ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    คนนี้คุ้นๆนะ ใช่รึเปล่าว่ะคิดไปเองป่าวว่ะเนี่ย(คงจะจำกันได้ถ้าอยู่ในเหตุการณ์ที่บอกเก็บตังอะไรนั่นตอนนั้น)

Edit

ชัดละ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UrAuZi อ่านกระทู้
    คนนี้คุ้นๆนะ ใช่รึเปล่าว่ะคิดไปเองป่าวว่ะเนี่ย(คงจะจำกันได้ถ้าอยู่ในเหตุการณ์ที่บอกเก็บตังอะไรนั่นตอนนั้น)

Edit

ชัดละ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48325

ใช่แล้ว นั่นผมเองล่ะครับ ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    สงสัยว่าใน my center นี้ คุณคงจะโหลดเกมส์มาหมดแล้วมั่งเนี่ย มีเกมส์เยอะแยะมากมายให้โหลด

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chokbee8 อ่านกระทู้
    สงสัยว่าใน my center นี้ คุณคงจะโหลดเกมส์มาหมดแล้วมั่งเนี่ย มีเกมส์เยอะแยะมากมายให้โหลด
    อาจจะยังไม่ครบ 100% นะครับ ก็คงมีตกๆหล่นๆบ้าง เพราะเกมส์มันเยอะมากจริงๆ

ตอนนี้สำหรับเกมส์ PC อย่างเดียวก็รวมประมาณ 2TB กว่าๆครับ เป็นไฟล์เกมส์ล้วนๆยังไม่ได้ติดตั้ง

ตอนนี้ผมลองสลับมาโหลดเกมส์ PS3 มาเก็บไว้มั่งครับ (ผมเล่น PS3 ด้านมืดอยู่ ^ ^'')

เกมส์ PS3 นี่ยิ่งโหดกว่า PC ครับ เพราะแต่ละเกมส์ไฟล์ใหญ่ๆทั้งนั้น อย่างต่ำๆก็ 10GB ขึ้นไปทุกเกมส์ (Uncharted 3 ไฟล์ใหญ่ประมาณ 40GB ครับ - -*)

เกมส์ PS2 ก็ต้องโหลด โหลดแล้วไรท์ลงแผ่นมาเล่นกับเครื่อง PS2 อีก

ทุกวันนี้ผมรับภาระเยอะมาก ต้องโหลดเกมส์ PC , PS3 , PS2 ด้วย ยอมรับว่าเหนื่อยนะครับ แต่ผมต้องทำ มันเป็นหน้าที่ครับ

ปล. แต่ XBOX360 ผมไม่โหลดนะครับ ผมซื้อแผ่นก็อปเอา โหลดหลายอย่างก็ไม่ไหวเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 21st December 2011 เมื่อ 23:16
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    พระเจ้าจะโหดไปถึงไหนเนี้ย 10TB ไม่พอหรอกสำหรับเกมทั้งโลกนี้อ่ะ

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    พี่คนนี่เข้าโหดจริง นับถือ เก็บมันทุก console เลย สงสัยจะปล่อยโหลดมันทุกวันแน่ ๆ เลย ค่าไฟ+กับค่าเน็ตมันเท่าไรกันเนี่ย

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะท่าน

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เจอขาโหลดโหดเข้าแล้วไง จะเอาเกมส์ทั้งโลกเลยผมว่ามันยังยากไปนะแต่ก็เป็นกำลังใจให้นะครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    http://ka-jerng.exteen.com/

ลองดูครับ แต่รู้สึกมีเกมส์เก่าๆเยอะด้วย
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

เบตง < BeTong >
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Blog Entries
    1
    http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest
    ลอง เอาเวบนี้ไปดู น่าจะมีหมดทุกเกม

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chokbee8 อ่านกระทู้
    พี่คนนี่เข้าโหดจริง นับถือ เก็บมันทุก console เลย สงสัยจะปล่อยโหลดมันทุกวันแน่ ๆ เลย ค่าไฟ+กับค่าเน็ตมันเท่าไรกันเนี่ย

ค่าไฟผมไม่เยอะหรอกครับ เพราะผมใช้ Intel Atom โหลดเอา ^ ^'' ค่าไฟเดือนนึงก็ประมาณ 4-5 ร้อยบาทเองครับ

ถ้าผมใช้คอมแรงๆโหลดคงจ่ายค่าไฟไม่ไหวเหมือนกัน ไม่คุ้ม ^ ^''

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    โคตรเกมส์เมอร์อยู่นี่นี่หว่า จอมโหลดซะด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    กระทู้โคตรเสื่อม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yasintorn123 อ่านกระทู้
    โคตรเกมส์เมอร์อยู่นี่นี่หว่า จอมโหลดซะด้วย
    เกมเมอร์อะไร ก็เป็นแค่คนเล่นเกมที่ไม่มีจิตสึก ยังห่างไกลที่จะเรียกเกมเมอร์

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    กระทู้โคตรเสื่อม

เกมเมอร์อะไร ก็เป็นแค่คนเล่นเกมที่ไม่มีจิตสึก ยังห่างไกลที่จะเรียกเกมเมอร์
    ตอบโดนใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    รวมพล เลยครับเพื่อมีคนช่วยทำด้วย ^ ^

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    http://www.games-db.com/Computer/A
    (แค่ตัวAตัวเดียวก็700กว่าเกมล้ะ แถมแต่ล่ะเกมลิ้งโหลดหรือแผ่นไม่รู้เน่าเป้นปุ๋ยไปแล้วหรือยัง)
    ถ้าคุณโหลดเกมPCได้หมดทั้งโลกมาหาผม ผมให้ถีบหน้าเลยอ่ะ พูดจริงนะไม่ได้ล้อเล่น
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨ ⑨
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    http://www.games-db.com/Computer/A
    (แค่ตัวAตัวเดียวก็700กว่าเกมล้ะ แถมแต่ล่ะเกมลิ้งโหลดหรือแผ่นไม่รู้เน่าเป้นปุ๋ยไปแล้วหรือยัง)
    ถ้าคุณโหลดเกมPCได้หมดทั้งโลกมาหาผม ผมให้ถีบหน้าเลยอ่ะ พูดจริงนะไม่ได้ล้อเล่น
    ถีบหน้าไอ้นี่ยังไม่สะใจ ถีบหน้าผมด้วยก็ได้เลยเอ้า
    มันยังไม่สายเกินไปที่จะกล่าวว่า "ขอโทษ” ...
    ดราม่าสามารถจบได้หากคนต้นเหตุกล่าวขอโทษ อิอิขอโทษจ่ะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ทำด้วยใจรักครับ จะเป็นเกมเมอร์หรือไม่ผมไม่สน เกมเมอร์มันก็แค่คำพูดที่คนอุปโลกขึ้นมาเอง จับต้องไม่ได้

สำหรับผม มันมีแค่ ''ได้เล่น'' กับ ''ไม่ได้เล่น'' เท่านั้นครับ ความจริงมันมีแค่นี้

ผมจะทำตามวิธีของผม เพื่อให้ได้เล่นทุกเกมส์ ทุก platform ให้มากที่สุด

ทำด้วยใจรักครับ โหลดเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก รู้แค่ว่าเราทำแล้วมีความสุขก็พอแล้ว

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ทำด้วยใจรักครับ จะเป็นเกมเมอร์หรือไม่ผมไม่สน เกมเมอร์มันก็แค่คำพูดที่คนอุปโลกขึ้นมาเอง จับต้องไม่ได้

สำหรับผม มันมีแค่ ''ได้เล่น'' กับ ''ไม่ได้เล่น'' เท่านั้นครับ ความจริงมันมีแค่นี้

ผมจะทำตามวิธีของผม เพื่อให้ได้เล่นทุกเกมส์ ทุก platform ให้มากที่สุด

ทำด้วยใจรักครับ โหลดเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก รู้แค่ว่าเราทำแล้วมีความสุขก็พอแล้ว
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    จะมีความสุขไรก็มีไป แต่จงรู้ไว้ด้วยว่าการกระทำที่เรียกว่าความสุขของคนอย่างคุณหน่ะ มันไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้อง มันเป็นความเห็นแก่ตัวเพื่อความสุขของตัวเอง

จะโหลดไรก็โหลด จะภูมิใจในการเป็นขโมยก็ภูมิใจไป แต่จงอย่ามองว่า มันคือสิ่งที่ถูกต้อง มีความสุขมีไป ห้ามไม่ได้ แต่ต้องรับความจริงเอาไว้ด้วยว่า สิ่งที่ทำหน่ะมันคือสิ่งที่ผิด (เพียงแค่ไม่มีใครจริงจังในการลงโทษ)

เอาไว้่ซักวันนึง ถ้าเงินที่คุณเก็บไว้จ่ายค่าไฟ ค่าเน็ต ดันมีคนมาเอาค่าไฟ ค่าเน็ตของคุณไปให้คนอื่นฟรีๆ คุณจะเข้าใจหัวอกคนทำเกมที่ต้องรู้ว่าเกมของตัวเองที่นั่งทำสร้างเป็นปีๆลงทุนเป็นล้านๆโดนขโมยไปแจกฟรีๆอยุ่เศษเสี้ยวนึง คนเอาเงินคุณไปแจกมีึความสุขที่ได้ช่วยคนอื่น แต่คุณมีความทุกที่โดนขโมยที่เก็บมาไปฟรีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย One2T : 22nd December 2011 เมื่อ 21:46 เหตุผล: พิมผิด

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    เอาง่ายๆคุณโหลดเกมออนไลน์ในประเทศไทยให้ได้หมดทุกเกมก่อน นี่ลิ้งค์ครับ http://www.game-ded.com/listgameonli...%E0%B8%A2.html ผมเห็นแค่ของค่าย Asiasoft ผมก็ท้อแล้วคุณ ไปหาอะไรที่มันดีกว่านี้ทำเหอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดมากเป็นกำลังใจครับ
    ปล.ถ้าตันแล้วคิดจจะเอามาปล่อยไหม

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ padatomo อ่านกระทู้
    สุดยอดมากเป็นกำลังใจครับ
    ปล.ถ้าตันแล้วคิดจจะเอามาปล่อยไหม
    คงไม่ตันหรอกครับ ^ ^'' เพราะเกมส์ทั้งโลกนี้มันเยอะมาก ก็โหลดเก็บไปเรื่อยๆอ่ะครับ ไม่รีบร้อนอะไร

อยากจะรู้เหมือนกันว่าถ้าผมโหลดไปเรื่อยๆทุกวันแบบนี้ ตอนผมอายุ 60 มันจะเยอะขนาดไหน จินตนาการไม่ออกเลย

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เป็นเหมือน กันเลย ชอบ ซื้อชอบโหลด เกมส์ มาไว้เยอะๆ

แต่ผม ชอบเอามาดอง ไว้สะมากกว่า (ดินพอกหางหมู) ตื่นเต้นมาก ตอนไปซื้อตอนมาถึง บ้าน

เอาแผ่นเก็บวาง แมะ !!! ไม่เล่นเลย ไม่รู้เป็นไร โดย เฉพาะพวก แผ่น XBOX ดองไว้เยอะมาก

ยังไม่ได้เล่นเลย PS3 ก็เกมเต็มลูก เล่นไม่กี่เกมไม่เล่นล่ะ

ผมเป็นคนเบื่อง่ายมากกก ทำอะไรแปปเดียว หยุดล่ะ

"เป็นกำลังใจให้น่ะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือน กันเลย ชอบ ซื้อชอบโหลด เกมส์ มาไว้เยอะๆ

แต่ผม ชอบเอามาดอง ไว้สะมากกว่า (ดินพอกหางหมู) ตื่นเต้นมาก ตอนไปซื้อตอนมาถึง บ้าน

เอาแผ่นเก็บวาง แมะ !!! ไม่เล่นเลย ไม่รู้เป็นไร โดย เฉพาะพวก แผ่น XBOX ดองไว้เยอะมาก

ยังไม่ได้เล่นเลย PS3 ก็เกมเต็มลูก เล่นไม่กี่เกมไม่เล่นล่ะ

ผมเป็นคนเบื่อง่ายมากกก ทำอะไรแปปเดียว หยุดล่ะ

"เป็นกำลังใจให้น่ะครับ"

ใช่ๆ แผ่น XBOX360 ผมก็ดองไว้เยอะเหมือนกัน เดินห้างทีไรเป็นต้องซื้อติดไม้ติดมือ อย่างน้อยก็ 1-2 แผ่น ทำบ่อยจนติดเป็นนิสัยแล้วครับ ^ ^''

ซื้อมาแล้วก็เก็บรวมๆกันไว้ เล่นจริงๆไม่กี่เกมส์หรอก จะหนักไปทางสะสมมากกว่า

เกมส์ PS3 ก็เยอะครับ เล่นได้ยังไม่ถึงครึ่งลูกเลย รู้สึกว่าการโหลดเกมส์จะสนุกกว่าเล่นเกมส์ซะอีก อารมณ์มันเหมือนสะสมสแตมป์อะไรประมาณนั้นน่ะ

ยิ่งโหลด ยิ่งมันส์ ยิ่งเก็บ ยิ่งสนุก ^ ^

เป้าหมายของผมคือ เดือนๆนึงจะเก็บให้ได้อย่างน้อย 1TB ครับ คิดว่าคงไม่ยากเกินไป

ปล. ดีใจด้วยนะครับ ที่มีครบทั้ง 3 platfrom เหมือนผมเลย ได้เล่นทุกเกมส์ที่ต้องการ