ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084

Question ทำไม มีแต่คนแอนตี้ EMO ครับ

พอดีไปอ่านคอมเมนต์ใน youtube อ่ะครับ มีแต่คดด่าพวก EMO เต็มเลย

เลยอยากรู้ว่าทำไม EMO ถึงโดนเกลียดครับ อยากรู้จริงๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    อิทธิพลมาจากหลายๆอย่าง แต่ที่เห็นชัดๆเลยคือรายการ MA TV กับไอ้คำว่า "กูร็อค"
    และก็ไอ้รายการนี้อีกนั่นแหละที่สร้างค่านิยมแบบผิดๆว่า Emo มันกาก เสี่ยว และก็ต่างๆนาๆอีกมากมาย

ปล.ถึงผมจะชอบ Metal แต่ผมก็ไม่เคยดูถูกดนตรีแนวอื่นครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สำหรับผมไม่เกลียดน่ะครับ Emo
    แต่พวก Emo ในต่างประเทศเนี่ย เป็นพวกรักเพศเดียวกันน่ะครับ

แต่ผมชอบน่ะ Emo เพลงเพราะดีพวก Emo
    ลองฟังพวก Alesana ไรงี้ดูน่ะครับ อาจจะชอบ เพลงไม่ได้ว้ากทั้งเพลงดนตรีไม่ได้หนักทั้งเพลง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เราว่าที่พวกเค้าชอบว่ากัน เพราะพวกEmoดูเหมือนเกย์!!! (ได้ยินมานะ)

เราก็งงนะ ว่าทำไมถึงมองพวกEmoว่าเป็นเกย์กัน เราก็ไม่เข้าใจ บางคนอาจจะเเค่เกลียดไปตามกระเเส MATV กูร๊อคก็ได้ (อาจจะนะ)

ไม่รู้ทำไมเกลียดกันนักหนา เเต่ที่เเน่ๆ ... ถึงเราจะร๊อคนะ เราก็ไม่ว่าพวกEmoหรอกค่ะ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpaceRB : 22nd September 2011 เมื่อ 14:37

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    ^ ตามนั้นอ่ะนะ
    ถถถถถถ

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    คนดนตรีจริงๆต้องไม่ดูถูกแนวดนตรีอื่นๆครับ

ถึงผมจะชอบ Metal แต่ผมก็แวะไปฟัง Emo บ้างเป็นบางครั้งเหมือนกันนะ

เพราะ Emo ไม่ได้กากครับ อย่างวง Alesana , Black Veil Brides(วงนี้ไม่แน่ใจว่าเป็น Emo หรือ Glam Metal) , Escape The Fate , Falling In Reverse ก็เจ๋งนะ

อยากให้หลายๆคนเปิดใจและลองฟังดูครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    เราไม่ได้ดูถูกชาวอีโมที่เพลงครับ แต่ผมไม่ชอบชาวอีโมตรงการแต่งตัวครับ แบบว่า มันรกรุงรังไปอ่ะ หรือบางทีก็แปลก (เช่น เสื้อของพี่แนป Retrospect) แต่เพลงก็ยังฟังครับ ผมก็ฟังป็อป-ร็อค ฟังตามกระแสไปเรื่อยครับ

ปล.เราไม่เคยดูถูกเพลงครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โดย ส่วน ตัว ผม เป็น กลาง ครับ ผม เสพ ดน ตรี เป็น ชีวิต จิต ใจ ~

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เพราะมาจากคำว่า กูร็อค ไงครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    พวกที่ด่า ก็คือพวกที่ กาก นั่นเอง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไม่รู้สิครับ ทางใครทางมันชอบอะไรก็ทำไปแต่อย่าเดือดร้อนคนอื่นก็พอ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผม ชอบ ดนตรีทุกแนว ยกเว้น opera ฟังแล้วแสบแก้วหู 555
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เคยไปอ่านอยู่เหมือนกัน ไปเจอในบล๊อคที่เค้าพูดถึง A7X

เค้าบอกว่า Emo เลียนแบบแนวเพลง Rock Punk อะไรพวกนี้ ทำให้ชาวร้อคไม่พอใจ เลยเกลียดครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ดนตรี ก้เหมือน ก้อนกลมๆอะแหละครับ มันจุดเริ่มต้นเดียวกันหมด

แต่ผม ไม่แอนตี้ EMO นะ

แต่ผมไม่ชอบพวก EMO ที่มันมั่วๆอะ ไม่รุ้ว่า EMO คืออะไร แล้วมามั่ว แบบนี้ ผมเกลียดอะ

แต่ EMO ผมว่าก็สนุกนะ

มันอยู่ที่ความคิด

คงเพราะคนไทย โดนฝังความคิดคำว่า "ตามกระแส" จนเข้าไปถึง สามัญสำนึกแล้วมั้ง

ถึงคิดกันได้แต่แบบนี้อะ

^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ลองเข้าไปอ่านใน Fanpage ของ MATV ได้ครับ เขาต้องการทำเพื่อขำๆ ไม่ได้ต่อต้านอะไร

ปล.อย่ารุมว่ากุละกัน ไม่งั้นมาม่านะครับ!!
    SUDDEN FACE DOWN

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เพราะว่าเจาะปาก เจาะหู ขอบตาดำ มั้ง (เท่าที่ผมสังเกตุนะครับ แต่ผมไม่ได้เกลียด แต่เฉยๆ)

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    เพราะว่าเจาะปาก เจาะหู ขอบตาดำ มั้ง (เท่าที่ผมสังเกตุนะครับ แต่ผมไม่ได้เกลียด แต่เฉยๆ)
    เมทัลก็เยอะแยะนี่ครับ...

ส่วนตัวผมไม่เกลียดแนวดนตรีอะไรเลย ใครให้ฟังอะไรฟังหมด แต่ชอบ Metal นะ แต่เพื่อนให้ฟัง Mariah Carey ก็ฟัง 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    สงสัยเหมือนกันครับ ว่าเพราะอะไร แต่จริงๆแล้วเราคนดนตรี ชาวร๊อค, เมธัล, ผีป๊อป(Hiphop) เราควรกอดคอกันไว้ ก่อนที่สหายของเราจะโดนเกาหลีเกลือนไปซะหมด

อย่าลืมนะครับปู่่ ตา พ่อ ของเรา เอาชีวิตไปปกป้องประเทศเกาหลีมา ตามจริงเกาหลีสิต้องมาปลืมเรา
    Miyamoto Musashi Said “Generally speaking, the Way of the warrior is resolute acceptance of death”

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อยากรู้มั้ยครับทำไมถึงเกลียด

เพราะ emo ชาติไทย ชาติเดียวในโลกเนี่ยแหล่ะครับ ทำให้มันเสื่อม
    เมื่อก่อนผมค่อนข้างยกย่องแนวคิด emo นะ แต่ตอนนี้หลังจากที่ผมเห็น บุคคลเช่น แว๊น
    ไอ้พวกเนี้ยแหล่ะที่ทำให้ความเป็น emo ที่น่ายกย่องชื่นชมจบลงไป
    ด้วยการ ทำตัวเสื่อมเสียสังคม ทำตัวเป็นไอกุ๊ยข้างถนน ขี่มอไซก่อกวนชาวบ้าน
    แล้วบอกว่าตัวเองเป็น emo (นี่คือที่ผมเจอกับตัวอ่ะนะ) ประมาณเนี่ยล่ะครับที่ผมคิด

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maggots อ่านกระทู้
    อิทธิพลมาจากหลายๆอย่าง แต่ที่เห็นชัดๆเลยคือรายการ MA TV กับไอ้คำว่า "กูร็อค"
    และก็ไอ้รายการนี้อีกนั่นแหละที่สร้างค่านิยมแบบผิดๆว่า Emo มันกาก เสี่ยว และก็ต่างๆนาๆอีกมากมาย

ปล.ถึงผมจะชอบ Metal แต่ผมก็ไม่เคยดูถูกดนตรีแนวอื่นครับ
    เยี่ยมครับ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ขอแบบง่ายๆ ตรงๆเลยนะครับ "ตามกระแส"

อยากจะถามจริงๆว่า คนที่บอก กูร๊อคๆ จะมีใครสักกี่คน ที่ฟังเพลงร๊อคจริงๆ ??

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    Emo มันคือ พวกเกย์ ชายรักชายครับ ทีเกลียด คงเกลียดกันตรงนี้ละ เพราะเมื่อก่อนมันต้อต้านนิ มันไม่ได้ เปิดเผย แบบตอนนี้ ส่วนเรื่องแนวเพลงไรนั่น ไม่รุ้ ไม่สน ชาง***** 555+

ส่วนพวกที่เกลียด Emo แบบจริงๆจังๆ เปนชีวิต จิตใจ ไม่ใช่ พวก Rock metal อะไรหรอกครับ แต่เป็น Punk ครับ พวกนี้จะแอนตี้ มาก ถึงมากกกกที่สุด เพราะอะไรไม่รุ้ เพราะผมไม่ใช่ Punk

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    พวกเด็กแว๊น พวกเสี่ยวๆ นี้แหละครับ
    ชอบทำให้เสื่อมเสีย เวลามีอะไรดีๆ
    พอมาบ้านเรา พวกแว๊นเอาไปทำให้เสี่ยวเยอะมาก

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    พวกที่ว่า emo กาก indy กาก หารู้ไม่ว่าที่ MATV ด่านะ เค้าด่าการแต่งตัวไม่ใช่แนวเพลง
    มีอีกพวก คือ มันไปฟัง slipknot เพลง 2เพลง แล้วมาบอกว่ากู ร๊อคๆ อยากโดนถีบให้หน้าหงาย
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เพื่อนผมมันรุมด่าผมว่ากากเพราะแค่ผมฟังเพลง EMO อะครับ -*-
    GU-UN-\m/