตการณ์แล้วไม่มีตัวเลือกให้ตอบ
    วิธีแก้ไข ให้ก๊อป savedata ไปเล่นใน Dolphin เวอร์ชั่นอื่นแทนก่อนเพื่อทำการหลีกเหลี่ยงฉากเหตุการณ์นั้นๆ , ตัวอย่างฉากที่ไม่มีตัวเลือก เช่น ฉากของ Celias
    savedata จะอยู่ใน Dolphin\User\GC แล้วทำการเซฟเกมแล้วย้ายกลับมาเล่นเวอร์ชั่นเดิม

Download ::
    Emu
    Dolphin (x86)
    http://www.mediafire.com/?559o7lpmecmtnvf
    Dolphin (x64)
    http://www.mediafire.com/?2lc6l6xtnqr745r

Rom โหลดได้ที่กระทู้คุณ boatkung
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=7220
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xeinectz : 28th December 2012 เมื่อ 19:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    บทสรุป Harvest Moon: A Wonderful Life อย่างคร่าวๆ น่าจะพอช่วยได้อยู่นะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xeinectz : 19th December 2011 เมื่อ 09:39

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xeinectz อ่านกระทู้
    บทสรุป Harvest Moon: A Wonderful Life อย่างคร่าวๆ น่าจะพอช่วยได้อยู่นะ

หาซื้อที่ไหนหรอครับ บอกผมหน่อยนะครับ ขอร้องละครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เมื่อก่อนสะพานเหล็กเต็มไปหมดเลย มีทั้ง แบบเล่ม และแบบซีหลอก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตอนนี้พอมีบ้างไหมอะครับ แบบอยู่ต่างจังหวัด อยากได้แบบสั่งซื้อหนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomjonemata อ่านกระทู้
    ตอนนี้พอมีบ้างไหมอะครับ แบบอยู่ต่างจังหวัด อยากได้แบบสั่งซื้อหนะครับ
    ร้านนี้น่าจะยังขายอยู่นะ หนังสือใช้ชื่อ Harvest Moon : Oh! Wonderful Life ยังไงก็ลองสอบถามร้านเขาดูนะครับ
    http://gxpth.tarad.com/product.detail_222333_th_1062214

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomjonemata อ่านกระทู้
    ผมมีอยู่เล่มนึงเอาไหมจะส่งให้ ยังไงpmมาแล้วกันนะครับ ซื้อมาอ่านไปนิดเดียว เกมมันโครตช้าเลยเล่นในps2

เซงเลยไม่เล่นเลย

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    จริงรึป่าว รอมานานมากเลยนะงัฟ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kentazenobu อ่านกระทู้
    ผมมีอยู่เล่มนึงเอาไหมจะส่งให้ ยังไงpmมาแล้วกันนะครับ ซื้อมาอ่านไปนิดเดียว เกมมันโครตช้าเลยเล่นในps2

เซงเลยไม่เล่นเลย
    สเปคคอมเท่าไร่หรอครับ ถึงเล่นช้า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xeinectz อ่านกระทู้
    สเปคคอมเท่าไร่หรอครับ ถึงเล่นช้า
    เล่นในps2 ครับ ไม่ได้เล่นในคอม

ถ้าเล่นในคอมปรับสปีดเกมได้ไหม เกมนี้มันช้าๆไงไม่รู้ผมไม่ค่อยชอบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kentazenobu อ่านกระทู้
    เล่นในps2 ครับ ไม่ได้เล่นในคอม

ถ้าเล่นในคอมปรับสปีดเกมได้ไหม เกมนี้มันช้าๆไงไม่รู้ผมไม่ค่อยชอบ
    Ver gamecube เป็นตัว Original อยู่แล้วครับ เล่นเร็วกว่า Ps2 แน่นอน

Ps2 เอาไปพอตลง สเปคของPs2เหมือนจะรับไม่ค่อยได้ เกมมันเลยดูออกมาช้าๆ

ความเร็วเล่นในคอมก็ตามรูปเลยครับ fps30 speed 100%

ถ้าให้เทียบก็เล่นได้เร็วเท่าภาค save the homeland ของ Ps2

เล่นเร็วไม่กระตุกเลยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    พอจะมีบทสรุปไหมครับอยากได้มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอ่อ ผมขออนุญาตแจ้งปัญหาหน่อยนะครับ ผมเล่นมาสักพักแล้วล่ะครับการเล่นก็ปกติดีครับแต่จะเจอปัญหาตรงฉากน่ะครับ ตอนที่ ฉากนี้เลยครับ "การพบกันครั้งแรก ออกจากบ้านตอน 7a.m - 4 p.m นามิจะเข้ามาชมฟาร์มของเราเมื่อเธอเจอเราจะบอกว่าแค่มาดูเฉยๆจะทำงานอะไรก็ทำไปเถอะ" คือ พอเดินไปหานามิตัวละครก๋หมุน360องศาเลยครับ คาดว่าปกติจะหันมามาหาเราแต่ว่านี่เรียกวว่าหมุนท้งตัวเลยครับแล้วหลังจากนั้นก้ทำอะไรไม่ได้เลยครับแต่ว่าเสียงดนตีของเพลงยังเป็นปกติครับ อ่อ แล้วก็ฉากเจอกันครั้งแรกของมัฟฟี่ด้วยครับเป็นเหมือนกัน จึงรบกวนขอให้ช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะครับ เผื่อจะมีใครที่เจอปัญหาแบบผมแล้วแก้ได้มาช่วยบอกเหมือนกันครับ ขอบคุณมากนะครับ!!!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้า Emu ไม่ได้อะโหลดมาแล้ว เข้าที่ Dolphin แล้วErorอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช่ครับขอด่วนๆนะครับ กำลังมันเลยอะ

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    พี่ครับทำยังไงดีผมเล่นแล้วมันมีเหตุการณ์ความรัก แล้วพอผมจะตอบตัวที่ตอบมันไม่ขึ้นทำยังไงดีครับผมมีภาพ

ช่วยแก้หน่อยครับผมอยากเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเปิดเรียนแล้วไม่ค่อยได้เข้ามาดูเท่าไร่

ส่วนที่เป็นเหตการณ์แล้วไม่มีตัวเลือกให้ตอบ ทางผู้พัฒนาเขาบอกว่า

ให้ก๊อป savedata ไปเล่นใน Dolphin เวอร์ชั่นอื่นแทนก่อนเพื่อทำการหลีกเหลี่ยงฉากเหตุการณ์นั้นๆ , ตัวอย่างฉากที่ไม่มีตัวเลือก เช่น ฉากของ Celias
    savedata จะอยู่ใน Dolphin\User\GC แล้วทำการเซฟเกมแล้วย้ายกลับมาเล่นเวอร์ชั่นเดิม

น่าจะช่วยได้นะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เอา Version ไหนดีอะครับยากเล่นมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovekaimook3 อ่านกระทู้
    เอา Version ไหนดีอะครับยากเล่นมากเลย
    เวอร์ชั่นล่าสุดเลย
    http://www.dolphin-emulator.com/download.html

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    พอจะมีบทสรุปไหมครับอัพให้ที

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมของผมมันเป็นภาษาต่างดาวอะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovekaimook3 อ่านกระทู้
    พี่ครับทำยังไงดีผมเล่นแล้วมันมีเหตุการณ์ความรัก แล้วพอผมจะตอบตัวที่ตอบมันไม่ขึ้นทำยังไงดีครับผมมีภาพ

ช่วยแก้หน่อยครับผมอยากเล่นมากๆ
    เป็นเหมือนกันค่ะ ในฉากของ Moffy ฉากแรกเลย เอาไปเซฟอันอื่น มันก็ติด กดตอบไม่ได้อยู่ดี จะทำยังไงดีคะ หรือว่ามันมีปัญหาที่ตัวเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    พี่ชายตอนนี้แล่นได้แล้วจริงหรอครับ ถ้าได้จะดีมากเลยครับ ใครที่โหลดไปแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าเล่นได้หรือเปล่าแบบว่าอยากเล่นมากเลย จะได้ไม่ต้องเล่นในPS2อีก ใครลองแล้วช่วยบอกหน่อยนะว่ามีบัคอะไรหรือเปล่า ชอบคุณครับ